[Funland] Dự đoán giá đất ruộng sau 1/8

Dom Hoang

Xe tải
Thế thì cụ nhầm to rồi.
Thế chắc em ko tìm hiểu sâu, nhưng an khánh em thấy chia khá2 rồi, còn khu em mua còn chưa bốc số và chưa làm hạ tầng, chắc chờ 5 năm nữa mới chia. Em trừa tận già ngày xưa ngu nghe sale hót ác quá. Khuyên thật ae mua ko dính loại này sau làm sổ mệt nữa. Em lỡ ngu giờ bán cũng ko bán dc

Thế chắc em ko tìm hiểu sâu, nhưng an khánh em thấy chia khá2 rồi, còn khu em mua còn chưa bốc số và chưa làm hạ tầng, chắc chờ 5 năm nữa mới chia. Em trừa tận già ngày xưa ngu nghe sale hót ác quá. Khuyên thật ae mua ko dính loại này sau làm sổ mệt nữa. Em lỡ ngu giờ bán cũng ko bán dc
Cụ MinD đợt tí dính nhé. Đất dịch vụ Vân lũng còn ko biết đến ngày nào vì dân họ xây cả vào đất chia dịch vụ.

Niels_Bohr

Xe hơi
Hehe Cụ giống em.

Em mua cuối năm 2021, giá khá ok mảnh 2 sào ở Sài Sơn gần trục chính Chợ Thầy xuống. Mua để làm cái vườn trồng cây ăn trái, rau... nghịch. Từ vườn về nhà em có 20 phút ô tô. Làm cái nhà nhỏ, cuối tuần về bật đài inh ỏi, ngồi trồng cây, nhìn hoa trái lớn cũng ok phết. Làm vườn là một loại thiền :)))). Sáng 10h về, chiều 4,5h về lại nhà. Rau tự cung tự cấp đc. Còn thừa cho anh em.

Cụ mua chỗ gần tỉnh lộ 422 và DH08 à?
Chỗ đấy đẹp. Mặt đường DH08 năm ngoái giá khoảng 1 tỷ /1 sào. Rồi sẽ tăng tiếp.

2 năm mua ở đây em thấy đất ở thị trấn Quốc Oai và Sài Sơn tăng tốt. Trong đó đất bãi, loại đất BHK (cây hàng năm) tăng khá Ok. Nhu cầu đất cũng tăng mạnh:
- Dân trồng hoa, cây cảnh Hoài Đức mất đất qua mua
- Dân làm xưởng. Khu này đc cái mất tí tiền, làm xưởng xây nhà ok. Các cụ về tung mấy tỷ mua thấy nhiều. Hôm trc có cụ mua 11 sào, mặt đường chính Chợ Thầy xuống hơn tỷ/1 sào, tổng hơn 11 tỷ để dự định làm xưởng.

Với đà này, ở đay toàn xưởng trong 5 năm tới.
Chỗ này sát Hoài Đức nên em nghĩ 5,10 năm nũa ok.

Em cũng mới cọc mấy sào đất cây trồng hàng năm ở Sài sơn, Quốc oai. Mặt đường tỉnh lộ 422. Kệ mua vứt đó thời gian rồi bắt chước xung quanh làm tý nhà xưởng gạch đá ốp, đá xẻ..

Chỉnh sửa cuối:

Niels_Bohr

Xe hơi
Không rõ các chỗ khác ntn, quanh thị trấn QO, có hiện tượng thu mua đất ruộng quy hoạch đất ở từ 2 năm nay. Vẫn nhiều người gom rồi lập dự án vì dự án khó nhất gpmb, đền bù. Mà đã đất của mình rồi thì k khó.

Đất nói chung thì chỉ có tăng, ti diên còn liên quan đến thời điểm. Đất nông nghiệp ở những khu vực có điều chỉnh quy hoạch thì tăng nhưng không đáng kể bởi vì phải gom quy mô xong rồi lập dự án các cái mà trong tình hình ảm đạm từ trên nóc giời xuống tận đáy ao thế này ít nhà đầu tư có hứng, rồi luật lá còn tùy thong thả vận dụng nên anh em quan lại cũng hẫng nằm im thở khẽ không hơi đâu lại cầm đèn đứng dậy cú kêu cho ma ăn.
Chỉ cụ nào tiền núi mà đặt cửa đầu cơ thì vẫn túc tắc, nhưng thanh khoản chắc chắn không tốt.

114hangbong

Xe cút kít
Hehe Cụ giống em.

Em mua cuối năm 2021, giá khá ok mảnh 2 sào ở Sài Sơn gần trục chính Chợ Thầy xuống. Mua để làm cái vườn trồng cây ăn trái, rau... nghịch. Từ vườn về nhà em có 20 phút ô tô. Làm cái nhà nhỏ, cuối tuần về bật đài inh ỏi, ngồi trồng cây, nhìn hoa trái lớn cũng ok phết. Làm vườn là một loại thiền :)))). Sáng 10h về, chiều 4,5h về lại nhà. Rau tự cung tự cấp đc. Còn thừa cho anh em.

Cụ mua chỗ gần tỉnh lộ 422 và DH08 à?
Chỗ đấy đẹp. Mặt đường DH08 năm ngoái giá khoảng 1 tỷ /1 sào. Rồi sẽ tăng tiếp.

2 năm mua ở đây em thấy đất ở thị trấn Quốc Oai và Sài Sơn tăng tốt. Trong đó đất bãi, loại đất BHK (cây hàng năm) tăng khá Ok. Nhu cầu đất cũng tăng mạnh:
- Dân trồng hoa, cây cảnh Hoài Đức mất đất qua mua
- Dân làm xưởng. Khu này đc cái mất tí tiền, làm xưởng xây nhà ok. Các cụ về tung mấy tỷ mua thấy nhiều. Hôm trc có cụ mua 11 sào, mặt đường chính Chợ Thầy xuống hơn tỷ/1 sào, tổng hơn 11 tỷ để dự định làm xưởng.

Với đà này, ở đay toàn xưởng trong 5 năm tới.
Chỗ này sát Hoài Đức nên em nghĩ 5,10 năm nũa ok.
Em thấy em khoe mua được mảnh cây lâu năm thì bà cô em cũng dân bđs bắt mai dẫn bà ấy xuống xem có mảnh nào tương tự không. Nói chung em tính tiền ít thì đầu tư chỗ đó là ổn. Nhưng nó lên nhanh vì hôm có cụ mở thớt về đặt nhà cont trẻn đất đó giá có 2tr mà giờ em mua là 2,8tr rồi. Còn tiền quây rào, đổ đất... nữa nên em từ từ qua tháng 8 âm triển tiếp.
À mà từ nhà em đang ở đi ra đất đó rất tiện nhé. Xe buýt 157 đưa em đến dọc đê đầu đường 422, em đi bộ thêm chừng 100 mét là đến đất rồi khỏi cần ai đưa đi đón về vì em chưa lái được ê tô. :))

Chỉnh sửa cuối:

xedapmatphanhqn

Xe đạp
Chỗ e cũng Hà Tây mà, đợt đền bù gần nhất là năm ngoái để lấy đất đấu giá, 294tr.
bác cho em xin cái quyết định thu hồi và phê duyệt giá đền bù cũng + hỗ trợ cho dân đc ko.
nghe các bác nói giá đền bù chỗ các bác ham quá, chỗ em đền bù có 80tr/ sào - 360m2. dân thì mua bán 60tr/ sào

alocaibo

Xe máy
E có mảnh ruộng ở thường tín, nhờ mẹ vợ đứng tên hộ. Giờ check quy hoạch thấy lên ONT k biết như nào các cụ tư vấn dùm

bác cho em xin cái quyết định thu hồi và phê duyệt giá đền bù cũng + hỗ trợ cho dân đc ko.
nghe các bác nói giá đền bù chỗ các bác ham quá, chỗ em đền bù có 80tr/ sào - 360m2. dân thì mua bán 60tr/ sào
Em xác nhận cụ ý nói đúng nhé, HN các huyện vùng ven nội đô đều đc 355tr/ sào và gần 300 với huyện còn lại. Cụ search đền bù vành đai 4 là biết.

anphudong

Xe tăng
Đền bù đất NN ở HN theo quyết định của UBND Thành Phố. Căn cứ vào bảng giá đất NN x 6, đất ở nội đô, thị trấn cao hơn các xã đồng bằng, trung du miền núi thấp nhất. Các cụ nói mức đền bù trên dưới 300tr/sào là đúng đó.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em làm gì có, hii. Cái 294tr áp dụng mấy năm rồi mà, có gì lạ đâu cụ?

anphudong

Xe tăng
Cụ nào muốn tìm hiểu thì GG Quết định của UBND thành phố HN về đền bù hỗ trợ tái định cư khi thu hồi đất là rõ ngay ý mà!

CườngVan283

Xe đạp
Em xác nhận cụ ý nói đúng nhé, HN các huyện vùng ven nội đô đều đc 355tr/ sào và gần 300 với huyện còn lại. Cụ search đền bù vành đai 4 là biết.
Chỗ e Hà Tây giáp Từ Liêm,từ năm 2011 đã thu hồi 360tr/sào rồi ,mà hồi đó Từ Liêm đã lên quận đâu. Vậy ven đô giáp ranh các quận nội thành đền bù cao hơn các huyện còn lại cũng ko phải.Đất ở các xã là khu vực nông thôn ko phải thị trấn nhé.

alocaibo

Xe máy
E có mảnh đất nông nghiệp ng nhà đứng tén. Check quy hoạch ở gulan lại thấy thổ cư. Khả năng thu hồi hay sao ạ! Đất thường tín HN

114hangbong

Xe cút kít
E có mảnh đất nông nghiệp ng nhà đứng tén. Check quy hoạch ở gulan lại thấy thổ cư. Khả năng thu hồi hay sao ạ! Đất thường tín HN
Lên địa chính xã tra qui hoạch xem chỗ đó sẽ làm gì, có dự án gì không đã chứ. Bồi dưỡng anh cán bộ ít thì anh ấy tư vấn tận tình luôn.

114hangbong

Xe cút kít
Cám

Cám ơn cụ nhé
Em phải thuê dịch vụ tư vấn thẩm định để họ hướng dẫn tý một đó cụ ạ. Mình không có khả năng đọc hiểu hết mọi qui định văn bản thì phải nhờ dịch vụ cho yên tâm.

alocaibo

Xe máy
Cụ
Em phải thuê dịch vụ tư vấn thẩm định để họ hướng dẫn tý một đó cụ ạ. Mình không có khả năng đọc hiểu hết mọi qui định văn bản thì phải nhờ dịch vụ cho yên tâm.
cụ biết công ty nào tư vấn thẩm định ko gt em

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Điện đường trường trạm thì chấp nhận hy sinh lợi ích cụ ạ
Đắng nhất là nhà nước thu hồi cưỡng chế 200k/1m2 rồi giao doanh nghiệp bán thu về 20tr/1m2 thôi ạ
Giờ các tỉnh đang áp dụng bài này nhiều cụ ơi. Chúng nó có quan tâm gì đến dân đâu

HN ra quyết định về phương án bồi thường theo luật mới rồi. Bình mới riệu cũ các cụ ạ. Ko ăn thua.