[Funland] Dự án Louis City

Vinvision

Xe điện
Thực ra ở VN, dân bị bánh vẽ nhiều rồi, cũng kinh và chả dám tin ai. Ai bán hàng chả vẽ hàng mình long lanh, người bỏ tiền ra mua cũng vì đã tìm hiểu rồi nên mới tin vào những điều mình muốn tin. Nếu từ giờ đến hết năm sau mà anh chủ không bị đập và với tiến độ như thế này thì ai mua nhà cũng coi là thở phào dù bây giờ cũng hồi hộp lắm. Cũng mong cho khu Louis ko bị rơi vào tình trạng như một loạt các dự án khác. Nếu nó bị đập hoặc hoang vắng thì những bác chưa mua coi như phước đức 3 đời, nếu nó chạy ngon lành, đường thông hè thoáng, tiện ích như cam kết thì lại là may cho ai đã mua nhà. Giả sử tương lai khả quan đến cuối năm thì giá liệu có như hiện nay nữa không Chả ai dám khẳng định. Vậy nên các cụ mới nói là đã đầu tư thì chấp nhận mạo hiểm, ai không mạo hiểm thì cứ mãi thế thôi
Cụ có thông tin gì về anh vọng. Mong cụ chia sẻ cho ae biết với.

Vinvision

Xe điện

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khu này vào đầu tiên bạn sale nào cũng bảo cây to, rồi nhiều cây xanh, không gian thoáng, ... Nhưng thực tế cái dải cây xanh mà a.Vọng làm hàng gọi là "công viên cây xanh" sau dãy Louis 2 nó cũng bé tý. Sở dĩ nhìn vào hiện tại thấy nó rộng và thoáng chút là vì dãy Louis 1 (hướng đông nam) này chưa làm nên anh ý ươm tạm ít cây ở đây. Mai kia tháo dỡ phòng bán hàng và nhổ mấy hàng cây đi để làm nốt dãy Louis 1 này thì lại chẳng còn thấy cây đâu và hơi bị bầu bí :)):)):))

HuongHuy

Xe hơi
Cụ có thông tin gì về anh vọng. Mong cụ chia sẻ cho ae biết với.
Em không có tin gì đâu, chỉ là phòng xa vu vơ thôi. Chuyện thâm cung bí sử trong chính trị, đến người trong cuộc nhiều khi ngã ngũ rồi mới biết nữa là mình. Đến người mua biệt thự của anh Vượng khi mà chưa đâu vào đâu còn lo lắng bâng khuâng, sợ dây của anh ấy bị đập nữa là mình. Mà người ta nhiều tiền, người ta còn lo hơn mình ấy bác, chắc tốt cả thôi bác ơi. Với tiến độ ầm ầm thế này, chẳng mấy mà sẽ hoàn thành các hạng mục của louis thôi, mà em đến đấy cũng thấy khu đẹp lắm, không chạy được với Vin nhưng vượt xa nhiều khu khác đới

Chỉnh sửa cuối:

ctat

Xe đạp
Khu này vào đầu tiên bạn sale nào cũng bảo cây to, rồi nhiều cây xanh, không gian thoáng, ... Nhưng thực tế cái dải cây xanh mà a.Vọng làm hàng gọi là "công viên cây xanh" sau dãy Louis 2 nó cũng bé tý. Sở dĩ nhìn vào hiện tại thấy nó rộng và thoáng chút là vì dãy Louis 1 (hướng đông nam) này chưa làm nên anh ý ươm tạm ít cây ở đây. Mai kia tháo dỡ phòng bán hàng và nhổ mấy hàng cây đi để làm nốt dãy Louis 1 này thì lại chẳng còn thấy cây đâu và hơi bị bầu bí :)):)):))
Bí thì chắc khu L2 thôi, cả dãy gần trăm cái liền kề mà chỉ có đường 12m thì bí rồi, nhưng lại là mặt sau của LQD, các khu khác hôm qua em.xuống xem thấy vẫn thoáng.

kvboto

Xe container
Tôi nói đúng quan điểm của tôi. Ai cấm được tôi. Tôi chả quan tâm thằng nào nói thô hay thiển. Chắc gì anh đã đi nhiều như tôi. Có cái rất đẹp nhưng nằm trong khu dân sinh đường vào bé ti vô cùng khó đi nên vẫn vắng khách nếu dich vụ không tốt. Ecolodge trên Mai Châu chả hạn.
Làm gì mà căng thế,...

"Sinh hoạt" với nhau trên diễn đàn fun thì fun đi cụ ơi, văn hóa xưng hô trên of rất hay dùng là cụ/mợ/em, kính/bẩm, thưa/gửi,... dùng đến tôi, đến thằng là nghe căng lắm à nhà,... chợ búa quá quà à nha,...

P/S thằng nhóc con lớp 5 nhà em, lại là nó, mỗi khi nói căng với nó, nó lại cho câu, bố, mẹ làm gì mà căng thế.... kèm theo cái mặt tỉnh qeo, ngẫm lại cũng đúng, làm gì mà phải căng thẳng với nhau, có nhiều giải pháp hay hơn căng thẳng mà.

vios2015

Xe máy
các cụ cứ bóng bàn ạ. em nghĩ mỗi người mua đều tính hết cả rồi. Ví dụ 1 cụ có 6 tỷ muốn mua 1 chung cư xịn để ở vs 4PN. Nhưng em chán chung cư rồi thì muốn bỏ 6 tỷ xuống đất ạ

kvboto

Xe container
các cụ cứ bóng bàn ạ. em nghĩ mỗi người mua đều tính hết cả rồi. Ví dụ 1 cụ có 6 tỷ muốn mua 1 chung cư xịn để ở vs 4PN. Nhưng em chán chung cư rồi thì muốn bỏ 6 tỷ xuống đất ạ
Đã từng hỏi cụ/mợ này căn 96m của cụ/mợ nhưng 6 tỷ ở ngay được như cụ/mợ nói thì cụ/mợ chưa bán,... nhỉ

6 tỷ chắc không mơ mà ở ngay được cụ/mợ à, 6 tỷ nhận thô thôi + hoàn thiện bét cũng 1,5 tỷ nữa, ở được thì cũng phải có 8 tỷ chi cho liền kề 90-96m2 thì ở được ngay cụ/mợ ạ, em nói lại tình hình cho sát thế thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thôi thì cháu thấy LK, Shophouse, BT của Louis City thích quá, đẹp quá, đắt quá, cố quá, ..... cháu hóng chuyển hướng sang làm căn chung cư cao cấp của anh Vọng để được ở gần các cụ vậy.
Các cụ am hiểu về dự án này cho cháu hỏi tình hình mấy tòa chung cư cao cấp của anh Vọng làm đến đâu rồi ạ ? thấy bảo tháng 9 khởi công thì bây giờ cũng hoàn thành ối việc rồi nhỉ ? tỷ dụ như khoan thăm dò, khảo sát; thiết kế; giấy phép xây dựng; đào bới, cọc cạch các kiểu rồi và không biết cuối năm có mở bán không vậy ạ ?

HuongHuy

Xe hơi
theo thời giá hiện nay, 1 căn 96m khoảng 6,7tỷ + 2-2,5 hoàn thiện (hoàn thiện + thang máy) thì 1 căn 96m cũng ngót nghét 9 tỷ đấy ạ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
theo thời giá hiện nay, 1 căn 96m khoảng 6,7tỷ + 2-2,5 hoàn thiện (hoàn thiện + thang máy) thì 1 căn 96m cũng ngót nghét 9 tỷ đấy ạ
Vậy cháu tính vẫn rẻ bởi mới gần bằng căn LK bàn giao thô của Vinhome Riverside The Harmony tít bên Long Biên :D

kvboto

Xe container
Mua là quyền của người mua; Bán là quyền của người bán. Thông tin cần đầy đủ, xác đáng.

Thuận thì người mua bỏ tiền của mình ra mua, Vừa thì người bán đem hàng của mình đi bán. Thị trường mua bán là tự do, Hợp đồng giao kèo với nhau bao giờ cũng là hai bên đã tìm hiểu, hiểu rõ,... và thống nhất nội dung mua bán, không ai ép buộc ai,.... he he he ;));));))

Như vậy, mấu chốt vấn đề quyết định Mua - Ban là hai bên cần phải đã tìm hiểu, hiểu rõ,.... để đừng tưởng tượng là bên nào mua rẻ hay bên nào bán đắt,.... he he he :)):)):))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mua là quyền của người mua; Bán là quyền của người bán. Thông tin cần đầy đủ, xác đáng.

Thuận thì người mua bỏ tiền của mình ra mua, Vừa thì người bán đem hàng của mình đi bán. Thị trường mua bán là tự do, Hợp đồng giao kèo với nhau bao giờ cũng là hai bên đã tìm hiểu, hiểu rõ,... và thống nhất nội dung mua bán, không ai ép buộc ai,.... he he he ;));));))

Như vậy, mấu chốt vấn đề quyết định Mua - Ban là hai bên cần phải đã tìm hiểu, hiểu rõ,.... để đừng tưởng tượng là bên nào mua rẻ hay bên nào bán đắt,.... he he he :)):)):))
Sory chủ thớt và các cụ khác trong thớt nhé. Cụ cho em hỏi tý, cụ biết nhiều về các khu (đất phân lô, giãn dân, TĐC, dịch vụ) trên Hòa Lạc không ? cụ đánh giá tiềm năng trên xứ này ntn ? thanks.
P/s: Không tiện còm trên thớt thì cụ inbox em cái nhé!

kvboto

Xe container
Sory chủ thớt và các cụ khác trong thớt nhé. Cụ cho em hỏi tý, cụ biết nhiều về các khu (đất phân lô, giãn dân, TĐC, dịch vụ) trên Hòa Lạc không ? cụ đánh giá tiềm năng trên xứ này ntn ? thanks.
P/s: Không tiện còm trên thớt thì cụ inbox em cái nhé!
Cụ hỏi em thế thì chịu thôi, em có buôn bán gì đâu, rộng quá em chẳng biết gì đâu, chỉ loanh quanh tìm mua ở thôi, hị hị hị

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thực sự, với 8-9 tỷ liền kề trên 90m2 ở đây, hay 10-15 tỷ ở Vinhome thì cần xác định là có tiền muốn hưởng thụ theo tiêu chí nào đó, hoặc tài khoản có 10-20 tỷ mà không biết đầu tư gì khác, chuyển vào nhà đất với tâm lý sợ tiền mặt mất giá, sợ đổi tiền, sợ rủi ro để tiền trong ngân hàng bị rút trộm,... và hoặc được cho biếu tặng tiền mà muốn ẩn dấu chuyển hóa trong nhà đất,... hoặc lướt lát 1-2 năm kiếm vài giá chênh,...

Chứ áp dụng bài toán kinh tế đầu tư, với tầm tiền 8-9 tỷ liền kề trên 90m2 ở đây, hay 10-15 tỷ ở Vinhome thì chi phí cơ hội nó đè bẹp các tính toán đầu tư, vì giả sử với 9 tỷ thì chi phí cơ hội tối thiểu là lãi ngân hàng là 8%/năm thì 1 năm cũng có lãi 720 triệu/năm
Nếu bây giờ bỏ ra 9 tỏi, để 03 năm sau ở chán bán lại với giá 96m2 x 150củ/m2 =14,4 tỏi - 9 tỏi (giá vốn) - 3 x 0,72 tỏi/năm (LSNH) = 3,14 tỏi thì trả làm mớ tướng ah, lại vừa có nhà ở. Thôi cháu tính nhanh hiệu quả đầu tư thế nhé =))=))=))

vios2015

Xe máy
nhà cháu trc mua là 5ty7 căn 96m các cụ ạ, tính thời ggí khu vựa quoanh quoanh đó thì thấy cũng ko đến mức quá đắt. còn hoàn thiện thì vô giá lắm. nhà cháu tính thế nào tiết kiệm nhất thôi, nhưng bét hoàn thiện cũng 1tỷ3. vậy tổng hết 7 tỷ thôi các cụ ạ, có nhà, có sân và đg 12m thế là cháu ok rồi. chung cư cháu đang ở tính ra cũng 6ty mà đc có 3PN, 1kho, cũng ko khoái lắm, đc cái trung tâm

kvboto

Xe container
Nếu bây giờ bỏ ra 9 tỏi, để 03 năm sau ở chán bán lại với giá 96m2 x 150củ/m2 =14,4 tỏi - 9 tỏi (giá vốn) - 3 x 0,72 tỏi/năm (LSNH) = 3,14 tỏi thì trả làm mớ tướng ah, lại vừa có nhà ở. Thôi cháu tính nhanh hiệu quả đầu tư thế nhé =))=))=))
Chúc mừng cụ, theo cụ thì đúng là làm giàu không khó, chỉ có khó mà theo được cụ thôi ạ, mong cụ bay cao vươn xa mãi mãi ạ,... =D>=D>=D>

nhaocvoi

Xe tải
3 năm nữa bán 150/m2 thì liệu có lạc quan có quá không bác ? :) Em nghe 150 thì thích lắm ý, nhưng...sợ không được thế:)

nhaocvoi

Xe tải
Mà hiện giờ LK 96m là bán bao nhiêu các bác nhỉ?