[Funland] Dự án Hoàng Thành Pearl

cotdien

Xe buýt
HTP so với Vin thì phải so theo nhu cầu khách, nhưng HTP đánh giá cá nhân của em thì lên thô cũng bt thôi ah, còn phải sửa chán mới đi vào vận hành ok dc, còn vụ BQL lùm xùm giá xe, dân thì chưa về ở hết, cdt thì khôn khéo chỉ bảo hành đồ 1 năm. 1 năm nữa khéo đồ nó sập sệ hết là vừa bác ơi hihi. Đống đồ trong HTP trừ điều hoà ra còn lại khá là phọt phẹt. 7 tỷ phân tkhúc khách đó chạy sang Vin ké tiện ích, ké con đi học ké nọ ké kia.
Ủa vậy chắc bác yc cao chứ cư dân em thấy khá là hài lòng về chất lượng nhà và nội thất của HTP đấy. HTP ko có bàn giao thô mà chỉ có nội thất liền tường luôn vậy thôi. Sửa mấy cái lặt vặt ko đáng gì. Chỉ có phí gửi xe thì ối giồi ôi. Nhà nào 2 xe thì xác định luôn.
Em cũng hóng bác nào có căn 2N muốn bán nhanh mà giá hợp lí chút thì mua thêm căn làm VP. Mà giờ cụ nào cũng ra giá cao so với cách đây 2-3 tháng.
Vin thì cũ, mấy toà san sát, có thêm cái bể bơi thôi chứ có j hơn đâu.

Leonistaaaaaaa

Xe máy
Ủa vậy chắc bác yc cao chứ cư dân em thấy khá là hài lòng về chất lượng nhà và nội thất của HTP đấy. HTP ko có bàn giao thô mà chỉ có nội thất liền tường luôn vậy thôi. Sửa mấy cái lặt vặt ko đáng gì. Chỉ có phí gửi xe thì ối giồi ôi. Nhà nào 2 xe thì xác định luôn.
Em cũng hóng bác nào có căn 2N muốn bán nhanh mà giá hợp lí chút thì mua thêm căn làm VP. Mà giờ cụ nào cũng ra giá cao so với cách đây 2-3 tháng.
Vin thì cũ, mấy toà san sát, có thêm cái bể bơi thôi chứ có j hơn đâu.
dạ trăm sự số đông đánh giá phải dựa vào số liệu
về ý kiến cá nhân thì em thấy sao nói vậy thôi. Em kỹ thì e cũng muốn giao dịch với người kỹ hihi sau này thanh khoản hay làm gì em thấy người kỹ xuống tiền nhanh hơn.

thandieuty11

Xe đạp
Em thấy cái Mipec ở Xuân Thủy là đẹp mật độ thấp ở cho thoáng

DoubleA

Xe hơi
Em thấy cái Mipec ở Xuân Thủy là đẹp mật độ thấp ở cho thoáng
Nếu tính mật độ xây dựng toàn khu thì Hoàng Thành ít hơn hẳn đấy Cụ ạ, HTP chưa đến 30%, còn Mipec XT em nhớ là 36-37% ấy. HT thoáng hơn là chắc chắn ạ :D

thandieuty11

Xe đạp
Nếu tính mật độ xây dựng toàn khu thì Hoàng Thành ít hơn hẳn đấy Cụ ạ, HTP chưa đến 30%, còn Mipec XT em nhớ là 36-37% ấy. HT thoáng hơn là chắc chắn ạ :D
Thế ạ em thấy mipec đất n rộng thế n xây có 2 tòa cũng thoáng phết r

nguyenduongdspace

Xe đạp
Website
noithatdspace.vn
bạn này làm mất thời gian của nhân loại quá nhé. Kêu inbox xong năm trăm năm không rep
Sorry bác
bạn này làm mất thời gian của nhân loại quá nhé. Kêu inbox xong năm trăm năm không rep
[/QUOTEacsr b
sorry bác. Em bận quá quên mất. Em vừa hộp thư bác rồi đấy

Leonistaaaaaaa

Xe máy
nay có sale hét 2PN 5.7 thô

=))) bác nào ra được giá đấy em thấy cũng đáng yêu. Bác chủ có đọc thớt này thì em xin chúc may mắn nhé. Nhỉnh hơn mặt bằng chung 5-800 thì chắc căn của bác phải lộc phát

Leonistaaaaaaa

Xe máy
bác có gì cay cú với HTP ah? nếu cay cú vậy sang vin mà ở rồi cuốc bộ đi gửi xe oto :))
ủa người mua đi khảo giá thấy giá buồn cười thì bình mà. Bác là người ra giá à hay đang hold đợi nó lên mà công kích gớm thế =))) hí hí, em là dân đi taxi nên em k coan tâm bác ạ :')

Leonistaaaaaaa

Xe máy
Ông bị ngáo ah? Sale nó báo là 4ty7. Mà ông hiểu bàn giao thô là gì ko? Các căn ở đây trừ shop house chứ ko có căn nào 2 ngủ bàn giao thô cả. Thô là chỉ có tường. Ko có gì hết. Thôi ông đi lái taxi tiếp đi, đừng ở đây xạo nữa
bác ơi, cdt bàn giao thế nào thì e gọi là bàn giao thô ạ :') còn bác có nhiều likes thì có rì đâu mà bác phải lên quan điểm :') thời điểm này sale nào giao 4.7 ( kể cả bao mọi phí hay chưa) đồng ý cho em đi xem thì bác bảo inbox đi em e xuống tiền cọc lun. còn báo 5.7 là thổi giá thì em phải lên tiếng cho ai đang đi mua như em vững tâm, ko fomo.

Hí hí, em còn gặp nói chuyện với cả dân chuyển về sống rồi thì em ngại rì mà không bày tỏ quan điểm ạ. comment của em có ngôn từ công kích thì đã có BQT 4room lo. Người ta có phạt thì em chịu. Bác làm tổn thương người lái taxi coá mà em có lái đâu =))

Chỉnh sửa cuối:

cotdien

Xe buýt
nay có sale hét 2PN 5.7 thô

=))) bác nào ra được giá đấy em thấy cũng đáng yêu. Bác chủ có đọc thớt này thì em xin chúc may mắn nhé. Nhỉnh hơn mặt bằng chung 5-800 thì chắc căn của bác phải lộc phát
Làm gì có căn nào bàn giao thô đâu bác. Toàn nội thất full liền tường mà. Ai 5-5.1 là mua được rồi bác nhé. Chờ thấp hơn ko có đâu vì khu này sẽ chỉ đẹp lên theo thời gian thôi. 5,7 tỏi thì khủng quá! Hehe nhưng em cũng ko biết thế nào trong cơn ngáo giá chung này. Dự án nội thành có còn cái nào đâu.

Leonistaaaaaaa

Xe máy
Làm gì có căn nào bàn giao thô đâu bác. Toàn nội thất full liền tường mà. Ai 5-5.1 là mua được rồi bác nhé. Chờ thấp hơn ko có đâu vì khu này sẽ chỉ đẹp lên theo thời gian thôi. 5,7 tỏi thì khủng quá! Hehe nhưng em cũng ko biết thế nào trong cơn ngáo giá chung này. Dự án nội thành có còn cái nào đâu.
dạ em cứ gọi là thô cho nhanh thôi, vẫn phải vào thiết kế mà. cảm ơn ý kiến lịch sự của bác nhé. em k dám chờ giảm, em chờ căn hợp thôi ạ

Ngoc2019

Xe máy
bác gọi thô thì sẽ gây hiểu nhầm khi tìm hiểu hoặc mô giới họ tư vấn
+ Bàn giao thô: chưa hoàn thiện gì, chưa tường ngăn (có thể có tường ngăn), trát, thiết bị, chủ nhà nhận tự thiết kế tự làm
+ Bàn giao cơ bản: đã hoàn thiện trần tường sàn, nhà vệ sinh tùy thuộc từng CĐT trong hợp đồng có thể có thêm điều hòa, tủ bếp, tủ tường
+ Bàn giao full nội thất: gồm cả đồ rời chỉ việc mang quần áo để ở. hiếm, mua lại thì có
ở Hoàng thành là bàn giao cơ bản full nội thất liền tường, không có bàn giao thô.

Leonistaaaaaaa

Xe máy
bác gọi thô thì sẽ gây hiểu nhầm khi tìm hiểu hoặc mô giới họ tư vấn
+ Bàn giao thô: chưa hoàn thiện gì, chưa tường ngăn (có thể có tường ngăn), trát, thiết bị, chủ nhà nhận tự thiết kế tự làm
+ Bàn giao cơ bản: đã hoàn thiện trần tường sàn, nhà vệ sinh tùy thuộc từng CĐT trong hợp đồng có thể có thêm điều hòa, tủ bếp, tủ tường
+ Bàn giao full nội thất: gồm cả đồ rời chỉ việc mang quần áo để ở. hiếm, mua lại thì có
ở Hoàng thành là bàn giao cơ bản full nội thất liền tường, không có bàn giao thô.
cảm ơn comment vô cùng chi tiết của bác. Những người thật tâm muốn mua thì nên tìm hiểu kỹ rồi ạ, em là người đó nên em gọi vắn tắt chém gió cho zui thôi :D

quocsan007

Xe máy
cảm ơn comment vô cùng chi tiết của bác. Những người thật tâm muốn mua thì nên tìm hiểu kỹ rồi ạ, em là người đó nên em gọi vắn tắt chém gió cho zui thôi :D
Đã có quy ước chung rồi thì khi thảo luận nên nói theo quy ước chung bác à, đỡ những tranh luận và hiểu lầm ko cần thiết.

doomdoom

Xe máy
em mới thấy trong hội cư dân nói chủ đầu tư mới mở bán một số căn đợt cuối đấy bác. Bác xem thử ạ.

Kendy_06

Xe hơi
Ở mấy khu này tắc đường kinh hồn. Bác nào xác định ở đây thì phài ra khỏi nhà trước 6h30 mới kịp ra Phạm Hùng lúc 7h.
Còn không thì xác định 1h mới ra được đến Phạm Hùng giờ cao điểm, đấy là bình thường ko tính trời mưa.

cotdien

Xe buýt
Các bác chê mạnh nhưng bảng giá mới của CĐT đã rất khác rồi. Bác nào đã mua trước rồi xin chúc mừng.

DoubleA

Xe hơi
Ở mấy khu này tắc đường kinh hồn. Bác nào xác định ở đây thì phài ra khỏi nhà trước 6h30 mới kịp ra Phạm Hùng lúc 7h.
Còn không thì xác định 1h mới ra được đến Phạm Hùng giờ cao điểm, đấy là bình thường ko tính trời mưa.
Em ra đường thấy bình thường mà Cụ ơi, em đi toàn lúc 7h30-8h, giờ cao điểm đi đường Hàm Nghi hay ra Hồ Tùng Mậu cũng dễ dàng mà, rồi từ đấy ra Phạm Hùng em thấy bình thường, mà có phải ai cũng có điểm đến là đường Phạm Hùng đâu Cụ. :D

DoubleA

Xe hơi
Các bác chê mạnh nhưng bảng giá mới của CĐT đã rất khác rồi. Bác nào đã mua trước rồi xin chúc mừng.
Vâng, em thấy khuôn viên rộng rãi xuống sảnh thoáng mát, sạch sẽ, mật độ vừa phải, tiện nhất là gần Ga tàu điện trên cao Cầu Diễn, trong năm nay mà hoạt đồng thì đường đi làm lên Cầu giấy, Kim Mã của em càng nhàn Cụ ạ.