[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

Jiren198

Xe điện
Thì rõ ràng cụ. HD nó có cái j đâu mà hạ tầng hở cụ? Mạn An Khánh ĐLTL cứ mưa to là đua thuyền r. Còn mạn trục QL32 thì vẫn thế. Cái công viên cũng ko có, đường thì vẫn chưa xong. :)
Trục 32 có tây thăng long mới xôm đc cụ ạ, đâm thg ra tây hồ tây, vòng cái sang đông anh.....đc cái ven sông thoát nước tốt.còn mạn bên kia bây giờ lung linh, nhưng vs quy hoạch nhồi Chung cư kiểu đaya muôn đời ko bh hết ngập

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Trục 32 có tây thăng long mới xôm đc cụ ạ, đâm thg ra tây hồ tây, vòng cái sang đông anh.....đc cái ven sông thoát nước tốt.còn mạn bên kia bây giờ lung linh, nhưng vs quy hoạch nhồi Chung cư kiểu đaya muôn đời ko bh hết ngập
Tây thăng long và HQV kéo dài qua địa bàn Bắc Từ Liêm. 1 câu chuyện dài cụ nhé. ;))

CRV-2015

Xe buýt

unloved14

Xe tải
Sang tuần các cụ múc cổ phiếu dòng bđs đi, bà con đang bị kẹp tryym trên sòng nhiều lắm.

Jiren198

Xe điện
Tây thăng long và HQV kéo dài qua địa bàn Bắc Từ Liêm. 1 câu chuyện dài cụ nhé. ;))
Hết nạc vạc đến sương thôi cụ, ven sông mà các cdt lớn tập trung ra hàng như vin cổ loa, chả mấy chốc vui ngay......mạn an khánh toàn 180-200, khu đg 32 vẫn loanh quanh 100-110...dư địa còn nhiều lắm

xe đạp mini62

Xe buýt
Dễ ăn thì đã giàu hết với nhau cụ nhỉ :)) Em thì mua bằng tiền thịt nên giá xuống cũng được, giá lên cũng được. Nhưng tầm này thích giá chững hoặc xuống để tích tiền mua thêm dành khi về già.
Các cụ ấy phân tích thì tốt nhưng lại không nhìn vào thực tế ( Hoặc thực tế các cụ ấy có nhìn nhưng vẫn lên đây chém) . Nếu với kiến thức phân tích như các cụ ấy mà đầu tư thì có khi giờ đã rất giàu rồi. Hoặc các cụ ấy coi việc đầu cơ đất là thất đức nên không làm chăng.
Với kiến thức và phân tích như thế mà đầu từ thì ra đê lâu rồi mới đúng cụ ạ. Kiểu giỏi hẳn hoặc ko biết gì hẳn nhưng cầu thị và có tố chất thì tìm hiểu sẽ biết đúng sai, ai nói đúng, ai nói láo. Còn kiểu dở ương biết 1 mà ko biết 2 mới khó, như cốc nc đầy lúc nào cũng nghĩ mình giỏi, mình đúng, ai nói trái chiều đều là cò, là dân đầu cơ :)

Trần Trụi

Xe tải
Dễ ăn thì đã giàu hết với nhau cụ nhỉ :)) Em thì mua bằng tiền thịt nên giá xuống cũng được, giá lên cũng được. Nhưng tầm này thích giá chững hoặc xuống để tích tiền mua thêm dành khi về già.
Các cụ ấy phân tích thì tốt nhưng lại không nhìn vào thực tế ( Hoặc thực tế các cụ ấy có nhìn nhưng vẫn lên đây chém) . Nếu với kiến thức phân tích như các cụ ấy mà đầu tư thì có khi giờ đã rất giàu rồi. Hoặc các cụ ấy coi việc đầu cơ đất là thất đức nên không làm chăng.
Theo bạn Thần chém bao nhiêu với bạn thì được coi là "rấ giàu"?

Wellgym

Xe hơi
Em giống cụ.

muabenem123

Xe lăn
Hết nạc vạc đến sương thôi cụ, ven sông mà các cdt lớn tập trung ra hàng như vin cổ loa, chả mấy chốc vui ngay......mạn an khánh toàn 180-200, khu đg 32 vẫn loanh quanh 100-110...dư địa còn nhiều lắm
Khiếp thật, tầm 100 củ/m mà cụ bảo dư địa vẫn nhiều thì đúng là e già, lạc hậu cmnr. Hinode các cụ oánh lên 150-200tr/m, cỡ 15-20 tỏi/căn mà pháp lý HDMB, đến bây h còn chưa ra dc sổ. CDT tai tiếng vkl. Mà vẫn bảo tiềm năng thì chắc các cun ở level khác r. E tầm liu riu cứ túc tắc con tôm con tép 2-3 tỏi thôi. ;))

supercat

Xe hơi
Em cũng nghĩ khu vực này còn nhiều dư địa tăng giá hơn là mạn An Khánh, mạn giáp Đan Phượng này còn cú hích nữa là VinHomes Đan Phượng.

supercat

Xe hơi
Khiếp thật, tầm 100 củ/m mà cụ bảo dư địa vẫn nhiều thì đúng là e già, lạc hậu cmnr. Hinode các cụ oánh lên 150-200tr/m, cỡ 15-20 tỏi/căn mà pháp lý HDMB, đến bây h còn chưa ra dc sổ. CDT tai tiếng vkl. Mà vẫn bảo tiềm năng thì chắc các cun ở level khác r. E tầm liu riu cứ túc tắc con tôm con tép 2-3 tỏi thôi. ;))
Trong vành đai 3.5 thì em nghĩ là khó tăng, nhưng lui về phía vành đai 4 khu này em nghĩ đầu tư thì nhiều cơ hội hơn mạn phía An Khánh mà màn gần gần vành đai 4

Jiren198

Xe điện
Cụ cứ bình tĩnh , mấy cái dự án đánh sóng, pháp lý đểu e ko bàn, mạn ql32 còn đầy phân lô, đất đẹp ô tô mà giá mơi loanh quoanh 100tr, e thấy quá bình thường, vì các dự án mới no hét toàn 180-200 cả rồi đấy, nội thành đất phân lô ko dưới 200tr, các cụ mua đầi tư khu vực sắp lên quận chấp nhận giá cao, có gì cụ nhảy ngược lên, giờ vin đan phượng, hay các dự án bên kia sống đông anh ra hàng theo cụ khu vực quanh đấy nhảy lên tiếp ko? Thổi giá nó là công nghệ của cả nhà nước r, mình ko muốn nó vẫn cứ thổi, so với mặt bằng cùng 1 huyện, nhiêud nơi hoài đức mạn qlo 32 còn mềm chán

alceste

Xe điện
Cụ có vẻ nóng đ*t nhỉ, cmt có vẻ khá hằn học.
Cụ hay trả lời nhanh mà thiếu suy nghĩ, tay vẫn nhanh hơn não.
Cách đây mấy năm, các sàn nhiều việc, bds còn sốt x2 x3. Giờ ko có việc, cũng sốt bds. Cụ nói câu trc đá câu sau rồi.
Ngay mấy phần trên, cụ và "bộ sậu" còn phân tích bds tăng là do kinh tế phát triển, ko có ai đầu cơ thổi giá gì đâu...Giờ lại bảo dân há mồm vì bds. Toàn câu nói linh tinh.
Tôi mà tranh cãi thêm với cụ thì lại bài cũ, 4-5 ông quây tôi thôi. Nên thôi, riêng với cụ và "bộ sậu" của cụ, tôi ko quan tâm, cụ muốn nói linh tinh gì cứ nói. Tôi hiểu "mục đích" của cụ và "bộ sậu" của cụ muốn gì, nói chung cũng ko tốt đẹp gì.
Cụ kô hiểu cen và đất xanh hoạt động ntn à? Bọn đó có được làm chủ dự án đâu, chỉ phân phối sơ cấp. 2 năm nay kô có dự án mới vì kô có cung thì chẳng ngồi chơi.
Cen trước còn xây đc 3 tòa nhưng h thì với luật mới thế này chắc hoàn toàn bị loại bỏ khỏi cuộc chơi.

dog.fearless

Xe tăng
Mít Loan QCGL đã dc mời đi xơi nước.
Cơn bão sắp tới, gà nuôi béo đến lúc phải thịt, nhiều cụ vẫn nghĩ bds là ngon, ngon thế sao các lãnh đạo thi nhau xin rút. Ko ở lại đợi bds sắp tăng chóng mặt sau 1/8.
Vân cứ là ngon nhé, giờ bớt ngon thôi

muabenem123

Xe lăn
Em cũng nghĩ khu vực này còn nhiều dư địa tăng giá hơn là mạn An Khánh, mạn giáp Đan Phượng này còn cú hích nữa là VinHomes Đan Phượng.
Mạn An Khánh là pt xong r cụ. Mạn ĐP thì hy vọng vd4 thôi. Chứ VHM ĐP ko có mấy trục Tây thăng long, HQV kéo dài thì khác nào đi vào cái chuồng. :)

Jiren198

Xe điện
Mạn An Khánh là pt xong r cụ. Mạn ĐP thì hy vọng vd4 thôi. Chứ VHM ĐP ko có mấy trục Tây thăng long, HQV kéo dài thì khác nào đi vào cái chuồng. :)
Dự án nào vin chẳng vậy cụ, cụt, xa với đi lại bất tiện, lúc nó xây xong lại toàn Á ĐÙ....

dog.fearless

Xe tăng

Mời giáo sư LAVIC

supercat

Xe hơi
đường Tây Thăng Long chuẩn bị làm đoạn nối vành đai 3.5 tới Kênh Đan Hoài rồi cụ. Đoạn này nó làm xong là vào Vin Đan Phượng có tý thôi. Đoạn này xong + vành đai 4 xong thì chỗ Vin Đan PHượng này lại đẹp, chắc tầm 2027 em nghĩ xong hết.
Còn Hoàng quốc việt kéo dài thì em nghĩ không khả quan lắm về thời gian triển khai.

UBND TP. Hà Nội vừa phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu thực hiện Dự án Xây dựng tuyến đường Tây Thăng Long (đoạn từ đường Vành đai 3,5 đến đường kênh Đan Hoài), huyện Đan Phượng, với tổng mức đầu tư 1.298,596 tỷ đồng.