[Funland] Dòng sự kiện về Thế giới Di động

TieuFu

Xe container
đoàn kết lại,đó là sức mạnh , tất cả đều ko cho thằng đó thuê nhà nữa, là nó sợ ngay.
Hơ, thế tiền sửa cửa hàng, trang trí cửa hàng ai chịu ! Cũng tùy chủ nhà thôi, theo em cứ giảm giá, bao giờ hết dịch giá mặt bằng lên thì chủ nhà là cái giấy tăng giá 70% gỉ đó so với lúc chưa dịch !

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Riêng vụ bh này em ưng, trước em mua cái ấm siêu tốc xài chán chê nó lăn đùng ra hỏng. Mang ra bh anh bh đưa luôn cái mới xong còn dặn hỏng cái gì anh cứ mang xác ra đây là được khỏi phiếu phủng gì
Em mua ở anh Tài cái nồi cúc ku đến sát sạt ngày hết bảo hành thì lăn ra hỏng, mang ra thì anh đổi cho em cái mới. Dùng tiếp đến gần hết bảo hành thì lại lăn ra hỏng tiếp. Mang ra thì anh sửa cho em free dùng hơn năm nay vẫn ngon. Thấy anh buôn bán chơi đẹp vậy ai dè vụ này thì không bênh được.
Bảo hành là của hãng hết các cụ nhe

gld

Xe điện
Em mà là các chủ nhà em đuổi thẳng, có hợp đồng cứ theo hợp đồng mà làm. Lúc lãi đậm có chia ngoài hợp đồng đâu, cũng như khi mình mua bán, khách họ gia lộc bao nhiêu mình đc bấy nhiêu, giờ đi thuê ép ngược thế, em cho next.
Biết là dịch ai cũng khó khăn cả, nhưng cái giọng văn của bọn TGDD k ngửi được

TieuFu

Xe container
Em thấy thời điểm dịch như này, mà ko hỗ trợ người thuê - giảm tiền thuê thì chủ nhà cũng ko phải loại vừa rồi. Chi tiết cụ tỷ của từng bên em ko bàn...
Bạn em làm spa, đầu tư sửa hết 1.5 tỷ cho cái nhà 4 tầng ở Trần Quốc Hoàn, giá thuê 40tr, bạn em xin mãi, giảm xuống cho 30tr mà chủ nhà nhất định ko hỗ trợ, ko giảm đồng nào, lại kêu ngược lại là họ khó khăn. Bạn em mới đầu tư được chưa đủ 1 năm, nghĩ bạn em ko dám bỏ...
Bạn em bỏ cái roẹt luôn, về làm spa tại nhà ở chung cư nổi tiếng, giờ vẫn làm đều đều.
Nó giờ vẫn bảo; may quá cậu ah, ko thì tớ lỗ đơn lỗ kép, hixx. Cho đến giờ là 1 năm rồi mà cũng chưa cho ai thuê được, giờ cho thuê giá 20tr cũng còn khó... Vậy có phải mất 1 năm là 360tr + 6 tháng tới cũng ko thuê được, có phải là mất toi 540tr ko? Tham thì thâm!
Em cũng đi thuê nhà máy, em chuyển đi vì ông chủ đòi tăng giá lên 1.5 lần, mà còn ko cho em thuê trong 5 năm nữa - thì em mới đủ điều kiện sửa lại toàn bộ máy móc mất tiền tỷ chứ. Em đi từ T10 năm ngoái, cho tới giờ cũng ko cho ai thuê được. Mất ít nhất là 3 tỷ, cho 1.5 năm vì 6 tháng tới cũng ko ai thuê. Mà chưa kể còn phải thuê bảo vệ, chi phí thuế cho khu cn, luật, môi trường, v.v phải lên thành 3.5 tỷ là ít. Giờ ko ai dở hơi đi mở nhà máy mới cả, hixx.
Đối tác đối teo mà căm thù nhau như thế này thì hỏng, hỏng hẳn chỉ ăn xổi được ít hôm ! Sang năm nó lên giá thì lại xoắn hết. Lúc ý mới thấy thằng dở hơi !

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Ông đi thuê mB muốn làm bố chủ nhà đây mà. Cứ Hđ mà phệt, thiện chí thì chủ nhà giảm cho chút, ko thì biến

Spike

Xe tăng
Thằng Di động này Động đến ai mà bị đánh hội đồng mấy tháng nay từ vụ Bách hóa xanh đến vụ thuê nhà như cha như mẹ này.
Nó có động đến ai đâu cụ, chỉ là không chăm sóc đội báo chí nên đội kia chỉ chờ hở ra phát là oẳng he he. Cụ cứ để ý sẽ thấy.
Khó khăn đến lương nhân viên còn bị giảm thì cớ gì không yêu cầu chủ nhà giảm, miễn tiền thuê khi bị bắt đóng cửa.
Chắc là mấy bác chủ nhà này cứng quá nên nó phải làm vậy, giờ mặt bằng thiếu gì, thích ông hủy, thuê chỗ khác giá còn tốt hơn. Kinh doanh thì đến năm sau vẫn chưa cá hồi được.
Mà thêm nữa, chủ nhà cứ lôi hợp đồng ra kiện thôi, văn minh nó phải vậy, ai đúng, ai sai Tòa phán.

Các cụ có nhà cho thuê đã nhận được công văn kiểu này chưa? Nếu trong tình thế tương tự thì các cụ sẽ ứng xử thế nào?
TGGD làm đúng nhưng hơi thô thôi. Sai là mấy ô làm chính sách ấy, hợp đồng bao giờ cũng có điều khoản thiên tai dịch họa, trường hợp này là phải công bố dịch, để người ta có cơ sở giải quyết các hợp đồng kinh tế. Các cụ toàn chửi không đúng thằng cần chửi. Lại đi chửi nhau. Không khá lên được.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Đi 1 vòng có 200 tỏi đút túi, ông mua cmn đất đi mà kinh doanh. Chêt đang còn ko đc giảm tiền thiêu xác kia kìa. Ô chưa phải bố đời :)) Cái kiểu kd khôn lỏi thế chỉ lừa đc nông dân thôi, chuyển qua bán cám chăn nuôi gà là vừa

LinhNguyễn

Xe tăng
Công văn này cũng tùy từng mặt bằng mà ép thôi, mặt bằng nóng thì có mà bay phút mốt.

mmxhung

Xe điện
Thời buổi dịch bệnh tràn lan thế này, người kinh doanh ùn ùn trả lại cửa hàng, mặt bằng cho thuê đang ế chỏng chơ, căng biển giảm 50% tiền thuê trong thời hạn 3 năm mà cũng chả tìm được khách. Giờ chủ nhà muốn được nhận tiền cho thuê thì phải chấp nhận yêu sách của TGDĐ, nếu dám bật họ trả lại cửa hàng rồi sang thuê ngay bên cạnh giá chỉ có một nửa, chủ mặt bằng lại phải đi tìm người thuê mới thì chỉ có nước khóc ròng mòn mỏi đợi chờ. Người thuê nhà đang ở cửa trên nên có quyền áp đặt các tiêu chí điều kiện có lợi nhất cho họ, không chấp nhận thì họ bỏ đi thuê chỗ khác ngay.

Thời buổi dịch bệnh tràn lan thế này, người kinh doanh ùn ùn trả lại cửa hàng, mặt bằng cho thuê đang ế chỏng chơ, căng biển giảm 50% tiền thuê trong thời hạn 3 năm mà cũng chả tìm được khách. Giờ chủ nhà muốn được nhận tiền cho thuê thì phải chấp nhận yêu sách của TGDĐ, nếu dám bật họ trả lại cửa hàng rồi sang thuê ngay bên cạnh giá chỉ có một nửa, chủ mặt bằng lại phải đi tìm người thuê mới thì chỉ có nước khóc ròng mòn mỏi đợi chờ. Người thuê nhà đang ở cửa trên nên có quyền áp đặt các tiêu chí điều kiện có lợi nhất cho họ, không chấp nhận thì họ bỏ đi thuê chỗ khác ngay.
Cái này là kinh doanh đơn thuần thôi, để xảy ra tình trạng tranh cãi này không phải lỗi của bên TGGĐ cũng như bên cho thuê, vấn đề là khi có dịch chính quyền không công bố dịch, không coi là tình huống khẩn cấp để cho các bên kinh tế có cơ sở giải quyết các hợp đồng kinh tế.

vkthang

Xe container
Theo em hiểu thì là phía chủ nhà lên báo bức xúc.
Cụ hiểu khác e hiểu, từ đầu năm tdgd đã ra văn bản "yêu cầu" bên cho thue giảm giá, và đưa thông tin rộng rãi mang tính lan tỏa, định dùng dư luận gây sức ép với chủ nhà vì đuối lý nếu căn cứ vào hợp đồng thuê địa điểm. Lần này là thanh toán tự ý bớt thì chủ nhà họ mới bức xúc. Cụ nghĩ sao nếu thằng thuê nhà cụ nó làm ăn lãi to nhưng mượn yếu tố khách quan để yêu cầu giảm tiền thuê nhà?

QAZ

Xe container
Cụ hiểu khác e hiểu, từ đầu năm tdgd đã ra văn bản "yêu cầu" bên cho thue giảm giá, và đưa thông tin rộng rãi mang tính lan tỏa, định dùng dư luận gây sức ép với chủ nhà vì đuối lý nếu căn cứ vào hợp đồng thuê địa điểm. Lần này là thanh toán tự ý bớt thì chủ nhà họ mới bức xúc. Cụ nghĩ sao nếu thằng thuê nhà cụ nó làm ăn lãi to nhưng mượn yếu tố khách quan để yêu cầu giảm tiền thuê nhà?
Theo tôi hiểu thì tới tận tháng 8/21, TGDD mới đưa văn bản giảm tiền, trong đó lại yêu cầu "hồi tố" đòi lại tiền đã trả từ đầu năm, bằng cách trừ vào tiền nhà các tháng cuối năm.

Nếu tôi là chủ nhà, thì sẽ thương lượng tỷ lệ là 80% - 50% (thay vì 100% - 70% như TGDD).

vkthang

Xe container
Theo tôi hiểu thì tới tận tháng 8/21, TGDD mới đưa văn bản giảm tiền, trong đó lại yêu cầu "hồi tố" đòi lại tiền đã trả từ đầu năm, bằng cách trừ vào tiền nhà các tháng cuối năm.

Nếu tôi là chủ nhà, thì sẽ thương lượng tỷ lệ là 80% - 50% (thay vì 100% - 70% như TGDD).
Cái này là công văn thứ 3 rồi cụ nhé, nó đánh sóng ép chủ nhà từ lâu rồi 🤭

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ bên TGDD thích là xách quần sang bên cạnh thuê đc ngay ạ :)
Thế ngày xưa, tự nhiên TGDD thuê cái nhà đấy chắc, nó co vị trí mà xung quanh đó ko nhà nào có, nó có mặt tiền mà ít nhà nào so sánh được, nó có mặt bằng rộng rãi vượt hẳn hơn so vs nhà khác...đó là cái lợi thế, ko hẳn là thích thì sang bên cạnh thuê mà có sẵn...
Rồi setup xây dựng biển bảng, nội thất...chứ có phải cái ghế, cái tủ...bê đi đâu đặt thì bê đâu :)

Mãi Hướng Trung

[Tịch thu bằng lái]
Thời buổi bệnh dịch thế này mặt bằng đẹp thiếu gì mà không thuê được. ĐMX trịch thượng cũng có cái lý của nó. Cái chính là lợi ích chứ không phải giọng khệnh gì cả. ĐMX vẫn trên cơ.
Muốn ĐMX lễ phép thì vô cửa hàng, mua hay không mua ra vào vẫn được chào nhiệt tình.
VN giờ thằng đé0 nào phục vụ tốt như ĐMX? Châm trà gọi bảo hành, trà chưa nguội nhân viên đã đến nhanh hơn Tôn Ngộ Không cưỡi cần đẩu vân.
Otofun nhiều ông rảnh việc soi văn bản. Văn bản tầm các ông chả có tư cách chê.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ nghĩ bên TGDD thích là xách quần sang bên cạnh thuê đc ngay ạ :)
Thế ngày xưa, tự nhiên TGDD thuê cái nhà đấy chắc, nó co vị trí mà xung quanh đó ko nhà nào có, nó có mặt tiền mà ít nhà nào so sánh được, nó có mặt bằng rộng rãi vượt hẳn hơn so vs nhà khác...đó là cái lợi thế, ko hẳn là thích thì sang bên cạnh thuê mà có sẵn...
Rồi setup xây dựng biển bảng, nội thất...chứ có phải cái ghế, cái tủ...bê đi đâu đặt thì bê đâu :)
Chuẩn cụ ạ.
Chọn 1 mặt bằng thuê để KD phù hợp vs ngành nghề của mình ko hề là chuyện dễ dàng. Cái vị trí địa lý mới là yếu tố quan trọng.
Nội thất kém có thể xây sửa lại theo ý mình, nhưng view đẹp, thuận tiện cho K.H đến tham quan & mua sắm là điểm cộng đem đến lợi nhuận cao.
TGDĐ qua việc này sẽ mất mát rất nhiều hình ảnh mà họ đã dày công xây dựng lâu nay. Nếu lôi nhau ra Tòa & TGDĐ thắng kiện, sẽ tạo ra 1 tiền lệ xấu...rất xấu.
Sau này, họ đi tìm thuê mặt bằng sẽ rất khó khăn khi đối tác cực kỳ cảnh giác, thậm chí giữa 2 options có cùng nhu cầu thuê ngang nhau, chủ nhà thà chọn bên thuê ít tiền hơn ông có tiền sử thuê quá nguy hiểm này.