[Funland] Dự án Louis City

kvboto

Xe container
Cái việc giao đất đó e nghĩ nó liên quan tới đất chung cư và dịch vụ tiện ích cây xanh. Còn quan trọng nhất là em đang tìm hiểu về các can tai tt1-tt41 làm chuẩn chỉ thì mới ăn ngon ngủ kĩ được. Có cụ nào muốn lập team lên sở khdt với em tìm hiểu thêm kĩ về dự án không ??
Thật nhé, có đến gặp hỏi cả Phó chủ tịch phụ trách về xây dựng thì cũng sẽ được trả lời là OK thôi nhá, vì các loại văn bản đều từ cụ này ký và các văn bản của các loại sở khđt, tnmt, xd mà ra, Lý do tại sao có trát Chính phủ thanh tra toàn diện thì biết cũng không nói mà nói cũng không biết tại sao.... ahihihi

Chỉnh sửa cuối:

apple.developer

Xe buýt
Cụ lã vọng này cũng nhiều sai phạm mà, điển hình như chuỗi nhà hàng và đảo ở hoàng cầu, xa la hđ. Mấy cái đó em thi cóc quan tâm. Cái gì dính đến nồi cơm nhà em thì em quan tâm thôi.
đúng thật, nếu h cụ đi hỏi đâu e nghĩ họ cũng bảo okie thôi, trước khi thanh tra thì ngân hàng BIDV nó cũng phải làm việc chán rồi nó mới cho vay chứ
cái chính là vấn đề ở đây là thanh tra họ đang điều tra xem có gì khuất tất ở việc giao đất cho doanh nghiệp kia kìa

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khi nào về đúng giá hợp đồng cháu cũng ngâm cứu làm căn xem cái cảm giác YoMost nó ntn :)):)):))

Dự án này khéo lại nổi như Vân Canh của TST; Định Công mở rộng của Hoàng Hà cũng nên!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ nói chuẩn đới. Dự án này được bidv cho vay vốn hoạt động thời đầu mà. Ngay cả các cá nhân mua cũng được bên tp bank hỗ trợ trước đó. Em nghĩ pháp lý của bên dự án cũng fai ok thì mới đc cho vay như vậy ý. Nói chung các cụ mua nhà louis city nên hẹn hò nhau 1 buổi lên gặp chủ đầu tư yêu cầu giải thích rõ hơn về pháp lý của dự án cho yên tâm
Trong cuộc sống thường nhật mà kết giao với một ai đó mà nó có tư tưởng xấu với mình thì nên tránh xa vì sớm muộn gì nó cũng cho mình an hành.

Tóm lại sau vụ này thì Lã Vọng có bán nhà cho dog nhé, hãy nhìn Ngôi nhà mới xem hàng thập kỷ nay vẫn “mới” như ngày nào!

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Ô thế mua nhà Dự án Louis City của Lã Vọng sao không hỏi ngay mấy bạn Sale bán hàng và hỏi ngay Chủ đầu tư ???

Mua hàng của nhà sản xuất lại không thể hỏi nhân viên bán hàng hay trực tiếp nhà sản xuất về chất lượng hàng hoá được thì mua làm gì hả cụ ???

=)):bz=))
Hỏi sale bđs :) cụ đùa hay thật. Nó chỉ tím cách cho mình vào rọ để ăn hoa hồng thôi. Em đi mua cc vài lần rồi, mình tự tìm hiểu thôi, nghe nó là chết chắc.

tintucvn

Xe tăng
Thế nnm nó mới có giá 2 tỉ 200m2 cụ :)))
cụ xem vị trí nó ở đâu, tít tận mạn Quốc Oai, năm 2010 đã có giá đó, thâm chí cao hơn và giờ đứng im
Kể cả Louis pháp lý rõ ràng, nhưng nếu đường LQĐ ko làm thì chắc cũng đứng giá

apple.developer

Xe buýt
Trong cuộc sống thường nhật mà kết giao với một ai đó mà nó có tư tưởng xấu với mình thì nên tránh xa vì sớm muộn gì nó cũng cho mình an hành.

Tóm lại sau vụ này thì Lã Vọng có bán nhà cho dog nhé, hãy nhìn Ngôi nhà mới xem hàng thập kỷ nay vẫn “mới” như ngày nào!
Thế nnm nó mới có giá 2 tỉ 200m2 cụ :)))

bọn sale nó làm trò gì mà cứ báo e giá lóui 2 lên tới 57 rồi nhỉ, mặt tây bắc sau view vườn hoa

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
đợt này Lã Vọng im như :o3 mực, đen đen là ... đúng lúc chuẩn bị nghe tin lù ịt hoàng mai chuẩn bị khởi công lại bị đánh =))=))=))

audi201

[Tịch thu bằng lái]
1. Hà nội đổi 40 ha đất vàng lấy 2.85 km đường, trong đó chi phí làm đường chỉ mất 274 tỷ đ. Nhự vậy, bán 1 ha, HN chỉ thu về 6 tỷ đ.
Còn lại 967 tỷ là giải phóng mặt bằng thường sẽ do NSNN chi. Trong trường hợp kể cả do doanh nghiệp chi, thì giá đổi là 1412 tỷ ( 967+ 274 + chi phí khác) cho 40 ha thì coi như HN bán 35 tỷ đ/ha. Bán 1 biệt thự 400 m2 là đủ thu về 35 tỷ đ. Xem ra Hà nội làm BT, bán đất với giá quá rẻ.
http://cafef.vn/ha-noi-doi-gan-40-ha-dat-vang-lay-285-km-duong-201806180828342.chn

2. Hà nội cũng làm quả đậm, thu hút 17 tỷ USD vốn đầu tư nhưng toàn vào BDS. Trong số 17tyr usd không có nổi một dự án kinh doanh hay sản xuất nào:
http://cafef.vn/ha-noi-loat-du-an-bds-lon-cua-brg-vingroup-him-lam-chinh-thuc-duoc-trao-giay-chung-nhan-dau-tu-20180618085043872.chn

(1) + (2): xem ra HN ngày càng trở thành tâm điểm. Sau Đà nẵng, SG bị xử cả bí thư, phó bí thư thường trực, thì HN vẫn còn ngon lành. Nhưng HN đang tự biến mình thành ngôi sao sáng qua các dự án BT, siêu dự án đầu tư BDS.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mấy hôm trước khi có tin thanh tra đã có cụ nào đăng ảnh bàn giao căn đầu tiên rồi mà nhỉ, không biết đến hôm nay đã bàn giao nhà cho khách hàng được nhiều chưa nhỉ các cụ ơi ???

Không có nhẽ cả dự án to, đẹp thế lại chỉ bàn giao tắc bọp được 01 căn rồi thôi ah và không biết có cụ/mợ nào đã hoàn thiện về ở chưa cho đông vui nhộn nhịp ;))

yêu là gì

[Tịch thu bằng lái]
Sao mấy cụ mua nhà ở đây dạo này im lặng nhỉ, bữa trc e còn thấy vào đây bàn mua thang máy loại gì cơ mà ????
Mấy hôm trước khi có tin thanh tra đã có cụ nào đăng ảnh bàn giao căn đầu tiên rồi mà nhỉ, không biết đến hôm nay đã bàn giao nhà cho khách hàng được nhiều chưa nhỉ các cụ ơi ???

Không có nhẽ cả dự án to, đẹp thế lại chỉ bàn giao tắc bọp được 01 căn rồi thôi ah và không biết có cụ/mợ nào đã hoàn thiện về ở chưa cho đông vui nhộn nhịp ;))

timradinh

Xe máy
Đây cụ nhé
Em là em hóng, ai xuống thực địa mới thấy em louis xinh đẹp nhường nào :))

thinkdiff

Xe đạp
Trời, giờ cụ còn hỏi thế này á, đọc lại cho kỹ các văn bản pháp lý quy hoạch, dự án đi ạ:
- Con số 30,5 ha là trong quyết định của HN phê duyệt quy hoạch Khu chức năng đô thị Tây nam đường 70 tỷ lệ 1/500: phạm vi quy hoạch là 30,5ha, trong đó có nhiều hạng mục quy hoạch chức năng, xây dựng, chỉ tiêu sử dụng đất, công trình xây dựng,... có thể có nhiều dự án khi triển khai nhưng phải tuân thủ quy hoạch 1/500
- Con số 14,5ha là của 1 dự án Xây dựng công trình hạ tầng kỹ thuật và nhà ở được phê duyệt chủ trương đầu tư trong Khu chức năng đô thị Tây nam đường 70 tỷ lệ theo quy hoạch phê duyệt tỷ lệ 1/500.

Nôm na: Cụ phê duyệt cái quy hoạch khu đất 30,5 ha nhà cụ chi tiết tỷ lệ 1/500 gồm các công trình khu Nhà ở, Nhà bếp, chuồng heo, chuồng gà, đường đi, cây xanh, ao cá, nhà xí.

Năm 2018 cụ phê duyệt chủ trương cho thằng con cả nhà cụ được vào đầu tư xây dựng ở khu đất 14,5ha (trong cái khu cuj quy hoạch 30,5 ha) gồm các công trình/hạng mục Nhà ở, chuồng gà, cây xanh.

Còn các hạng mục còn lại trong quy hoạch 1/500 như chuồng heo, ao cá, nhà xí,... thì cụ chưa phê duyệt cho thằng con nào vào đó đầu tư xây dựng cả.

Bản chất thế thôi.
nếu nói như cụ thì dự án này có còn vấn đề gì về pháp lý nữa, ngoại trừ việc xây chung cư, trường học các kiểu là sẽ chưa chắc chắn có ????

kvboto

Xe container
nếu nói như cụ thì dự án này có còn vấn đề gì về pháp lý nữa, ngoại trừ việc xây chung cư, trường học các kiểu là sẽ chưa chắc chắn có ????
Không phải em nói, tất cả các thông tin trừ cái ví duụ em nêu đó là nằm trong các văn bản của hn, các văn bản của hn có vấn đề gì không mà không tự đánh gía được thì chỉ coǹn biết chờ các cụ trên chính phủ, thanh tra chính phủ thanh tra liên nghành kết luận ntn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

thinkdiff

Xe đạp
Không phải em nói, tất cả các thông tin trừ cái ví dụ em nêu đó là nằm trong các văn bản của hn, các văn bản của hn có vấn đề gì không thì chỉ còn biết chờ các cụ trên chính phủ, thanh tra chính phủ thanh tra liên nghành kết luận.
theo các cụ có trường hợp nào thu hồi vì bán quá rẻ cho doanh nghiệp như kiểu thế này không

http://vneconomy.vn/kien-nghi-thu-hoi-gan-5000-m2-dat-vang-o-sai-gon-bi-ban-re-20180514101932434.htm

Vinvision

Xe điện
1. Hà nội đổi 40 ha đất vàng lấy 2.85 km đường, trong đó chi phí làm đường chỉ mất 274 tỷ đ. Nhự vậy, bán 1 ha, HN chỉ thu về 6 tỷ đ.
Còn lại 967 tỷ là giải phóng mặt bằng thường sẽ do NSNN chi. Trong trường hợp kể cả do doanh nghiệp chi, thì giá đổi là 1412 tỷ ( 967+ 274 + chi phí khác) cho 40 ha thì coi như HN bán 35 tỷ đ/ha. Bán 1 biệt thự 400 m2 là đủ thu về 35 tỷ đ. Xem ra Hà nội làm BT, bán đất với giá quá rẻ.
http://cafef.vn/ha-noi-doi-gan-40-ha-dat-vang-lay-285-km-duong-201806180828342.chn

2. Hà nội cũng làm quả đậm, thu hút 17 tỷ USD vốn đầu tư nhưng toàn vào BDS. Trong số 17tyr usd không có nổi một dự án kinh doanh hay sản xuất nào:
http://cafef.vn/ha-noi-loat-du-an-bds-lon-cua-brg-vingroup-him-lam-chinh-thuc-duoc-trao-giay-chung-nhan-dau-tu-20180618085043872.chn

(1) + (2): xem ra HN ngày càng trở thành tâm điểm. Sau Đà nẵng, SG bị xử cả bí thư, phó bí thư thường trực, thì HN vẫn còn ngon lành. Nhưng HN đang tự biến mình thành ngôi sao sáng qua các dự án BT, siêu dự án đầu tư BDS.
Vẫn phe cánh tham ô lắm cụ ạ.
Thế giới toàn tỉ phú công nghệ và sxkd.
Việt nam toàn tỉ phú bđs.
Bao giờ vn khá lên đuợc hả các cụ