[Funland] Dự án Louis City

BonBonTT

Xe điện
http://m.reatimes.vn/ong-tran-dang-tuan-vach-mat-cac-thuong-vu-thau-tom-dat-vang-o-thu-do-25982.html

Nhà báo Trần Đăng Tuấn, nguyên Phó Tổng giám đốc Đài truyền hình Việt Nam

Tập đoàn Lã Vọng với sự tiếp tay của những ai đó (làm sao thiếu được sự tiếp tay này?) đã trơ tráo và trắng trợn biến các khu đất dành cho công viên, dịch vụ công cộng thành địa điểm cho các nhà hàng.P
Xã hội mà thay được hơn 4 triệu ông ăn tục, nói phét, chém gió thành thần bằng 1 nghìn người như bác Tuấn thì tốt biết mấy

MRHungPham

Xe tải
Sao hôm trc thấy thủ tướng ra nghị quyêtd thanh tra rồi mà nhỉ, h mới lập đoàn ahf
Chắc là chốt hạ ra đi, sẵn sàng vào lò rồi các cụ ạ.

http://cafef.vn/quyet-dinh-chinh-thuc-viec-thanh-tra-toan-dien-cac-du-an-cua-tap-doan-la-vong-20180801103132803.chn

Ngày 27/7, Thanh tra Chính phủ đã có Quyết định số 687/QĐ-TTCP về việc thanh tra toàn diện các dự án của Cty CP Thương mại và Dịch vụ Lã Vọng (Tập đoàn Lã Vọng) và các đơn vị thành viên trên địa bàn Hà Nội.
...

MRHungPham

Xe tải

MRHungPham

Xe tải
https://www.otofun.net/threads/thay-phong-thuy-thay-phu-thuy-thay-cung.1375973/

rất buồn lòng các cụ à! em chiến đấu đến gần 20 năm này rồi!!!!! chẳng biết các cụ có tin vào nhưng việc như này không? nếu có hoặc cụ nào biết có thầy nào cao tay thì gt giúp em với.

nhà em đang rất yên ả như những gia đình khác bố mẹ công chức nhà nước rồi nghỉ hưu, cũ cố cho các con cái học hành, nhưng lương hưu không đủ ăn, chị học hết cấp 3 thì đi làm công nhân may, bố mẹ dồn cho em đi học (em cũng học trường chuyên cấp 3), năm cuối dồn ôn thi nhưng chị thì thất tình đổ bệnh tt, em phần vì phân tán tư tưởng phần sức ép lên thi bk thiếu ít điểm không đỗ, học cđ công nghiệp hn, em trai đi bồ đội được năm thì cũng trầm cảm ốm, bố thì phụ vữa thêm bữa đi bữa không, mẹ làm thêm quét rác, nhà thì chị bệnh em ốm, em đi học lăn lôn sửa xe đạp thêm, vừa học vừa làm năm 2 thì gom mua được cái cup 78 (năm 2002) tự bổ ra mua sách động lực về nghiên cứu ( em học nghành tự động hóa trong trường cn) ngày học bổi sửa xe máy xe đạp 1 buổi kiêm thêm cắt tóc sv, tối chạy xe ôm......và đưa thêm cậu em xuống chăm nom cho bố mẹ dỡ vất vả (em trai vẫn ốm) .....ra trường thì đi làm cty bia sài gòn vài năm, chuyển qua công ty pepsi vài năm...thấm thoắt cũng hơn 10 năm, cố gắng hết mình với đồng lương của 1 quản lý bảo trì tăng tiệm ăm uống vợ con, vãn 1 năm vài lần đưa em hoặc chị đi viện tâm thần, gia đình cùng quẫn nghèo khổ, chị gái thì lơ đơ hết ông này ông khác lợi dụng đẻ sòn sòn 4 đứa con về bấu víu ông bà, cậu em nhờ yahooo cũng lấy được cô vợ người dân tộc, đẻ 2 dứa con cũng lại báu víu ông bà, nhà cả đất trong ngách nhỏ giờ chật cứng người, và chạm cãi vã lên cứ đừa người này đi viện về thì đưa người khác đi.

năm rồi mẹ em bị ung thư vú, đã cắt khối u, điều trị ở bg (quê em bg) 3 đợt chuyền thì di căn sang xương (em về nằm bẹp động vào người là đau), một mình em xoay như chong chóng, lại đưa và ra k2 hn điều trị, sang năm nay mẹ yếu quá bs không giám điều trị nữa, thì ông chú lại ung thư thực quản ra việt đức cắt rồi về k2 điều trị cùng mẹ em, rồi ở cùng em.

thực sự quá mệ các cụ à, em đang ở nhờ nhà bà bác ngoài hn này, đùng cái ông anh nhà bác đổ bệnh trầm cảm, nhà có 2 bác nghỉ hưu với ông anh, giờ lại em no đưa đi viện động viên các bác.

bao nhiêu thứ dồn lại thức em cũng không biết sao nữa, ngồi tổng kết lại thì em cũng thấy có gì logic chút lên nhờ các cụ tư vấn giúp. chả là quá trình chạy chữa cho chị và em trai rất nhiều lần không hiệu quả (chỉ đi hết đợt điều trị về lại bị lại) em tìm hiểu về thầy bói thầy cúng, có đưa em trai lên cô đồng đích làm lễ thì sau đợt đấy về được 3 năm không bị bệnh, oái om thời gian đấy bà ngoại nhà em lại bị giống em trai em đơ đơ hoang tưởng nói nhảm, bà chị có dỡ hơn, rồi sau ông cậu đi nhờ thầy thì bà em lại khỏi thì em trai em lại bị ( cái này là em sâu chuỗi lại trước không để ý, hôm rồi ông chú ra điều trị ung thư ông nói cho em biết là cậu em đi xem thầy và làm lễ thầy nói " chỉ làm được cho người này nhưng nó sang người khác") vừa rồi mẹ em bệnh nặng tưởng chết thời điểm này em trai vẫn ở viện tt thường tín, em cùng quẫn quá chạy lên mấy lần nhà cô đồng đích trên sóc sơn nhưng giờ mất hiệu nghiệm không được, em có đón thầy ở quê về làm lên chấn trạch yểm bùa, đặt lại ban thờ bát hương nhà bố mẹ em....... tự dưng bà em đưa ra hn điều trị có tiến triển cu em trai gần đây khỏe mạnh ra, cơ mà ông anh nhà bác lại bị tt, mẹ em đỡ thì ông chú lại bị ung thư.........

em kể hơi dài dòng. cơ mà sơ lược nó vậy, giờ em mệt mỏi với cái vòng luẩn quẩn này quá.....chả biết đăng đâu hỏi ai đành đưa lên dây. cụ nào biết đâu có thầy cao tay làm dứt điểm em vụ này, coi như làm phức giúp em với, em trân thành cảm ơn!

Ngoài lề, kiếm km tý:

Bộ TC yêu cầu HN rà soát 5 dự án BT đổi đất lấy hạ tầng gồm (1) Dự án đường từ đê sông Hồng đến khu đô thị mới C2 - Gamuda Gardens, (2) dự án tuyến đường Minh Khai - Vĩnh Tuy - Yên Duyên, (3) dự án Xây dựng các tuyến đường giao thông đấu nối hạ tầng các khu đô thị, dân cư quận Hà Đông và (4) dự án từ Ngã Tư Sở đến cầu Vĩnh Tuy, (5 Dự án xây dựng tuyến đường từ đường Lê Trọng Tấn đến đường Vành đai 3, quận Thanh Xuân vừa mới được phê duyệt chủ trương và giao hồi tháng 5-6 vừa rồi của HN trong mùa BT chạy lũ nghị định quy định việc sử dụng tài sản công để thanh toán cho nhà đầu tư khi thực hiện dự án đầu tư theo hình thức xây dựng - chuyển giao có hiệu lực thi hành.

Do thực hiện chỉ đạo của Lãnh đạo Chính phủ tại Công văn số 1248/VPCP-KTTH ngày 02/02/2018 của Văn phòng Chính phủ, Bộ Tài chính đã có Công văn số 3515/BTC-QLCS ngày 28/3/2018 hướng dẫn các bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, cơ quan khác ở trung ương; Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương về việc xử lý một số vấn đề chuyển tiếp trong quản lý, sử dụng tài sản công như sau: “Tạm dừng việc xem xét, quyết định sử dụng tài sản công để thanh toán cho nhà đầu tư kể từ ngày 1/1/2018 cho đến khi Nghị định của Chính phủ quy định việc sử dụng tài sản công để thanh toán cho nhà đầu tư khi thực hiện dự án đầu tư theo hình thức xây dựng - chuyển giao có hiệu lực thi hành”.

Liệu mùa BT có thất thu không ta ??? :((:((:((
Chắc nhiệm kỳ này lỗ =))
chót chạy vào ghế rồi chả có cửa kiếm tính sao ???

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
Cái này là anh Hà Nội định ăn chui, qua mặt Chú Phỉnh và các Bộ nên nó mới ngưng lại đấy, biết thân biết phận thì chạy tiếp ở trên, không thì nó ngâm đấy hoặc mạnh hơn là thu hồi dự án. Thế là teo !
Ngoài lề, kiếm km tý:

Bộ TC yêu cầu HN rà soát 5 dự án BT đổi đất lấy hạ tầng gồm (1) Dự án đường từ đê sông Hồng đến khu đô thị mới C2 - Gamuda Gardens, (2) dự án tuyến đường Minh Khai - Vĩnh Tuy - Yên Duyên, (3) dự án Xây dựng các tuyến đường giao thông đấu nối hạ tầng các khu đô thị, dân cư quận Hà Đông và (4) dự án từ Ngã Tư Sở đến cầu Vĩnh Tuy, (5 Dự án xây dựng tuyến đường từ đường Lê Trọng Tấn đến đường Vành đai 3, quận Thanh Xuân vừa mới được phê duyệt chủ trương và giao hồi tháng 5-6 vừa rồi của HN trong mùa BT chạy lũ nghị định quy định việc sử dụng tài sản công để thanh toán cho nhà đầu tư khi thực hiện dự án đầu tư theo hình thức xây dựng - chuyển giao có hiệu lực thi hành.

Do thực hiện chỉ đạo của Lãnh đạo Chính phủ tại Công văn số 1248/VPCP-KTTH ngày 02/02/2018 của Văn phòng Chính phủ, Bộ Tài chính đã có Công văn số 3515/BTC-QLCS ngày 28/3/2018 hướng dẫn các bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, cơ quan khác ở trung ương; Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương về việc xử lý một số vấn đề chuyển tiếp trong quản lý, sử dụng tài sản công như sau: “Tạm dừng việc xem xét, quyết định sử dụng tài sản công để thanh toán cho nhà đầu tư kể từ ngày 1/1/2018 cho đến khi Nghị định của Chính phủ quy định việc sử dụng tài sản công để thanh toán cho nhà đầu tư khi thực hiện dự án đầu tư theo hình thức xây dựng - chuyển giao có hiệu lực thi hành”.

Liệu mùa BT có thất thu không ta ??? :((:((:((

Vinvision

Xe điện
Sao hôm trc thấy ********* ra nghị quyêtd thanh tra rồi mà nhỉ, h mới lập đoàn
Chắc nhiệm kỳ này lỗ =))
chót chạy vào ghế rồi chả có cửa kiếm tính sao ???
Nó mà lỗ nó lại quay sang hành dân dấy :)):)):))
Cái này là anh Hà Nội định ăn chui, qua mặt Chú Phỉnh và các Bộ nên nó mới ngưng lại đấy, biết thân biết phận thì chạy tiếp ở trên, không thì nó ngâm đấy hoặc mạnh hơn là thu hồi dự án. Thế là teo !
Các bố bên dưới dạo này thấy thông tin dừng bt nên tranh thủ kí một loạt bt để kiếm, không riêng gì hà nội mà cả thằng BN, mịa cho cả thằng sx cám dabaco đi làm bt để chia chác.
Em mong CP đạp chết com mẹ chúng nó đi, ăn lắm rồi chiu vào vin driversize với greenbay ở ẩn,:D

MRHungPham

Xe tải
trung ương nói 1 đằng UBND TP Hà nội nói 1 nẻo là sao hả các bác ơi
http://tvphapluat.vn/video/ha-noi-ly-giai-viec-doi-270-ha-dat-lay-5-tuyen-duong-10683/
nghe chừng hà nội là đất nước nào chứ ko phải ở trong việt nam thì phải ????
********* + tổng bí thư quan tâm như thế này rồi mà hà nội vẫn phù phép và lên đăng đàn trả lời báo chí nhỉ ???????
Liệu Lã vọng có to hơn trung ướng ko ???

đây này, 2 cái thằng mặt dày ở HN đây hôm trước lên trả lời báo chí nè, e dự đợt này ecopark giá tăng nhiều thế chắc do bọn này mua dưỡng già ấy mà :)

Các cụ đọc cái này hiểu về phong thuỷ với cô hồn ma mảnh nè

Chỉnh sửa cuối:

Linhbidv

Xe đạp
Hàng họ dạo này có update gì k các cụ. Có cụ nào vào ở chưa nhỉ

đây này, 2 cái thằng mặt dày ở HN đây hôm trước lên trả lời báo chí nè, e dự đợt này ecopark giá tăng nhiều thế chắc do bọn này mua dưỡng già ấy mà :)

Các cụ đọc cái này hiểu về phong thuỷ với cô hồn ma mảnh nè

MRHungPham

Xe tải
Hàng họ dạo này có update gì k các cụ. Có cụ nào vào ở chưa nhỉ
các cụ có để ý thấy là vụ 5 cái bt với vụ lã vọng này có cùng trạng thái ko, tin xấu ra cùng ngày luôn
http://soha.vn/de-nghi-ha-noi-lam-ro-viec-doi-hang-tram-ha-dat-lay-5-tuyen-duong-2018080109401424.htm
http://cafef.vn/quyet-dinh-chinh-thuc-viec-thanh-tra-toan-dien-cac-du-an-cua-tap-doan-la-vong-20180801103132803.chn

đang đánh cùng 1 dây thôi =))
ở HN đang dính vụ lã vọng chưa yên lại cứ thích ti toe đâm thêm 5 cái bt nữa, lần này chết chắc
thằng ma vong thì chỉ là con tốt thí mạng để đốt củi nhóm lò ở thủ đô thôi ;)

nhaocvoi

Xe tải
các cụ có để ý thấy là vụ 5 cái bt với vụ lã vọng này có cùng trạng thái ko, tin xấu ra cùng ngày luôn
http://soha.vn/de-nghi-ha-noi-lam-ro-viec-doi-hang-tram-ha-dat-lay-5-tuyen-duong-2018080109401424.htm

đang đánh cùng 1 dây thôi =))
ở HN đang dính vụ lã vọng chưa yên lại cứ thích ti toe đâm thêm 5 cái bt nữa, lần này chết chắc
thằng ma vong thì chỉ là con tốt thí mạng để đốt củi nhóm lò ở thủ đô thôi ;)
Các khu đất đổi lấy 5 BT này ở đâu bác nhỉ?

MRHungPham

Xe tải
Các khu đất đổi lấy 5 BT này ở đâu bác nhỉ?
nhiều lắm, nó lấy tận 700 ha cơ mà
https://www.tienphong.vn/dia-oc/ha-noi-ly-giai-viec-doi-700-ha-dat-lay-5-tuyen-duong-1291364.tpo

cũng 670 ha năm nay định đấu giá thì nó đang dự tính lấy về ở HN là 2 tỉ đô http://dantri.com.vn/kinh-doanh/ha-noi-sap-dau-gia-dat-ca-nghin-du-an-thu-ve-gan-40-nghin-ty-dong-2018050315183285.htm, chưa cần nhìn vị trí, tính sơ sơ 5 con đường này trị giá 2 tỉ đô =))
trong khi giá trị thực cỡ ....... 50 triệu đô là cao thôi
bảo sao đất dưỡng già ở ecopark đẩy x2 x3 nhanh thế
rồi ở vin cũng bay giá mỏi cánh
hê hê giầu quá giầu quá, ở vn toàn triệu phú đô la ngầm là quan chức thui

Chỉnh sửa cuối:

bds1977

Xe hơi
Xã hội mà thay được hơn 4 triệu ông ăn tục, nói phét, chém gió thành thần bằng 1 nghìn người như bác Tuấn thì tốt biết mấy
tuấn đấy nói sai gì đâu, ko có bợ đỡ thì thằng vọng làm sao nó lấy được đất dễ dàng vậy ????

mphamtuan

Xe máy
Tình hình sao rồi các cụ nhỉ? Giao dịch ngưng hết rồi ạ

mphamtuan

Xe máy
Tình hình sao rồi các cụ nhỉ? Giao dịch ngưng hết rồi ạ

brocker189

Xe máy