[Funland] Du lịch Food Tour Hải Phòng có trở thành City Tour

BumCar

Xe hơi
Hải phòng đồ ăn thì kém, giá lại đắt, phục vụ chảnh. Đường thì bé, khách sạn lởm. Các cụ về làm gì, đừng về. Sang quảng ninh ăn ngon hơn nhiều.
Để cho nhà cháu sáng ăn tí bún cá,bún mọc ngon một chút, giờ đông khách quán nó mất ngon hẳn đi. Đi làm về tính làm chục cái bm que mà quán nó bảo hết rồi , trong khi đó đang xách 1 túi to ra ô tô đang chờ. Chả ưa gì phút với chả tua. :((

maximax903

Xe điện
Vâng cách 1 quán cf cụ ạ! Mỗi lần về là em lê la từ bánh mỳ nhà em qua bánh đa cô Yến( do gần chứ ko phải ngon nhất) rồi chốt là ngồi giữa nhâm nhi cf( cf dở ko hợp khẩu vị, ủng hộ hàng xóm). Em sinh ra và lớn lên ở số 2 phố 5 ông cụ, mỗi lần về lại hp là em chỉ thích lang thang ở cái phố ga ấy.
Đận lâu về em chờ xe Hoàng Long ở số 5 PNL có ngồi quán cafe đối diện. Quán ấy bán cả đồ Nhật bãi. Nhà cụ ở đấy tiện ra ga, tiện vườn hoa Nguyễn Du, siêu thị Ánh Dương.

Anbanhmihp

Xe buýt
Đận lâu về em chờ xe Hoàng Long ở số 5 PNL có ngồi quán cafe đối diện. Quán ấy bán cả đồ Nhật bãi.
Cụ đi Limo HL ạ?!, Đúng rồi cụ nhiều nhà trên phố bán đồ Nhật cũ từ ngày hàng nội địa làm mưa làm gió ở hp. Ông nội f1 nhà em cũng từng 1 thời buôn hàng nhật bãi, có đận bị công an biên phòng đuổi ông hất hết hàng xuống sông sau vài bữa lại lọ mọ đi mò lên về cả nhà đáng rửa vệ sinh vui phết =))

maximax903

Xe điện
Cụ đi Limo HL ạ?!, Đúng rồi cụ nhiều nhà trên phố bán đồ Nhật cũ từ ngày hàng nội địa làm mưa làm gió ở hp. Ông nội f1 nhà em cũng từng 1 thời buôn hàng nhật bãi, có đận bị công an biên phòng đuổi ông hất hết hàng xuống sông sau vài bữa lại lọ mọ đi mò lên về cả nhà đáng rửa vệ sinh vui phết =))
Vầng, em đi Limo Hoàng Long ủng hộ hãng xe quê hương :D. Phố em trước có đội đi tàu chuyên đánh hàng cáy, ăn chơi khét lẹt luôn.

Dan du an

Xe ba gác
Thiên đường hải sản Đồ sơn cụ nhé
Cụ cho cháu xin nên ăn ở nhà nào ngoài đó. Có mấy hàng ngày trước cháu ăn lần gần nhất thấy giá như Hà nội rồi

Dan du an

Xe ba gác
Nếu cụ đi công tác chỉ ăn trưa thì sang ngan chậm ở Minh Khai, cũng ko rẻ đâu nhưng đồ ăn phong phú cụ ạ hợp ăn trưa.
Còn ăn vặt thì cũng vào trong tp mà ăn cụ ạ, bên Thủy Nguyên ko có gì ăn vặt đâu, vì thật ra Thủy Nguyên nó như sóc sơn của HN ấy, mới mấy năm nay phát triển thôi chứ trước ko có gì.
Dạ cháu cám ơn cụ ạ

Rong Ruổi

Xe container
Gần đây, trào lưu đi Food Tour Hải Phòng bùng nổ, cứ thứ 7, chủ nhật các điểm ăn uống, view chụp ảnh đẹp lại đông đảo các trẻ đến từ các tỉnh thành phố xung quanh.
Phải thừa nhận rằng, Hải Phòng nhiều đồ ăn ngon, đặc sắc như: bánh đa cua, nem cua bể, gỏi nhệch, gỏi sứa đỏ, nộm giá biển, bánh mỳ cay... kết hợp với các view đẹp như ga Hải Phòng, quảng trường nhà hát thành phố, tượng đài nữ tướng Lê Chân, nhà kèn, bưu điện Hải Phòng, bảo tàng Hải Phòng, trụ sở ngân hàng nhà nước, cảng Hải Phòng, cầu Hoàng Văn Thụ, tháp Tường Long, Đồ Sơn Dragon, cầu vượt biển Tân Vũ, đề chắn sóng Cát Hải...
Thành phố trở nên tấp nập vào cuối tuần là một niềm vui, nhưng cũng là trăn trở. Hải Phòng xác định du lịch là một ngành quan trọng của thành phố, đã nhiều năm nói đến du lịch Hải Phòng người ta chỉ biết đến Cát Bà và Đồ Sơn, city tour hầu như không được biết đến. Food Tour Hải Phòng mới chỉ ở dạng tự phát, du lịch phượt gần đây Sở Du lịch Hải Phòng cũng bắt đầu chú ý đến Food Tour với việc phát hành bản đồ Food Tour. Bao giờ Food Tour Hải Phòng được thiết kế một cách chuyên nghiệp, với các điểm đến được kết hợp giữa ăn uống, ngăm cảnh, chụp ảnh, mua sắm , luc đó Hải Phòng mới có City Tour đúng nghĩa.

Food Tour.jpg
Combo này mấy ciền vậy cụ?

haiyen1012

Xe điện
Hôm vừa rồi em đi Thuỷ Nguyên, không ăn được bữa nào ra hồn kể cả hải sản dù em đã xuống đó mấy lần. Những hàng ốc đặc trưng của Hài Phòng thì theo em cơ bản là đắt... Ví dụ một đĩa sò huyết 150k thì cân lên được độ 2 lạng... Đã thế hải sản lại phơi ra nên cảm giác nó không còn tươi.... Ví dụ để trong chậu xục oxy thì còn ok hơn.... Mấy cái đặc sản như kiểu bánh mỳ que, cà phê cốt dừa đúng là nó cũng có sự khác biệt nhưng em thấy một đoàn đi độ 10 người thì 3-4 người khen, còn lại ăn một lần cho biết....
Về Hải sản thì HP thua xa QN cả từ thực phẩm tươi lẫn chế biến. Còn mấy món lặt vặt kiểu bánh mỳ que, bánh bèo, bánh đa cua... dân HN mà muốn làm ngon để bán thì quá đơn giản

haiyen1012

Xe điện
Hải phòng đồ ăn thì kém, giá lại đắt, phục vụ chảnh. Đường thì bé, khách sạn lởm. Các cụ về làm gì, đừng về. Sang quảng ninh ăn ngon hơn nhiều.
Để cho nhà cháu sáng ăn tí bún cá,bún mọc ngon một chút, giờ đông khách quán nó mất ngon hẳn đi. Đi làm về tính làm chục cái bm que mà quán nó bảo hết rồi , trong khi đó đang xách 1 túi to ra ô tô đang chờ. Chả ưa gì phút với chả tua. :((
Cụ nói đúng đấy, chỉ có cái bọn dẩm dít rỗi hơi nó mới về chứ như cháu liên quan đến HP rất nhiều nhưng chỉ về khi có việc và ít khi ở lại qua đêm. Cháu chả có tí cảm xúc nào về ăn uống, lưu trú hay cảnh vật gì của HP

hatrang1234

Xe buýt
Hôm vừa rồi em đi Thuỷ Nguyên, không ăn được bữa nào ra hồn kể cả hải sản dù em đã xuống đó mấy lần. Những hàng ốc đặc trưng của Hài Phòng thì theo em cơ bản là đắt... Ví dụ một đĩa sò huyết 150k thì cân lên được độ 2 lạng... Đã thế hải sản lại phơi ra nên cảm giác nó không còn tươi.... Ví dụ để trong chậu xục oxy thì còn ok hơn.... Mấy cái đặc sản như kiểu bánh mỳ que, cà phê cốt dừa đúng là nó cũng có sự khác biệt nhưng em thấy một đoàn đi độ 10 người thì 3-4 người khen, còn lại ăn một lần cho biết....
Bạn đi Thủy Nguyên thì không đúng chỗ rồi, Thủy Nguyên chỉ là một huyện của Hải Phòng, chưa bao giờ được dân bản xứ tìm đến để ăn uống cả, tuy nhiên nếu đến Thủy Nguyên thì hãy thưởng thức bún cuốn tôm.

botoconbe

Xe đạp
Đọc qua nhiều cmt thấy thất vọng so với chủ đề của thớt. Chẳng có ý kiến góp ý nào ra hồn chủ yếu là đánh giá qua góc nhìn hạn hẹp của mình.

cowboy1982

Xe buýt
Trong khi chúng ta sắp quên những ngày đen tối do Covid gay ra, thì ở nơi nào đó chính quyền đang phong toả, đóng cửa thành phố, điểm dân cư thôi các cụ ạ...

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ nói đúng đấy, chỉ có cái bọn dẩm dít rỗi hơi nó mới về chứ như cháu liên quan đến HP rất nhiều nhưng chỉ về khi có việc và ít khi ở lại qua đêm. Cháu chả có tí cảm xúc nào về ăn uống, lưu trú hay cảnh vật gì của HP
Em dân HP nhưng rất ủng hộ ý kiến của 2 cụ. Cứ sang QN cho nó mát mà giờ đi lại nhanh. Nhường lại chỗ bọn em, chứ giờ cuối tuần đi ăn ở HP rất mệt vì toàn dân ở đâu đến.

haiyen1012

Xe điện
Em dân HP nhưng rất ủng hộ ý kiến của 2 cụ. Cứ sang QN cho nó mát mà giờ đi lại nhanh. Nhường lại chỗ bọn em, chứ giờ cuối tuần đi ăn ở HP rất mệt vì toàn dân ở đâu đến.
Vầng, nhường HP cho các cụ, ko có việc thì rước em cũng chả về hê hê. Cách đây chục hôm em chỉ tạt vào Hải Quan ở chỗ Lê Hồng Phong độ 1 tiếng rồi lại ra cao tốc vít xuống Hạ Long phong cảnh đẹp ăn uống ngon

Ni No Kuni 2

Xe điện
Vầng, nhường HP cho các cụ, ko có việc thì rước em cũng chả về hê hê. Cách đây chục hôm em chỉ tạt vào Hải Quan ở chỗ Lê Hồng Phong độ 1 tiếng rồi lại ra cao tốc vít xuống Hạ Long phong cảnh đẹp ăn uống ngon
Chuẩn cụ ê, vì QN chú trọng làm du lịch là mũi nhọn và cũng đúng lợi thế nên làm tốt và chuyên nghiệp hơn. HP thì chưa bao h chú trọng du lịch vì từ trc đến nay toàn phục vụ dân HP là đã từng đấy hàng quán rồi, có thêm food tour rồi gì gì đó nữa thành ra quá tải người đến ăn chả thích mà người bán chất lượng lại càng đi xuống vì quá tải

dpl

Xe lăn
Gần đây, trào lưu đi Food Tour Hải Phòng bùng nổ, cứ thứ 7, chủ nhật các điểm ăn uống, view chụp ảnh đẹp lại đông đảo các trẻ đến từ các tỉnh thành phố xung quanh.
Phải thừa nhận rằng, Hải Phòng nhiều đồ ăn ngon, đặc sắc như: bánh đa cua, nem cua bể, gỏi nhệch, gỏi sứa đỏ, nộm giá biển, bánh mỳ cay... kết hợp với các view đẹp như ga Hải Phòng, quảng trường nhà hát thành phố, tượng đài nữ tướng Lê Chân, nhà kèn, bưu điện Hải Phòng, bảo tàng Hải Phòng, trụ sở ngân hàng nhà nước, cảng Hải Phòng, cầu Hoàng Văn Thụ, tháp Tường Long, Đồ Sơn Dragon, cầu vượt biển Tân Vũ, đề chắn sóng Cát Hải...
Thành phố trở nên tấp nập vào cuối tuần là một niềm vui, nhưng cũng là trăn trở. Hải Phòng xác định du lịch là một ngành quan trọng của thành phố, đã nhiều năm nói đến du lịch Hải Phòng người ta chỉ biết đến Cát Bà và Đồ Sơn, city tour hầu như không được biết đến. Food Tour Hải Phòng mới chỉ ở dạng tự phát, du lịch phượt gần đây Sở Du lịch Hải Phòng cũng bắt đầu chú ý đến Food Tour với việc phát hành bản đồ Food Tour. Bao giờ Food Tour Hải Phòng được thiết kế một cách chuyên nghiệp, với các điểm đến được kết hợp giữa ăn uống, ngăm cảnh, chụp ảnh, mua sắm , luc đó Hải Phòng mới có City Tour đúng nghĩa.

Food Tour.jpg
sở du lịch HP đã ra 1 cẩm nang food tour và tặng free thì fai ạ

biển xanh06

Xe điện
Đến Hải Phòng chưa đến đây ăn thì hơi phí:

Rong Ruổi

Xe container
Nếu bạn đi 1 ngày, 1 đêm thì chi phí tạm tính cho 2 người như sau: Chi phi đi lại 600K, tiền phòng nghỉ 800k, tiền ăn 1.000k. Tổng số 2.400k, bình quân 1.200K/người.
Cũng cao phết cụ nhỉ. Phù hợp ai có tâm hồn ăn uống cao