[Funland] Dự đoán giá đất ruộng sau 1/8

Sieubietthu.vn

Xe tải
Website
sieubietthu.vn
Mạn phép hỏi bác giá khu đấy giờ thế nào rồi ạ. bác tự check quy hoạch hay nhờ ai ạ. em cảm ơn bác
Giá đất ở thì em thấy ngất ngưởng rồi ạ. Em ko theo dõi sát đâu ạ. Quy hoạch thì em ngó bản đồ quy hoạch tổng thể thôi bác chứ ko check.

congchuamuacot

Xe đạp
Giá đất ở thì em thấy ngất ngưởng rồi ạ. Em ko theo dõi sát đâu ạ. Quy hoạch thì em ngó bản đồ quy hoạch tổng thể thôi bác chứ ko check.
Nhà vợ em bên Thái Nguyên vừa check bản đồ thì thấy phân khu nam lấy cả xã không rõ có mất nhà không nữa :v

Sieubietthu.vn

Xe tải
Website
sieubietthu.vn
Nhà vợ em bên Thái Nguyên vừa check bản đồ thì thấy phân khu nam lấy cả xã không rõ có mất nhà không nữa :v
Nếu đất dân thì chắc nó tránh hết cụ, còn đất ruộng thì bay hết khó thoát. Nhà thì ko ngại lắm đâu, triển khai còn chậm lắm

CườngVan283

Xe đạp
Giá khu nhà e thấy thu hồi là 360tr/sào. Giờ bẩu tăng là lên bao nhiêu tr/sào hử các cụ,e mù info quá.

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Em thường không tư duy theo đám đông cụ ạ. Cách đây vài năm em cứ có tiền là dồn vào mua chung cư trong khi mọi người mua đất. Bây giờ mọi người thấy đất đắt quá lao vào mua chung cư trả góp thì em lại chuyển sang đất nông nghiệp. Liều là chính để xem sau 1/8 đất nông nghiệp được sử dụng làm dịch vụ, du lịch ... thì nó ra răng. Bỏ ít tiền thôi.
Nhà nước trước khi thu hồi sẽ họp dân, và đưa ra offer : tiền, đất dịch vụ hoặc nhà ở
Tiền và đất dịch vụ sẽ theo khung của tỉnh, vd xxx triệu /1 sào, xy mét đất dịch vụ 1 sào
Nếu dân không đồng tình thì...cưỡng chế. Bản chất luật đất đai mới là thả thêm cho dân ít quyền lợi để cho đỡ kêu, đỡ thiệt thòi cho dân
Dĩ nhiên là chưa biết đất ruộng mặt tiền đường lớn có được đền bù nhiều hơn không
Và các tỉnh có khác nhau về mức giá hay không

CườngVan283

Xe đạp
Chỗ các cụ là cao
Hà nam trước khi luật đất đai mới, 78tr/1 sào
Vâng chỗ e 360tr/sào mười mấy năm nay rồi đã thấy rẻ,Hà Nam mà giá thế bèo bọt quá,e cứ tưởng các tỉnh quanh NH phải tầm 200tr chứ.

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Vâng chỗ e 360tr/sào mười mấy năm nay rồi đã thấy rẻ,Hà Nam mà giá thế bèo bọt quá,e cứ tưởng các tỉnh quanh NH phải tầm 200tr chứ.
Chả hiểu tại sao họ lại áp giá cho dân thấp thế, tiền thì nhà nước đền bù chứ họ có mất xu nào đâu, duy Tiên cạnh Hà Nội cũng chỉ 86tr, hy vọng qua 1/8 sẽ có mức giá tốt hơn cho

114hangbong

Xe cút kít
Thế lý do gì mợ đang định giá là 2T-3T/1m2 đất nông nghiệp là giá hợp lý để đầu tư ạ ?
Giá đền bù giải phóng làm đường của nhà nước khu đó đang là 880k/m2. Hy vọng giá đền bù càng ngày càng tăng nếu có giải toả tiếp nhưng trường hợp này khó vì chả ai đi giải phóng mặt bằng 2 đợt liên tiếp nhau cả.
Còn nếu ko bị lấy theo qui hoạch mình định làm kho xưởng cho thuê như các lô lân cận.

114hangbong

Xe cút kít
Nhà nước trước khi thu hồi sẽ họp dân, và đưa ra offer : tiền, đất dịch vụ hoặc nhà ở
Tiền và đất dịch vụ sẽ theo khung của tỉnh, vd xxx triệu /1 sào, xy mét đất dịch vụ 1 sào
Nếu dân không đồng tình thì...cưỡng chế. Bản chất luật đất đai mới là thả thêm cho dân ít quyền lợi để cho đỡ kêu, đỡ thiệt thòi cho dân
Dĩ nhiên là chưa biết đất ruộng mặt tiền đường lớn có được đền bù nhiều hơn không
Và các tỉnh có khác nhau về mức giá hay không
Giá về từng địa phương là khác nhau chứ cụ. Em phải lên địa chính xã hỏi cụ thể khu em mua giá đền bù của nhà nước là bao nhiêu ? Giá thoả thuận của chủ đầu tư với dân là bao nhiêu cụ ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Đất tăng giá làm ước mơ mua đất rộng ở quê để về sống lúc già của em... toang.
200m2 đất ở quê em mà đường oto tránh thì cũng 50tr/m2 rồi.
Ruộng thì không làm nhà được, mà chỗ có thể làm được thì hơn 1 tỉ/ sào.
Già thì nên ở thành phố cho nó sướng, còn có miếng ngon mà ăn, bệnh tật vào bệnh viện nó nhanh đỡ chết.
Về quê chợ thì xa, mua được miếng ăn còn khó; xa viện lỡ cấp cứu mà xe chưa tới đã ngỏm rồi;

KeanuR

Xe tăng
Nhà e vẫn còn đâu 7 sào đất ao mặt đường chính khu đô thị quê
Tháng trc về ông bảo 2 a e tính phương án mà chả biết làm ntn, chuyển đất ở thì khó và đắt mà chờ bị thu hồi thì lâu.
Quê e trc thu hồi thì vẫn 80tr 1 sào và kèm đất dịch vụ, qua1/8 xem bảng giá mới ntn rồi tính

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Già thì nên ở thành phố cho nó sướng, còn có miếng ngon mà ăn, bệnh tật vào bệnh viện nó nhanh đỡ chết.
Về quê chợ thì xa, mua được miếng ăn còn khó; xa viện lỡ cấp cứu mà xe chưa tới đã ngỏm rồi;
Quê em HN2 mà cụ, ven đại lộ Thăng Long. Từ quê em bắn ra các viện trung ương nhanh lắm.