[Funland] Dự án Louis City

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bác bảo bác dân xd hả. Làm xd như bác tính toán giá cao thế mới giầu đuợc. Thao nào em đi thi công bao nhiêu ctr mấy chuc năm nay mà vẫn nghèo
Không có chuyện đó đâu cụ ah, giá chủ đầu tư nó thu của người mua nhà một khác, nó thuê nhà thầu thi công một khác, nhà thầu thi công lại giao cho các chủ công trình một khác, rồi các chủ công trình cũng có thể lại khoán cho các đội nữa, .... nói chung là cái ông làm trực tiếp thường là B mấy phẩy ý cụ ah :)):)):))

baokhang2014

Xe buýt
Bác bảo bác dân xd hả. Làm xd như bác tính toán giá cao thế mới giầu đuợc. Thao nào em đi thi công bao nhiêu ctr mấy chuc năm nay mà vẫn nghèo
E đang tranh luận và nói để một số bác ko lm xd hiểu, vì bác BDS68 nói giá bác ấy lm tối đa hết có 2,7tr/m2 mà còn dùng đồ cao cấp hơn cả của lã vọng louis

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lại nói về đường Lê Quang Đạo kéo dài, em xem kế hoạch sử dụng đất năm 2018 của quận Nam Từ Liêm được duyệt theo quyết định 207/QĐ-UBND ngày 10/01/2018 của thành phố Hà Nội không có dự án làm đường LQĐ kéo dài :((

kvboto

Xe container
E đang tranh luận và nói để một số bác ko lm xd hiểu, vì bác BDS68 nói giá bác ấy lm tối đa hết có 2,7tr/m2 mà còn dùng đồ cao cấp hơn cả của lã vọng louis
Mình nghĩ xây thô thì vật liệu thép, xi, gạch, cát, mấy cái phào mặt ngoài, ... thì cao cấp với bình thường cũng kg chênh nhau mấy, nhà dân, hàng xóm nhà mình vừa làm cuối năm ngoái xây móng riêng, tường riêng cả trát hoàn thiện và điện nước khoảng 5 đến 5,5 triệu/m2. Còn liền kề đô thị thì móng và tường chung nhau rồi

tung1311 .

Xe container
Cụ nào có tiến độ đóng tiền ở Louis city ko ạ?

kvboto

Xe container
Cụ nào có tiến độ đóng tiền ở Louis city ko ạ?
Hình như 100% tiền đất khi ký hd, khoảng 4-5 đợt tiền xây thô gì đó nhưng cũng khoảng 80% tiền xây thô trong khoảng 6 đến 8 tháng vì xây thô nên cũng nhanh và nộp tiền cũng nhanh

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không muốn tranh luận với cụ vì cách ăn nói của cụ (hãy tự đọc lại), em nói là nhà em tự xây không quá 2,7tr/m2 mà chắc chắn là nhà tư thì đừng nói chất lượng thua nhà dự án nhé. Nói đến nhà xây thô thì hãy nói chất lượng nhé ví đừng trà trộn vật liệu gạch loại 2,3; xi măng Sài Sơn hay thép Đa Hội, ... và đừng có ăn bớt vật liệu theo thiết kế. Cụ làm xây dựng, khi xây nhà thô mà cụ còn dùng thuật ngữ "đồ dùng cao cấp" thì ........... em ạ cụ!

baokhang2014

Xe buýt

Không muốn tranh luận với cụ vì cách ăn nói của cụ (hãy tự đọc lại), em nói là nhà em tự xây không quá 2,7tr/m2 mà chắc chắn là nhà tư thì đừng nói chất lượng thua nhà dự án nhé. Nói đến nhà xây thô thì hãy nói chất lượng nhé ví đừng trà trộn vật liệu gạch loại 2,3; xi măng Sài Sơn hay thép Đa Hội, ... và đừng có ăn bớt vật liệu theo thiết kế. Cụ làm xây dựng, khi xây nhà thô mà cụ còn dùng thuật ngữ "đồ dùng cao cấp" thì ........... em ạ cụ!
Đó, cụ còn xoá cả bình luận của cụ. E mở tìm mãi ko ra, may còn ở mục chỗ e trích dẫn,
Cụ xem lại cụ nói địa chất ở lã vọng và nhà như thế cụ xây hết max là 2.7tr/m2 nên e ms tranh luận e mới nói cụ ăn ốc đoán mò vừa thôi, chứ e xloi nhé: cụ bit địa chất khu lã vọng ntn, thiết kế có những chủng loại vật tư gì, mác bê tông bnhiu, cọc sâu bao nhiêu ,
Mà chưa j cụ đã phán xây max 2.7tr/m2.
Còn e xin thưa vs cụ thêm là nhà dự án có nhiều hạng thấp, trung và cao cấp chứ cụ đừng nói nhà tư là chất lượng phải hơn, có hơn vs những ng như cụ khi xây cứ tăng thép thật to, xi măng nhiều mà ko hiểu nguyên lý, quy trình thì làm xong nhà vẫn bị nứt, thép nhìu mà đi vẫn rung bần bật thì có,

chivas_21

Xe đạp
Thế LV nó xây thế nào hả cụ?

Đó, cụ còn xoá cả bình luận của cụ. E mở tìm mãi ko ra, may còn ở mục chỗ e trích dẫn,
Cụ xem lại cụ nói địa chất ở lã vọng và nhà như thế cụ xây hết max là 2.7tr/m2 nên e ms tranh luận e mới nói cụ ăn ốc đoán mò vừa thôi, chứ e xloi nhé: cụ bit địa chất khu lã vọng ntn, thiết kế có những chủng loại vật tư gì, mác bê tông bnhiu, cọc sâu bao nhiêu ,
Mà chưa j cụ đã phán xây max 2.7tr/m2.
Còn e xin thưa vs cụ thêm là nhà dự án có nhiều hạng thấp, trung và cao cấp chứ cụ đừng nói nhà tư là chất lượng phải hơn, có hơn vs những ng như cụ khi xây cứ tăng thép thật to, xi măng nhiều mà ko hiểu nguyên lý, quy trình thì làm xong nhà vẫn bị nứt, thép nhìu mà đi vẫn rung bần bật thì có,

baokhang2014

Xe buýt
Thế LV nó xây thế nào hả cụ?
E đánh giá là chất lượng được, nhưng vs giá 5,5tr thì đắt, còn 2,7tr như cụ trên nói sẽ ko lm đc nhà kiểu ntn, vì giá của CĐT thì họ đã gộp rất nhiều thứ phí, thuế, chi phí quảng cáo rồi nên e ko bàn nhug tư nhân mình trực tiếp làm thì cũng fai hơn 3tr cụ ạ.

kvboto

Xe container
Chủ đầu tư thì sẽ mất 20% thuế thu nhập doanh nghiệp, Nhưng xây nhiều, chung tường, chung móng, xây ngoại thành vận chuyển thi công dễ, mua nhiều vật liệu giá chắc thấp hơn nhà dân xây lẻ thì móng tường đầy đủ, xây ít, mua vật liệu lẻ, trong ngõ, phố,... đơn giá vật liệu và thi công sẽ đắt hơn,....

Nói chung chủ đầu tư đưa ra thì thuận mua vừa bán, không mặc cả giảm hay tăng gì được, cứ bình luận chơi là quyền mỗi người thôi, cá nhân cân đối phù hợp thì mua, kg thì thôi, chả sao cả nhỉ

E đánh giá là chất lượng được, nhưng vs giá 5,5tr thì đắt, còn 2,7tr như cụ trên nói sẽ ko lm đc nhà kiểu ntn, vì giá của CĐT thì họ đã gộp rất nhiều thứ phí, thuế, chi phí quảng cáo rồi nên e ko bàn nhug tư nhân mình trực tiếp làm thì cũng fai hơn 3tr cụ ạ.
Làm được với giá 2,7tr theo mẫu nhà của luiocity, chung móng chung tường ạ, vật liệu chuẩn luôn

Lại nói về đường Lê Quang Đạo kéo dài, em xem kế hoạch sử dụng đất năm 2018 của quận Nam Từ Liêm được duyệt theo quyết định 207/QĐ-UBND ngày 10/01/2018 của thành phố Hà Nội không có dự án làm đường LQĐ kéo dài :((
Đường LQĐ LÀ TỰ MẤY ANH DỰ ÁN VẼ RA LÀ SẮP LÀM THÔI. hôm lọ họp dưới quận nam từ liêm bàn về kế hoạch sử dụng đất chả thấy nhắc đến LQĐ cả. chắc sang năm, vì chưa thấy TP ý kiến gì

ORIJEANS

Xe container
Đường LQĐ LÀ TỰ MẤY ANH DỰ ÁN VẼ RA LÀ SẮP LÀM THÔI. hôm lọ họp dưới quận nam từ liêm bàn về kế hoạch sử dụng đất chả thấy nhắc đến LQĐ cả. chắc sang năm, vì chưa thấy TP ý kiến gì
Cụ chuẩn. Nhưng nếu bds ấm lên, miếng này cũng ngon, chắc nhanh thôi, chỉ sợ nó k ấm thôi ạ.

Cụ chuẩn. Nhưng nếu bds ấm lên, miếng này cũng ngon, chắc nhanh thôi, chỉ sợ nó k ấm thôi ạ.
em nghĩ cũng sẽ làm, có điều trên tp chưa chọn được ai làm cho phù hợp, vì miếng mồi này ngon nên cứ treo trước mõm cho ngửi thoải mái, cũng nhiều cụ chanh nhau phết đấy bác ơi.
năm nay thì chắc chăn không có động tĩnh gì

tom bop

Xe đạp
Chốt lại là mấy bác sale bên geleximco, Văn phú mới, hay Dương Nội (mấy cụ bên Dương Nội hay chào bên này mà không ho lên 1 tiếng) phô xem giá xây thô hoàn thiện mặt ngoài bao nhiêu? Cho tiện so sánh, giá louis là 5,5 tr/m ( đã gồm vat), tiến độ đóng tiền là 100% tiền đất, 50% xây thô khoảng 1 tỷ, còn lại 50% (1 tỷ nữa), nhận nhà trả nốt!

kvboto

Xe container
LQĐ kéo dài: Ngân sách thì không có tiền làm, BT thì hết đất đối ứng trả cđt, nhu cầu dân đi thì chưa phải cấp bách vì là đường cụt kéo xuống dương nội là hết và khu đó dân ở hiện chả có, nhu cầu đi lại ít thế nên .... chưa vội nhỉ

Vuvu2510

Xe máy
Các cụ cho e hỏi đường 70 đã làm chưa nhỉ. Không biết bao giờ làm đoạn mở rộng từ ngã tư vạn phúc qua mặt louis.

tung1311 .

Xe container
LQĐ kéo dài: Ngân sách thì không có tiền làm, BT thì hết đất đối ứng trả cđt, nhu cầu dân đi thì chưa phải cấp bách vì là đường cụt kéo xuống dương nội là hết và khu đó dân ở hiện chả có, nhu cầu đi lại ít thế nên .... chưa vội nhỉ
e cũng nghĩ chưa có gì, đang muốn săn 1 căn ở đây mà sales đẩy giá ghê quá :(

ctat

Xe đạp
e cũng nghĩ chưa có gì, đang muốn săn 1 căn ở đây mà sales đẩy giá ghê quá :(
Sales giờ báo bao nhiêu rồi cụ, còn những cái giá mà 38-39 như cụ thắc mắc với cụ Vinvision ở bên kia thì em đố cụ tìm được luôn, toàn báo giá ảo thôi