Du lịch Ấn Độ 2 tháng miễn phí ,lại còn có tiền mang về.

giaophuong

Xe điện
Đọc bài nào của cụ giaophuong em thấy rất hay,rất hấp dẫn bởi văn phong,sự hài hước và kiến thức uyên thâm của cụ.Nếu thớt mà có tổ chức bầu chọn như :
1.Chuyến đi hay nhất.
2.Tác giả được yêu mến nhất.
3.Thread có nhiều người xem và bình loạn nhất.
4.Giọng văn lôi cuốn nhất...
Em sẽ bầu cụ 3 trong 4 mục trên hehe,ngoài ra em Vote và tiến cử cụ phiếu trưởng ban ăn chơi nhẩy múa của OF nữa nếu các cụ có hiệp hội này.em fun ty :P
Vì OF là một xã hội thu nhỏ ,không mang tính Chuyên môn nên em dùng lối viết dân dã ,dản dị..mang tính giải trí mà Cụ ,tất nhiên dựa trên những câu chuyện có thật 100% ,cho mọi người cùng chia sẻ thôi mà.

Daikho

Xe tải
Em đánh dấu tối về đọc tiếp, cụ chủ ta hay quá

jinyo89lie

Xe tăng
đọc được mấy trang mà lại phải đi ăn trưa rồi, em đánh dấu tí về đọc tiếp vậy :D

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Kụ chủ viết như nhà báo ý nhể! Hay quá!

phonghamy

Xe điện
Cái sự học ở Ấn Độ.

Người ta cho em sang đây,để học Tiếng Anh, 2 tháng, em cứ lêu lổng ,nay đây mai đó ..ấy thế mà ,hôm Tổng kết ,em cũng có cái Chứng chỉ Tốt nghiệp ,gồm rất nhiều Tín chỉ ,do đích thân Giám đốc Viện và Hội đồng Giáo dục trao..hô hô ,hóa ra Học Tiếng Anh cũng không khó lắm nhỉ.

Cái lớp học của em nó như thế này.

Gồm nhiều học viên từ các nước kém phát triển ở Trung Á ,Châu Phi , Mỹ La tinh ,Đông Nam Á..

Tinh thần của Lớp theo Tư tưởng của I.Gandi, Nhà Cánh mạng Ấn Độ là :"Không bạo lực",còn với hai người với nhau thì ...tùy,hehe.
Cái số em nó vất vả ,vác chữ gì không vác ,lại vác đúng chữ "L".

Cô giáo em ,trẻ hơn em nhiều tuổi,có Chồng nhưng chưa có con ,thấy em nhố nhăng ,trong lớp hay nói lung tung ,lại hơi Ga lăng (tặng Cô mấy món Quà Hàng Hiệu mua ở chợ Đông Kinh ,Lạng sơn ,hehe) ..nên Cô có vẻ thích em ,một hôm ,vào giờ cả lớp vào phòng Net,em không thấy Cô đâu,về Phòng thì thấy Cô đang ngồi ở Ghế của em vừa ngồi ,em thủ thỉ mấy câu ,thế là Cô ngước cặp mắt đẹp đẫm lệ nhìn em và nói ...(nói cái gì em không nhớ ,hehe ).

E lạy cụ Giáo. E đọc bài của cụ mà ko nhịn được cười.
Thank zui cụ đã cho e mở rộng tầm mắt.

inovavgj

Xe container
ngồi vp đang u hết cả đầu, hóng hớt thớt này thoải mái hẳn, thanks cụ giáo :D

jinyo89lie

Xe tăng
Mua vé Máy bay và phòng ở tại Thủ đô,đến Mumbai ,tụi em được đưa vào cái phòng như thế này,có cái khóa an toàn như thế này,mà lúc đến thằng ở Hãng thả chúng em xuống rồi biến luôn,chủ Nhà trọ (phải gọi thế cho đúng) không cho chúng em vào ,bảo không biết,2 đứa con gái đi cùng bọn em cái nhau đủ thứ,Chủ nhà trọ bảo:đây là Ấn độ nhé..Hết bàn luôn.

Biết thế Chúng em thuê KS Tajmahaj 6 Sao này ở cho nó lành.

Nhìn cái KS 6 Sao ,thấy cũng hài lòng nhưng sợ Khủng bố nên tụi em quyết định ở chỗ đã đặt,thế là 4 đứa :2 trai ,2 gái vào cái phòng ,nói không ngoa ,nó phải rộng bằng cái chiếu đôi ở nhà em..và phải trả thêm tiền vì thêm một người.Đêm ,đi chơi về ,có một cái giường ,to hơn cái giường đơn một tí mà 4 đứa thì ngủ sao đây.Cuối cùng bố trí thế này:thằng con trai kia nhỏ,cho nó nằm đất,trên giường là em,gần thằng con trai nhưng được ở trên giường,rồi đến con bé cùng cơ quan,trong cùng là Con bé người Surinam..Nửa đêm,em thấy uỳnh một cái,choáng váng đầu óc,vẫn kịp nghĩ:Ôi Vợ yêu ơi ,anh bị Khủng bố rồi ,anh "đi" không tiếc chỉ thương em ở cái nhà 5 tầng ở HN ,nó trống trải quá...Khoảng phút sau ,em thấy yên ắng ,không thấy có tiếng la ,khóc như ở Niu ooc hôm 11/9..sờ xuống..thấy vẫn còn nong nóng...Mình vẫn sống.Thằng cu kia bật đèn lên..Ôi cha mẹ ơi,hóa ra con trời đánh cùng Cơ quan,do nóng và chật quá,nó ngủ mê,thế là nó đạp mệ nó Em rơi xuống đất....
chết cười với văn của cụ

trangnhung

Xe đạp
Bác làm cơ quan nào vậy, em xin chân +.+

giaophuong

Xe điện
Em đi đón con gái ở TH Tràng An đã nhé ,tối về em chơi tiếp.Mời các Cụ,Mợ đón xem.

HnA

Xe tăng
cụ tiếp đi ạ! em là em bình chọn cụ có lối hành văn hay nhất OF! :-bd

khongthuphi

Xe điện
Em đi đón con gái ở TH Tràng An đã nhé ,tối về em chơi tiếp.Mời các Cụ,Mợ đón xem.
Ối, có cụ nào đi đón con gái giúp cụ Giáo kìa, để cụ còn tiếp chuyện đang hay.

giaophuong

Xe điện
Trong Chương trình 2 tháng ở Ấn Độ ,chúng em được người ta Tổ chức đi xa 3 lần,lần này là chuyến đi 3 ngày đến tỉnh AGRA ,nơi có Đền Tajmahah ,hay còn gọi là Đền Tình yêu ,nên ai cũng rất hào hứng.
Trên đường đi ,chúng em được nghỉ vào một trạm dừng để ăn uống nhẹ nhàng ,gặp gỡ anh Nam ,chị Nữ và ai muốn chụp ảnh với Voi ,Lạc Đà ,Rắn Rết .. thì chụp,đương nhiên No Free.

Mặc dù chỉ là trạm dừng ăn sáng nhưng trông rất chuyên nghiệp và sang trọng ,đương nhiên vì đây là một khu nghỉ 5 Sao ,giống như Trạm dừng Hải vân (trước khi chui Đèo ,phía Đà Nẵng)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Cả một quần thể Di tích Đền ,Pháo đài trước khi đến Đền Tajmahaj

Đền Taj mờ mờ trong sương,nhìn từ một Pháo đài khác xa xa.

Rồi cái nơi mong đợi đã hiện ra .

nvm_dtt

Xe tải
Đẹp quá, mà trông cụ giáo giống diễn viên quá, giống DV hay đóng vai trưởng thôn ý, em quên mất rồi, hehe

giaophuong

Xe điện
Ngôi đền Tình yêu này là kết quả của một Thiên Tình sử của một vị Vua Ấn Độ dành cho Hoàng hậu,nó được dành cho Người Vợ mà Vua yêu quý .Đền được xây dựng hoàn toàn bằng đá cẩm thạch trắng ,với những đường nét rất mềm mại và tinh xảo .Trong ánh nắng ban mai ,Ngôi Đền,một tuyệt tác của nhân loại nổi bật như một Đóa hoa giữa muuon vàn các công trình được xây đựng bằng đá cẩm thạch đỏ khác.Với nhiều người dân Ấn Độ ,đây là một điểm tham quan mà không phải ai cũng có điều kiện đến.

Về mặt tài chính,Đền Taj đã trở thành nhà máy in tiền cho nền Kinh tế tỉnh Agra và Ấn độ ,mỗi ngày có khoảng vài chục nghìn Du khách trong và ngoài nước đến nơi đây ,giá vé khoảng 200k vnd.

Tại đây ,em đã có một chuyện cười ra nước mắt ,nó làm em dằn vặt ,đau khổ cả tuần liền...em sẽ kể vào lần sau.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

khongthuphi

Xe điện
Càng về cuối trình chụp ảnh của cụ càng lên tay nhỉ. Mấy tấm ảnh về cái đền này đẹp quá, lại nghệ thụt nữa mới chết chứ!

giaophuong

Xe điện
Những cái đẹp thì là em chụp ,những cái khác là cô bé cùng cơ quan chụp ,em quay phim mà...Trình chụp ảnh của em "Lon" đến giờ vẫn thế ,mà chụp bằng ĐT bao diêm và Điện thoại đấy nhé ...hehe.