[Funland] Dự án Louis City

samvn2015

Xe máy
Ba mươi năm nữa bán được giá 150 triêu/m2 hả cụ? Em về tính toán đầu tư làm giàu theo các cụ thôi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khiếp, ba mươi năm ?

Cụ có phân tích, nhận định, đánh giá dẫn chứng nội suy, ngoại suy, tích phân, vi phân, quy nạp, phân giã, bói trầu, bói bài, lập đàn, lên đồng, bắt quẻ, hô thần công hỏi thổ địa,... cụ thể thế nào ra 30 năm cho mọi người, chứ chém đến đoàng 1 cái thế nghe thiếu thốn quá,... 8->8->8->
Ý của cụ trên là .................................................................................................................... TẦM NHÌN ĐẾN 2050 ạ :)):)):))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chúc mừng cụ, theo cụ thì đúng là làm giàu không khó, chỉ có khó mà theo được cụ thôi ạ, mong cụ bay cao vươn xa mãi mãi ạ,... =D>=D>=D>
Bay với vươn như thông điệp của cụ là về nơi xa lắm đới 8-}8-}8-}

Son.Hoang

Xe tăng
Em mới trao đổi với CDat thì họ cũng san đoạn ngã tư LQD và 70 rồi. Sau khi xây xong SH LQD họ sẽ làm đường tạm, thảm. Tuy nhiên không thể đẹp bằng đường chính nhưng cũng gọi là thiện ý. Lúc đó cư dân hoàn thiện nhà và cdt thu phí cũng đỡ khó

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em mới trao đổi với CDat thì họ cũng san đoạn ngã tư LQD và 70 rồi. Sau khi xây xong SH LQD họ sẽ làm đường tạm, thảm. Tuy nhiên không thể đẹp bằng đường chính nhưng cũng gọi là thiện ý. Lúc đó cư dân hoàn thiện nhà và cdt thu phí cũng đỡ khó

Thật là hoang tưởng, trả hiểu cụ nghĩ ntn mà tin nữa ^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bocaplua

Xe hơi
Cụ nào gửi cháu thông tin và bảng giá liền kề vào inbox với ạ. Thanks

tung1311 .

Xe container
Cụ nên cân nhắc khi nói chuyện nhé, tuổi của cụ thì cả đời không có tiền mà đâu từ đâu.
có tiền làm gì, lại phải nghĩ mua đất ở đâu cho lãi, mua rồi lại hóng xem có phốt gì ko, rồi lại hóng khi nào bán. E cứ mong ko có tiền cả đời cho sướng :D

HuongHuy

Xe hơi
Cụ nên cân nhắc khi nói chuyện nhé, tuổi của cụ thì cả đời không có tiền mà đâu từ đâu.
Bác tức làm gì. CÓ những kẻ không phải khu nhà mình mà suốt ngày hóng hớt rồi đâm chọc vớ vẩn. Tốt nhất không tiếp lời với những người đó bác ah

Son.Hoang

Xe tăng
Bác tức làm gì. CÓ những kẻ không phải khu nhà mình mà suốt ngày hóng hớt rồi đâm chọc vớ vẩn. Tốt nhất không tiếp lời với những người đó bác ah
Vâng ạ, em chỉ chia sẻ nhưng gì e biết. Dân Vietnam thì cứ ngồi lê đôi mách, rồi khi nó xong rồi thì bảo tiếc thế ngày xưa không mua. Loại đó thì cả đời cũng chỉ làm cò vớ vẩn thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Biết nói với cụ thế nào nhỉ, thôi thì thế này: Nếu có ai nói với cụ rằng năm 2020 Việt Nam sẽ hạ thuỷ sau khi đóng thành công Tàu sân bay khủng nhất, hiện đại nhất thế giới; Năm 2019 Việt Nam sẽ là Thành viên Thường trực Hội đồng bảo an Liên Hợp Quốc thay thế ông hàng xóm tốt bụng; Vòng chung kết bóng đá thế giới world cup 2022 sẽ tổ chức tại Việt Nam, đội tuyển Việt Nam sẽ là ứng cử viên nặng ký nhất, sáng giá nhất cho chức vô địch; ..................... thì cụ có tin không ? Cụ nghĩ thế nào ???

Quay lại vụ việc cụ nêu về cái đường LQĐ. Cháu lại chợt nhớ ở quê cháu có mấy sào ruộng mặt đường quốc lộ đẹp thôi rồi, có lẽ tuần sau cháu về xấy tạm cái Nhà hàng, làm thêm vài phòng hát Karaoke và xây tạm vài chục gian cho công nhân khu công nghiệp gần đó thuê :)):)):))

Bây giờ ta xem đến đất trước mặt dãy Shophouse mặt đường LQĐ (dự kiến) dự án Louis City là đất gì nhỉ? Đất hoa màu của bà con nông dân phường Đại Mỗ phải không ạ ? Đất này đã đền bù GPMB chưa ạ ? Lã Vọng đã xin được làm đường LQĐ chưa ạ, đã được cấp giấy chứng nhận đầu tư/GPXD hay trúng thầu thi công đường này chưa ạ ???

Xin lỗi các cụ nhé ở cái đất Hà Lội này các cụ thử chở mấy xe cát, đổ mấy đống gạch vào nhà xem ngày mai xã, phường nó hỏi gì nhé; Đất trồng hoa màu của các cụ ở Đại Mỗ đấy, nhưng các cụ dân thử ra ruộng nhà mình dựng tạm cái nhà cấp 4 xem như thế nào ???

Ối giời ơi, đây chẳng phải đất của mình, chẳng có giấy tờ giao đất; chẳng có chứng nhận đầu tư hay giấy phép gì; ............... lại cuối năm 2018 THẢM NHỰA được 720m x 40m = 28.800 m2 trên đất hoa màu ở giữa cánh đồng. Đùa ah, hay mình thích thì mình làm cho vui =))=))=))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cơ bản là chuẩn cụ ah, có thể một vài lô không còn!

kvboto

Xe container
Bán lại nhiều phết nhỉ, chắc lướt bán lại, giá liền kề 45-48 sang tên bao phí, phí là phí gì nhỉ, có mất phí thuế thu nhập cá nhân không nhỉ ?

Nếu bán lại thì chắc giá giao bán lại chắc cũng tính toán theo kiểu chênh cao hơn 1 chút so với lãi tiết kiệm nhỉ, ví dụ lãi tiết kiệm 1 năm của 5 tỷ cũng là tối thiểu 350 triệu ~ khoảng 3,5 giá + phí thuế TNCN khoảng 2 giá, giao bán chênh khoảng 6-8 giá,...

Có nhiều tiền thì mình thích mình mua thôi, ít tiền thì mới phải tính toán, cân nhắc mệt đầu phết nhỉ,....

xuanphong0

Xe máy
Biết nói với cụ thế nào nhỉ, thôi thì thế này: Nếu có ai nói với cụ rằng năm 2020 Việt Nam sẽ hạ thuỷ sau khi đóng thành công Tàu sân bay khủng nhất, hiện đại nhất thế giới; Năm 2019 Việt Nam sẽ là Thành viên Thường trực Hội đồng bảo an Liên Hợp Quốc thay thế ông hàng xóm tốt bụng; Vòng chung kết bóng đá thế giới world cup 2022 sẽ tổ chức tại Việt Nam, đội tuyển Việt Nam sẽ là ứng cử viên nặng ký nhất, sáng giá nhất cho chức vô địch; ..................... thì cụ có tin không ? Cụ nghĩ thế nào ???

Quay lại vụ việc cụ nêu về cái đường LQĐ. Cháu lại chợt nhớ ở quê cháu có mấy sào ruộng mặt đường quốc lộ đẹp thôi rồi, có lẽ tuần sau cháu về xấy tạm cái Nhà hàng, làm thêm vài phòng hát Karaoke và xây tạm vài chục gian cho công nhân khu công nghiệp gần đó thuê :)):)):))

Bây giờ ta xem đến đất trước mặt dãy Shophouse mặt đường LQĐ (dự kiến) dự án Louis City là đất gì nhỉ? Đất hoa màu của bà con nông dân phường Đại Mỗ phải không ạ ? Đất này đã đền bù GPMB chưa ạ ? Lã Vọng đã xin được làm đường LQĐ chưa ạ, đã được cấp giấy chứng nhận đầu tư/GPXD hay trúng thầu thi công đường này chưa ạ ???

Xin lỗi các cụ nhé ở cái đất Hà Lội này các cụ thử chở mấy xe cát, đổ mấy đống gạch vào nhà xem ngày mai xã, phường nó hỏi gì nhé; Đất trồng hoa màu của các cụ ở Đại Mỗ đấy, nhưng các cụ dân thử ra ruộng nhà mình dựng tạm cái nhà cấp 4 xem như thế nào ???

Ối giời ơi, đây chẳng phải đất của mình, chẳng có giấy tờ giao đất; chẳng có chứng nhận đầu tư hay giấy phép gì; ............... lại cuối năm 2018 THẢM NHỰA được 720m x 40m = 28.800 m2 trên đất hoa màu ở giữa cánh đồng. Đùa ah, hay mình thích thì mình làm cho vui =))=))=))
Bác này nói chuẩn. LQD theo mình đc biết là có 1 cđt sẽ làm, nhưng trùng quỹ đất đối ứng nên bây giờ chưa làm thôi. Còn bao giờ thì chịu...

kvboto

Xe container
Bác này nói chuẩn. LQD theo mình đc biết là có 1 cđt sẽ làm, nhưng trùng quỹ đất đối ứng nên bây giờ chưa làm thôi. Còn bao giờ thì chịu...
Khác gì có định hướng làm nhưng chưa có tiền làm và cũng chưa biết huy động tiền ở đâu để làm,... và một số anh có tài hô phong hoán vũ bẩu là cuối năm 2019 thông xe kỹ thuật nhé, dân đại mỗi, tây mỗ chúng em mừng rơi nước mắt, gạt nước mũi,...8->8->8->