Du hành Hà Nội - BẮC CẠN - CAO BẰNG - HANG PẮC PÓ - THÁC BẢN GIỐC

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Có bác nào du xuân HN - Huế - Hội An không? Em định đi ngày mùng 2 đến ngày mùng 6.

xe hoa

Xe buýt
Các bác cho em hỏi mùa này trên Thác Bản Giốc có nước chảy đẹp không? Mấy ngày nghỉ tết em định chạy lên trên đó tham quan.
Mùa này thì tất nhiên là ít nước rồi. Nhưng thời tiết bây giờ lạnh lắm. E rằng đến gần Thác bác không thò được tay ra khỏi túi để chụp ảnh thôi

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mùa này thì tất nhiên là ít nước rồi. Nhưng thời tiết bây giờ lạnh lắm. E rằng đến gần Thác bác không thò được tay ra khỏi túi để chụp ảnh thôi
Chắc em để tay trong túi quần để chụp ảnh thôi. :D

Tiện có bác là thổ công cho em hỏi luôn là mấy ngày tết trên đó các dịch vụ ăn ở có phục vụ không bác nhỉ, nếu mà không có lẽ em phải chuẩn bị các đồ dùng nhiều hơn một chút.

Cảm ơn bác nhiều. Chúc mừng năm mới bác.

xe hoa

Xe buýt
Vẫn phục vụ như ngày thường thôi bác ạh! Nhưng có lẽ sẽ đắt đỏ hơn ngày bình thường tí chút. Thôi, bác vào nhà em an "cháo hoa" được không?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Vâng, em lên sẽ alo bác, nếu được anh em gặp nhau cafe cà pháo làm chút gì đó ấm bụng để giao lưu bác nhé.

hmanhha

Xe máy
Có bác nào update cung đường Hà Nội Thái Nguyên Bắc Cạn hộ em với, nghe nói QL3 đang sửa xấu lém.:D

danghung83hn

Tháo bánh
hmanhha nói:
Có bác nào update cung đường Hà Nội Thái Nguyên Bắc Cạn hộ em với, nghe nói QL3 đang sửa xấu lém.:D
Chuẩn cụ. Đy vòng qua bắc giang ngon hơn.

caisua

Xe lăn
Bác muốn ăn trưa ở Bắc Kạn thì chỉ có quán Lá CỌ là ổn nhất thôi ợ.Quán này nằm bên đường tránh,từ chỗ ngã ba cấm xe tải vào thị xã bác đi khoảng 500m nữa qua cái Gara Huyền Ngân là đến,nó nằm bên trái bác ợ.

Cao Bằng với Lạng Sơn thì em chịu.Sao bác k vào Ba Bể nhỉ,có động Hua Mạ cũng đẹp vãi linh hồn :D.
Nếu bác vào thì nhớ đi lên Nà Phặc rẽ vào Hà hiệu,đi đường đấy xa hơn một tẹo nhưng đường thẳng và êm hơn nhiều.

Bản Giốc mùa này nước hơi cạn,cũng không được đẹp lắm,với lại thằng khựa nó chiếm gần hết rồi,đi nhìn chúng nó nhởn nhơ ức chế lắm nhé :D.
Đến cái bậc thang xuống thác nó cũng đek cho làm !
Từ Bắc Cạn lên hồ Ba Bể đi đường 258 hay đi tiếp QL3 rồi đi 279 bác nhỉ?