[Funland] Dự án Louis City

nhaocvoi

Xe tải
Bạn em mua khu này khá nhiều và họ chia sẻ thế này (đây chỉ là quan điểm riêng): Mua là sai lầm, ở thì quá chán vì hạ tầng và dịch vụ kém, bán thì quá khó vì giá chót vót, nhiều người đến xem mà chả ai mua vì ai cũng nghĩ là mua để đâu tư thì quá muộn mà mua để ở thì quá sớm. Tất nhiên, có bác đầu tư chuyên nghiệp và giỏi giang thì đã bán được từ hồi xưa , nhưng chắc ít người được giỏi và may như vậy....

samvn2015

Xe máy
Các cụ các mợ cho em hỏi là lô đất DM1 được FLC đấu giá là 860 tỷ rồi vậy mà theo vb đề xuất của Văn Phú làm toàn tuyến LQĐ hết có 988 tỷ, vậy sao Thành phố không đấu giá các lô DM2, DM3 để lấy tiền mà thi công tuyến LQĐ mà lại cứ phải làm BT nhỉ?

kimthanh_jsc

Xe tăng
Dễ thôi, thường khi giao bán sẽ tính như sau: 5,5 tỷ tiền nộp mua gốc CĐT, nhận bàn giao từ 2016 rồi, nay 2 năm rồi, đăng giá bán thì không đăng đúng giá mua 5,5 tỷ mà tính thấp nhất bét nhè ra sẽ giao bán thì tính là: 5,5 tỷ gốc + lãi ngân hàng tiết kiệm 8%/năm trong 2-3 năm, tính tạm 2 năm thôi thì giá giao bán sẽ là 5,5 tỷ + 5,5 tỷ x 8% x 2 năm = 6,4 tỷ. Nếu có mua đi bán lại chênh với giá gốc cao hơn thì giá giao bán cũng cao hơn nữa,...

Vậy đó, giá giao bán sẽ là thế, có trường hợp cấp bách cần tiền thì đàm phàn giá chênh ít, giá bán hòa, hoặc giá bán cắt lỗ thấp hơn giá mua chút,... còn lại thì là cứ công thức trên và nó leo GIÁ GIAO bán ở đó, thuận mua vừa bán, tùy trường hợp.
7 ty thi cố thêm tý lam căn biệt thư nam cương, ngon hơn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ các mợ cho em hỏi là lô đất DM1 được FLC đấu giá là 860 tỷ rồi vậy mà theo vb đề xuất của Văn Phú làm toàn tuyến LQĐ hết có 988 tỷ, vậy sao Thành phố không đấu giá các lô DM2, DM3 để lấy tiền mà thi công tuyến LQĐ mà lại cứ phải làm BT nhỉ?
Ah thì nó như thế này cụ nhé: Các địa phương, cơ quan quản lý thì nay thành lập, mai chia tách, ngày kia sáp nhập; Quy hoạch thì hôm nay tầm nhìn, ngày mai định hướng, rồi ngày mốt điều chỉnh; Xây đựng thì nay xây, mai đào, ngày mốt cắt ngọn, tháo dỡ; ..... nói chung là thế, luôn đổi mới và có tính sáng tạo.

Nói chung là phải biết vẽ việc ra mà làm :)

kimthanh_jsc

Xe tăng
Đấy ăn chia ở chố đấy mà cụ, môi ông một phần trong đó thi mới đấu đá. Chỗ này ngon lên chưa biêt ai chạy được làm

kvboto

Xe container
Nay rảnh ra câu đố chơi:

Cụ nào muốn biết câu trả lời cho đường BT LQĐ kéo dài khi nào được hoàn thành thì trả lời giúp em là Nhà đầu tư BT đó khi nào có sản phẩm trên đất được trả đối ứng cho con đường BT đó mà bán thu được tiền ?

Cụ nào trả lời được thì em sẽ khẳng định dứt khoát thời điểm hoàn thành đường BT LQĐ kéo dài đến đường 70, vậy ha

kvboto

Xe container
Ah thì nó như thế này cụ nhé: Các địa phương, cơ quan quản lý thì nay thành lập, mai chia tách, ngày kia sáp nhập; Quy hoạch thì hôm nay tầm nhìn, ngày mai định hướng, rồi ngày mốt điều chỉnh; Xây đựng thì nay xây, mai đào, ngày mốt cắt ngọn, tháo dỡ; ..... nói chung là thế
Cụ bê dê ét sờ lộc phát mà trả lời như mứt ý :-*
1- Đấu giá đất bán công khai, thu tiền nộp tiền ngân sách, rồi kho bạc tiêu, giải ngân làm đường cho nhà thầu thi công, làm hục mặt chả thằng nào xin xỏ cầu cạnh
2- BT - đổi đất lấy hạ tầng, nhà đầu tư phải xin, phải cầu phải ngoại giao, rồi sản phẩm Nhà đầu tư bán trên đất được trả đối ứng có xuất ngoại giao,... công việc thì toàn thẩm định cái doanh nghiệp xin,...

Chọn 1 hay 2 ?

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ bê dê ét sờ trả lời như mứt ý :-*
1- Đấu giá đất bán công khai, thu tiền nộp tiền ngân sách, rồi kho bạc tiêu, giải ngân làm đường cho nhà thầu thi công
2- BT - đổi đất lấy hạ tầng, được chỉ định nhà đầu tư, 1 mớ thủ tục nhà đầu tư phải xin, phải cầu phải ngoại giao, rồi sản phẩm Nhà đầu tư bán trên đất được trả đối ứng có xuất ngoại giao,...

Chọn 2 hay 1 ?
Cháu nghĩ đấu giá nó cũng có miếng; BT cũng có xuất, có miếng; ...... Cái nào ở xứ mềnh trả đúng quy trình, đảm bảo khách quan, minh bạch hả cụ.
Bởi vậy nên cần chia nhiếu miếng, nhiều phần, với nhiều cấp độ quản lý thì mới thu được nhiều ạ!

kimthanh_jsc

Xe tăng
Cháu nghĩ đấu giá nó cũng có miếng; BT cũng có xuất, có miếng; ...... Cái nào ở xứ mềnh trả đúng quy trình, đảm bảo khách quan, minh bạch hả cụ.
Bởi vậy nên cần chia nhiếu miếng, nhiều phần, với nhiều cấp độ quản lý thì mới thu được nhiều ạ!
Đấu giá lấy đâu ra miếng cụ ơi. BT mơi là ra tấm ra món, thế mới đang tranh nhau, nhưng chắc chắn đã định rồi, chẳng qua chưa công bố ra thôi, cư từ từ chắc sớm biết thôi. Giơ ai cung sôt ruột xi phần làm đương này.

tung1311 .

Xe container
Louis bị rung vỡ trận rồi à :D:D:D:D:D

kvboto

Xe container
Cụ phán gì thế, mấy comments gần đây chỉ nói chuyện chuyên môn làm dự án BT, quy trình thủ tục của các cấp các nghành về dự án BT thôi, liên quan gì Lu i sờ đâu ?

Biết đâu Lu i sờ lại bỏ vốn làm LQĐ kéo dài cho bà con cư dân luôn khi về ở khỏi cần đất đối ứng thì sao ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đấu giá lấy đâu ra miếng cụ ơi. BT mơi là ra tấm ra món, thế mới đang tranh nhau, nhưng chắc chắn đã định rồi, chẳng qua chưa công bố ra thôi, cư từ từ chắc sớm biết thôi. Giơ ai cung sôt ruột xi phần làm đương này.
Vâng, ô thế ah. Từ trước giờ cháu thấy đấu giá, xây dựng giá khởi điểm cái ban chỉ đạo này nó kinh ném, bài vở đội ngũ xanh đỏ thôi rồi.
Cháu thấy đấu thầu quốc tế ở mình còn có nữa mà :)

kimthanh_jsc

Xe tăng
Vâng, ô thế ah. Từ trước giờ cháu thấy đấu giá, xây dựng giá khởi điểm cái ban chỉ đạo này nó kinh ném, bài vở đội ngũ xanh đỏ thôi rồi.
Cháu thấy đấu thầu quốc tế ở mình còn có nữa mà :)
Lấy đâu ra cụ ơi, vừa rồi cụ ko thấy đấu giá dm1 côg khai minh bạch a, đâu giá hà đông cũng thế. Giơ đấu giá ko kiêm được đâu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chỉ là tranh luận để đánh giá các mốc trước đây đã nhận định trong thớt này là: Tháng 4/2018 khởi công LQĐ, hay quý 4/2018 thông kỹ thuật đoạn LQĐ - đường 70 hoặc xong AEON MALL là thông Lê Quang Đạo thôi mà chứ rung rinh gì đâu cụ :)):)):))

kvboto

Xe container
Hãy cho tôi 1 điểm tựa tôi sẽ nâng cả trái đất

Hãy cho tôi biết nhà đầu tư BT đường LQĐ kéo dài bán sản phẩm trên đất đối ứng thu tiền được khi nào tôi sẽ khẳng định khi nào hoàn thành con đường đó.

Nhanh thôi mà... cuối năm nhé

samvn2015

Xe máy
Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không phải Louis mà là FLC cụ ạ, thay đổi chủ đề chút CCCM nhé, nhà em đang định mua đất đấu giá của FLC nhưng thấy ông này làm ăn lởm khởm quá nhỉ!

https://m.baomoi.com/toi-tung-khuyen-cao-nguoi-mua-nha-tai-du-an-flc-dai-mo/c/22035133.epi
Cháu nghĩ người mua nhà ở cũng nên tin tưởng, rộng lượng và nghĩ thoáng một chút cho nhẹ đầu vì ông CĐT nào cũng chỉ nhăm nhăm sao vơ cho được nhiều xèng:
1/ Thay đổi/điều chỉnh quy hoạch/thiết kế, tăng mật độ XD, bánh vẽ/cắt giảm các tiện ích, ...
2/ Huy động vốn khách hàng, bán nhà khi chưa đủ điều kiện, thu tiền vượt mức quy định, tận thu giá xây dựng, phí dịch vụ lọ chai các kiểu, ....
3/ Khi đã có tiền của khách hàng thì lại mang một phần đi đầu tư dự án khác, tiến độ rùa bò, chiếm dụng vốn nhà đầu tư và của cả nhà thầu, ....
4/ Trì hoãn, chậm thực hiện các nghĩa vụ tài chính với nhà nước như thuế đất, thuế GTGT, thuế TNDN, rồi nợ lương nợ BHXH đối với CBCNV các kiểu, ....

Đấy trả riêng gì FLC, mà ngay ông kẹ này còn kinh hơn nhiều: https://m.baomoi.com/tap-doan-la-vong-sai-pham-dong-troi-nhung-chua-co-loi-giai-ve-viec-xu-ly/c/24677355.epi

kimthanh_jsc

Xe tăng

tung1311 .

Xe container
Không phải Louis mà là FLC cụ ạ, thay đổi chủ đề chút CCCM nhé, nhà em đang định mua đất đấu giá của FLC nhưng thấy ông này làm ăn lởm khởm quá nhỉ!

https://m.baomoi.com/toi-tung-khuyen-cao-nguoi-mua-nha-tai-du-an-flc-dai-mo/c/22035133.epi
Cháu nghĩ người mua nhà ở cũng nên tin tưởng, rộng lượng và nghĩ thoáng một chút cho nhẹ đầu vì ông CĐT nào cũng chỉ nhăm nhăm sao vơ cho được nhiều xèng:
1/ Thay đổi/điều chỉnh quy hoạch/thiết kế, tăng mật độ XD, bánh vẽ/cắt giảm các tiện ích, ...
2/ Huy động vốn khách hàng, bán nhà khi chưa đủ điều kiện, thu tiền vượt mức quy định, tận thu giá xây dựng, phí dịch vụ lọ chai các kiểu, ....
3/ Khi đã có tiền của khách hàng thì lại mang một phần đi đầu tư dự án khác, tiến độ rùa bò, chiếm dụng vốn nhà đầu tư và của cả nhà thầu, ....
4/ Trì hoãn, chậm thực hiện các nghĩa vụ tài chính với nhà nước như thuế đất, thuế GTGT, thuế TNDN, rồi nợ lương nợ BHXH đối với CBCNV các kiểu, ....

Đấy trả riêng gì FLC, mà ngay ông kẹ này còn kinh hơn nhiều: https://m.baomoi.com/tap-doan-la-vong-sai-pham-dong-troi-nhung-chua-co-loi-giai-ve-viec-xu-ly/c/24677355.epi
toàn tin vớ vẩn ăn tiền. Sự thật thì ai cũng rõ, thằng nào chẳng như nhau. Thằng nào hết cơ thì giờ hoặc lúc nào cần xử sẽ lên thớt chứ ko cần mấy cái báo vớ vẩn viết bài rồi đánh dấu "?" :D

ctat

Xe đạp
Từ hôm nọ đến giờ toàn thấy các cụ bàn về LQD mà hình như bỏ quên đi vị trí của Louis và AEON. Từ hồi đầu năm, chính xác hơn là từ khi AEON bắt đầu khởi công thì giá của Louis đã tăng (dù không nhiều), và AEON đặt ở Hà Đông có ý nghĩa với khu vực lân cận khác hoàn toàn với bên Long Biên. Khi nào mà Aeon hình thành thôi thì khu này sẽ khác hoàn toàn, cả về giao thông. Còn các cụ ở đây ko ít cụ làm nhà nước, nên nhiều quy trình bảo lâu thì cực kỳ lâu, nhưng nhanh thì cũng không kém hơn tên lửa. Như cái Aeon, hồi chưa khởi công cũng nhiều cụ bảo này kia, nhưng khi có chủ trương là nó chạy ầm ầm. Còn về LQD, em ko phải chủ tịch thành phố để biết bao h làm, nhưng từ giờ đến tháng 9 sẽ có nhiều thứ để nói hơn. Khu này vì chủ đầu tư ko làm truyền thông (chắc vì sợ bị đập) nên giá nó mới thế, mà em thấy cũng chỉ có mấy cụ nhăm nhe mua tung hứng với nhau ở đây xem có quả nào rụng thôi :)), người đã mua thì chẳng ai nói gì. Mua mảnh đất mà lên đây nghe các cụ rung thì đúng chẳng bao giờ mua được gì.