Double Century, cái đích cuối cùng của em :))

Sói nhỏ

Chã!
Quả thật DC cực kỳ khắc nghiệt, hôm trước chạy CEN Việt Trì về mà em và Thu cũng cảm thấy mất đến 70% pin rồi.

- Về đường có vẻ không ổn, khá đông dân, giao thông hơi lộn xộn nên tốc độ bị giảm, rất nhiều lúc phải phanh.
- Về chiều gió cũng không thuận lợi, lúc đi thì hơi xuôi gió, đạp nhẹ nhàng, nhưng chiều từ Việt Trì về HN thì ngược gió toàn phần, gió táp thẳng vào mặt, chạy gò lưng mới được 28, chạy rất mệt, lại ảnh hưởng đến tinh thần, khi mệt rồi thì rất khó cố gắng.
- Về thời gian thì chủ nhật, ngày 30-9 rơi vào Trung Thu, nhiều ae sẽ bận tổ chức tiệc Trung Thu cho F1 và bạn bè, gia đình nên nhiều người không tham gia được.

Dự kiến sẽ là:
- Thứ bẩy, ngày 6-10 hoặc chủ nhật, 7-10 tùy tình hình cụ thể.
- Cung đường HN - LS - HN, nếu trời có tý gió đông bắc thì tuyệt.
- Kế hoạch chạy khoảng 12h, + nghỉ cỡ 3h = tổng thời gian 15h, nếu xuất phát 4h30 am thì về đến nhà là 7h30 pm, ăn tối với gia đình :))
Hôm đó em lại tổ chức đội hoạt náo viên đi tiễn các bác cho hoành tráng nhé :):):)

Blackfish

Xe tăng
Vâng, chạy DC em cũng cảm thấy không phải dễ nuốt.Lần đầu chạy DC biết phân phối sức cực kỳ hợp lý mới tránh bị lê lết 100km cuối thì những lần sau mới dám đi tiếp :P .Nên em cũng vốt cho cung HN-LS-HN là cung chạy quen đường rồi .
Thời gian rong chơi của em cũng không còn nhiều nên Fix vào ngày 6 hoặc 7/10 đi.Kiểu gì em cũng chạy, 1 mình không đi nổi hết tour thì bắt taxi :))

Fiat_ELX

Xe điện
Vâng, chạy DC em cũng cảm thấy không phải dễ nuốt.Lần đầu chạy DC biết phân phối sức cực kỳ hợp lý mới tránh bị lê lết 100km cuối thì những lần sau mới dám đi tiếp :P .Nên em cũng vốt cho cung HN-LS-HN là cung chạy quen đường rồi .
Thời gian rong chơi của em cũng không còn nhiều nên Fix vào ngày 6 hoặc 7/10 đi. Kiểu gì em cũng chạy, 1 mình không đi nổi hết tour thì bắt taxi :))
Chỉ còn phụ thuộc vào thời tiết thôi, công việc không vướng, đẹp nhất là thứ bẩy, ngày 6-10.

quancan

Xe tăng
xxx TQ hay bắt hú họa lắm đớ,,,,,,,,,=))
Em mới đi TQ cách đây khoảng hơn 2 tháng gì đấy, thấy đường cũng ổn phết, chỉ xấu đoạn gần lên đến tx TQ thôi (nhưng có thể xe độp đi dễ hơn ô tô). Kể mà CN thì có khi em cũng chần lam đới :D

lazyboyz

Xe tải
Chỉ còn phụ thuộc vào thời tiết thôi, công việc không vướng, đẹp nhất là thứ bẩy, ngày 6-10.
Em không dám chạy DC, nhưng nhiệt tình ủng hộ các cụ đổi sang cung LS HN, đường VT xấu lắm, mà ghê nhất là gió ngược và mạnh chắc nhanh mất sức lắm, hôm đó em sẽ đi tiễn các cụ.... 1 cen b-)

hanoien

Xe điện
Em không dám chạy DC, nhưng nhiệt tình ủng hộ các cụ đổi sang cung LS HN, đường VT xấu lắm, mà ghê nhất là gió ngược và mạnh chắc nhanh mất sức lắm, hôm đó em sẽ đi tiễn các cụ.... 1 cen b-)
E nghĩ cụ phải tiễn 200km, hôm rồi mới đủ 1 Cen, vậy cứ nhích dần lên, 160-200-240-280-320km.

lazyboyz

Xe tải
E nghĩ cụ phải tiễn 200km, hôm rồi mới đủ 1 Cen, vậy cứ nhích dần lên, 160-200-240-280-320km.
Em định làm lại cung đường siêu tốc, hôm trước bị hụt nên vẫn nung nấu ý định báo thù .... $-) cụ có joint với em không nào?

rach

Xe tải
DC = 2 cái Cen ăn trưa cộng lại, vãi bỉm nhỉ. Em chần lam. Mong các sếp phân phối sức hợp lí để em bớt tiền ô tô được đồng nào hay đồng ấy nhá :))

Blackfish

Xe tăng
Xấu đều hơn tốt lỏi !
Em hứa, em thề, em đảm bảo: Nếu các đầu kéo cứ nhìn mét không vượt quá 30 thì choén DC về đến nhà vẫn còn hơi để huýt sáo :D
Quan điểm của em chạy DC không phải để lấy thành tích hay số má mà để thử thách giới hạn .Đến ngưỡng rồi mà đường về với vợ còn xa chả xấu hổ gì mà không bắt taxi .Xác định thế cho thanh thản @};-

xe_cang_hai

Xe tăng
Hay quá, lần trước can mod ko được. Lần này mod thay đổi lịch trình theo đúng mong muốn của em, ủng hộ mod 100%, yêu quá :x

Blackfish

Xe tăng
Hay quá, lần trước can mod ko được. Lần này mod thay đổi lịch trình theo đúng mong muốn của em, ủng hộ mod 100%, yêu quá :x
@XCH :Chú đi với sếp trước anh mà chả hiểu tính .Đừng có yêu cầu sếp theo ý mình, kể cả đúng, nhá ! Sếp thik 1, đưa luôn 3 cái menu , thế lào chả chọn đúng món mình thik :)) Chú là rất vớ vẩn đấy nhưng anh ong khoái

Fiat_ELX

Xe điện
Em định làm lại cung đường siêu tốc, hôm trước bị hụt nên vẫn nung nấu ý định báo thù .... $-) cụ có joint với em không nào?
Các cụ mở cái CEN siêu tốc em nghĩ là hợp lý.

DC = 2 cái Cen ăn trưa cộng lại, vãi bỉm nhỉ. Em chần lam. Mong các sếp phân phối sức hợp lí để em bớt tiền ô tô được đồng nào hay đồng ấy nhá :))
Bản chất là 1 CEN ăn trưa (5h) + 1 CEN std (7h) thôi cụ ạ.

Xấu đều hơn tốt lỏi !
Em hứa, em thề, em đảm bảo: Nếu các đầu kéo cứ nhìn mét không vượt quá 30 thì choén DC về đến nhà vẫn còn hơi để huýt sáo :D
Quan điểm của em chạy DC không phải để lấy thành tích hay số má mà để thử thách giới hạn .Đến ngưỡng rồi mà đường về với vợ còn xa chả xấu hổ gì mà không bắt taxi .Xác định thế cho thanh thản @};-
Tốc độ trên đồng hồ sẽ không được dưới 30 cho các đầu kéo, không quá 35 :))

@XCH :Chú đi với sếp trước anh mà chả hiểu tính .Đừng có yêu cầu sếp theo ý mình, kể cả đúng, nhá ! Sếp thik 1, đưa luôn 3 cái menu , thế lào chả chọn đúng món mình thik :)) Chú là rất vớ vẩn đấy nhưng anh ong khoái
Chạy sao cho thật vui mới khó, càng nhiều ae tham gia được càng tốt, lại còn cân cả cửa thời tiết nữa, khó phết :)) chứ chạy lê lết thì đơn giản.

hanoien

Xe điện
Mùa này chạy QL có 1 cái khổ là rơm rạ đốt khói mù mịt, nhất là đường 32, 2 bên đều đốt lửa rực trời lúc chiều tối.
E nghĩ các cụ chạy đường Lạng Sơn đỡ khổ vì hít khói hơn 1 tí.

Fiat_ELX

Xe điện
Mùa này chạy QL có 1 cái khổ là rơm rạ đốt khói mù mịt, nhất là đường 32, 2 bên đều đốt lửa rực trời lúc chiều tối.
E nghĩ các cụ chạy đường Lạng Sơn đỡ khổ vì hít khói hơn 1 tí.
Vâng, chốt là đường HN - LS rồi mà cụ

Hung Ngo

Xe buýt
E xin làm chân ngày 06/10, nếu ngày 07/10 thì e tự động xin nghỉ ah.

unik

Xe buýt
Bây giờ độp thủ rất đông, khí thế hừng hực. Rút kinh nghiệm chuyến Cen ăn trưa, nhiều bác rớt không tự gom được tốp 2 để thay nhau kéo nên lê lết về mệt lại dỗi. Theo em Mốc Fiat đề ra tiêu chuẩn để mọi người biết còn theo. Xác định trước nếu không theo được thì đừng dỗi mệt lắm!

Long-Troc

Xe hơi
Mod fi ác ơi, cụ làm em ngày càng tự kỷ. Hồi trước còn dám hóng hớt cafe, sau sợ k dám cafe chỉ dám lên đây ngó, hóng. Đến bây giờ lên đây e cũng sợ, cụ chạy Cen e đã khiếp giờ còn DC. X_X. Biết bao giờ con T-8500 của em mới được bằng chị bằng em đây, huhu

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện
Mod fi ác ơi, cụ làm em ngày càng tự kỷ. Hồi trước còn dám hóng hớt cafe, sau sợ k dám cafe chỉ dám lên đây ngó, hóng. Đến bây giờ lên đây e cũng sợ, cụ chạy Cen e đã khiếp giờ còn DC. X_X. Biết bao giờ con T-8500 của em mới được bằng chị bằng em đây, huhu
Lâu quá không gặp cụ thật, chiều thứ 6 ae vẫn cafe chém gió quán cụ giới thiệu :))

Bây giờ độp thủ rất đông, khí thế hừng hực. Rút kinh nghiệm chuyến Cen ăn trưa, nhiều bác rớt không tự gom được tốp 2 để thay nhau kéo nên lê lết về mệt lại dỗi. Theo em Mốc Fiat đề ra tiêu chuẩn để mọi người biết còn theo. Xác định trước nếu không theo được thì đừng dỗi mệt lắm!
CEN mà lại có cả dỗi cơ à :))

CD cơ bản sẽ là:

- 1 CEN siêu tốc chiều HN - LS, chạy không nhanh lắm vì ngược dốc, nhưng tốc độ trên đồng hồ là không có dưới 30 (trừ lúc leo đèo Sài Hồ), có nhưng đoạn đổ dốc hay đường = tốc độ sẽ là cỡ 35 ... nghỉ rất ít, khoảng 1,5 - 2h đầu nghỉ lần đầu tiên, sau đó trung bình 1h nghỉ 1 lần, nghĩa là chiều đi sẽ nghỉ 3 lần. Không có ăn sáng, các độp thủ tự load trước từ nhà, trên đường chỉ uống sữa, ăn bánh ở các quán dọc dường tại 3 lần nghỉ. Tổng thời gian cỡ 5h chạy xe, + 3 lần nghỉ 10p x 3 = 30p, xuất phát 4h30 thì cỡ 10h30 đến LS.

- Chiều về LS - HN chạy như CEN std, tuy pin lúc này chỉ còn cỡ 40%, nhưng là chiều xuôi gió + xuống dốc nên vẫn duy trì được tốc độ, nghỉ khoảng 4-5 lần tùy tình hình. Nếu xuất phát từ LS 12h, hy vọng về đến HN khoảng 7h là chậm nhất.

Đoàn sẽ tự chia các đầu kéo, ai cảm thấy yếu thì chỉ núp gió, còn các đầu kéo thay nhau 5p 1 lần, đảm bảo tốc độ qui định, ae nào thực sự mệt đến mức không thể núp theo đoàn được thì có thể BBQ bất cứ chỗ nào đều được.