[Funland] Du xuân lễ phật chùa Tam Chúc?

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Nhà em vừa đi hôm mùng 3. Thật lòng khuyên cụ nên để ra giêng, chưa nên đi bây giờ. Thời gian đợi sang chùa tham quan 4-5 tiếng do quá tải

Kangaro

Xe hơi
Em quan điểm có đi là để vãn cảnh chùa thôi các cụ ạ

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ. Ngày mai mùng 5 Tết là ngày nghỉ cuối cùng, e dự định làm chuyến du xuân cửa Phật đầu năm một chuyến trước khi đi làm. Địa điểm e dự định là chùa Tam Chúc ạh. Ko biết trên này có cụ nào vừa đi về cho e ít review và cảm nhận chút, về mật độ người đến có đông quá ko và dịch vụ ở đó thế nào ạh? Ko biết chùa đã hoàn thiện xong hết các hạng mục chưa các cụ nhỉ? E cảm ơn các cụ và chúc các cụ năm mới mạnh khoẻ!
Đi chùa Vàng đẹp hơn!

Nguyenhongson26

Xe tăng
Chào các cụ. Ngày mai mùng 5 Tết là ngày nghỉ cuối cùng, e dự định làm chuyến du xuân cửa Phật đầu năm một chuyến trước khi đi làm. Địa điểm e dự định là chùa Tam Chúc ạh. Ko biết trên này có cụ nào vừa đi về cho e ít review và cảm nhận chút, về mật độ người đến có đông quá ko và dịch vụ ở đó thế nào ạh? Ko biết chùa đã hoàn thiện xong hết các hạng mục chưa các cụ nhỉ? E cảm ơn các cụ và chúc các cụ năm mới mạnh khoẻ!
Em vừa đi về hôm nay,nếu cụ chưa đi thì đi cho biết cũng được,đi loanh quanh các điện ở dưới,còn Chùa Ngọc thì lên được nhưng không vào được vì bé quá.Các hạng mục chính đã xong,đường vẫn còn nhiều đoạn xấu.Các hạng mục phụ thì chưa xong
Xe ô tô gửi 10k,đi bộ khoảng 5km,đi xe điện 90k hai chiều lên xuống (xếp hàng hơi bị đông),đi tàu thì 200k/người (tàu thì vắng hơn)
Cũng không đông lắm.Nếu đi Tam Chúc thì cố dấn lên Bái Đính thì hơn.Chúc cụ vui vẻ

tungbeo

Xe tăng
Em vừa đi về hôm nay,nếu cụ chưa đi thì đi cho biết cũng được,đi loanh quanh các điện ở dưới,còn Chùa Ngọc thì lên được nhưng không vào được vì bé quá.Các hạng mục chính đã xong,đường vẫn còn nhiều đoạn xấu.Các hạng mục phụ thì chưa xong
Xe ô tô gửi 10k,đi bộ khoảng 5km,đi xe điện 90k hai chiều lên xuống (xếp hàng hơi bị đông),đi tàu thì 200k/người (tàu thì vắng hơn)
Cũng không đông lắm.Nếu đi Tam Chúc thì cố dấn lên Bái Đính thì hơn.Chúc cụ vui vẻ
Cảm ơn cụ nhé nhưng nghe các cụ ở trên khuyên chưa nên đi lúc này làm e cảm thấy hơi giảm động lực chỗ này :)

h_mdc

Xe điện
Mấy chỗ bán thánh mới xây em chẳng bao giờ ngó đến: Bái Đính, Tam Chúc, Ba Vàng, Phan xi păng.... sắp tới nữa là Lũng Cú.

Taihoatu

Xe lăn
Đi chơi cho biết thì đi chứ lễ lạc gì ở mấy cái chùa bot này cụ.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Xếp hàng siêu đông cụ ơi, mà hôm qua hệ thống xuất vé bị hỏng nên ko thể bán vé. Em bổ sung thêm là vé thuyền 200k/ người là lúc đi bằng thuyền, về bằng tàu điện. Thế nên đi bằng thuyền cũng vẫn bị tắc và đợi lâu ( chiều về)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì lq đến Xuân Trường thì đừng dây, mấy hnay VTV quảng cáo quá đậm cho hội này
A XT quả lả siêu, mùng 6 khai hội mời được cốp về dự
XT mời cốp là chuyện muỗi.
Ảnh còn thay cmn cả bí thơ tỉnh kia :P :P :P