[Funland] Dự án Louis City

choluoi

Xe hơi
LK 96m2 Louis 2 em đang được chào 48 ạ.

samvn2015

Xe máy
Nhà em đang ở căn chiều rộng 3m, giờ mua căn rộng 6m sợ đang to quá không biết mua đồ gì kê vào cho đỡ rộng ợ :))

Vinvision

Xe điện
Tình hình giá hiện nay thế nào rồi các cụ ơi
Em mới qua Louis City, update các cụ ít ảnh, em chỉ chụp tiến độ chỗ dãy em mua thôi, đánh giá chung là chủ đầu tư làm tiến độ rất nhanh, như hợp đồng cuối năm giao nhà chắc là khả thi ợ! Có thêm vấn đề là cây xanh chủ đầu tư trồng chết hơi nhiều

Theo con mắt của em nhì qua phần xây thô em cảm giác có gì hơi tận dụng và tiết kiệm hết mức trong xd, vậy sao thấy bảo cl nhà tốt lắm mà

samvn2105

Đi bộ
Theo con mắt của em nhì qua phần xây thô em cảm giác có gì hơi tận dụng và tiết kiệm hết mức trong xd, vậy sao thấy bảo cl nhà tốt lắm mà
Em không trong ngành xây dựng nên cũng chẳng biết xây thô thế nào là tận dụng và tiết kiệm nhưng quan điểm của em đã gọi là thô thì chẳng cần đẹp, vì có ai khen ôi cái nhà này xây thô đẹp thế đâu :)), em chỉ cần thi công đúng mẫu với các vật tư và dự toán của nhà thiết kế là được vì sau còn hoàn thiện, còn đắp nội thất vào nữa thì lúc đó mới cần khái niệm tiết kiệm.
Không hiểu suy nghĩ của em có đúng không nhỉ ??

Nguasatden

Xe đạp
Vâng, thế thì bác mua đi chứ e thấy mấy đầu mối chính đều đã hết sạch L2 căn 96m rồi đấy. Mà bj giá là bn vậy bác Ngusatden? Sáng nay e vừa lượn qua xem tiến độ căn nhà e thì thấy xây đến tầng 3 rồi, tiến độ cả khu xây rất nhanh. Cây xanh trồng rồi cũng bị chết lác đác nhưng bên thầu cây xanh sẽ có trách nhiệm đảm bảo sống cho cây thì thôi. Em đoán khi nào xong sẽ chuyển thêm cây về. Em thấy nhìn chung nhà xây lên khá hoành tráng, đứng 1 lúc thấy gió rất mát. Hôm nay, khá nhiều ng đến tìm mua nhà, e thấy khá đông trong vp dự án. Các sale cứ là tiếp khách mệt nghỉ
Hôm trước thấy có một em sale chào hàng căn L2 96m là 47 bác à. Em cũng không hiểu sao lắm sale thế, không biết có phải sale của chủ đầu tư không hay của các nhà đầu tư thứ cấp nữa. Điện thoại lên chủ đầu tư thì bảo bán hết rồi mà gọi cho mấy em sale thì bảo chủ đầu tư còn khoảng chục căn. Thông tin mịt mù quá cụ ạ!

HuongHuy

Xe hơi
Hôm trước thấy có một em sale chào hàng căn L2 96m là 47 bác à. Em cũng không hiểu sao lắm sale thế, không biết có phải sale của chủ đầu tư không hay của các nhà đầu tư thứ cấp nữa. Điện thoại lên chủ đầu tư thì bảo bán hết rồi mà gọi cho mấy em sale thì bảo chủ đầu tư còn khoảng chục căn. Thông tin mịt mù quá cụ ạ!
L2 chủ đầu tư hết rồi bác ạ. Chỉ còn các nhà đầu tư thứ cấp thôi ạ. Bác thắc mắc cứ lên thẳng chủ đầu tư Lã Vọng mà hỏi. Giá bj L2 khoảng 47, 48 đấy bác. Mà e thấy giá bj cứ tăng vèo vèo. Mệt thật. Có lẽ cũng bởi tiến độ khu khá tốt, toàn khu khá đẹp và hoành tráng và giá bây giờ cũng khá hợp lý so với các khu khác

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Thằng chủ chuyên lập lờ ăn đất xen kẹt em éo bao giờ tin, đệch gì mà cứ chiếm đất công của các khu đô thị.

tung1311 .

Xe container
Cụ sale nào có hàng cutloss ko nhỉ? :D

Chỉnh sửa cuối:

ThuLiberty

Xe tải
Tình hình là bảo hiểm cháy nổ chung cư đã có nghị định về quy chế xử phạt có hiệu lực chính thức từ ngày 15/4 này rồi ạ. Phí thì siêu rẻ ~ 0.0066%- 0,01% giá trị tài sản mà phạm vi bảo hiểm lớn . Quan trọng là an toàn nên cần 500 anh chị em trong hội giới thiệu đến anh chị em bạn dì và khách hàng của mình mua giúp em ạ. Cảm ơn cả nhà ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cháu cũng hóng Shophouse mặt LQĐ, cụ nào cần tiền bán hoặc sale nào có hàng cutloss inbox cháu nhé.

quangot

Xe máy
Giá shophouse LQĐ giờ khoảng bao nhiêu thì chốt hạ được các cụ nhỉ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giá shophouse LQĐ giờ khoảng bao nhiêu thì chốt hạ được các cụ nhỉ?
Giá cháu thấy các bạn sale đang chào 85 cho căn thường ạ. Giá này có vẻ chát phết và không hấp dẫn cho đầu tư lắm.
Nếu đầu tư mất tầm 12,7 tỷ (cả nhà thô). Nếu muốn về ở hoặc có thể đưa vào khai thác chắc phải tầm 3 năm nữa khi xong đường Lê Quang Đạo kéo dài. Như vậy so với gửi tiền LS 12%/năm (có nhiều chỗ có nhu cầu vay với mức LS này và bảo đảm chắc chắn) thì giá vốn đầu tư sau 03 năm đã là ~ 17,3 tỷ. Đấy là giả định 3 năm nữa đường LQĐ hoàn thành chỉnh trang ngon lành cành đào và mấy cái lô đất dự án đối diện cũng triển khai được kha khá, nếu không thì còn bụi và ồn lắm trả khác gì công trường. Sơ bộ là vậy nên cháu thấy chưa thực sự hấp dẫn đầu tư, còn thừa tiền mua để đấy thì không tính :)):))

quangot

Xe máy
Giá cháu thấy các bạn sale đang chào 85 cho căn thường ạ. Giá này có vẻ chát phết và không hấp dẫn cho đầu tư lắm.
Nếu đầu tư mất tầm 12,7 tỷ (cả nhà thô). Nếu muốn về ở hoặc có thể đưa vào khai thác chắc phải tầm 3 năm nữa khi xong đường Lê Quang Đạo kéo dài. Như vậy so với gửi tiền LS 12%/năm (có nhiều chỗ có nhu cầu vay với mức LS này và bảo đảm chắc chắn) thì giá vốn đầu tư sau 03 năm đã là ~ 17,3 tỷ. Đấy là giả định 3 năm nữa đường LQĐ hoàn thành chỉnh trang ngon lành cành đào và mấy cái lô đất dự án đối diện cũng triển khai được kha khá, nếu không thì còn bụi và ồn lắm trả khác gì công trường. Sơ bộ là vậy nên cháu thấy chưa thực sự hấp dẫn đầu tư, còn thừa tiền mua để đấy thì không tính :)):))
Chỗ nào vay 12% mà đảm bảo chắc chắn hả cụ, liệu lấy được 12% tiền lãi thì có bị mất gốc không? :(( . Nhưng mà ném 12,7 tỷ ra đầu tư căn shophouse LQĐ liệu sau này có thu được tiền cho thuê nổi 70 triệu/tháng (tương đương 5%/năm lãi) không cụ nhỉ?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chỗ nào vay 12% mà đảm bảo chắc chắn hả cụ, liệu lấy được 12% tiền lãi thì có bị mất gốc không? :(( . Nhưng mà ném 12,7 tỷ ra đầu tư căn shophouse LQĐ liệu sau này có thu được tiền cho thuê nổi 70 triệu/tháng (tương đương 5%/năm lãi) không cụ nhỉ?
Cụ quá nhầm về LS 12% với bảo đảm chắc chắn nếu cụ có bạn làm doanh nghiệp. Thực tế doanh nghiệp đang vay với LS 10,5%/năm mà thủ tục và điều kiện nó phức tạp hơn nhiều ạ: Có tài sản đảm bảo; có dự án; thẩm định; quan hệ; lãi trả hàng tháng; ... Cụ nhẩm xem nhé so với cái LS 12% em nói trả cuối kỳ :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trả lời cụ ý thứ 2: Nếu xong đường LQĐ kéo dài và dự án/dân cư 2 bên đường LQĐ kéo dài tương đối ổn (3-5 năm) đồng thời cụ ném thêm tầm 1,8-2,5 tỷ tiền hoàn thiện, lắp thang máy thì cho thuê 60-70tr là hoàn toàn khả thi cụ ah!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

quangot

Xe máy
Các cụ nào rành về khu Louis City này cho em hỏi đường nội khu 12m là tính cả vỉa hè hay chỉ tính lòng đường ạ? Em đang ngắm căn đường 12m chứ căn LQĐ như cụ BDS68 nói to tiền quá

Trả lời cụ ý thứ 2: Nếu xong đường LQĐ kéo dài và dự án/dân cư 2 bên đường LQĐ kéo dài tương đối ổn (3-5 năm) đồng thời cụ ném thêm tầm 1,8-2,5 tỷ tiền hoàn thiện, lắp thang máy thì cho thuê 60-70tr là hoàn toàn khả thi cụ ah!
Nếu như cụ BDS68 nói thì 3-5 năm nữa, thêm khoảng 2 tỷ nữa thì giá trị căn nhà và lãi lên thành gần 20 tỷ mà cho thuê được có 70triệu thì đem gửi ngân hàng cho ăn chắc mặc bền cụ nhỉ!