[Funland] Đột kích kho hàng lậu hơn 10.000 m2 để bán qua livestream trên Facebook

mmxhung

Xe điện
Các cụ về quê xem, b h nhà nào cũng có 1 cái nồi chiên không dầu của china, giá hơn 1 củ. Hỏi mua đâu? E toàn mua online ship tận chân giường.
Thế nên bọn này bán tầm nghìn đơn ngày thì lãi lắm
Nó lãi hay lỗ thì kệ cmn, vấn đề là nó bán hàng kiểu thế thì có phạm pháp gì hay không, nếu có thì quản lý như thế nào. Như vụ Tam Asanzo cứ làm rùm beng lên báo đài rồi cũng chẳng biết xử lý ntn.

ca_kiem

Xe container
Nếu nói về vấn đề thuế thì bọn Lazada, Shopee, Tiki... cũng nhiều hàng kiểu này. Thế có dẹp chúng nó đi được không.
Người ta thường viện dẫn một ví dụ đúng để chứng minh là mình cũng đúng... chứ trả ai lấy một viện dẫn sai để .... cố chứng minh việc làm của mình sai là đúng. 8-}
Còn việc Laza, Shopee có trốn thuế không thì phải có dẫn chứng cụ thể không nói suông, nếu nó trốn thì cũng phạt nặng

mb.vaynganhang

Xe tăng
Sản phẩm bán phổ biến mở mức giá 100-200k/sản phẩm, tiền lãi nói chung sau khi trừ chi phí quảng cáo fb thì em dự đoán là: lãi tầm 40-60k/sản phẩm. Nói lãi tiền tỷ/tháng thì hợp lý, còn theo ngày mà lãi tiền tỷ thì khó

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Ae trong ngành ol nói rằng, riêng tiền chạy quảng cáo của nhóm này cỡ phải gần nửa tỉ/ ngày
Bù lại, đơn được chốt không dưới 2000 đơn
Ngày nó kiếm tiền tỉ là có thật
Em k hiểu chạy qc trên fb là ntn hả cụ, tiền đấy phải trả cho anh Mark Elliot Zuckerberg bên Mẽo ạ.

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm bán phổ biến mở mức giá 100-200k/sản phẩm, tiền lãi nói chung sau khi trừ chi phí quảng cáo fb thì em dự đoán là: lãi tầm 40-60k/sản phẩm. Nói lãi tiền tỷ/tháng thì hợp lý, còn theo ngày mà lãi tiền tỷ thì khó
Lướt fb em thấy bọn này suốt ngày trực tiếp, 69k 1 bộ adidas xuất dư, phải mua 3 bộ trở lên, sao rẻ thế cụ nhỉ.

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
Fake 1 thì ko khác auth mấy đâu cụ, như thật luôn.
Em e là nói giảm nói tránh, chứ phải doanh thu tiền nhiều tỷ 1 ngày là bình thường với kho này, lợi nhuận tiền tỷ mỗi ngày ấy chứ!
Vậy em và mợ bỏ ngành thức ăn chăn nuôi đi làm món này đi mợ, kiếm 1 tháng đc vài chục tỉ rồi nghỉ hiu nhỉ.

drchimnon

Xe tăng
Tự nấu được 1 mẻ bia ra hồn rất khó, đòi hỏi nhiều cồng đoạn. Sản xuất kiểu fake (gần giống hương vị bia chính hãng) còn khó hơn gấp vạn lần chứ chưa nói đến là không thể. Không phải là vô tình mà Heineken nó quảng cáo giấu con men gốc trong cái két to bổ chảng đâu cụ ạ. Máy móc đóng gói ra lon bia thì em ko nói.
Làm thì đơn giản thôi, máy móc mua của trung về là làm thôi, quan trọng ai dám đủ gan đưa hàng ra bán thôi mà, quê em dân Diễn Châu nó làm xà phòng, rửa bát đi bán khắp nơi ấy à
Nhất là 3 -4 năm gần đây bọn sản xuất nước rửa bát, nước giặt loại hơn 100k 1 chai 3-4 ấy

giá xào lòng gà.

[Tịch thu bằng lái]
face chả thu phế kiểu gì cả cụ à, nó chỉ dùng thuật toán đưa người mua đến cho cụ thôi, chi phí quảng cáo thì tùy cụ đặt ( tùy từ khóa, chủ đề, thời gian.....) cụ bán được hàng hay không face nó cứ lấy tiền cái đã
Thảo nào em thấy fb của em tràn ngập cái bọn trực tiếp bán hàng nói như máy khâu, hàng gì mà 69k một bộ thể thao adidas xuất dư co dãn bốn chiều :)), rẻ thế mà sao lại lãi khủng đc hả cụ.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Kho kiểu này giờ đầy. Mà không có những cái kho này thì mấy trang TMĐT như Shopee hay Lazada không có cửa sống ở VN.

daicuty

Xe tăng
Thảo nào em thấy fb của em tràn ngập cái bọn trực tiếp bán hàng nói như máy khâu, hàng gì mà 69k một bộ thể thao adidas xuất dư co dãn bốn chiều :)), rẻ thế mà sao lại lãi khủng đc hả cụ.
1 bộ thành phẩm đó loại rẻ ra khỏi xưởng đâu đó 40-50k thôi cụ ơi, thậm chí chưa đến, cụ cứ tính đi, 1 đơn lãi 20k thì 1k đơn nó có 20tr rồi làm gì ra cụ

daicuty

Xe tăng
Tự nấu được 1 mẻ bia ra hồn rất khó, đòi hỏi nhiều cồng đoạn. Sản xuất kiểu fake (gần giống hương vị bia chính hãng) còn khó hơn gấp vạn lần chứ chưa nói đến là không thể. Không phải là vô tình mà Heineken nó quảng cáo giấu con men gốc trong cái két to bổ chảng đâu cụ ạ. Máy móc đóng gói ra lon bia thì em ko nói.
Đã bảo hàng giả thì có mỗi đóng lon bia thôi mà cụ, còn nước trong bia thì như bọn thường tín hay làm rượu đó
Còn giờ nó sản xuất nước giặt với rửa chén ấy, có công thức với hương liệu là ra được 1 sản phẩm rồi, quan trọng đi chào bán hàng nữa thôi

Ohno

Xe buýt
Nó bán rẻ lắm. 250-300k đôi. Chắt lượng cũng ok. Bán lấy số lượng chứ một đôi lãi mấy chục k thôi. CÙng đôi đó ra shop nó chém 800-1 triệu là ít
Hàng thời trang thuế khá cao đến 70%

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vậy em và mợ bỏ ngành thức ăn chăn nuôi đi làm món này đi mợ, kiếm 1 tháng đc vài chục tỉ rồi nghỉ hiu nhỉ.
Em thì muốn bỏ chết mẹ đi rồi ah, mà như lên lưng ngựa nên chả xuống được, đành theo đuổi nốt :D
Cụ chắc còn trẻ nên có nhiều cơ hội khác, đừng đâm đầu vào ngành đã thoái trào, hihi.

daicuty

Xe tăng
Em thì muốn bỏ chết mẹ đi rồi ah, mà như lên lưng ngựa nên chả xuống được, đành theo đuổi nốt :D
Cụ chắc còn trẻ nên có nhiều cơ hội khác, đừng đâm đầu vào ngành đã thoái trào, hihi.
Thức ăn chăn nuôi có lúc nào thoái trào đau cụ, vẫn chiến tốt đó chứ, bạn em học nông nghiệp ra làm sale thằng nào cũng giắt lưng con oto đi làm rồi, tất nhiên nghành này mất công gây dựng từ đầu hơi vất

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thức ăn chăn nuôi có lúc nào thoái trào đau cụ, vẫn chiến tốt đó chứ, bạn em học nông nghiệp ra làm sale thằng nào cũng giắt lưng con oto đi làm rồi, tất nhiên nghành này mất công gây dựng từ đầu hơi vất
Ngành này thoái trào lâu rồi cụ! Tất nhiên nó là ngành cơ bản phục vụ cuộc sống, nhưng cung nhiều hơn cầu, sát phạt nhau bằng giá, ko có nhiều cơ hội và margin thấp.
Nếu em còn trẻ, em sẽ thay đổi sang mảng mới, lợi nhuận tốt hơn, đang là đại dương xanh.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bia dởm cty em mua nhầm một dạo nào, vị nó hơi khác lon bia gốc thôi, nhưng ko dễ phân biệt đâu cụ, giờ hàng giả đỉnh cao rồi mà :)

omerta77

Xe điện
Thảo nào mấy lần hỏi địa chỉ cửa hàng trên FB thì toàn trả lời là bên e chỉ bán hàng online ko có địa chỉ

daicuty

Xe tăng
Ngành này thoái trào lâu rồi cụ! Tất nhiên nó là ngành cơ bản phục vụ cuộc sống, nhưng cung nhiều hơn cầu, sát phạt nhau bằng giá, ko có nhiều cơ hội và margin thấp.
Nếu em còn trẻ, em sẽ thay đổi sang mảng mới, lợi nhuận tốt hơn, đang là đại dương xanh.
Tưởng hôm rồi cụ bảo quản lý xưởng hóa chất mà, hóa ra vẫn là thức ăn chăn nuôi à

Go on

Xe điện
Tiền chạy quảng cáo, cụ cứ google là ra, yên tâm ko bùng được của nó đâu :D
Bùng nhiều lắm đấy cụ, VN mấy khoản gian lận này cũng thuộc dạng trùm rồi. Nó chơi kiểu tín dụng. Cho chạy quảng cáo trước đến ngưỡng mới phải thanh toán thì rất nhiều nhà quảng cáo VN thay vì thanh toán thì ngừng chạy tài khoản đó và bằng nhiều cách lại sở hữu tài khoản khác và lặp lại chuyện đó. Chỉ khổ các doanh nghiệp làm ăn đàng hoàng chạy hết bao nhiêu trả tiền ngần ấy thì phần thiệt hại do đội bùng kia sẽ được tính vào cho đội sạch trả bằng cách tăng chi phí hiển thị của họ lên. Biết là khốn nạn vậy nhưng FB nó làm trùm rồi phải nhịn mà nộp tiền cho nó còn có đất sống

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng hôm rồi cụ bảo quản lý xưởng hóa chất mà, hóa ra vẫn là thức ăn chăn nuôi à
Cụ chắc đọc nhầm sang ai, em có làm hóa chất khi nào đâu :P
Giờ hóa chất là mảng hot đó cụ ah, vẫn đại dương xanh :)