Du hành Hà Nội - BẮC CẠN - CAO BẰNG - HANG PẮC PÓ - THÁC BẢN GIỐC

PHE SANTA

Xe tải
Chả thế này :

Anh em trong hội Santafe Club đang lên lộ trình cho chuyến offroad với hành trình bằng xe Santafe đi theo lộ trình HANOI - CAO BẰNG - THÁC BẢN GIỐC - Lúc về xiên qua ĐÔNG KHÊ - THẤT KHÊ - LẠNG SƠN - HANOI , dự tính hoảng 20 toa với hành khách khoảng 50 người lớn nhỏ .

Dự tính sẽ theo lộ trình như này :
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1225712

Cụ nào đã từng qua cung đường này trong thời gian gần đây mô tả cho bọn em biết với nhé .

Đặc biệt là quán ăn ngon ở Bắc Cạn , Cao bằng , Lạng sơn mà đoàn sẽ phải chén .

Xin cảm ơn và hậu tạ post ảnh hầu các bác khi về .

Hyundai-motoR

Xe tăng
Lịch của bác sơ sài quá ...theo em chạy từ Hà Nội lên Cao Bằng đi cung Thái Nguyên-- Bắc Kạn - Cao bằng mà hết 6h thì hơi mệt đấy . Em sẽ tìm lại hành trình cũ gủi bác .:):)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì hành trình này em cũng đã đi rồi. Nhưng mà bác định chạy Hanoi-thac Ban Gioc trong 6h thì em ứ tin. Đường tốt nhưng vòng vèo. Bác chạy đến Bắc Kạn thì nên rẽ vào hồ Ba Bể. Qua đêm trong rừng cho nó sướng bác ạ. Sáng hôm sau chạy tiếp lên Cao Bằng.

Chả thế này :

Anh em trong hội Santafe Club đang lên lộ trình cho chuyến offroad với hành trình bằng xe Santafe đi theo lộ trình HANOI - CAO BẰNG - THÁC BẢN GIỐC - Lúc về xiên qua ĐÔNG KHÊ - THẤT KHÊ - LẠNG SƠN - HANOI , dự tính hoảng 20 toa với hành khách khoảng 50 người lớn nhỏ .

Cụ nào đã từng qua cung đường này trong thời gian gần đây mô tả cho bọn em biết với nhé .

PHE SANTA

Xe tải
Cám ơn các bác đã reply , dự định đi từ sáng đến chiều , thẳng HN- CBANG , dọc đường vừa ăn vừa chơi , còn Hồ 3 bể chắc không đủ thời gian đâu bác ạ .

cả ngày hôm sau mới đi được THÁC BẢN GIỐC và Hang Pắc Pó bác ợ

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Cám ơn các bác đã reply , dự định đi từ sáng đến chiều , thẳng HN- CBANG , dọc đường vừa ăn vừa chơi , còn Hồ 3 bể chắc không đủ thời gian đâu bác ạ .

cả ngày hôm sau mới đi được THÁC BẢN GIỐC và Hang Pắc Pó bác ợ
Thác Bản Giốc và Hang Pắc Pó ở hai hướng đường khác nhau, bác đi trong 01 ngày thì làm sao ngắm hết cảnh đẹp của nó được, nếu đi trong 01 ngày thì bác chỉ có thể đi Thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao thôi. Quán ăn ngon ở Cao Bằng em biết: Khách sạn của Sở Thương mại Du lịch Cao Bằng, nằm trên đường Kim Đồng, có món ăn đặc sắc nhất là Lợn sữa quay và Lẩu ngẩu pín. Món Lợn sữa quay ở đây được coi là ngon nhất VN đấy bác ạ. (Báo SGTT đã bình chọn năm 2006).

"Tìm nhà hàng thú rừng nổi tiếng nhất Cao Bằng để chén" Để em hỏi lại địa chỉ cho bác, ăn ở đấy mấy lần mà toàn quên địa chỉ

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện
Mời các bác tham khảo vài hình ảnh Thác Bản Giốc ở đây nhé !
http://otofun.com/showthread.php?t=29178
Vì em thấy ở thớt kia các bác có vẻ tù mù thông tin về CB quá ai lại bảo thác BG về tay TQ rồi có đau xót cho em không chứ lại !hu hu:'(
Các bác đi HN -CB phải mất ít nhất 7-8 h đấy ạ , các bác nên ăn trưa ở Bắc Kạn hợp lý hơn
Trong 1 ngày thì các bác nên đi thác BG và động Ngườm Ngao thôi chứ không đi được Pắc Bó đâu ạ vì 2 đường đó ngược nhau
Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ !(b)

Huyền Trang

Xe tăng
Đúng mừ , phần đẹp nhứt của Thác nằm trên dòng sông là thuộc địa phận tàu khựa mà ..Có sai đâu anh ơi ..Em mới đi về cách đây khoảng hơn 2 tháng, đau lòng lắm ..Nhìn tau khựa đi thuyền trên sông ngắm thác, dân mình vật vờ ở bờ bên này chụp ảnh ..Nhìn khóc huhuhu

Chỉnh sửa cuối:

dasaev

Xe buýt
Chả thế này :

Hehe, cuối tuần sau em cũng đi theo lộ trình này dưng cơ mà đi công tác chứ k được đi chơi.

Phỡn

Xe tăng
Bác muốn ăn trưa ở Bắc Kạn thì chỉ có quán Lá CỌ là ổn nhất thôi ợ.Quán này nằm bên đường tránh,từ chỗ ngã ba cấm xe tải vào thị xã bác đi khoảng 500m nữa qua cái Gara Huyền Ngân là đến,nó nằm bên trái bác ợ.

Cao Bằng với Lạng Sơn thì em chịu.Sao bác k vào Ba Bể nhỉ,có động Hua Mạ cũng đẹp vãi linh hồn :D.
Nếu bác vào thì nhớ đi lên Nà Phặc rẽ vào Hà hiệu,đi đường đấy xa hơn một tẹo nhưng đường thẳng và êm hơn nhiều.

Bản Giốc mùa này nước hơi cạn,cũng không được đẹp lắm,với lại thằng khựa nó chiếm gần hết rồi,đi nhìn chúng nó nhởn nhơ ức chế lắm nhé :D.
Đến cái bậc thang xuống thác nó cũng đek cho làm !

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Hehe, cuối tuần sau em cũng đi theo lộ trình này dưng cơ mà đi công tác chứ k được đi chơi.
Em thì thấy đi công tác là sướng nhất đấy bác ạ, chẳng phải làm quái gì, ngồi trên xe thì ngủ, đến nơi thì uống và bocpheting.

PHE SANTA

Xe tải
Cám ơn các bác đã cho thông tin , Bọn em đã chon thời điểm gần cuối tháng 10 khi đó thời tiết đẹp nhất trong năm đặc biệt là trên vùng cao , thời gian đó mùa mưa lũ cũng đã qua đi lại yên tâm không sợ lũ hoặc lở núi , đó cũng là mùa lúa chín vàng các đồi nương đẹp lắm các bác ợ .

Lý do bọn em không đi Babe vì trong đoàn có khá nhiều trẻ em , nên bọn em cũng ngại sông nước , với lai thời gian chỉ có 3 ngày nên cũng kẹt .

Bác nào có thông tin gì cho biết thêm với nhé

morningslxn

Xe tải
Chả thế này :

Kia morning đi cùng được ko bác? Nếu bác không cho đi thì thôi. Em sẽ không tiết lộ nữa mà sẽ mua đinh rải đường đấy vì nhà em ở Thái Nguyên mà.:102::102::102::102:

PHE SANTA

Xe tải
Bác ơi bọn em cũng không phân biệt morning hay everning gi cả , Bác khoái vụ này thì đi với tụi em cho vui , (b)

PHE SANTA

Xe tải
Bá cáo các bác là em vừa liên lạc được với bác xehoa nick bên otofun , thổ dân của Cao Bằng , theo thông tin của bác xehoa thì đoạn đường từ Cao Bang – Thác Bản dốc 90 km đi mất khoảng 2 h đường rất đẹp như vậy là chúng ta có thể vừa đi vừa hái hoa bắt bướm khoảng 3 tiếng đi + 3 tiếng về kể cả ăn trưa ( Vụ ăn trua này chắc phải vào Metro khuân lên rồi )

Như vậy muốn đi Hang Pac Pó thì các bác phải lên đường xuất hành sớm hơn dự tính 7 + 6 = 13 ( Có nghĩa là chậm nhất 2 h lại xuất phát lên Pắc Pó vì đi đều phải xuất phát từ CB với 2 hướng khác nhau )

Từ Cao Bang lên Pắc Pó 60 km đường cũng rất đẹp cũng chỉ đi mất 1 h kể cả đẹp đâu chầu đấy thì vẫn kịp các bác nhỉ

Các bác góp ý vụ này cái

xe hoa

Xe buýt
Em đây, em đây! 3 ngày là thoải mái cho các bác ngắm cảnh Thác Bản Giốc và Pác Bó rồi. Để em làm hướng dẫn viên du lịch cho.
Nhưng em lại di FE, không phải Santa Fe. Nhập hội được không các bác?:^)

NoVi

Xe tải
Em đi CAP, đợi lịch cụ tỷ của các bác rồi quyết định join hay không ? em máu đi tuyến này từ lâu rồi mà chưa cóo dịp, có cụ nào đi CAP thì join vào với em nhé , mình em CAP đi với SF sợ bị hấp diêm .

DuGia

Xe máy
Lên Cao Bằng các bác nhớ tìm ăn bằng được cá Trầm Hương nhé ! Loài cá này chỉ có ở Bảo Lâm -Bảo Lạc Cao Bằng . Hiện nó còn quý hơn cả cá Anh Vũ đấy ...!!! À ,còn có món Phở chua Cao Bằng cũng nổi tiếng không kém ngay thị xã thôi .

Về cung đường HN_ CB thì quá dễ . Từ Cao Bằng các bác nên đi thế này cho tròn cung ,đỡ tốn xăng lại thăm được nhiều cảnh đẹp :
Cao Bằng - Hà Quảng - mộ anh Kim Đồng -hang Pắc Bó . Từ hang Pắc Bó quay ra khoảng 12km có ngã ba Sóc Giang rẽ trái đi Trà Lĩnh - rồi Trùng Khánh -thác Bản Giốc. Đường này chạy qua những cánh đồng hoa Tam Giác mạch đẹp mê hồn ( vào mùa hoa nhé !).Các bác không cần phải quay lại TX CB nữa . Xem trên bản đồ rất dễ hiểu.
Từ thác Bản Giốc quay ra Trùng Khánh rồi về Quảng Uyên rẽ trái đi Phục Hòa ( ra cửa khẩu Tà Lùng ) ,rồi sang Đông Khê -Thất Khê -Na Sầm -Lạng Sơn .
Nếu các bác đi đúng cung tôi chỉ sẽ tiết kiệm một cơ số đường và xăng đủ ăn bữa cá Trầm hương đấy !

Chúc zui !

xe hoa

Xe buýt
Lên Cao Bằng các bác nhớ tìm ăn bằng được cá Trầm Hương nhé ! Loài cá này chỉ có ở Bảo Lâm -Bảo Lạc Cao Bằng . Hiện nó còn quý hơn cả cá Anh Vũ đấy ...!!! À ,còn có món Phở chua Cao Bằng cũng nổi tiếng không kém ngay thị xã thôi .

Về cung đường HN_ CB thì quá dễ . Từ Cao Bằng các bác nên đi thế này cho tròn cung ,đỡ tốn xăng lại thăm được nhiều cảnh đẹp :
Cao Bằng - Hà Quảng - mộ anh Kim Đồng -hang Pắc Bó . Từ hang Pắc Bó quay ra khoảng 12km có ngã ba Sóc Giang rẽ trái đi Trà Lĩnh - rồi Trùng Khánh -thác Bản Giốc. Đường này chạy qua những cánh đồng hoa Tam Giác mạch đẹp mê hồn ( vào mùa hoa nhé !).Các bác không cần phải quay lại TX CB nữa . Xem trên bản đồ rất dễ hiểu.
Từ thác Bản Giốc quay ra Trùng Khánh rồi về Quảng Uyên rẽ trái đi Phục Hòa ( ra cửa khẩu Tà Lùng ) ,rồi sang Đông Khê -Thất Khê -Na Sầm -Lạng Sơn .
Nếu các bác đi đúng cung tôi chỉ sẽ tiết kiệm một cơ số đường và xăng đủ ăn bữa cá Trầm hương đấy !

Chúc zui !
Nghe theo lời bác này chắc bán thóc giống đi mà ăn. Em thổ dân Cao Bằng đây, bác muốn đi theo đường đó thì kiếm 1 con ngựa để đi nha.
Còn từ Phục Hòa sang Đông Khê đúng là có đường, dài 24 Km, nhưng nếu muốn đi đường đó thì các cao thủ ở CLB Offroad cũng phỉa vái lạy và quay về. (Em đang làm việc tại cửa khẩu Tà Lùng đây ạh)
E nói thật, cả 2 con đường bác chỉ đều là những con đường không tưởng, người đi bộ còn khó chứ đừng nói đến ô tô, xe máy.