[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

Jiren198

Xe điện

Giờ có mỗi trên OFF nhiều cụ thấy giá đấu qsd hoài đức 130 triệu/m2 là bình thường, còn thủ tướng thấy ko bình thường.
Cụ tổng mới lên đã vi hành Trung Quốc là đủ để hiểu khi cụ về, chính sách sẽ diễn biến ntn trong tương lai.
Mấy người bạn Trung Quốc của em nói cũng ko sai...
TQnos chỉ q tâm đến nhập bn nông sản, thuế má , khoáng sản, buôn bán...cùng lắm có cho ng TQ mua nhà nhiều ko? Chứ noa q tâm gì thị trg bds việt nam đâu cụ.chả nhẽ đạp vỡ cho tay to cno gom

LAVIC

Xe buýt
Cụ TBT cũng sang thăm TQ kết giao đầu tiên thôi, vì nước lớn, chung khối XHCN. E thấy lý do này của cụ hơi khiên cưỡng
Ý em nói là đường lối chính sách kinh tế trong thời gian tới, ko thân thì ko theo, đã thân thì vẫn là dập khuôn chính sách, chỉ chậm 10 năm. Cụ hiểu ý em ko?

raul135

Xe hơi
Ý em nói là đường lối chính sách kinh tế trong thời gian tới, ko thân thì ko theo, đã thân thì vẫn là dập khuôn chính sách, chỉ chậm 10 năm. Cụ hiểu ý em ko?
E nghĩ khó dập khuân lắm, chỉ một số cái "đc coi là chính" thôi. E xin phép ko mạn đàm về 9 trị, ko thớt cụ lại bị đóng thì tiếc cho cụ!

raul135

Xe hơi
Đã sai chính tả lại còn đánh vần sai :))
Tks cụ, tại e có thời gian sống ở Phú Thọ (2-6 tuổi) nên bị lẫn từ đấy! Khuôn vs khuân thôi chứ nhể 😂 vừa thấy còn cả rập vs dập nữa!
Căng thiệt, thôi từ giờ e ko xài từ này nữa! E vừa google "rập khuôn" là chuẩn! Tiện nhờ cụ chỉnh luôn mấy cái bài viết ở website cp cho dân đen đỡ nhầm lẫn!

dog.fearless

Xe tăng

Giờ có mỗi trên OFF nhiều cụ thấy giá đấu qsd hoài đức 130 triệu/m2 là bình thường, còn thủ tướng thấy ko bình thường.
Cụ tổng mới lên đã vi hành Trung Quốc là đủ để hiểu khi cụ về, chính sách sẽ diễn biến ntn trong tương lai.
Mấy người bạn Trung Quốc của em nói cũng ko sai...
Họ nói gì cụ bật mí đi

dog.fearless

Xe tăng
Chờ 10 năm nữa bds sẽ giảm hả cụ

LAVIC

Xe buýt

Dân giàu nước mạnh hay lại "Tân Hoàng Minh đấu giá 1 tỷ đô Thủ Thiêm" phiên bản Mini ở Hà Nội...
Ai cũng biết câu trả lời nhưng vẫn có người fomo theo, đơn giản là muốn "lướt theo sóng của các tay to" kiếm tiền.
VTP hay Tân Hoàng Minh không bị triều đình bớ thì giờ giá bds HCM chắc còn lên mây xanh, sốt nóng gấp 2-3 lần Hà Nội.
Điểm chung của cuối thời kỳ "tiền rẻ" vẫn là những cái giá bất thường và sau đó là 1 loạt "tay to" vướng lao lý.

eterniti

Xe điện

truongvoky1981

Xe buýt
Cụ TBT cũng sang thăm TQ kết giao đầu tiên thôi, vì nước lớn, chung khối XHCN. E thấy lý do này của cụ hơi khiên cưỡng
Chủ thớt lại ăn cơm rau muống nói chuyện quốc tế rồi. Lôi cả tbt thăn tq vào thớt này làm gì ko biết.

eterniti

Xe điện

nhân chuyện quốc tế

LAVIC

Xe buýt
Ông trên thì nói ăn cơm rau muống nói chuyện quốc tế (Trung Quốc) , ông dưới thì lại tiếp tục chuyện quốc tế (Mỹ), 2 ông đồng chí mà đá nhau kinh quá. Cái gì có lợi thì liên quan, ko có lợi thì ko liên quan.
Quay lại chuyện chính, các cụ đã xem bảng giá dự kiến Vin Cổ Loa chưa? Em xem toàn 200-300 triệu/m2.
Nhưng lạ nhất là đất Hoài Đức đấu lên 100-130 triệu/m2 là bất thường còn đất Văn Giang Hưng Yên giá 100 triệu/m2 và Đông Anh là 200-300 triệu/m2 lại là bình thường, dc nhà nhà đầu tư săn đón 😆
Tiện cho có cụ nào biết cho em hỏi cái dự án Vin Vũ Yên bán hết hàng chưa, thấy sóng sánh cũng ác liệt lắm mà giờ tự nhiên hơi chìm, nhiều nhà đầu tư "bắt đáy" hơi mất phương hướng.

huydang69

Xe buýt
Ông trên thì nói ăn cơm rau muống nói chuyện quốc tế (Trung Quốc) , ông dưới thì lại tiếp tục chuyện quốc tế (Mỹ), 2 ông đồng chí mà đá nhau kinh quá. Cái gì có lợi thì liên quan, ko có lợi thì ko liên quan.
Quay lại chuyện chính, các cụ đã xem bảng giá dự kiến Vin Cổ Loa chưa? Em xem toàn 200-300 triệu/m2.
Nhưng lạ nhất là đất Hoài Đức đấu lên 100-130 triệu/m2 là bất thường còn đất Văn Giang Hưng Yên giá 100 triệu/m2 và Đông Anh là 200-300 triệu/m2 lại là bình thường, dc nhà nhà đầu tư săn đón 😆
Tiện cho có cụ nào biết cho em hỏi cái dự án Vin Vũ Yên bán hết hàng chưa, thấy sóng sánh cũng ác liệt lắm mà giờ tự nhiên hơi chìm, nhiều nhà đầu tư "bắt đáy" hơi mất phương hướng.
Hưng Yên và Cổ Loa là có nhà mà cụ. Giá trị gia tăng đẳng cấp nằm ở cái nhà và thương hiệu. Như vậy so với Hoài Đức thì rẻ quá, e có xèng e cũng mua vội.

truongvoky1981

Xe buýt
Hưng Yên và Cổ Loa là có nhà mà cụ. Giá trị gia tăng đẳng cấp nằm ở cái nhà và thương hiệu. Như vậy so với Hoài Đức thì rẻ quá, e có xèng e cũng mua vội.
Cũng khó mà so sánh lắm. Chủ thớt nói cũng có đoạn đúng đấy. Hàng dự án Vin thì thích phát giá thế nào thì phát ko ai can thiệp nhưng đấu giá cao lại xem xét, điều tra.

LAVIC

Xe buýt

Bảng giá ở đâu đấy quanh Hà Nội 😆
Đọc giá cái là thấy Hưng Yên 100 triệu/m2 đất lại rẻ quá, ko xúc ngay là phí đời "nhà đầu tư" 😆
Thế mới biết là trong cuộc "sốt đất" này, ai mới là người dc hưởng lợi nhiều nhất và ai là người nộp nhiều tiền nhất...
Dù biết là họ cũng phải tự cứu mình, nhưng bắt số đông người dân có nhu cầu "mua nhà để ở" gánh hết thì cũng quá thiệt thòi cho họ...

Chỉnh sửa cuối:

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
View attachment 8701622
Đọc giá cái là thấy Hưng Yên 100 triệu/m2 đất lại rẻ quá, ko xúc ngay là phí đời "nhà đầu tư" 😆
Thế mới biết là trong cuộc "sốt đất" này, ai mới là người dc hưởng lợi nhiều nhất và ai là người nộp nhiều tiền nhất...
Dù biết là họ cũng phải tự cứu mình, nhưng bắt số đông người dân có nhu cầu "mua nhà để ở" gánh hết thì cũng quá thiệt thòi cho họ...
Ông cdt thì cố cứu lấy mình. Đa số người mua nhà thì thiệt thòi. Vậy ai là người thắng cụ nhỉ?

nikonman

Xe đạp
20 tỷ cho cái nhà liền kề 70m2 chỉ để ở chứ buôn bán cái gì ở đấy, xung quanh trường trạm tiện ích k có cái gì, đặc sệt nông thôn, như này nhà dân xung quanh chắc sẽ hát lên tầm 150-200tr/m2 , thằng đầu sỏ về bơm thổi là đây chứ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp mini62

Xe buýt
Cụ nói thế em lại thấy cụ chưa tìm hiểu vè bđs rồi. Bds của Vin đâu chỉ có mảnh đất cỏ mọc, làm cái đg như các khu đấu giá, nó có giá xây thô, có quần thể tiện ích: cv, cảnh quan, trường, tttm, triển lãm...
Giá làm những cái tiện ích cho các cụ hưởng là miễn phí sao? Nó phải cộng vào giá chứ.
Về vị trí một thằng sau qua cái cầu vào thẳng phố cổ, 1 thằng xa tít tận đâu 30km thì đặt nên bàn cân làm gì? Cái tụi Thanh Oai 130tr/m2 ko phải ngáo mà bố của ngáo, đẩy giá bố láo để bán các mảnh gom từ trc, kiểu gì đợt này bị soi cũng ra nhiều chuyện.
Còn Vin CL chỉ sợ cao quá, bán giá có luôn cầu TL thì it ng mua đc thôi. Còn ng đủ tiền mua ng ta tư duy khác.
Vin VY nó ở tỉnh chưa đến lượt thôi chứ cụ nghĩ những ng bỏ 20, 30 đồng ra mua cái nhà HP người ta gà sao? Dân HN mua ở đó thì HN nó có mấy cái nhà? Nên tầm tiền bao nhiêu thì người ta mua sp tương xứng. Đặt câu hỏi ngược lại cụ, nếu đội mua BT ở Vin Vy đó ko mua dưới HP mà toàn múc CC, nhà đất Hn thì các cụ đang hờn dỗi dừng mua ở HN có còn cơ hội cạnh tranh với họ ko? Một căn BT đổi đc mấy căn CC? Mà tiền Vin thu ở VY cụ đọc BCTC Q2 của Vinhomes xem đc bao nhiêu?

Chỉnh sửa cuối:

mrpro22223333333

Xe tải
View attachment 8701622

1 thoáng thảnh thốt xin hỏi cụ ở đâu đấy ?

PICK UP

Xe tải