Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng
Chỉnh sửa cuối:

VyKhanh

Xe tải
Đi j chả
Các cụ nhìn thoáng hơn về sale đi ạ. Bên này rất nhiều sale đủ khả năng để mua 1 căn 3 ngủ cho mình. Có những sale làm tốt hơn thì có thể ngó sang liền kề đấy ạ ahihi
E đâu có ý coi thường hay gì đâu, chỉ thiết nghĩ nếu đã là sale chính dự án này thì đều phải nắm rõ hết rồi chứ, còn nếu muốn topic lên top thì thiếu gì cách đâu.

AnKhangThinhVuong

[Tịch thu bằng lái]
Mua chung cư Vin gia lâm có lên giá không các bác ơi?

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

namcoi89

Xe máy
Quan điểm của mình khi mua nhà chung cư của Vin là ai dư dả tài chính và nhu cầu thật thì mua, còn tài chính ít thì thuê nhà Vin sau 1 thời gian mua lại giá rẻ hơn :))

gialamduy

Xe tải

Đang thi công đào móng các toà p2,5,18,19. Ko biết bao giờ mới xong

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

Đang thi công đào móng các toà p2,5,18,19. Ko biết bao giờ mới xong
Chắc độ 2 3 tháng nữa xong. Bán thì vin vẫn bán bth, chỉ là cho khách ký hợp đồng vay thay vì hđmb thôi ợ.

victory123

Xe hơi
E đang có ý định mua 1 căn để về ở đồng thời sau này F1 lớn cho đi học. Cụ sales nào có thông tin về giá cả, mặt bằng chi tiết các căn hộ gửi cho em phát cdao071015@gmail.com

goldenmonkey

Xe buýt
Hôm nay sale báo mời vào tiền, giá 26-30. Em định ôm đôi căn, cccm bảo 2 năm nữa xong bán lại được 30-35 ko ạ?

Mandarker

Xe tải
Chiều nay e vừa vào xem nhà mẫu ở Time, nói chung là bé lắm.
Mới vào được căn hơn 60m, 2+1 ngủ mà thấy chật quá, đc mỗi ban công kha khá, còn diện tích sử dụng bé, cái khoang phụ chỉ đủ làm bàn làm việc, kê giường thì quá chật.

Vin chơi bài xây nhỏ để giảm tiền nhưng có vẻ sẽ làm giảm độ cao cấp của người mua đi nhiều, khách khứa đến nhà thấy chật chật là không ưng rồi.
Đồ vệ sinh thì là American Standard, điều hoà thì không nhìn ra hãng nào. Hoàn thiện nói chung cũng khá ổn.

victory123

Xe hơi
E có nhu cầu thật sự nên vào đây và cũng đã alo 1 em sale để biết thêm thông tin. E có vài cái review như sau:

- Có thông tin về tòa nhà, căn, vị trí và diện tích.
- Chưa có thông tin chính thức từ Vin về giá cả từng căn, tiến độ thanh toán. Em sale báo dự kiến giá cả khoảng hơn 25 tr/m2 nhưng chả có gì là chắc chắn.
- Dự là tháng 9 mới có thông tin cụ thể hơn.

Theo ý kiến cá nhân thì giá này hơi chát cho CHCC vị trí ở khu Gia Lâm nên dù em sale có chèo kéo em vẫn kiên quyết ko đặt cọc và ko có quyết định vào thời điểm này khi thông tin còn khá mơ hồ. E đoán Vin muốn thăm dò trc khi đưa thông tin về giá cả và chính sách mua bán chính thức nên ko vội. Dù có là dự án của VIN hay của ai khác, giá cũng sẽ dựa vào quy luật cung cầu của thị trường thôi. Mà ở đây người bán (cung) thì nhiều, người ngó cũng nhiều, còn người mua thực sự thì e ko biết là bao. Đứng về quan điểm người mua thì em sẽ đợi, nếu giá cao VIN ko có người mua thì VIN cũng chết. Còn em ko mua của VIN thì cũng chả sao, cùng số tiền ấy có thể mua căn hộ phía Tây HN đi lại thuận tiện hơn.

P/s: Em rất tôn trọng các cụ lâu niên ở diễn đàn nhưng ko thể hiểu logic của các cụ đánh giá người khác qua việc đi xe đạp hay xe máy ở cái mạng ảo này! Chả nhẽ em đi xe đạp thì ko có quyền mua nhà à?

victory123

Xe hơi
Hôm nay sale báo mời vào tiền, giá 26-30. Em định ôm đôi căn, cccm bảo 2 năm nữa xong bán lại được 30-35 ko ạ?
2 năm nữa chả biết thế nào. Em thì dự là khó có lời, Times city vị trí trung tâm hơn mà giá bi h cũng chỉ 30-35 thôi - chả khác giá gốc CĐT là mấy!

aveo_kia

Xe tăng
E có nhu cầu thật sự nên vào đây và cũng đã alo 1 em sale để biết thêm thông tin. E có vài cái review như sau:

- Có thông tin về tòa nhà, căn, vị trí và diện tích.
- Chưa có thông tin chính thức từ Vin về giá cả từng căn, tiến độ thanh toán. Em sale báo dự kiến giá cả khoảng hơn 25 tr/m2 nhưng chả có gì là chắc chắn.
- Dự là tháng 9 mới có thông tin cụ thể hơn.

Theo ý kiến cá nhân thì giá này hơi chát cho CHCC vị trí ở khu Gia Lâm nên dù em sale có chèo kéo em vẫn kiên quyết ko đặt cọc và ko có quyết định vào thời điểm này khi thông tin còn khá mơ hồ. E đoán Vin muốn thăm dò trc khi đưa thông tin về giá cả và chính sách mua bán chính thức nên ko vội. Dù có là dự án của VIN hay của ai khác, giá cũng sẽ dựa vào quy luật cung cầu của thị trường thôi. Mà ở đây người bán (cung) thì nhiều, người ngó cũng nhiều, còn người mua thực sự thì e ko biết là bao. Đứng về quan điểm người mua thì em sẽ đợi, nếu giá cao VIN ko có người mua thì VIN cũng chết. Còn em ko mua của VIN thì cũng chả sao, cùng số tiền ấy có thể mua căn hộ phía Tây HN đi lại thuận tiện hơn.

P/s: Em rất tôn trọng các cụ lâu niên ở diễn đàn nhưng ko thể hiểu logic của các cụ đánh giá người khác qua việc đi xe đạp hay xe máy ở cái mạng ảo này! Chả nhẽ em đi xe đạp thì ko có quyền mua nhà à?
Tôn trọng ý kiến của cụ, và ý của cụ trùng với e, e quan tâm liền kề. Lúc đầu đc báo 35-40, xong tăng dần lên. E cũng gặp 2 sale, cũng dc giới thiệu đặt cọc thiện chí trong khi có mỗi cái bản vẽ

Trạng thái
Thớt đang đóng