[Funland] Dòng sự kiện về Thế giới Di động

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
đoàn kết lại,đó là sức mạnh , tất cả đều ko cho thằng đó thuê nhà nữa, là nó sợ ngay.
Đặc tính của dân mình là không bảo được nhau, nên không có cái gọi là "văn hóa tẩy chay" đâu. Ví dụ điển hình là vẫn bị bọn Honda làm giá.

ZoBon

Xe buýt
Website
zobo.com.vn
2 năm mà nó vẫn rình theo dõi nhà cụ cơ ah :-o

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thớt nào bay đâu!? Tuổi gì đòi can thiệp được OF hả cụ?
Chính xác là gom thớt vì cùng 1 chủ đề, chứ luật otofun chỉ cấm chửi lãn đạo và chê nhà nước thôi :)) Hình như cả mod nữa, trước có ông nào chửi mod ngu cũng ăn ban. :-/

gnor

Xe buýt
E rất quý các e bán hàng tgdd, nhưng vừa rồi e đồng hành cùng chủ nhà tẩy chay nó, quay sang mua fpt. Tay chủ leo lẻo giảng đạo đức kd, nhưng nó lại làm ngược lại.
Em cũng quý, hihi 😂

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Hai năm trước ông TG di động hỏi thuê nhà ông bà nhạc em để mở rộng kinh doanh.Đọc kĩ hợp đồng,thấy toàn điều khoản có lợi cho bên thuê,em yêu cầu điều chỉnh lại cho hợp lí và không được chấp nhận.Giá thuê thì áp liền 10 năm như hiện tại và điều chỉnh tí ti.Thái độ thằng đi giao dịch lại bố đời.Gia đình điên tiết bảo:netx moẹ chúng mày đi!
Bố bọn choá bẩn tính.Nay cu em xây nhà trên mảnh đất đó(5 tầng) cứ mỗi khi bơm beton tụi nó lại gọi giao thông làm phiền.Ngẫm lại việc không cho thuê là quá sáng suốt.Nếu lùm xùm vụ ép(cướp)tiền thuê không thành thì phần thiệt thòi chủ cho thuê lãnh đủ.https://tuoitre.vn/neu-the-gioi-di-dong-thuong-luong-se-giam-50-tien-thue-nha-gio-mot-dong-cung-khong-20211004152948275.htm
Cái Hợp đồng thì toàn Điều khoản có lợi cho ông soạn, đã đành.

Phần còn lại thì bác cứ đàm phán thôi. Cái gì ép được, ta cứ ép, tội gì bác.

Còn cái vụ "Thái độ thằng đi giao dịch lại bố đời" là chuyện khác. Có lẽ vì nó nghĩ, nó là A.
Bên tôi thì cố gắng luôn bình đẳng giữa Bên bán và Bên mua; có lẽ vì bên tôi làm thương mại, nên có cả Bán và Mua trong đó.

cu.do

Xe buýt
TGDD chủ yếu hoạt động là buôn cổ phiếu, xoay dòng tiền. Chứ kd điện thoại được mấy đồng.

Đội này còn trụ được đến giờ là may lắm rồi.

Moriarty

Xe container
Nghe anh Tài nói đạo lý thì cứ gọi là nứng lênh láng nước, mỗi tội ở VN có cái định luật "Người hay nói đạo lý...".

thieuhuyen

Xe hơi

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Bị gom vào thớt chính rồi cụ :))
Ở VN chỉ sợ đụng chạm chính quyền chứ TGDD, hay cả Vin, cũng tuổi lìn mà DDOS được diễn đàn.
Chỉ báo cáo trên Youtube hoặc Face thôi. :))

CRAVEN.A

Xe tải
Chốt lại là tẩy chay bọn chó này
Sang ủng hộ cho anh Bình, dù gì anh Bình cũng giúp đc cho dân nghèo lúc khó khăn, ko như thằng tài chó, nó ăn cả mứt của dân lúc ngặt nghèo

thieuhuyen

Xe hơi
Bị gom vào thớt chính rồi cụ :))
Ở VN chỉ sợ đụng chạm chính quyền chứ TGDD, hay cả Vin, cũng tuổi lìn mà DDOS được diễn đàn.
Chỉ báo cáo trên Youtube hoặc Face thôi. :))
ui thế tốt quá. Em lại cứ tưởng cõi dân chủ này đã bị mua đứt cơ. hie hie. Trước các thớt vacin nếu bị gom thì bấm vào nó nhảy dc vào thớt gom. Còn thớt kia thì không nên em tưởng bị band. Chin nhỗi min mót vì nghi ngờ tấm lòng trinh bạch của các cụ nhé

hd-vt

Xe container
Klq đến thớt, em chỉ thấy giờ hay có kiểu nhân viên mở củng, cúi đầu thật thấp, tay đặt lên tr.im, chào khách. Nhìn màu mè giả tạo vcđ.
Mình đi qua mặt lạnh như...ngâm thì cũng hơi áy náy, mà chào lại thì thì mất công vì nhiều khi cũng vội.

thieuhuyen

Xe hơi
Có cụ cứ bảo nó bỏ không thuê nữa thì không có ai thuê rồi thì chủ đất ngồi khóc. Điều đó chỉ xảy ra khi chủ đất chỉ có mỗi mảnh đất đó cho thuê để có tiền nuôi cả nhà mấy chục miệng ăn. CÒn nếu họ còn công việc khác, còn nguồn thu khác thì cũng k đến nỗi khóc đâu. Tiền cũng quan trọng, nhưng không phải lúc nào cũng là nhất. Ghét cái thái độ thì kể cả không được nửa xu cũng dí buầy vào cho thằng chí phèo thuê tiếp.

toimuondie

Xe container
Em đang dùng 1 cái điện thoại của TGDD, hình thức mua là trả góp.
Hôm rồi em gửi mail yêu cầu họ không thu tiền trả 3 tháng và giảm giá điện thoại vì lý do dịch bệnh, họ nói anh làm việc với VP bank.

Vytichi

Xe hơi
Thế là thế nào nhỉ, không đồng ý thì thì next rồi. Sao lại có vụ giao thông ở đây nhỉ.

Nino88

Xe container
E rất quý các e bán hàng tgdd, nhưng vừa rồi e đồng hành cùng chủ nhà tẩy chay nó, quay sang mua fpt. Tay chủ leo lẻo giảng đạo đức kd, nhưng nó lại làm ngược lại.
Em thấy nv nữ của tgdd xin hơn của FPT cụ ạh?ko rõ cụ có đồng quan điểm ko?

Rõ ràng là bọn tgd đ làm ăn không đàng hoàng, bẩn tưởi.

pham minh

Xe container
.Nay cu em xây nhà trên mảnh đất đó(5 tầng) cứ mỗi khi bơm beton tụi nó lại gọi giao thông làm phiền.Ngẫm lại việc không cho thuê là quá sáng suốt.Nếu lùm xùm vụ ép(cướp)tiền thuê không thành thì phần thiệt thòi chủ cho thuê lãnh
Cái vụ này do bọn ttxd chứ do gì cái bọn tgdd. Bất kể nhà nào xây nhà dù trong ngõ hay mặt phố mà ko đến gặp bọn nó trước thì đến đúng khi đổ bê tông bọn nó sẽ kiếm cớ đến hỏi thăm và thậm chí là đình chỉ xd. Còn lý do thì muôn vàn. Em đã từng xây nhà đến 4 lần rồi nên em biết điều nay .

MiTa

Xe lăn
Gần nhà e có nhà kia đang bán rau củ, fpt tới hỏi thuê giá cao trả phát mấy năm cho đi mua căn khác mà ở. Thế mà nó ko nắm đằng chuôi thì làm gì có chuyện nó chuyển trước cho như thế.