[CCCĐ] Du lịch Châu Âu kiểu tự túc

Cappuccino2010

Xe máy
Website
3ngu.com
đọc tiêu đề tự túc du lịch của cụ thui e đã thấy thích thú rồi, em đang hóng thêm ảnh từ cụ đây ạ

Cappuccino2010

Xe máy
Website
3ngu.com
Căn hộ này em thuê ở phố Montgolfier, ở quận 2, đi lại cũng tiện.

Phố bên cạnh là đại lộ Boulevard Saint-Martin nối ra quảng trường République.

Paris có rất nhiều xe máy, cái xe này trông rất cool, đỗ ở phố Rue Notre Dame de Nazareth, ngay cạnh khu nhà em thuê.

Em phục mấy ông vô gia cư này, em đi ra ngoài một lúc mà lạnh cóng hết chân và tay, thế mà các bác này ngủ ngoài trời vô tư. Ngõ này là Passage du pont aux Biches nối giữa phố Rue Meslay với phố Rue Volta và Rue Notre Dame de Nazareth.

Đây có lẽ là Rue Volta

cái xe máy trông chất lừ bác ạ, không biết động cơ bao nhiêu bác nhỉ :D

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com

Cappuccino2010

Xe máy
Website
3ngu.com

Sirius =.=

Xe hơi
Ôi Pháp, ước mơ của em. Vẫn đang cày tiếng hy vọng 1 ngày được đặt chân đến đây. Ảnh đẹp, cảm ơn cụ chủ thớt

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Trạm gác biên giới Checkpoint Charlie

Đây là một điểm check in nổi tiếng, nơi này thời chiến tranh lạnh, lính Mỹ và Nga đứng chĩa súng vào nhau.

Nhân tiện em xin kể câu chuyện vui liên quan đến đường biên giới đông-tây Đức này.

Có hai chú lính biên phòng đông Đức đứng gác ở biên giới (giống như ảnh Checkpoint Charlie ở trên)
Chú lính A hỏi chú lính B: trong đầu cậu đang nghĩ gì đấy ?
Chú B (đề phòng phát biểu sai đường lối, chính sách) nên trả lời: Tôi đang nghĩ cái mà anh cũng đang nghĩ ý.
Chú A trả lời: thế thì tớ phải bắt cậu vì có ý định chạy chốn sang Tây Đức.
Nghĩa là thời đó nếu là cột điện cũng muốn từ bỏ thiên đường xh.cn đông đức để sang tb giẫy chết tây đức.

Ảnh mái vòm của Sony center, có thể xoay được để điều chỉnh lượng ánh sáng chiếu vào nhà.

Chỉnh sửa cuối:

Hulk

Xe tăng
Hay quá cụ chủ thread. Đọc cuốn hút như mình đang được đi du lịch. Rảnh cụ post thêm nhiều nhé.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ngày 9 - Thăm quan thành phố Dresden

Tạm biệt Berlin, nhà em bắt tầu hỏa đi Dresden.
Thành phố Dresden không những nổi tiếng là kinh đô của đề chế Sachsen với các đền đài, cung điện và dòng sông Elbe thơ mộng, mà còn nổi tiếng bởi nó là nơi anh Putin đã từng công tác.

Trên đường cao tốc A 13 vào Dresden có một cái làng tên là Frauendorf (làng đàn bà) rất đánh thức trí tò mò của cánh đàn ông.

Trên diễn đàn này có cả một topic về thành phố Dresden rồi nên mình chỉ mốn giới thiệu với các bạn những địa điểm hay khác ngoài Dresden. Đó là Festung Königstein (pháo đài Königstein), nằm trên một ngọn núi Königstein án ngữ con đường thủy từ Tiệp sang. Từ dưới chân núi ta phải đi bộ hoặc đi tàu điện kéo lên khoảng 3 km đến điểm bán vé, sau đó bắt cầu thang máy trong lòng núi đi lên khu pháo đài này. Tuy việc đi lại hơi vất vả nhưng khi leo lên đến đây thì các bác sẽ thấy nó đáng giá vì tầm nhìn rất là tuyệt vời.

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe

Xe buýt
cụ làm em nhớ Paris quá. Đầu năm 2011 e cũng may mắn có chuyến sang đây. ấn tượng nhất là kiến trúc các tòa nhà cụ nhỉ. người Pháp đúng là bậc thấy về quy hoạch. Chúc cụ có nhiều chuyến đi hơn nữa để e còn hóng tiếp.
Em phải công nhận. Muốn thấy hết cái đẹp của quy hoạch đô thị Paris phải lên tháp Eiiffel dòm mới đã!

Vô phép bác chủ vì mạo muội làm loãng thớt bác!

Black90

Xe tải
Cụ chủ thích quá, nhà có đk có khác. E chắc chỉ dám mơ

traixunghe112

Xe tải
Cụ đi mùa này cây cối xanh đẹp nhỉ. E đi mùa đông nên toàn Paris đều một màu xám trầm buồn.

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Em phải công nhận. Muốn thấy hết cái đẹp của quy hoạch đô thị Paris phải lên tháp Eiiffel dòm mới đã!

Vô phép bác chủ vì mạo muội làm loãng thớt bác![/Q
Cụ chủ chụp đẹp quá ạ. Nhìn này mới thấy, QUy hoạch của họ thật tốt. Ước mơ của em một lần đến Châu Âu. Sang năm Công ty em có Thi đua đi Châu Âu. Các cụ nào cần mua BDS nghía chữ ký ủng hộ em với nha. Thì em cảm ơn các cụ lắm ạ.

Lái xe

Xe buýt
Em yêu tháp Eiffel và chộp khá nhiều ảnh bằng các thể loại camera, ipad, iphone, Nokia... Lại mạo muội bác chủ nghịch ngợm một tí ạ! Mấy tấm này em bắn bằng Nokia N8 :)

Lấp loáng sông Seine

Bản thư pháp bằng thép - Eiffel Tour

Giấc nồng dưới bóng tháp Eiffel

Nhìn từ Trocadero

Nhìn từ cầu Alexander Đại đế

Hai vưu vật của Pháp lang sa :)

Chỉnh sửa cuối:

bomit

Xe tăng
Ngưỡng mộ gd cụ chủ!
Hết Anh & x cốt Len đóng lại thì mở ra cả 1 trời Âu mà ai cũng mong đặt chân đến.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Hai vưu vật của Pháp lang sa :)

Cá nhân em thích cái bordeaux reserve hơn, hề hề. Vang trắng hả bác?

Em cũng tính sẽ làm một chuyến đi con đường rượu vang Bordeaux, burginon, Alsace đây.

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe

Xe buýt
Thế thì bác không nên hoãn cái sự sung sướng đấy lại! St-Emillion là một điểm đến em lưu ý với bác.