[Funland] Dự án Sunshine Palace - Ngõ 13 Lĩnh Nam

TEPDIU

Xe tăng
Tòa này toàn bộ mặt quay hướng bắc nhìn sang trục chính của Time giờ vẫn đang để hoang từ gốc lên ngọn là thế nào các cụ nhỉ?

cau2germany

Xe hơi
Mình cũng đã xem qua bản vẽ của SL và Sunshine Garden. Thiết kế của Sunshine Garden đặc biệt tệ, một số phòng ngủ thiếu sáng kiểu như giống time thời kỳ đầu. Diện tích căn hộ của SL hay Sunshine Garden đều lớn hơn park nhưng tính sử dụng không cao, một số phòng kê giường bị kích, kiểu như phải leo qua giường mới mở được cửa sổ.
Ngoài ra SL và Sunshine Garden nếu nói về chất lượng thi công thì không thể bằng Park được. Park nhà thầu chuẩn, vật liệu chuẩn, chất lượng thi công nghiệm thu cao, giám sát chặt vì nó xử nhà thầu như chém chả. SL và Sunshine Garden có được như vậy không?
Quan trọng nhất là chất lượng dịch vụ và vận hành tòa nhà này sẽ như thế nào, đừng nói đội ngũ này được chuyên nghiệp như Vin hay một thời gian lại quay về mô hình tổ tự quản.
Cụ có phải dân xây dựng k?

E thì thấy bên Sunshine Garden tke ổn hơn cả park ấy. Phần cột rất nhỏ (chắc do công nghệ xây dựng mới), hầu hết các phòng ngủ đều có ban công. Thử hỏi bên Park có toà nào căn hộ có 3 ban công ko?

E ko hiểu cái phòng ngủ bị kích của cụ là gì. Cụ tới xem nhà mẫu xem có phải leo qua giường ko? Giường 3m thì may ra.

Nhà thầu bên này là Vinaconex1. Ko so vs bên Vin đc nhưng cũng k phải là nhà thầu ko tên tuổi.

Sent from my POCOPHONE F1 using Tapatalk

cau2germany

Xe hơi
Uh cái sunshine garden thì e biết. Nhg nghe nói cái đg từ ss garden sang time là đg quy hoạch của quận rồi nên ông này mới xây dự án góc đó chứ tự nhiên lại đầu tư vào vị trí sâu tít như thế mà ko có đg thì thấy hơi sai sai cụ ạ :D
E nghĩ là nó sẽ mở nhưng phải 2-5 năm nữa. Bên đó giá ổn, nội thất xịn nên mua xác định là ở và chờ đường nó mở thì giá tăng thôi. Đường Dương Văn Bé cũng k bé lắm nên là cũng ko ảnh hưởng nhiều.

cau2germany

Xe hơi
Nhận nhà rồi mà cụ, nhưng cũng còn nhiều căn chưa bán. Ở được một thời gian thì em phát hiện ra cái nhược điểm trầm trọng của thằng này là:

- Cách âm giữa các sàn rất kém, áp tai xuống sàn nghe được phòng dưới tâm sự
- Mặt bằng dân trí không đồng đều, hay số em đen nên ở giữa thằng tầng trên với thằng tầng dưới thiếu ý thức
- Cộng thêm ban quản lý nhu nhược, đêm hôm nhà nào nó khoan cắt ý, hỏi ban quản lý ở đây có quy định giờ sửa chữa không, nó đáp gọn lỏn 1 câu là "không". Thế nên cụ nào mua về tha hồ sửa chữa 24/24, chả sợ thằng nào ý kiến
- Siêu thị sau 1 tháng khai trương tưng bừng thì bây giờ rau cũng chả nhập nữa, vì chả bán được cho ai
Bên Palace phí dịch vụ bn tiền 1m hả cụ?

NghiaRex

Xe điện

cau2germany

Xe hơi
10k cụ ạ, nhưng đang free để bù đắp cho vụ CDT chậm bàn giao :)
Cảm ơn cụ. Cái thang máy thông minh bên đó nó có thông minh thật không cụ? E mua bên Garden :)).

10k mà quản lý như vậy thì sau khi có bqly mình yêu cầu thay đổi nhà thầu qly đi là ổn ạ. Hoặc thêm rule vào cũng ok.

NghiaRex

Xe điện
Cảm ơn cụ. Cái thang máy thông minh bên đó nó có thông minh thật không cụ? E mua bên Garden :)).

10k mà quản lý như vậy thì sau khi có bqly mình yêu cầu thay đổi nhà thầu qly đi là ổn ạ. Hoặc thêm rule vào cũng ok.

Thang máy ok cụ ạ, thang hàng hay lỗi. Em thì không chờ được vả, nên cuối năm ngoái em té rồi. Lúc đi nghe đâu vẫn đang đấu tranh đòi ra sổ vì CDT còn chưa đc nghiệm thu PCCC :)

cau2germany

Xe hơi
Thang máy ok cụ ạ, thang hàng hay lỗi. Em thì không chờ được vả, nên cuối năm ngoái em té rồi. Lúc đi nghe đâu vẫn đang đấu tranh đòi ra sổ vì CDT còn chưa đc nghiệm thu PCCC :)
Cảm ơn cụ. Nghe cụ nói là e thấy tương lai của m rồi. Hi vọng dự án sau họ biết rút sợi dây kn. :))

Tuanphan333

Xe tăng
E nghĩ là nó sẽ mở nhưng phải 2-5 năm nữa. Bên đó giá ổn, nội thất xịn nên mua xác định là ở và chờ đường nó mở thì giá tăng thôi. Đường Dương Văn Bé cũng k bé lắm nên là cũng ko ảnh hưởng nhiều.

Thêm cái nữa là dự án này nằm trong quần thể khu sinh thái Vĩnh Hưng - có hồ điều hoà. Tương lai có thêm viện Xanhpon cơ sở 2 và nằm cạnh khu thấp tầng của dự án Ao Mơ của ông Vime sau này nên cái việc tăng giá là có thể thấy luôn dc từ bây giờ cụ ạ. Mua bây h sắp dc nhận nhà mà giá còn ổn như vậy chứ đợi mọi thứ ngon nghẻ thành hình hết thì giá đã ở đỉnh rồi :D

cau2germany

Xe hơi
Thêm cái nữa là dự án này nằm trong quần thể khu sinh thái Vĩnh Hưng - có hồ điều hoà. Tương lai có thêm viện Xanhpon cơ sở 2 và nằm cạnh khu thấp tầng của dự án Ao Mơ của ông Vime sau này nên cái việc tăng giá là có thể thấy luôn dc từ bây giờ cụ ạ. Mua bây h sắp dc nhận nhà mà giá còn ổn như vậy chứ đợi mọi thứ ngon nghẻ thành hình hết thì giá đã ở đỉnh rồi :D
Cụ có phải sale k mà nói hay thế? :))

Tuanphan333

Xe tăng
Cụ có phải sale k mà nói hay thế? :))

Em sale mà :)) nhg cụ có công nhận ko, khi chưa có hạ tầng thì giá vẫn còn đang rẻ, chứ đầy đủ hạ tầng thì giá lại ở mức khác rồi :))))
Mấy ông CDT bỏ cả nghìn tỷ vào làm dự án thì cũng đều thuộc dạng đầu có sỏi cả, chả ai đem đống tiền ném vào 1 dự án ko có tiềm năng và lợi nhuận đâu :))))

cau2germany

Xe hơi
Em sale mà :)) nhg cụ có công nhận ko, khi chưa có hạ tầng thì giá vẫn còn đang rẻ, chứ đầy đủ hạ tầng thì giá lại ở mức khác rồi :))))
Mấy ông CDT bỏ cả nghìn tỷ vào làm dự án thì cũng đều thuộc dạng đầu có sỏi cả, chả ai đem đống tiền ném vào 1 dự án ko có tiềm năng và lợi nhuận đâu :))))
Thì đúng là thế. Đường Yên Duyên MK mà mở đúng quy hoạch thì khỏi phải bàn. Vấn đề là 5 hay 10 năm nữa :D. Nếu chắc ăn thì cũng ko có cái giá 30 đâu cụ ơi.

Tuanphan333

Xe tăng
Thì đúng là thế. Đường Yên Duyên MK mà mở đúng quy hoạch thì khỏi phải bàn. Vấn đề là 5 hay 10 năm nữa :D. Nếu chắc ăn thì cũng ko có cái giá 30 đâu cụ ơi.

Ko đến 5-10 năm đâu cụ, đg YD-MK là đổi BT cho ông Vime mà bây h các dự án BT ko triển khai nhanh là bị thành phố thu hồi, chạy chọt mãi mới xin dc cái dự án BT mà để thu hồi thì các ông lại ăn cám với nhau hết à :)))

NghiaRex

Xe điện
Trận mưa to hôm nọ, ngồi xe 2 tiếng nghe VOV GT phải đến hơn 10 lần thông báo tình trạng ngập nặng khu Vĩnh Hưng và tắc cục bộ đường Lĩnh Nam :)

Lamborghini 1985

Xe tăng
Nhiều bác bên ss place và time sang bên ss garden vì vị trí và giá tương đối đẹp .. bác nào muốn qua trải nghiệm dự án và căn hộ thực tế alo cho mình hỗ trợ xem nhé. .. Với mức giá 28-31tr/m2 thì đây là dự án chất lượng tốt nhất khu vực HAI BÀ TRƯNG rồi
Từ SS Palace sang SS Garden nghe còn tạm được, từ Time sang SS Garden thì cụ chém hơi quá :)) . Các cụ SS Garden mới là muốn sang Time, vị trí thì càng không thể so với Time được :))

TẠ ĐỊNH

[Tịch thu bằng lái]
Sunshine city- Ciputra Bắc từ Liêm- Hà Nội
Website
www.facebook.com
Từ SS Palace sang SS Garden nghe còn tạm được, từ Time sang SS Garden thì cụ chém hơi quá :)) . Các cụ SS Garden mới là muốn sang Time, vị trí thì càng không thể so với Time được :))
mình k nói điêu tí nào luôn mình hỗ trợ nhiều khách bên time sang ss garden rồi vì ss garden đón hướng đông nam mát mẻ lại thoáng nữa