[Funland] [Dòng sự kiện] Bộ Công an thông tin về vụ tấn công trụ sở Công an xã tại Đắk Lắk

vkthang

Xe container
Cái này phải góp ý với cụ:
Trong doanh trại, tới giờ ngủ là các phòng ngủ từ các thủ trưởng đến lính sẽ tắt đèn, các hoạt động như: đi tiểu đêm, đổi gác nếu có,... sẽ không được phép bật đèn vì làm ảnh hưởng đến người khác.
Đang đêm mà phòng ngủ của lính bật đèn sáng, ắt phải có chuyện lớn xảy ra
Thì cụ ý bảo có bật đèn nên đội kia sợ, vậy lữ 198 sảy ra chuyện gì lớn lắm ạ?

RongPhuongBac

Xe điện
Xem quả clip hơn 6p lờn vờn mới bắt được thằng dưới sông mà xót hết cả ruột. Nó mà có quả lựu thì rách việc.
3 thuyền đi bắt nó mà chật vật mãi mới tóm được nó, bắn thì không được, mà nhảy xuống bắt thì cũng không ngon

Mandalord

Xe điện
Cụ ơi cụ xem phim ít thôi ạ. Giờ cổng doanh trại cam đầy.... đột được vào mà cắt cổ lính gác thì cụ phải cỡ đại đội trưởng dặc công
Ai mà biết được cụ. Vào thời chiến, toàn bộ cảnh giác thì khó, nhưng hòa bình đã hơn 30 năm rồi, dù gì thì mức độ cảnh giác cũng thấp đi.

Mandalord

Xe điện
Cái này phải góp ý với cụ:
Trong doanh trại, tới giờ ngủ là các phòng ngủ từ các thủ trưởng đến lính sẽ tắt đèn, các hoạt động như: đi tiểu đêm, đổi gác nếu có,... sẽ không được phép bật đèn vì làm ảnh hưởng đến người khác.
Đang đêm mà phòng ngủ của lính bật đèn sáng, ắt phải có chuyện lớn xảy ra
Hoặc là lính vi phạm kỷ luật (đánh bài, uống rượu...), thủ trưởng vào bắt :D mình đâu biết được đâu cụ

Tuấn_132

Xe tải
Em chưa hiểu hai công nông chặn ngang đường thì ủi kiểu gì cụ? Đoạn đường này em nhớ nó hơi nhỏ, không phải chỗ nào cũng quay đầu hoặc rộng rãi để vượt được ạ
Xe 3 chân mà cụ, cái công nông ở Tây Nguyên dân chế từ máy cày ruộng nhỏ xíu thôi, ủi cái là 2 công nông bay xa, cứ thế mà chạy chứ dừng lại nó xiên chết thì sao.

Tuấn_132

Xe tải
Dư này thì bao giờ miền núi mới tiến kịp miền xuôi đây các cụ?
Miền xuôi dân đông đất ít, giờ chỉ biết làm cty thôi, miền núi nhất là Tây Nguyên nhiều đất, trồng cây có giá trị kinh tế cao thì miền xuôi chưa chắc ăn lại miền núi đâu ạ.

td lines

Xe điện
Untitled 10.jpg

Hầu hết các nick có tên "Không thuần việt" trên FB đều ủng hộ nhóm này. Nên em không tin các phần tử trên bị xúi giục như bọn nó khai, kể cả những thằng ra đầu thú( biết chắc không đầu thú thì cũng sẽ bị tóm).
Cũng có mặt tốt cụ , tự lòi ra xuất xứ để các cơ quan trách nhiệm dễ khoanh vùng , nắm bắt tìm hiểu tình hình thực trạng mà đưa ra kế hoạch đối phó trong tương lai

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Miền xuôi dân đông đất ít, giờ chỉ biết làm cty thôi, miền núi nhất là Tây Nguyên nhiều đất, trồng cây có giá trị kinh tế cao thì miền xuôi chưa chắc ăn lại miền núi đâu ạ.
Làm nông phụ thuộc thời tiết và được mùa thì mất giá nên không ăn thua so với làm công nghiệp đâu cụ.

toxic82

Xe điện
Những năm 90, hồi còn Fulro, nhà Cháu cũng ở đây, có sao đâu. Lúc nó nổi lên nó là Fulro, bình thường nó là người dân, mình sao biết được ! :))
Cách đây nửa tháng, nhà Cháu cũng ở đây, xuống hồ Lak cũng qua vùng này.

BUÔN MÊ THUẬT (13).jpg

Đi bản Đôn, nhà Cháu chỉ cho Cụ đi đường này, mới làm, trơn bóng :)),êm ru.

Cụ đi đường Nguyễn Thị Minh Khai, Phạm Ngũ Lão....Bao giờ Cụ bắt vào ĐT 681 thì rẽ phải đi vào bản Đôn. Chứ thẳng Y Ngông, ĐT 681 thì vừa hỏng, vừa đang làm, khổ lắm !
Chợ Ealy nằm cạnh đường.

Cảm ơn cụ nhiều ạ!

Gionam72

Xe lăn
Làm nông phụ thuộc thời tiết và được mùa thì mất giá nên không ăn thua so với làm công nghiệp đâu cụ.
Cụ nhầm. Tây Nguyên là cây công nghiệp. Nên thử nhập cao đấy ạ. Lương công nhân không bằng được đâu. Mà Tây Nguyên thì nhà nào cũng có rẫy. Trừ hết chị phí mỗi năm để ra vài trăm. Nhà nhiều cả tỷ.

Tuấn_132

Xe tải
Tùy cụ ah, nhà em trồng cafe xen sầu riêng, thu nhập cũng 10 con số, đủ ăn đủ tiêu. Em so cs chỗ em ( Lâm Đồng và ở quê, Hà Nam) thì thấy mặt bằng chung ngoài quê kiếm tiền khó hơn trong này, mức thu nhập trung bình không bằng trong này.

Patriots

Xe lăn
Quân số thế này là gần 1 đại đội rồi.
Bọn nó tập trung gần 1 đại đội có vũ trang, ăn uống, bàn bạc trong vài ngày, rồi tấn công doanh trại, trụ sở UBND mà đội nắm địa bàn không phát hiện ra thì rõ ràng là lỗ hổng lớn rồi.
cụ có tin rằng quân ta hoàn toàn không biết trước một chút gì và không có thông tin về bọn này không?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
cụ có tin rằng quân ta hoàn toàn không biết trước một chút gì và không có thông tin về bọn này không?
Có thể có 1 ít thông tin, có thể 1 vài thằng nằm trong sổ đen theo dõi. Nhưng để bọn nó tập trung 1 đại đội vũ trang. Tụ tập ăn uống, bàn bạc, lập kế hoạch rồi tấn công tràn ngập 2 trụ sở UBND xã thì rõ ràng là thiếu sót trong việc nắm địa bàn. Nhất là địa bàn nhạy cảm như này.

hahuanvn

Xe buýt
Không dễ đâu cụ nhé, nó mà để số thì không biết cách về N để mà đẩy đâu. Em đã từng bị máy như vậy để dọc đường, vướng không đi nổi, cũng nghịch cái cần số máy cày để về N nhưng không quen.

vô lăng dây

Xe tải
Chào cccm, chục hôm nữa e định vào Tây Nguyên du lịch, cccm trong đó cho e hỏi tình hình ổn định chưa ạ? E đi đến mấy thành phố thôi ạ, với bản Đôn nữa ạ!
Cảm ơn cccm ạ!
Cứ đi thoải mái đi cụ, nhà em hôm nay vừa đưa người nhà về Tây Nguyên xong, chờ mấy hôm nữa trẻ con học xong cả nhà lên đó chơi đây.

Sungtazin

Xe tăng
Có thể có 1 ít thông tin, có thể 1 vài thằng nằm trong sổ đen theo dõi. Nhưng để bọn nó tập trung 1 đại đội vũ trang. Tụ tập ăn uống, bàn bạc, lập kế hoạch rồi tấn công tràn ngập 2 trụ sở UBND xã thì rõ ràng là thiếu sót trong việc nắm địa bàn. Nhất là địa bàn nhạy cảm như này.
Logic mà dự thì có thể lực lượng an ninh, hay quân đội có thể cũng có thông tin, nhưng có thể nhận định không đúng ( không ngờ là chúng tấn công 2 uỷ ban xã; Nhận định là chúng tấn công mục tiêu khác như trung đoàn, tiểu đoàn, công an huyện …vv). Hoặc có thể là chia sẻ thông tin giữa các lực lượng với nhau chưa được phù hợp (chuyện này là thực tế có thật, ví dụ giữa bộ đội biên phòng với công an, bộ đội biên phòng với ban chỉ huy quân sự/ bộ chỉ huy quân sự, thậm chí giữa an ninh và cảnh sát…vv). Em nghĩ rằng trước khi xảy ra vuj việc này không thể có chuyện các lực lượng không có tý thông tin nào về bọn này.

td lines

Xe điện
Qua sự vụ này em càng thấy tầm quan trọng của công tác tuyên truyền của nhà nước , công tác tuyên truyền định hướng nó có thể quyết định sinh mạng của những người sống trong vùng chịu ảnh hưởng của công tác tuyên truyền đó . Không chỉ riêng ở ta mà khắp nơi trên trái đất và cũng không thể hoàn toàn cho là trình độ học vấn nhận thức dẫn đến tội ác .
Em ví dụ thằng IS nó cũng từng là tín đồ đạo Hồi hiền lành ôm quyển kinh Koran mà lớn , thế rồi nó cũng chở xe bom lao vào những người dân như nó . Gần đây thì có những thằng Tân Phát xít đã từng học đại học ở Nga rồi nó cũng bắn vào người cùng dòng giống của nó . Xa hơn nữa là những ông già ở bên kia địa cầu cho là văn minh giờ tập tễnh mò mẫm quay lại những Ấp Làng nơi tuổi trẻ mình bắn giết vào người vô tội không thù oán gì với mình hòng mong gột đi chút tội lỗi . Tất cả những việc lúc họ làm họ đều cho là đúng , thậm chí còn cao cả.