[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

raul135

Xe tải
Luật kinh doanh BĐS sắp có hiệu lực thi hành rồi, sale độc lập khó có đất hoạt động tự do như trước
E thấy chả ăn thua đâu bác, có quy định nhưng còn quy định chế tài, cơ quan có thẩm quyền xử phạt ... có mà đến mùa quýt :(( người Việt mình có tính xấu là rất coi nhẹ uy tín của chính mình. Các cò, MG cứ bừa phứa, loạn xị, chưa kể làm xong như thế lại thấy tự hào, hay ho

Realty 2021

Xe tăng
E thấy chả ăn thua đâu bác, có quy định nhưng còn quy định chế tài, cơ quan có thẩm quyền xử phạt ... có mà đến mùa quýt :(( người Việt mình có tính xấu là rất coi nhẹ uy tín của chính mình. Các cò, MG cứ bừa phứa, loạn xị, chưa kể làm xong như thế lại thấy tự hào, hay ho
Ít ra có quy định làm căn cứ để không bát nháo kênh giá nếu chỉ hoạt động môi giới đơn thuần

eterniti

Xe điện
Em từng đi học lớp đăng tin bđs. Mục tiêu đăng tin của sale là lấy dữ liệu khách về. Chứ ko phải bán hàng. Sau đấy mới tiến hành các giai đoạn gọt giũa, chăm sóc tiếp theo. Bài bản lắm. Ko phải nói phét chứ 95% tin đăng trên mạng là ảo. Phải tàu ngầm lâu lắm mới biết sale nào tốt, có tâm, đăng tin thật. Sale này hiếm như lá mùa thu. Phải may mắn lắm mới gặp được.
Chuẩn luôn

winnghiepdu

Xe điện
Em nghe bạn môi giới HUD Mê Linh nói chuyện. Mấy cụ Hà Tây cũ sang đấu giá đất Liên Mạc, Mê Linh. Thổi giá lên 40-50 triệu/m2 "niệm" hết rồi. Bỏ cọc hoặc cắt lỗ ngay.
Cái mà nguồn cung chưa thể có ngay, VD như KĐT thì còn thổi dc. Chứ như UBND huyện Mê Linh, đấu giá tốt họ lại đấu tiếp, đấu nhiều và mạnh hơn, lấy tiền xây CSHT để sớm lên dc Quận. Chơi thế này thì bao nhiêu tiền để "bơm với thổi".
23 zô 23 zô 23 uống giả sử các huyện cần tiền họ có được phép tổ chức đấu đến 100 hecta đất ở một năm không các cụ?

LAVIC

Xe buýt
Cụ cứ xem Quy hoạch 2021-2030 thấy ô nào tô màu tím LUC/ONT hay LUC/ODT sẽ thấy lượng hàng nó dồi dào như thế nào, nguồn cung đất đấu giá tăng mạnh thì đất bên ngoài sẽ bị cạnh tranh lại là điều tất yếu, khi có sự cạnh tranh là giá sẽ không thổi tiếp lên được, điều đó là rất hiện hữu
Cái kiến thức này hay đấy cụ

eterniti

Xe điện

LAVIC

Xe buýt
Trc kia thì bảo giá bds cao do thiếu nguồn cung, theo quy luật cung cầu.
Thông tin sắp tới nguồn cung bạt ngàn thì vẫn bảo giá phải cao, bất chấp quy luật cung cầu.
Tóm lại là muốn mua bds thì cứ phải xác định đu đỉnh, bảo sao người dân giờ quay đầu ko mua bán bds nữa.
Khoảng 1 tháng nay thị trường bds Hà Nội đã trầm lắng, giao dịch thực tế thì ko rõ nhưng môi giới thì "tắt loa" hẳn, chỉ còn 1 số thành phần đang "đu đỉnh" còn hay ba hoa chích choè. Chắc môi giới đang kiếm ăn dc thì ko "tắt loa" vậy đâu.
Giờ cả thị trường đang nín thở chờ xem H2O có tiếp tục ra chính sách gì "kích cầu" nữa ko. Nếu ko có chính sách gì mới, thì "con bệnh" ra đi chỉ là vấn đề tính bằng ngày tháng.

LoveSSC

Xe hơi
e có quan tâm giá ở ecp với giá ở ocp vẫn cao lắm, chả thấy giảm gì. Chắc tạm nghỉ chờ hấp thụ, làm sổ... sau đợt rồi để lên mức giá mới. Thông tin về LS vẫn giữ thấp thì có khi vẫn muốn thêm tiền chảy vào các bác ạ.

sodo123

Xe đạp
Trc kia thì bảo giá bds cao do thiếu nguồn cung, theo quy luật cung cầu.
Thông tin sắp tới nguồn cung bạt ngàn thì vẫn bảo giá phải cao, bất chấp quy luật cung cầu.
Tóm lại là muốn mua bds thì cứ phải xác định đu đỉnh, bảo sao người dân giờ quay đầu ko mua bán bds nữa.
Khoảng 1 tháng nay thị trường bds Hà Nội đã trầm lắng, giao dịch thực tế thì ko rõ nhưng môi giới thì "tắt loa" hẳn, chỉ còn 1 số thành phần đang "đu đỉnh" còn hay ba hoa chích choè. Chắc môi giới đang kiếm ăn dc thì ko "tắt loa" vậy đâu.
Giờ cả thị trường đang nín thở chờ xem H2O có tiếp tục ra chính sách gì "kích cầu" nữa ko. Nếu ko có chính sách gì mới, thì "con bệnh" ra đi chỉ là vấn đề tính bằng ngày tháng.
Lại chờ đài HN cụ ơi, tháng này mà giao dịch giảm mạnh thật thì nhà đài lại công bố con số ấy mà :D, như đầu tháng trước

chai ko

Xe tải
Em thấy nhiều người đang ngóng tháng 7. Tăng cho chán vào. Ko úp đc ai nữa. Nên ngóng khách Việt Kiều.

• Vodka
Reactions: NQN

Jiren198

Xe điện
Em thấy nhiều người đang ngóng tháng 7. Tăng cho chán vào. Ko úp đc ai nữa. Nên ngóng khách Việt Kiều.
E nghĩ giờ ng việt mua trú ẩn vì lãi suất thấp, vàng tăng cũng làm nhiều ng sợ.tuy nhiên lượng viêth kiều đáng để ngóng, các nước đang chiến tranh, bất ổn chính trị, các loại tiền *** ,trốn thuế cũng muốn tuồn về để trốn....đơn giản nga ,u cà.đen hơn TQ nó ngấp nghé ô đài loan thật nhiêud ô phải té đấy....giờ giai đoạn bất ổn,ô việt nam cũng tranh thủ sơ múi.chứ tại sao ko phải 10 năm trước, hoặc 10 năm sau mới cho việt kiều sở hữu mà phải là năm nay, vì covid phệt quá mạnh, các ô bds phát triển thừa mứa, trái phiếu bung bét, các nước bất ổn,kinh tế chưa ổn lại ,hết cách cứu r

eterniti

Xe điện