[Funland] Đóng phí công đoàn để làm gì các cụ nhỉ?

Cụ Nicolas

Xe buýt
Bọn CĐ cấp trên là bọn vô dụng nhất. Em ủng hộ việc cắt hết khoản 40% của chúng nó đi.

haivinhvungtau

Xe buýt
Cụ nhầm. Công đoàn là thằng tổ chức, tiền cụ đi tour phần lớn là của DN. Tiền cụ đóng có thế lấy đâu ra 4 ngày resort 4 sao, chưa kể nộp CĐ cấp trên. Cụ cảm ơn chủ DN mới đúng.
Vâng cụ. Em thấy nộp thế mà họ chi cũng nhiều

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chả làm gì được đâu cụ ạ

provtc

Xe container
Đã làm ngoài thì biết cccj về công đoàn mà lại còm như đúng rồi nhỉ?
Càng nói, càng thấy hèn!
Làm gì mà húng thế chú em, hèn hay ko ko bằng thằng ko dám cho số điện thoại chủ tịch công đoàn ra đây, cho ra đây hỏi xem có phải cái thằng nhân viên này trước nó chửi anh là chó không, cái dạng như chú nói sau lưng thì được chứ nói trước mặt nó nó chả vả cho rơi răng.

botoconbe

Xe đạp
Quả thật là khoản đóng phế này chẳng biết là để làm gì. Mỗi khi có sự vụ gì thì lại lôi ra đóng tiếp, kể mà cái TC này là con cave thì tốt.

BMW FOREVER

Xe buýt
Làm gì mà húng thế chú em, hèn hay ko ko bằng thằng ko dám cho số điện thoại chủ tịch công đoàn ra đây, cho ra đây hỏi xem có phải cái thằng nhân viên này trước nó chửi anh là chó không, cái dạng như chú nói sau lưng thì được chứ nói trước mặt nó nó chả vả cho rơi răng.
Sao chú em phải ẩn cả thông tin làm gì thế? Muốn vả thì anh nhắn địa chỉ cho đến mà vả, dọa dẫm như trẻ con. Chú trong mắt anh cũng như một thằng ranh con, không có vẹo gì để mà anh phải đến mức đưa số điện thoại. Làm ngoài thì đừng bàn đến chuyện nhà nước. Ngậm miệng lại vẫn hơn em ạ. Bọn tự kỷ, thường là do di chứng từ bé hay bị hành hạ, xúc phạm hoặc xâm hại td nên lớn lên thường hay sợ nhiều thứ, kiểu như chủ tịch công đoàn cũng sợ ý, nó bắt nguồn từ những ký ức sâu xa. Anh bảo thật, chú hèn lắm, ngay cả trên cõi ảo cũng thể hiện đầy đủ cái hèn mạt hạng của chú, đừng chơi ộp nữa, đóng tiền mạng, phí lắm. Tập trung cải thiện tinh thần cho tốt để thế hệ sau đỡ di chứng.
Đé.o thân lắm!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Công đoàn tư nhân hoạt động hiệu quả nhất sau hơn 14 năm thành lập

Chỉnh sửa cuối:

provtc

Xe container
Sao chú em phải ẩn cả thông tin làm gì thế? Muốn vả thì anh nhắn địa chỉ cho đến mà vả, dọa dẫm như trẻ con. Chú trong mắt anh cũng như một thằng ranh con, không có vẹo gì để mà anh phải đến mức đưa số điện thoại. Làm ngoài thì đừng bàn đến chuyện nhà nước. Ngậm miệng lại vẫn hơn em ạ. Bọn tự kỷ, thường là do di chứng từ bé hay bị hành hạ, xúc phạm hoặc xâm hại td nên lớn lên thường hay sợ nhiều thứ, kiểu như chủ tịch công đoàn cũng sợ ý, nó bắt nguồn từ những ký ức sâu xa. Anh bảo thật, chú hèn lắm, ngay cả trên cõi ảo cũng thể hiện đầy đủ cái hèn mạt hạng của chú, đừng chơi ộp nữa, đóng tiền mạng, phí lắm. Tập trung cải thiện tinh thần cho tốt để thế hệ sau đỡ di chứng.
Đé.o thân lắm!
Haha đúng loại chí phèo.

tranduykhanh18

Xe hơi
Sáng sớm vui vẻ nhé CCCM, em chia sẻ lại bài viết của nhà báo Trương Châu Hữu Danh.

CÔNG ĐOÀN THU TIỀN BẠN ĐỂ LÀM GÌ?

Nhiều bạn thắc mắc, số tiền công đoàn tháng nào bạn cũng bị thu đều như vắt chanh, được sử dụng như thế nào? Số đó nhiều hay ít? Tổng LĐLĐ có ý nghĩa gì với cuộc sống của chúng ta? vv và vv...

Theo kết quả kiểm toán mới nhất, kiểm toán năm 2019 tại Tổng LĐLĐVN thì: Sau khi thu cả núi tiền, có phần tổng chi là 14.508 tỷ đồng.
Chi như sau:
- Chi lương phụ cấp (cho mấy người thu tiền các bạn ấy): 2.625 tỷ - tức 18,1%
- Chi quản lý hành chính (dĩ nhiên cũng cho mấy anh cán bộ công đoàn): 895 tỷ - tức 6,2%
- Chi hoạt động phong trào (mấy cái trò phong trào các bạn rành quá rồi, không giải thích): 10.701 tỷ - tức 73,8%
- Chi mua sắm sửa chữa (dĩ nhiên cho cán bộ công đoàn): 240 tỷ - tức 1,7%.

Rồi đó, coi như đã tiêu xong 14.508 tỷ đồng của các bạn.

Và Kiểm toán nhà nước phát hiện gì? Đây: Chi vượt, chi chưa đúng định mức; Đưa vào quyết toán một số nội dung không đủ điều kiện quyết toán; Chi sai nguồn; Hạch toán sai tài khoản...

Dù chi từa lưa, nhưng đến nay tích lũy vẫn là 28.950 tỷ! Do tiền nhiều quá nên hoạt động đầu tư góp vốn, mua cổ phần, liên doanh liên kết, cho vay từ nguồn tài chính tích lũy chưa có có cơ chế rõ ràng, minh bạch, chưa quy định về thời hạn trả nợ, điều kiện ràng buộc và trách nhiệm trả nợ cũng như không giám sát vốn vay. Nhắc nhẹ, ngay tại Tổng LĐLĐ VN cho vay xây dựng trụ sở 167 tỷ từ 2011 đến nay chưa có giải pháp thu hồi...

Trong khi hàng chục ngàn tỷ được quản lý bát nháo, không hiệu quả thì các anh chóp bu TLĐ không lo khắc phục mà nhăm nhăm soi mức lương của Thầy Lê Vinh Danh.

Cái này mới nói sơ sơ nhẹ nhẹ, là thu tiền các bạn rồi họ làm gì.
Mai nói tiếp.

Chân mình dính c.ứ.t tanh hôi
Lại đi đốt đuốc mà soi chân thầy

P/S: Như thường lệ, chúc anh Cường chị Hương ngủ ngon.

#Huongmit #KsArmyHaNoi

Joker86

Xe buýt
Do Covid nên nữa năm nay thu nhập bên e bị giảm 50% rồi, nhưng phí công đoàn hàng quí vẫn phải đóng đủ 200k, ko được khuyến mãi thêm 1 xu nào. Haizzz...

vo nho

Xe điện
Do Covid nên nữa năm nay thu nhập bên e bị giảm 50% rồi, nhưng phí công đoàn hàng quí vẫn phải đóng đủ 200k, ko được khuyến mãi thêm 1 xu nào. Haizzz...
Đóng tôi đa chưa đến 150k mà cụ chém 200

ok.

Xe tăng
Tính lương cơ bản 5t x 2% x 15 triệu người làm thực nó cũng cả đôi ngàn tỷ/tháng bác ạ, đủ quỹ lương cho anh em đoan cồng. Bác lại chia ngược lại đôi ngàn tỷ/5T thì ra số người có thể nuôi.

Phần trích lại thì bác cũng phải để anh em bên nhân sự họ chén một tý chứ chả nhẽ họ ngồi không.;))

Dkm, nếu mọi thứ đúng luật thì nld Việt Nam đóng thuế mí phí nhều nhất thế giới, tận 32~35% lương chưa tính thuế-áp dụng cho mọi thành phần lao động. Còn nếu làm đúng luật thì chỉ còn lại nhõn dnnn là sống. =))

Thế mà dân VN vẫn bị kêu là toàn né nó chai mí bị bò đỏ dè bỉu "đóng được mấy đồng ...". =))

Ở bển bhyt nó mức 5% tức gấp đôi phí công đoàn ở ta thì dùng toàn thuốc xịn chứ không phải dùng cái thuốc "bảo hiểm" bao giờ. Đấy mới là đắt xắt ra miếng, bỏ đồng tiền mồ hôi ra dù tiếc nhưng thấy nó xứng đáng. =))

Joker86

Xe buýt
Đóng tôi đa chưa đến 150k mà cụ chém 200
Bên e dạng như 1 đội thuộc phòng, trên phòng là công ty, trên nữa là tổng công ty. Cơ cấu tổ chức nó là như vậy. Hàng quí đều thu đủ 200k, tiền công đoàn tại cơ sở là 100k, công đoàn tổng cty là 100k nữa, chẵn 200k. Thu nhập giảm cỡ nào thì vẫn fai đóng đủ khoản này

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em còm sợ bị ném đá :x

vo nho

Xe điện
Bên e dạng như 1 đội thuộc phòng, trên phòng là công ty, trên nữa là tổng công ty. Cơ cấu tổ chức nó là như vậy. Hàng quí đều thu đủ 200k, tiền công đoàn tại cơ sở là 100k, công đoàn tổng cty là 100k nữa, chẵn 200k. Thu nhập giảm cỡ nào thì vẫn fai đóng đủ khoản này
Luật quy định phí công đoàn cho cán bộ công nhân, người lao động tham gia CD.. Là 1% lương và không quá 140k/tháng
Cty đóng tương đương 2% lương.

Bên cụ lạ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Joker86

Xe buýt
Luật quy định phí công đoàn cho cán bộ công nhân, người lao động tham gia CD.. Là 1% lương và không quá 140k/tháng
Cty đóng tương đương 2% lương.

Bên cụ lạ nhỉ
May mà e sức khỏe tốt nên chưa bao giờ fai nhận tiền hỗ trợ từ công đoàn. Đó giờ chỉ được hưởng tiền công đoàn 2 lần. Lần 1 là đám cưới, được 500k tiền mừng. Lúc sanh e bé được thêm 1 triệu nữa. Àh, bữa bão lũ, bên công đoàn có hỗ trợ cho ai có quê ở vùng bão lũ mỗi người được hẳn 200k, nên nhiều người xin ko được hỗ trợ luôn 😁😁😁