[Funland] Dự án Louis City

vh2

Xe tải
Gớm, hết hàng lại cắt lỗ đìa ra thôi cụ. E ở cái khu này ngót nghét 10 năm, liền kề văn khê, an hưng, simco, cục cảnh sát hình sự, biệt thự an hưng, dương nội, simco toàn đô thị ma hết. Quỹ đất bỏ hoang, liền kề mọc rêu nó quá nhiều, dân ở chỉ lác đác. Có Văn Khê khá hơn chút vì được mấy tòa chung cư, dân ở đông vui và lý do lớn nhất là liền kề ở đây nó vừa miếng, chỉ từ hơn 4 tỷ thô.

Giờ thêm cái louis city e nghĩ cũng chung số phận thôi. Còn bán hết thì cứ bán, hy vọng hết rồi thì k có cụ nào phải vào cảnh cắt lỗ. :)) À mà đi quá louis 1 chút độ 500m lên ngã 3 sa đôi - đại mỗ, có khu liền kề - biệt thự của bắc việt, cũng bán hết lâu rồi đó, năm ngoái chưa xây thô gọi em ời ời chỉ hơn 3 tỷ liền kề, năm nay xây xong rồi cũng khác gì đô thị ma. Giá nhích lên được chút thì các chú tốn thêm đống tiền đóng tiền xây thô mà e nghe nói thô chỉ tầm 1 tỷ, căn 82m xây 75m thì phải, 3.5 tầng.

An Khang Dương Nội A, trước là tây đô villa, chắc cũng bán hết rồi đấy cụ, cụ vào đếm xem được bao nhiêu căn ở. :D Cả khu có lẽ k nổi 10 căn. Cụ cần mua lúc nào cũng sẵn hàng. An Vượng quỹ đất hơn 1000 căn, tầm chục tỷ, k biết bán đến bao giờ luôn.
Em nghĩ là chuẩn xác ạ, nên Vin Homes nó tìm mọi cách để khu của nó phải có người ở thật bằng đủ loại khuyến mại, cách đây 1 năm không ai tin là Vin Thăng Long người ở nhiều như vậy cạnh Nam An Khánh và Gelex như đô thị ma bên cạnh.

ORIJEANS

Xe container
Công nhận cụ đúng. Muốn giá lên thì chỉ có cách lấp cái đống nhà hoang một dọc khu dương nội xung quanh. Mà sắp tới lại một đống nguồn cung tiếp tục cung ra. Khu cũ chưa lấp hết người ở khu mới đã lại tung ra
Đấy là e còn chưa dịch lên trên vào các khu trung văn, phùng khoang, liền kề vov... :))

ORIJEANS

Xe container
Em nghĩ là chuẩn xác ạ, nên Vin Homes nó tìm mọi cách để khu của nó phải có người ở thật bằng đủ loại khuyến mại, cách đây 1 năm không ai tin là Vin Thăng Long người ở nhiều như vậy cạnh Nam An Khánh và Gelex như đô thị ma bên cạnh.
Mấu chốt vấn đề là như thế nhưng các khu khác k làm được cụ ạ. Và nhiều cụ ảo tưởng vin thăng long nó bán được thì sudico an khánh, gleximco và bảo sơn sẽ lên giá ầm ầm, đến giờ chắc chỉ nhích tý coi như bù lạm phát. Tầm này năm ngoái e hỏi biệt thự bảo sơn 190m toàn giá trên giời với k ai bán. :D Giờ thì hàng 6 tỷ, 6.5 tỷ thô lại rao đều đều, coi như giá nhích vài %. Mà khu đó ở đông và cũng bảo vệ 24/24 đấy nhá. :D

tuan nguyen 123

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, em cũng quan tâm khu Louis này lâu rồi, từ năm ngoái mà chưa dám xuống tay, mà từ tháng 8 năm ngoái đến nay em hỏi giá dãy L2 lưng vuờn hoa giá vẫn vậy không lên tý nào. Đường trước nhà 12m không phải bé quá nhưng cả dãy xây lên sau này về ở hết thì nhìn ngốt thật, khá là bí vì xây sát nhau.
Mà vỉa hè cây trồng sát quá cũng không đỗ nổi xe. Nhà em vợ chồng 2 xe chắc là cái tầng 1 đủ làm mỗi gara. Nhà nếu không thiết kế gara đẹp hơn thì lại không có cái sân trước nào để xe máy. Thiết kế quá chán nên em lại đương suy nghĩ. Giá xây dựng lại đắt mà còn bắt thanh toán gần như ngay lập tức...

Hoanhien

Xe máy
E phụ trách trong phòng bán hàng cđt Louis Đại Mỗ . Có bác nào cần hỗ trợ tư vấn hoặc góp ý chia sẻ vui lòng ới e xin đc chia sẻ ạ.
Về giá : so với khu vực bên e tự tin hiện tại đang là giá tốt nhất !
Về thiết kế : bọn e cạnh tranh với Vin với The manor...
Khác biệt với các ông lớn là Lã Vọng nhỏ bé. Nhưng hành động không nhỏ . Bằng chứng là bên em đã xây dựng 80% quỹ căn Biệt thự. Liền kề và shophouse.(30/8/2018) bàn giao cho dân.khi đã bàn giao nhà mà dân ko về ở phạt mỗi ngày 200k( tránh tình trạng dự án vắng vẻ ko người ở)
Hiện tại đường Lê Quang Đạo còn Đoạn Louis và Đoạn Vin Mễ Trì giai đoạn 2 ( tôi nhỏ bé nhưng tôi cách nhà ông lớn 600m) thì điều gì sẽ xảy ra.
Về việc bán cắt lỗ ? 100% khách hàng Louis chưa từng có.
Tầm nhìn và tiềm năng trong khu vực e tin mọi người nhìn rõ hơn e
Cảm ơn đã nguồn tin đã chia sẻ ạ !

chivas_21

Xe đạp
Em cũng băn khoăn như cụ. Nhưng sao bọn Aeon mall nó lại chui vào xó này nhỉ? Hay đường Lê Quang Đạo kéo dài sẽ làm hả cụ? Nhưng đúng là có đường lqđ kéo dài thì thằng louis này khác gì ra mặt đường tố hữu.

Gớm, hết hàng lại cắt lỗ đìa ra thôi cụ. E ở cái khu này ngót nghét 10 năm, liền kề văn khê, an hưng, simco, cục cảnh sát hình sự, biệt thự an hưng, dương nội, simco toàn đô thị ma hết. Quỹ đất bỏ hoang, liền kề mọc rêu nó quá nhiều, dân ở chỉ lác đác. Có Văn Khê khá hơn chút vì được mấy tòa chung cư, dân ở đông vui và lý do lớn nhất là liền kề ở đây nó vừa miếng, chỉ từ hơn 4 tỷ thô.

Giờ thêm cái louis city e nghĩ cũng chung số phận thôi. Còn bán hết thì cứ bán, hy vọng hết rồi thì k có cụ nào phải vào cảnh cắt lỗ. :)) À mà đi quá louis 1 chút độ 500m lên ngã 3 sa đôi - đại mỗ, có khu liền kề - biệt thự của bắc việt, cũng bán hết lâu rồi đó, năm ngoái chưa xây thô gọi em ời ời chỉ hơn 3 tỷ liền kề, năm nay xây xong rồi cũng khác gì đô thị ma. Giá nhích lên được chút thì các chú tốn thêm đống tiền đóng tiền xây thô mà e nghe nói thô chỉ tầm 1 tỷ, căn 82m xây 75m thì phải, 3.5 tầng.

An Khang Dương Nội A, trước là tây đô villa, chắc cũng bán hết rồi đấy cụ, cụ vào đếm xem được bao nhiêu căn ở. :D Cả khu có lẽ k nổi 10 căn. Cụ cần mua lúc nào cũng sẵn hàng. An Vượng quỹ đất hơn 1000 căn, tầm chục tỷ, k biết bán đến bao giờ luôn.
E

ORIJEANS

Xe container
Em cũng băn khoăn như cụ. Nhưng sao bọn Aeon mall nó lại chui vào xó này nhỉ? Hay đường Lê Quang Đạo kéo dài sẽ làm hả cụ? Nhưng đúng là có đường lqđ kéo dài thì thằng louis này khác gì ra mặt đường tố hữu.

E
Quy hoạch thì có cụ ạ. Còn bao giờ làm thì chịu ạ. :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E phụ trách trong phòng bán hàng cđt Louis Đại Mỗ . Có bác nào cần hỗ trợ tư vấn hoặc góp ý chia sẻ vui lòng ới e xin đc chia sẻ ạ.
Khác biệt với các ông lớn là Lã Vọng nhỏ bé. Nhưng hành động không nhỏ . Bằng chứng là bên em đã xây dựng 80% quỹ căn Biệt thự. Liền kề và shophouse.(30/8/2018) bàn giao cho dân.khi đã bàn giao nhà mà dân ko về ở phạt mỗi ngày 200k( tránh tình trạng dự án vắng vẻ ko người ở)
Hiện tại đường Lê Quang Đạo còn Đoạn Louis và Đoạn Vin Mễ Trì giai đoạn 2 ( tôi nhỏ bé nhưng tôi cách nhà ông lớn 600m) thì điều gì sẽ xảy ra.
Em hỏi tý, nếu em mua mặt Lê Quang Đạo kéo dài:
- Phần cây xanh, vỉa hè trước cửa nhà do Lã Vọng làm hay do bên thi công đường LQĐ làm ? Chủ đầu tư bán nhà mặt đường Lê Quang Đạo thì có biết đuờng này ai làm và bao giờ làm xong không ạ ?
- Nếu đến 30/8/2018 bàn giao nhà mà đường chưa có thì về ở kiểu gì, và mỗi ngày vẫn bị phạt 200k ah :)

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cuối năm ngoái các NH mở toang tín dụng cho bđs, nhưng dòng tiền vào cc còn kích cầu đôi chút về các ngạch sx khác và cũng là mong muốn của nhà hoạch định, đổ vào đất nền thì tỷ lệ nợ xấu lại sắp tăng.

Hoanhien

Xe máy
Em hỏi tý, nếu em mua mặt Lê Quang Đạo kéo dài:
- Phần cây xanh, vỉa hè trước cửa nhà do Lã Vọng làm hay do bên thi công đường LQĐ làm ? Chủ đầu tư bán nhà mặt đường Lê Quang Đạo thì có biết đuờng này ai làm và bao giờ làm xong không ạ ?
- Nếu đến 30/8/2018 bàn giao nhà mà đường chưa có thì về ở kiểu gì, và mỗi ngày vẫn bị phạt 200k ah :)
Vỉa hè và cây xanh thành phố làm ạ. Dự án BT đơn vị Geleximco thi công
Tháng 4/2018 thi công nối từ ngã tư đường 70 tới nút giao An Hưng-Dương Nội
Quý 3/2019 đi vào hoạt động
570 căn biệt thự liền kề shophouse từ 30/8/2018 đến tháng 12/2018 là bàn giao cho dân về ở và hoàn thiện nội thất ạ

Tom.My

Xe hơi
570 căn biệt thự liền kề shophouse từ 30/8/2018 đến tháng 12/2018 là bàn giao cho dân về ở và hoàn thiện nội thất ạ
Cụ chém quá, chưa có kế hoạch chính thức ai, bao giờ làm đường LQĐ, cụ lại nghĩ ra Gleximco làm BT nữa

tmk234

Xe đạp
Em hỏi cụ, dựa vào đâu mà các cụ có thể phạt người mua nhà ko vào ở mỗi ngày 200k để tránh vắng vẻ?

tung1311 .

Xe container
Cụ chém quá, chưa có kế hoạch chính thức ai, bao giờ làm đường LQĐ, cụ lại nghĩ ra Gleximco làm BT nữa
Em nghĩ LQD sẽ xong trong 2010 vì Aeon mall nó xong trong 2019. Toàn bộ mạn đằng này đang triển khai chung cư ầm ầm, cũng phải có cái lí do của nó chứ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ mới trả lời em được một phần ý thứ nhất, mà ý này là theo thông tin cụ thu thập/cảm quan hay khẳng định/cam kết của Lã Vọng vậy ?
Vậy còn ý 2 (gạch đầu dòng thứ 2 thì sao ạ) ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em nghĩ LQD sẽ xong trong 2010 vì Aeon mall nó xong trong 2019. Toàn bộ mạn đằng này đang triển khai chung cư ầm ầm, cũng phải có cái lí do của nó chứ.
Cách đây gần 10 năm em cũng nghĩ như cụ: Trung tâm hành chính của Thủ đô Hà Nội sẽ chuyển lên Ba Vì bởi thời đó em nghĩ nó cũng lý do của nó chứ! :)

chivas_21

Xe đạp
Em thấy trong quy hoạch Louis city có mấy toà chung cư nhưng theo bản đồ google thì còn chưa san nền. K hiểu có triển khai không nhỉ?

Hoanhien

Xe máy
pháp lý đây bác. Vỉa hè và đuờng và xây xanh thuộc tuyến đường lê Quang Đạo Lã Vọng ko thi công và ko cảm kết làm nha bác