[Funland] Đột kích kho hàng lậu hơn 10.000 m2 để bán qua livestream trên Facebook

daicuty

Xe tăng
Fake 1 thì ko khác auth mấy đâu cụ, như thật luôn.
Em e là nói giảm nói tránh, chứ phải doanh thu tiền nhiều tỷ 1 ngày là bình thường với kho này, lợi nhuận tiền tỷ mỗi ngày ấy chứ!
Em tính cho cụ dễ hiểu nhé
2k đơn, 1 đơn lãi trung bình 50-100k đơn đi ( đấy là lãi lắm nhé chứ không phải lãi bình thường đâu ) thì 1 ngày lãi giỏi lắm là 100-200tr thôi
Còn bây giờ bài toán lại khác: việc chạy face này nó ngốn tiền rất nhiều ( đa số loại này không chạy chính thống được ) tooàn chạy bùng ( có đội chuyên làm cái này rồi, hoặc liên kiết chia lợi nhuận ) nhưng giá dịch vụ cũng 10-20% tiền chạy trên face
Chưa kể đây là ship cho xem hàng rồi mới nhận ( tỉ lệ hoàn đơn là rất cao nếu hàng kém chất lượng tùy mặt hàng mà từ 10-30%)
Duy trì được 2k đơn 1 ngày thì cần ít nhất 20-30 người vận hành ( chốt đơn, đóng gói và kiêm hàng )
Nói chung ngày kiếm 100-200tr là có nhưng kiếm 1 tỉ với quy mô này em cam đoan luôn là không có đâu ạ. 1 công ty của nhật đầu tư cả 1ha đất nhà xưởng, 700-800 công nhân mà lãi của nó cũng chỉ 10-20 tỉ 1 tháng thì phải hiểu
Còn đội làm dropship trước kia trên amazon và ebay thì nó tầm quốc tế rồi nên vô vàn lắm

Hoangsonacv

Xe tải
đây là tiêu biểu của việc áp dụng CNTT, 4.0, thương mại điện tử thành công! phải nhân rộng chứ nhỉ!

daicuty

Xe tăng
đây là tiêu biểu của việc áp dụng CNTT, 4.0, thương mại điện tử thành công! phải nhân rộng chứ nhỉ!
Hàng chính hãng với nộp thuế đầy đủ thì nhà nước ủng hộ thôi cụ, ai dám sờ tới

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em tính cho cụ dễ hiểu nhé
2k đơn, 1 đơn lãi trung bình 50-100k đơn đi ( đấy là lãi lắm nhé chứ không phải lãi bình thường đâu ) thì 1 ngày lãi giỏi lắm là 100-200tr thôi
Còn bây giờ bài toán lại khác: việc chạy face này nó ngốn tiền rất nhiều ( đa số loại này không chạy chính thống được ) tooàn chạy bùng ( có đội chuyên làm cái này rồi, hoặc liên kiết chia lợi nhuận ) nhưng giá dịch vụ cũng 10-20% tiền chạy trên face
Chưa kể đây là ship cho xem hàng rồi mới nhận ( tỉ lệ hoàn đơn là rất cao nếu hàng kém chất lượng tùy mặt hàng mà từ 10-30%)
Duy trì được 2k đơn 1 ngày thì cần ít nhất 20-30 người vận hành ( chốt đơn, đóng gói và kiêm hàng )
Nói chung ngày kiếm 100-200tr là có nhưng kiếm 1 tỉ với quy mô này em cam đoan luôn là không có đâu ạ. 1 công ty của nhật đầu tư cả 1ha đất nhà xưởng, 700-800 công nhân mà lãi của nó cũng chỉ 10-20 tỉ 1 tháng thì phải hiểu
Còn đội làm dropship trước kia trên amazon và ebay thì nó tầm quốc tế rồi nên vô vàn lắm
Đúng là lý thuyết như cụ nói, nhưng đây là hàng fake cao cấp, thì lợi nhuận là siêu lợi nhuận, chứ ko phải lợi nhuận thông thường đâu cụ.
Riêng chạy app qc là 1/2 tỷ rồi thì lợi nhuận phải tiền tỷ mới đủ để chạy qc chứ?

daicuty

Xe tăng
Chuẩn cụ,như anh GG thì nhìn cái bảng giá mà nó thu mấy app công nghệ thôi là choáng

Ở nước ngooài nó có nhiều kieenh khác như intragram,twitter...nên nó bị chia nhỏ
Chứ ở VN người người dùng face, nhà nhà dùng face nên quảng cáo lợi lắm
Cái thằng Zalo em thấy độ phủ ngon lành sao mảng quảng cáo phát triển nó kém thế không biết

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa biết thôi giờ có nhiều kho như này lắm, nhất là mấy làng nghề phía tây hà nội ấy
Bia lon ở VN còn làm giả như thật luôn, thì biết công nghệ như nào rồi. Nên mấy đồ này Tàu nó làm dễ ợt mà :P

daicuty

Xe tăng
Đúng là lý thuyết như cụ nói, nhưng đây là hàng fake cao cấp, thì lợi nhuận là siêu lợi nhuận, chứ ko phải lợi nhuận thông thường đâu cụ.
Riêng chạy app qc là 1/2 tỷ rồi thì lợi nhuận phải tiền tỷ mới đủ để chạy qc chứ?
Câu chuyện 3 năm trước đây người dùng tiếp cận hàng rep khá ít ( các cửa hàng lớn nó dùng hàng này bán bảo là hàng hịn ) nhưng bây giờ hàng rep nó tràn lan rồi cụ ơi và vì thế lợi nhuận trên 1 đôi không còn nhiều nữa
1 đôi rep ( hay họi là face 1 đi ) thì giá bán nó giao động 350k-600k thôi chứ không phải cả tr như xưa nữa
Mà như em nói đó việc nó bán xỉ lại và bán live không có siêu lợi nhuận trên 1 đôi đâu ( nó lấy số lượng bù vào lợi nhuận thôi )
Còn siêu lợi nhuận thì phải là mặt hàng khác ( là kính mắt, đồng hồ lãi 200k-300k 1 đơn ) nhưng hoàn đơn khá cao 30%
Còn siêu siêu lợi nhuận thì phải kể đến là đông y ( cái này giết người không dao ) giảm cân, tắm trắng.... 1 liệu trình cả 1tr và dùng nó toàn mấy liệu trình. Nhưng làm đông y thì khoai hơn, không phải ai cũng làm được, phụ thuộc vào bọn chốt đơn

daicuty

Xe tăng
Bia lon ở VN còn làm giả như thật luôn, thì biết công nghệ như nào rồi. Nên mấy đồ này Tàu nó làm dễ ợt mà :P
Làm thì đơn giản thôi, máy móc mua của trung về là làm thôi, quan trọng ai dám đủ gan đưa hàng ra bán thôi mà, quê em dân Diễn Châu nó làm xà phòng, rửa bát đi bán khắp nơi ấy à
Nhất là 3 -4 năm gần đây bọn sản xuất nước rửa bát, nước giặt loại hơn 100k 1 chai 3-4 ấy

happyhn

Xe container
Đội làm online mới rõ được, tiền mất với bọn facebook là nhiều nhất ko dễ húp đâu thu được 1 tỷ tiền lại biếu cho bọn face đến 50% còn lại chia ra.
Bọn face nó thu phế KD online như nào cụ nhỉ. Em dốt mạng mẽo này quá

xebetong

Xe container
Có ông bên voz bảo ngày vài nghìn đơn, doanh thu cả tỉ 1 ngày , lãi mấy trăm củ 1 ngày
Bác nào bán online thấy có thật không ạ ?
Trên ọp có mấy nick suốt ngày hô hào "dân mình giàu lắm!" Toàn làm giàu kiểu này thôi, chứ làm giàu theo con đường chữ nghĩa đầy người tiếng anh tiếng tàu éo ăn thua đâu

daicuty

Xe tăng
Bọn face nó thu phế KD online như nào cụ nhỉ. Em dốt mạng mẽo này quá
face chả thu phế kiểu gì cả cụ à, nó chỉ dùng thuật toán đưa người mua đến cho cụ thôi, chi phí quảng cáo thì tùy cụ đặt ( tùy từ khóa, chủ đề, thời gian.....) cụ bán được hàng hay không face nó cứ lấy tiền cái đã

daicuty

Xe tăng
Tiền chạy quảng cáo, cụ cứ google là ra, yên tâm ko bùng được của nó đâu :D
Vẫn bùng mạnh chứ cụ, nhưng bùng trong khuôn khổ, kiểu gì nó vẫn lấy được tiền. Về độ ma lanh cũng như gian xạo thì Vn thứ 2 không ai dám số 1. Mấy anh MMO Vn kinh lắm, bọn Amazon, ebay sợ 1 phép, nên giời ID Vn tạo shop trên 2 thằng này khóc tiếng mán

happyhn

Xe container
em thấy trên FB nhan nhản những "được tài trợ" nhảy vô quảng cáo, toàn hàng fake, còn có 1 tập đoàn các em nầm trắng lốp váy hở 3/4 vú vê lảm nhảm bán mớ kính fake nữa, mới nhìn cũng mát mắt, nhưng đc vài lần nhìn thấy nó cứ tởm tởm
Nhìn ngon choét, tởm đâu mà tởm

happyhn

Xe container
nói về lợ nhuận và siêu lợi nhuận thì phải kể đến Shop L cuối Hàng Bông những năm 2000. 1 trong vài shop ở HN bàn hàng "hịn". Ngày đó HN có được mấu shop đâu. Hàng chính hãng chưa chính thực nhảy vào VN. Thiên đường để các nhà buôn hàng dởm chạy đua đến đích làm đại gia. 1 đôi nike das ngày ấy 1,8 triệu là đắt nhất rồi. Cứ đi đến mùa thứ 2 là bắt đầu hỏng : bong đế, bong sơn. Dân tình 0 hiểu sao bọn Mỹ làm hàng đểu thế. Éo = Thượng Đình. Cái kim trong bọc mãi cũng lòi ra. Mấy anh sành sỏi sau phát hiện nhập bên kia biên giới có 900k 1 đôi. Ngày ấy 1 đi đôi với số lượng cụ thể như vậy là rất khủng. Sau khi lòi đuôi (thực ra vẫn đầy gà. Chỉ có mấy ae có điều kiện mới biết thông tin này rồi lan truyền tai nhau) thì đổi tên shop. Thay 1 loạt nhân viên KD đâu cũng dăm 7 năm j đó lại lấy lại tên SHOP L
Xem ếch cho nhanh chứ xem mấy cài này có gì đâu mà ham cụ
Em nói vui với lão kia thôi:D

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện 3 năm trước đây người dùng tiếp cận hàng rep khá ít ( các cửa hàng lớn nó dùng hàng này bán bảo là hàng hịn ) nhưng bây giờ hàng rep nó tràn lan rồi cụ ơi và vì thế lợi nhuận trên 1 đôi không còn nhiều nữa
1 đôi rep ( hay họi là face 1 đi ) thì giá bán nó giao động 350k-600k thôi chứ không phải cả tr như xưa nữa
Mà như em nói đó việc nó bán xỉ lại và bán live không có siêu lợi nhuận trên 1 đôi đâu ( nó lấy số lượng bù vào lợi nhuận thôi )
Còn siêu lợi nhuận thì phải là mặt hàng khác ( là kính mắt, đồng hồ lãi 200k-300k 1 đơn ) nhưng hoàn đơn khá cao 30%
Còn siêu siêu lợi nhuận thì phải kể đến là đông y ( cái này giết người không dao ) giảm cân, tắm trắng.... 1 liệu trình cả 1tr và dùng nó toàn mấy liệu trình. Nhưng làm đông y thì khoai hơn, không phải ai cũng làm được, phụ thuộc vào bọn chốt đơn
Em từng mua 1 đôi kính rayban của 1 cụ trên này, giá 2.5tr, khỉ thế, giá trị thật chắc 200-300k thôi :P
Em phát hiện ra vì cái hộp đừng có ốc vít chỗ nắp bị gỉ :(
Chán ko muốn nói, ko muốn đôi co gì luôn và dừng ko mua gì của các cụ nữa, nếu có mua thì cũng ko tin :)
Nên em vẫn cho là siêu lợi nhuận dù bán buôn, vì thông tin chi phí chạy app khủng như thế, em cũng tin là ngon.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Làm thì đơn giản thôi, máy móc mua của trung về là làm thôi, quan trọng ai dám đủ gan đưa hàng ra bán thôi mà, quê em dân Diễn Châu nó làm xà phòng, rửa bát đi bán khắp nơi ấy à
Nhất là 3 -4 năm gần đây bọn sản xuất nước rửa bát, nước giặt loại hơn 100k 1 chai 3-4 ấy
Em quê Diễn Châu đây :)
Toàn đùa mẹ em, mẹ là dân Do Thái của VN, hihi.
Riêng vụ này dân DC siêu giỏi, độ nhạy bén kinh doanh rất cao :)