[Đã bán] Dư đồ, em dọn cho đỡ chật tủ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
950.000 VNĐ

VKN

Xe tăng
Chính hãng cụ ạ. Em dùng lâu rồi. Lỗi chế độ động lực - nên em gỡ ra rồi. Khoan sắt, gỗ, nhôm... bth ạ.
Mà cụ ở HN ạ ? Em ở tỉnh. Có khi cụ nghía thêm 1 số thứ khác. Chứ mỗi cái này ship đi thì...
- Em thanh lí, chưa nhận cọc hay xèng trước bao giờ ạ.
Bác chủ ở QN à
hay là tôi xem có cái gì lấy cùng cái khoan này luôn nhỉ
Trước đây mua đồ của một bác ofer QN, bác ấy gửi xe ô tô về chỗ khu đô thị mới Dịch vọng, ngay CQ ra lấy cũng tiện

printer05

Xe điện
Em quen mồm nên toàn gọi là chức năng búa cho nhanh, mặc dù cũng biết cách chúng nó hoạt động

NguyenAnhPhan

Xe container
À vậy thì tôi thấy đa số là khoan động lực
Tôi cũng đã tháo thử 2,3 con loại khoan động lực thấy nó đúng như bác mô tả
Còn khoan búa thì chắc là với những loại lớn hơn hoặc có thể nó giống với loại khoan khí nén các nhà thầu hay dùng để phá đường nhựa hoặc sàn bê tông

Vâng cụ. Loại khoan cụ nói là động lực cụ ạ.
- Tất cả những loại khoan kiểu dạng (ảnh trên )đều là khoan búa. Trừ 1 số loại của Nhật - sx từ nhiều năm trước thì sẽ có loại không như vậy (có loại khoan trông như khoan động lực - nhưng lại là khoan búa. Có loại như khoan búa - mà lại là khoan động lực. Có loại lại là khoan bình thường - và cơ chế vít động lực (chứ không phải cơ chế khoan động lực). So với hiện nay thì cơ ché này hơi bị dị).

Hanamlut

Xe buýt
Thêm kìm chết, kéo cắt tỉa

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ có máy mài góc (máy cắt con chuột) để em cái
Em có cái - đang xài thôi cụ ạ ;;) .
- Có dư 1 máy pin, của Tầu (không phải tầu fake thương hiệu khác). Nhỏ gọn. Dùng ổn. Động cơ nguyên khối (bền hơn động cơ rời). Chân pin Makita.
Cụ có hệ pin Makita không ạ ?

VKN

Xe tăng
Em quen mồm nên toàn gọi là chức năng búa cho nhanh, mặc dù cũng biết cách chúng nó hoạt động
Thì trên cái khoan có ký hiệu cái búa luôn, gạt lẫy về bên đó thì để khoan bê tông, gạch...

Hanamlut

Xe buýt
Em có cái - đang xài thôi cụ ạ ;;) .
- Có dư 1 máy pin, của Tầu (không phải tầu fake thương hiệu khác). Nhỏ gọn. Dùng ổn. Động cơ nguyên khối (bền hơn động cơ rời). Chân pin Makita.
Cụ có hệ pin Makita không ạ ?
Em ít dùng, lười nên không lấy loại pin ạ

NguyenAnhPhan

Xe container
À vậy thì tôi thấy đa số là khoan động lực
Tôi cũng đã tháo thử 2,3 con loại khoan động lực thấy nó đúng như bác mô tả
Còn khoan búa thì chắc là với những loại lớn hơn hoặc có thể nó giống với loại khoan khí nén các nhà thầu hay dùng để phá đường nhựa hoặc sàn bê tông
Phá đường nhựa, phá sàn, tường...chuyên nghiệp là họ dùng máy đục cụ ạ. Cơ chế của nó cũng là pít tông - xi lanh (quả búa) tương đói giống với máy khoan búa cụ ạ. Khác tí thôi. Và công suất, trọng lượng, lực đập... tất nhiên cũng lớn hơn nhiều.

• Vodka
Reactions: VKN

NguyenAnhPhan

Xe container
Bác chủ ở QN à
hay là tôi xem có cái gì lấy cùng cái khoan này luôn nhỉ
Trước đây mua đồ của một bác ofer QN, bác ấy gửi xe ô tô về chỗ khu đô thị mới Dịch vọng, ngay CQ ra lấy cũng tiện
Em ở QN cụ ạ.
- Hiện em đang dư cái máy cắt gạch đá chuyên dụng (chưa dùng lần nào. Mới nguyên. Đầy đủ phụ kiện).
- 1 máy cưa đĩa (định chế thành máy cưa bàn). Nhưng ít khi xài gỗ. Vì em toàn đóng đồ sắt. Mà giờ đồ nhiều quá. Nên dọn bớt đi. Máy này đã dùng qua. Mà chỉ cưa ván ép. Đóng tủ quần áo nhỏ cho bọn trẻ. Cắt ít nên lưỡi chưa kịp cùn. Để lâu trong tủ đồ nó mốc lên thôi.
- Máy khoan bê tông chuyên dụng. Có 3 chức năng. Dùng cũng rất ít. Để cũng mốc. Hôm nọ chụp lên là phải lấy ra lau qua. Còn mới tinh. Phụ kiện không thiếu gì.

NguyenAnhPhan

Xe container
View attachment 20221114_131523.jpg
Cái tủ to vầy. Mà giờ cũng đầy hết rồi. Với cả không bỏ thiết bị vào đây được. Đến mùa đông nó dễ bị ẩm vào. Sẽ hỏng hết motor trong thiết bị.

Hanamlut

Xe buýt
2 loại này em đều có 2 chiếc mới. Nhưng '"để dành" ạ. Chưa định bán. Còn cái kìm chết cũ, em để chế ra kìm chết - dạng cảo. :)
Cụ để em đi, dành dụm làm gì. Em định lấy cùng máy thổi. Cụ cẩn thận dùng loại pin, để em cái con chuột điện. Vậy là em lấy Con chuột, máy thổi, kìm chết, kéo cắt cây cảnh. Cụ lên tiếp, em làm một chuyến

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ để em đi, dành dụm làm gì. Em định lấy cùng máy thổi. Cụ cẩn thận dùng loại pin, để em cái con chuột điện. Vậy là em lấy Con chuột, máy thổi, kìm chết, kéo cắt cây cảnh. Cụ lên tiếp, em làm một chuyến
Cụ chờ em để em xem cái tủ nên loại bớt những gì. Có vài thứ lâu hoặc chưa dùng đến lần nào cả. Để cũng không dùng đến.
- Lúc mua xong, hí hửng chuẩn bị mở xưởng.... Rồi tịt ngòi. Giờ thì dư ra cả mớ. :(
* Cụ ở đâu ạ ?

Hanamlut

Xe buýt
Cụ chờ em để em xem cái tủ nên loại bớt những gì. Có vài thứ lâu hoặc chưa dùng đến lần nào cả. Để cũng không dùng đến.
- Lúc mua xong, hí hửng chuẩn bị mở xưởng.... Rồi tịt ngòi. Giờ thì dư ra cả mớ. :(
* Cụ ở đâu ạ ?
Em Hà Nam. Qua đơn vị vận chuyển hoặc ô tô về Hà Nam cũng được

Hanamlut

Xe buýt
Vâng cụ. Cụ sao âm mã nhiều dịa ạ :)
Cụ sợ em là Phục à. Em mua đồ trên này cả 100tr. Mà hay ck trước 100% luôn. Các cụ KDCN trên này, em mua đều nói không cần cọc. Có khi em bận, hành chuyển đến em rồi em mới nhớ và chuyển tiền. CụThe_Godfather, Hoa Tiêu, mợ Ads-O... nhỉ

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ sợ em là Phục à. Em mua đồ trên này cả 100tr. Mà hay ck trước 100% luôn. Các cụ KDCN trên này, em mua đều nói không cần cọc. Có khi em bận, hành chuyển đến em rồi em mới nhớ và chuyển tiền. CụThe_Godfather, Hoa Tiêu, mợ Ads-O... nhỉ
Em chỉ tò mò tí thôi ạ. Vì thấy xe mới mà cụ đã âm mã. Chắc em nhà quê nên chỉ nghĩ kiểu đơn giản :)

Trạng thái
Thớt đang đóng