Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Khung giá tp HN thì chỉ tối đa 15tr/m2 nếu tở tuyến Huyện thì 10tr nhé

Son.Hoang

Xe tăng
Chưa gì chửi người khác thì đã là méo có văn hoá roi, mà nếu có tiền thì loạiđó cũng là trọc phú cụ nhé. E thấy cụ ấy nói thế thì e nói chứ so sánh gì với các cụ khác. Xã hội là rộng lớn, ko thể nhìn bề ngoài mà phán xét.
Cụ phiến diện thế. Trên này nói thế nào chả được. Bên ngoài chưa biết ai hơn ai đâu, cụ nói thế em thấy hơi chủ quan :)) trong này nhiều bác nhìn vậy thôi chứ cũng nhà lầu xe hơi cả đấy, chả biết được.
Vui vẻ thôi đừng bài xích nhau lgi các cụ ạ.

St86

Xe máy
Chưa gì chửi người khác thì đã là méo có văn hoá roi, mà nếu có tiền thì loạiđó cũng là trọc phú cụ nhé. E thấy cụ ấy nói
thế thì e nói chứ so sánh gì với các cụ khác. Xã hội là rộng lớn, ko thể nhìn bề ngoài mà phán xét.
Cụ stop giúp e dc chưa ạ? E nói năng có hơi bỗ bã 1 chút nhưng tuyệt đối thua xa những thể loại nói đểu nói xoay. Hội e ngồi cf chửi nhau kiểu “đần độn, dốt nát” là chuyện bt nhưng ko ngờ trên này nó lại nặng nề như thế. E cũng đã xl va xoa cmmt rồi.

E mong bác bỏ qua va coi như la e chưa dung cham gì tới cmmt cua bác. Biết đâu sau nay e va bac cung mua Vinhome ở vincity và lại là hàng xóm của nhau ý chứ. Lúc đấy lại tươi cười ngồi chém gió chửi nhau “đần độn - dốt nát” cũng nên.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ stop giúp e dc chưa ạ? E nói năng có hơi bỗ bã 1 chút nhưng tuyệt đối thua xa những thể loại nói đểu nói xoay. Hội e ngồi cf chửi nhau kiểu “đần độn, dốt nát” là chuyện bt nhưng ko ngờ trên này nó lại nặng nề như thế. E cũng đã xl va xoa cmmt rồi.

E mong bác bỏ qua va coi như la e chưa dung cham gì tới cmmt cua bác. Biết đâu sau nay e va bac cung mua Vinhome ở vincity và lại là hàng xóm của nhau ý chứ. Lúc đấy lại tươi cười ngồi chém gió chửi nhau “đần độn - dốt nát” cũng nên.
2 cụ xin số nhau làm cốc bia giao thông cho mát nào :)) cụ St86 có nhời thì thôi cụ Son.Hoang phiên phiến tý :)) biết đâu sau làm hàng xóm thật :))
Nhân tiện em nhận mai mối cho các cụ các mợ về làm hàng xóm tương lai nhé :x

mechauech

Xe hơi
Sao em đọc thấy bảo đền bù khi than khảo giá thị trường ! Vì đây là hợp đồng BT của doanh nghiệp làm
Hợp đồng BT là vốn của doanh nghiệp được trả bằng đất đối ứng . Khi trả cũng tính chi phí làm đường chi phí giải phóng mặt bằng . Khi GPMB chủ tịch huyện phải chịu trách nhiệm về giải phóng mặt bằng .có nghĩa là tiền của doanh nghiệp đưa cho chính quyền đứng ra chi trả theo giá đất thu thuế hàng năm của dân .Được xác định vào ngày 1/1 của năm GPMB .Nhưng năm 2018 giá đất của huyện gia lâm được điều chỉnh lên gấp 3 lần rồi .Mọi năm 300m2 của tôi thuế có 270k năm ngoái tăng lên gần 800k tôi lên chi cục thuế gia lâm thắc mắc thì được trả lời là giá tính thuế điều chỉnh tăng

Phuongkk

Xe hơi
Thế
Hợp đồng BT là vốn của doanh nghiệp được trả bằng đất đối ứng . Khi trả cũng tính chi phí làm đường chi phí giải phóng mặt bằng . Khi GPMB chủ tịch huyện phải chịu trách nhiệm về giải phóng mặt bằng .có nghĩa là tiền của doanh nghiệp đưa cho chính quyền đứng ra chi trả theo giá đất thu thuế hàng năm của dân .Được xác định vào ngày 1/1 của năm GPMB .Nhưng năm 2018 giá đất của huyện gia lâm được điều chỉnh lên gấp 3 lần rồi .Mọi năm 300m2 của tôi thuế có 270k năm ngoái tăng lên gần 800k tôi lên chi cục thuế gia lâm thắc mắc thì được trả lời là giá tính thuế điều chỉnh tăng
thì sao hả cụ ơi ! Em hỏi nhé ! Vd nha em có 100m2 bị thu hồi tất cả !thì dc 1 cái tdc bao nhiêu m2 ! Nếu em tác 100m2 làm 2 thì dc 2tdc ! Nhưng số m2 2 tdc đấy là như nào

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Thế
thì sao hả cụ ơi ! Em hỏi nhé ! Vd nha em có 100m2 bị thu hồi tất cả !thì dc 1 cái tdc bao nhiêu m2 ! Nếu em tác 100m2 làm 2 thì dc 2tdc ! Nhưng số m2 2 tdc đấy là như nào
- thu hồi 100m2 họ tính theo khung giá nhà nước, chắc chỗ bạn tầm 5-10 tr/m2 gì đó. Cứ hỏi thôn, xã.
- Chia hộ khẩu làm 2 có thể được công nhận hoặc không được công nhận, người ta chỉ xét hộ khẩu tại thời điểm nào đó.
- số m2 tái định cư do Bạn thu hồi mặt bằng xem xét ( và đương nhiên phải chi cho bọn này).
- Nếu lên quận, khả năng cao là chỉ có chung cư tái định cư.

Đó là thông lệ chung. Còn cụ thể phải phụ thuộc vào quy định pháp luật tại thời điểm áp dụng, quỹ đất tái định cư tại thời điểm đó và phụ thuộc vào các quan huyện, quận muốn ntn.

Trả lời vậy đầy đủ chưa.

mechauech

Xe hơi
Thế
bao giờ lấy họ sẽ phát cho mình những quy định khi nhà nước thu hồi đất . Bên hà nội hiện tại phố đại la cũng là do vin đầu tư
thì nhà nào lấy hết tùy vị trí họ trả tiền về đất và tài sản trên đất .Nhà nào thu hồi hết thì được mua nhà tái định cư nhà nào có 4 sổ hộ khẩu trở lên được mua ko quá 2 căn .Nhà nào bị thu hồi hết đất mà có nhà thứ 2 trên địa bàn phường thì ko được mua nhà tái định cư . Nhà nào cắt xén thì ko được mua nhà T Đ C .CÒn bên huyện gia lâm thế nào thì ko rõ .Anh cứ gặp chủ tịch xã hỏi là biết hết

mechauech

Xe hơi
Sao em đọc thấy bảo đền bù khi than khảo giá thị trường ! Vì đây là hợp đồng BT của doanh nghiệp làm
Nhờ anh theo dõi hộ bên đấy có nhiều người hỏi mua đất ko ? vì tôi có 300m2 tại Đông dư muốn bán nhưng bây giờ chưa đủ vốn .Chờ đủ vốn là bán

nhaocvoi

Xe tải

Ảnh em chụp trên đường 5b về HN đoạn qua trạm soát vé vài km. Các bác xem đây sẽ là khu nào?

nam.yeuaudio

Xe hơi
cảm ơn bác ! em hoi 1 điều nữa là nhà em 100m2 đấy tách ra làm 2 sổ nếu dc 2 mảnh tdc thì có dc số m2 bằng khi chưa tách ko ?
Tối thiểu là 40m2 và tối đa bằng hạn mức giao đất ở (hình như GL là 120m2). Dtich tđc phụ thuộc vào nguồn gốc và quá trình sd đất Cụ ợ, E ko trả nhời được nhưng nếu Cụ được tđc bằng đất thì ít ra cũng 40m2 đất ở, sợ nhất là tđc băng căn hộ hoặc trả bằng xiền.

Phuongkk

Xe hơi
Tối thiểu là 40m2 và tối đa bằng hạn mức giao đất ở (hình như GL là 120m2). Dtich tđc phụ thuộc vào nguồn gốc và quá trình sd đất Cụ ợ, E ko trả nhời được nhưng nếu Cụ được tđc bằng đất thì ít ra cũng 40m2 đất ở, sợ nhất là tđc băng căn hộ hoặc trả bằng xiền.
chắc chắn là tái định cư đất cụ ạ ..nhưng ko biết dc bao nhiêu m2 đất tdc nếu tach ra 2 sổ mỗi sổ 50m2

Phuongkk

Xe hơi
thế 100m2 cũng dc 40m2 đất tdc thôi á cụ !thế mà chết à cụ

Phuongkk

Xe hơi
ý em hỏi là ...100m2 bị thu hồi dc bao nhiêu m2 đất tdc .mà 50m2 thì dc bao nhiêu m2 tdc

nam.yeuaudio

Xe hơi
Giá đất 5 năm điều chỉnh 1 lần Cụ ợ và áp dụng thêm hệ số.
thế 100m2 cũng dc 40m2 đất tdc thôi á cụ !thế mà chết à cụ
Cụ không đọc kỹ và chỉ hỏi như trẻ con ý.

Trạng thái
Thớt đang đóng