[CCCĐ] Du lịch Châu Âu kiểu tự túc

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cầu nào xoay được ?
Over rapids canal, in the late 19th century

Lái xe

Xe buýt
Em lang thang hang cùng ngõ hẻm Paris, Barcelona, Roma...toàn lúc tinh mơ với chạng vạng nhưng chưa bị bạn Digan hay Rệp nào thăm hỏi. Vừa rồi có một bạn ở Pári xin thuốc hút, em ko hùt thuốc nhưng thấy bạn ấy (Pháp gốc)thảm quá nên tặng 2 eủro lẻ. Đận 2007 có một bạn Rệp cất lẻn vào coupe của em trên chuyến xe lửa đêm từ Antibes đi Roma. Bạn ấy bị em giã cẩn thận vì có hành vi dọa rút dao. Đến lúc em soát nguời mới biết bạn ấy chỉ dọa để thoát thân chứ chẳng có dao kéo gì. Em ko muốn rắc rối nên thả. Sau đó phải chong mắt chờ giời sáng vì sợ đêm hôm bạn ấy gọi đồng chí quay lại tập kích. Hôm sau vào Vatican tham quan mà hai mắt cứ díp lại, mệt quá đi tàu Băc Nam hồi xưa :)

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Không phải cụ ơi. Cầu này có từ cuối thế kỷ 19 rồi (chính xác là 1850). Thời đó bạn Pháp xây cho mình toàn cầu hiện đại nhất và cũng đẹp nhất thôi (bây giờ các bác nhà mình hay gọi là viện trợ không hoàn lại) đó là Cầu Long biên, cầu Trường tiền, và cầu này...

Chỉnh sửa cuối:

Newsolder

Xe tải
Bác cho hỏi thăm là thời tiết dịp cuối tháng 4 đầu tháng 5 mà muốn đi tham quan châu Âu bằng tàu hỏa thì nên đi phía Nam Âu như Tây Ban Nha & Bồ Đào Nha hay là Bắc Âu như Na Uy, Thụy Điển và Đan mạch ah? Cũng muốn đi Bắc Âu nhưng vẫn sợ lạnh không chịu nổi!

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
[@Newsolder;508] Đang định N.Âu sao lại xoay sang B.Âu vậy bác? Hay là thích ngắm mấy em Thuỵ điển tóc bạch kim, chân dài? Keke? Câu hỏi của bác rất khó, vì B.Âu và N.Âu là hai vùng khác hẳn nhau.

Vào tháng 4 - 5 ở Bắc âu sẽ có một vài điểm tham quan chưa mở cửa cho khách du lịch hoặc chưa có tàu, xe chạy đến chỗ đấy. Nếu bác đi thì cần xem trước thời gian mở cửa và giờ tàu, xe chạy để đảm bảo không bị mất công. Tuy vậy cũng có cái đẹp là khi mùa xuân đến cây cối bừng tỉnh sau mua đông, chồi non xanh mơn mởn, hoa bắt đầu nở. Cả một cánh rừng như được thay áo mới, làm cho con người thấy trẻ lại. Mùa này là mùa phục sinh mà lại. Núi cao vẫn còn có tuyết phủ. Còn lạnh thì ăn thua gì mà phải sợ.

Nam âu thì mùa nào bác đi cũng đi được, không có nghỉ đông. Mùa này đỡ nóng,không khí dễ chịu, nếu có đi thăm quan bảo tàng, cung điện cũng đỡ phải xếp hàng.

Tầm này đi là mùa thấp điểm, giá khách sạn sẽ mềm hơn và có nhiều lựa chọn hơn mùa cao điểm T7-T8.

Về độ phát triển thì các anh N.Âu vẫn phải thua B.Âu vài bong. Đấy là ý kiến riêng của em.

Chỉnh sửa cuối:

Newsolder

Xe tải
Cám ơn bác nhiều. Vùng Trung Âu thì đã đi nhiều nhưng Nam Âu và Bắc Âu vẫn chưa đi nên lần này phải lựa chọn cho tiện tuyến đường tàu. Vì cuối tháng 4 nên nghĩ thời tiết vẫn lạnh nên mới chọn Nam Âu.

KitchenHome

Xe hơi
Em lang thang hang cùng ngõ hẻm Paris, Barcelona, Roma...toàn lúc tinh mơ với chạng vạng nhưng chưa bị bạn Digan hay Rệp nào thăm hỏi. Vừa rồi có một bạn ở Pári xin thuốc hút, em ko hùt thuốc nhưng thấy bạn ấy (Pháp gốc)thảm quá nên tặng 2 eủro lẻ. Đận 2007 có một bạn Rệp cất lẻn vào coupe của em trên chuyến xe lửa đêm từ Antibes đi Roma. Bạn ấy bị em giã cẩn thận vì có hành vi dọa rút dao. Đến lúc em soát nguời mới biết bạn ấy chỉ dọa để thoát thân chứ chẳng có dao kéo gì. Em ko muốn rắc rối nên thả. Sau đó phải chong mắt chờ giời sáng vì sợ đêm hôm bạn ấy gọi đồng chí quay lại tập kích. Hôm sau vào Vatican tham quan mà hai mắt cứ díp lại, mệt quá đi tàu Băc Nam hồi xưa :)
Cụ oách nhỉ, em nhìn tụi rệp là hơi ngại, có điều cứ ưỡn ngực, mắt gưom gừom như minh băng tam hoang cho no sợ.
nhưng mà tùy khu, ra mấy khu phực tạp thì cúi đầu mà đi như dân châu á sống ở đó thôi.
Dạo em ở Milan ra nhà thờ domo hay có mấy bọn ra đưa ngô cho chim ăn, mình cũng thoáng có mỗi 10euro lẻ cho nó luôn, nó nhận xong lại còn giơ tay ra xin nữa, e chửi luôn bảo máy thích gì, thế là có mấy thằng rệp ra e cáu chửi tiếp nó nhìn mình nó ngại nó còn xin lỗi.
Chứ còn xin thuốc thì e bị xin ở bất cứ đâu, toàn tây xỉn, thậm chí có lần e ở Parma Ý vùng nhà quê mà cũng có hội lang thang ra xin thuốc (xin 2 điều để sau còn hút)...Ở Melburne Úc thì bị xin thuốc với tâm tình thế sự, hỏi Việt nam mày đánh nhau đến đoạn nào rồi? vãi...

Hai Quan

Xe hơi
Website
thoigian.eu
Không phải cụ ơi. Cầu này có từ cuối thế kỷ 19 rồi (chính xác là 1850). Thời đó bạn Pháp xây cho mình toàn cầu hiện đại nhất và cũng đẹp nhất thôi (bây giờ các bác nhà mình hay gọi là viện trợ không hoàn lại) đó là Cầu Long biên, cầu Trường tiền, và cầu này...
Chắc cầu quay ở HP :)

Innova99

Xe hơi
2 người đi thì hết khoảng bn hả cụ

Gió hoang

Xe buýt
em định hè năm nay (2015) quay lại Châu Âu 1 chuyến, đi bụi thôi. nếu đi 1m thì khoảng 2k euro/1 tuần có vẻ là đủ. dự định thế, chả biết có kiếm đủ tiền ko nữa :D

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Bác có trải nghiệm hãi hùng quá, may ko sao. Bọn Rep này là chúa hay bầy đàn.
Em cũng điên bọn rep này. Một lần em đi Metro ở Paris vào buổi tối có thằng rep cứ nhổ nước bọt xuống sàn phèn phẹt như vịt ỵ ý, điên lắm mà không làm gì được. Hôm đấy em phải mặc comple để đi xem Moulin Rouge nên nó ngứa mắt thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe

Xe buýt
Bây giờ đi Pháp lại chắc cũng cắm mặt mà sải chân thôi chứ lôi thôi lại "Je suis Charlie" thì vợ con mất nhờ bác nhể?

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Không chỉ riêng có mỗi Pháp, bây giờ đi nước nào ở Châu Âu cũng kinh.

Bây giờ đi Pháp lại chắc cũng cắm mặt mà sải chân thôi chứ lôi thôi lại "Je suis Charlie" thì vợ con mất nhờ bác nhể?

Lái xe

Xe buýt
Tháng 7 rồi đi thấy lích dù, lính kín, CS đặc biệt lượn như ong ở các ga, khu công cộng. Thế mà hai ông con giời vẫn vào được trong tòa soạn, goị từng người ra đòm thì kể cũng hơi chán với trình của an ninh Pháp. Thảo nào hết Mỹ ( Liam Neeson, John Travolta...) đến Tàu (Jet Li) đóng phim nhạo báng cảnh sát Pháp đến tội nghiệp.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cũng phải góp tiếng nói ủn hộ dân Pháp "JE SUIS CHARLIE" .
Các bác đạo hồi chơi không đẹp.

Chỉnh sửa cuối: