[Funland] Đột quỵ quá nguy hiểm .

Lastbet

Xe buýt
Hình như Trung Quốc có viên thuốc của Đồng Nhân Đường, ai bị đột quỵ thì uống ngay 1v thì có cơ hội phục hồi hơn phải không các cụ ?
Trường hợp của ông Chú cụ chủ mà uống viên này vào đi nhanh hơn. viên này tác dụng thông tắc mạch mão chỉ dùng trường hợp bị tắc mạch máu não. Còn xuất huyết não dùng viên này vào thì xuất huyết ồ ạt đi nhanh hơn.

Lastbet

Xe buýt
Đột quỵ ngày càng trẻ hóa, bệnh này nguy hiểm ở chỗ có khỏi thì cũng để lại di chứng khổ người bệnh và người thân
em cũng chưa hiểu sao giờ đột quỵ lại trẻ hóa như vậy, hay do lối sống ăn uống vô tổ chức nhỉ.

nguyentoan.uct

Xe điện
Là bệnh nhân tự xin về ạ? Chắc bs ko can ngăn dc cũng cho thuốc về nhà ấy, mà về nhà có khi bn lại thấy khỏe ăn chơi nhảy múa bt, bảo ngồi 1 chỗ ko chịu dc
Tự xin về cụ ah, vì đợt đầu thì cũng chỉ là đau đầu chóng mặt, nằm 2 hôm thì thấy bt ko có dấu hiệu gì. Chủ quan cái là khổ ngay.

MuathuHN252

Xe cút kít
em cũng chưa hiểu sao giờ đột quỵ lại trẻ hóa như vậy, hay do lối sống ăn uống vô tổ chức nhỉ.
Đó là 1 phần đó cụ, rượu bia, thuốc lá, thức khuya, stress, nhất là mỡ máu cao, tăng huyết áp, đây đều là các yếu tố nguy cơ của đột quỵ. Mà XH giờ so với ngày xưa ntn thì c suy ra

MuathuHN252

Xe cút kít
Tự xin về cụ ah, vì đợt đầu thì cũng chỉ là đau đầu chóng mặt, nằm 2 hôm thì thấy bt ko có dấu hiệu gì. Chủ quan cái là khổ ngay.
Có rất nhiều bệnh hiện nay, mà bản thân ng bệnh tuân thủ thuốc đang rất kém, nhất là ng trẻ ko chịu khó uống thuốc hằng ngày. Vd tăng huyết áp, mỡ máu cao. Căn bản cơ thể mình có cơ chế tự thích nghi nên trừ khi cao quá đột biến còn cao hơn bình thường chút, mức độ nhẹ và thấy ko có triệu chứng gì, bs có kê thuốc cũng bảo có thấy gì đâu mà cần fai uống, và nó cứ diễn tiến âm thầm ngày 1 nặng lên, hậu quả thì biết đâu đấy 1 ngày lv quá sức, thức khuya quá, tắm muộn quá, thay đổi nóng lạnh đột ngột quá có khi cũng lên cơn tèo luôn

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Đa phần là cấp cứu không kịp nên die. Nếu có sống thì cũng dạng sống thực vật con cháu và bản thân nạn nhân cũng rất mệt mỏi. Nên ra đi đc là thanh thản nhất.
Mới 2 tuần trước có bạn SN 85 đang đi đường gục xuống vì đột quỵ ngay đường Nguyễn Trãi. Trẻ quá!

conco1978

Xe điện
Sáng nay e ngủ mắt mở mới dậy thấy tin nhắn ô chú họ mất. E ngủ dậy trễ lật đật xem đt thì mới biết nửa đêm qua ô í bị đột quỵ nhà đưa đi bv thì BS bảo xuất huyết não, sáng nay đưa về tới nhà mất. Nghe e e kể lỗ tai chảy máu ra luôn. Ô chú họ còn trẻ mới 50t thôi mà đi tích tắc. E hỏi ngu chút xuất huyết não vậy k có cách cứu chữa hở các cụ???
Phải phát hiện sớm và đưa đi viện rất nhanh thì may ra mới cứu được, nếu may mắn ko chết thì tỷ lệ ngồi xe lăn cả đời rất cao

nguyentoan.uct

Xe điện
Đa phần là cấp cứu không kịp nên die. Nếu có sống thì cũng dạng sống thực vật con cháu và bản thân nạn nhân cũng rất mệt mỏi. Nên ra đi đc là thanh thản nhất.
Mới 2 tuần trước có bạn SN 85 đang đi đường gục xuống vì đột quỵ ngay đường Nguyễn Trãi. Trẻ quá!
Ngẫm lại thời trai trẻ cứ nốc rượu vào xong phi 2B gió trời lồng lộng mà lạnh gáy cụ nhỉ. Quá là nguy hiểm luôn, khéo là tai nạn ko nguy hiểm bằng đột quỵ này.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay e ngủ mắt mở mới dậy thấy tin nhắn ô chú họ mất. E ngủ dậy trễ lật đật xem đt thì mới biết nửa đêm qua ô í bị đột quỵ nhà đưa đi bv thì BS bảo xuất huyết não, sáng nay đưa về tới nhà mất. Nghe e e kể lỗ tai chảy máu ra luôn. Ô chú họ còn trẻ mới 50t thôi mà đi tích tắc. E hỏi ngu chút xuất huyết não vậy k có cách cứu chữa hở các cụ???
Đột quỵ chết ngay theo em là cái chết sung sướng nhất của con người rồi. Ung thư quặt quẹo lay lắt đái ị đầy nhà rồi chết mới khiếp, mà bây giờ hầu như là chết ung thư.

Tầm 60t trở ra mà chết đột quỵ theo em là may mắn của đời người.

casablamda

Xe tải
Nhà em mẹ em cũng bị đột quỵ, trao đổi với bác sỹ và tìm hiểu trên mạng thì thấy chế độ ăn uống sinh hoạt từ thời còn trẻ rất rất quan trọng

Rivers

Xe container
Quê em có cậu em vừa đi ở tuổi 34 vì đột quỵ sau nửa năm nằm ở bệnh viện.

Rivers

Xe container
Nhồi máu não là nghẽn mạch máu hở cụ? Xuất huyết vỡ mạch máu e biết.
Đột quỵ có 2 dạng mà cụ, dạng một là cục máu đông gây tắc mạch máu não, dạng này dùng thuốc chống đông như an cung ngưu hoàn thì được, dạng 2 là vỡ mạch máu não gây xuất huyết, ở dạng này mà uống an cung vào thì đi nhanh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

longtu210

Xe điện
Cụ công lý cũng bị đột quỵ giờ súng ống hỏng hết rồi

TorienT

Xe container
Có rất nhiều bệnh hiện nay, mà bản thân ng bệnh tuân thủ thuốc đang rất kém, nhất là ng trẻ ko chịu khó uống thuốc hằng ngày. Vd tăng huyết áp, mỡ máu cao. Căn bản cơ thể mình có cơ chế tự thích nghi nên trừ khi cao quá đột biến còn cao hơn bình thường chút, mức độ nhẹ và thấy ko có triệu chứng gì, bs có kê thuốc cũng bảo có thấy gì đâu mà cần fai uống, và nó cứ diễn tiến âm thầm ngày 1 nặng lên, hậu quả thì biết đâu đấy 1 ngày lv quá sức, thức khuya quá, tắm muộn quá, thay đổi nóng lạnh đột ngột quá có khi cũng lên cơn tèo luôn
Cao huyết áp là sát thủ thầm lặng

Apache01

Xe tải
Môi trường sống, lối sống, chế độ ăn uống, học hành, sinh hoạt... thay đổi, những cái đó tổng hợp lại làm thay đổi mọi thứ liên quan đến con người... Thanh niên gần đây cao to hơn thế hệ trước, phần nào thông minh, nhanh nhẹn, giỏi giang hơn thế hệ trước..., cá tính hơn, cứng đầu hơn... và cũng mắc nhiều bệnh hơn...

Húp sụp sụp

Xe điện
Cái bệnh này phải có tiền để check lâm sàng/cận lâm sàng, từ các chỉ số bs sẽ dự đoán trước các khả năng, có thể uống thuốc phòng hoặc khi xảy ra sự vụ thì vào viện gần nhất cũng có thể cấp cứu được dựa trên hs đã chuẩn bị sẵn
Ọp pơ kể ra trăm nghìn sự vụ đã chứng kiến cũng chằng giúp gì dc cho nhau

Mytv

Xe điện
Cách đây chục năm 4h sáng ông cụ e đột quỵ. E lại đang ở hp. Dù bà cụ nhà e là bsi nhưng cuống lên còn ko biết làm j. Vk e cũng vậy. May đúng hôm đó bà chị thứ 2 lại ra chơi ngủ lại đưa ông cụ ra bv đh y luôn. Cũng may từ Định Công ra đó có 10p. Ra bsi bảo chậm khoảng 30p nữa thì thôi khỏi cứu. Đột quỵ nếu cấp cứu trong h vàng thì khả năng chữa & hồi phục cao.

Còn bố 2 thằng bạn e ko dc may mắn vậy. Bị đúng 5h chiều tắc đường mất luôn trên xe