[Funland] Đồng hồ đeo tay vintage!! Cụ nào có sở thích ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Duc012009

Xe tải
Kính các cụ 1 em buren super slender mới tinh nguyên hộp nguyên dây da zin. Câu chuyện của hãng này rất thú vị : đây là hãng đồng hồ đầu tiên tạo ra máy đồng hồ cúc áo, bởi kĩ sư trưởng hans kocher ( ông này sau đó cũng làm kĩ sư trưởng cho dự án chronomatic cực kì nổi tiếng). Tên của nó ban đầu là " planetary" - hành tinh. Một thời gian ngắn sau, hãng lớn hơn là universal đã ăn trộm thiết kế và sử dụng loại máy này cho đồng hồ của họ - với độ hoàn thiện đẹp hơn và đặt với cái tên như ta đã biết ngày nay là " micro rotor". Buren sau đó đã kiện universal, và cuối cùng mỗi máy làm ra, universal phải trả buren 3 france thụy sỹ. Trên thị trường vintage thì 99% máy cúc áo là của 2 thằng này. Các bác để ý các máy cúc áo của hãng hamilton cũng là do buren cung cấp, vì buren vốn được hamilton mua lại.

Em lại có cơ cót cùng thương hiệu

hd-vt

Xe container
Đám GS đó toàn 45-55 năm đấy cụ.:D
Cụ Tru cho hỏi tý ạ.
Thớt "so sánh...." có nhiều pót hay thế vì sao bị đóng thế? Sáng mò vào định chỉ cho anh bạn xem cái kèn West quá hay của cụ Tuấn Nam thì phải, mất tiêu, mất cả trong thông báo. Khiếp, nhạc nhẽo mà cũng căng cứng hầy, nhưng em muốn biết tại sao để lần sau khỏi mất công dòm híc.Tks cụ.
Sozi các cụ mê đh tý nhá.

trauxanh

Xe lăn
Cụ Tru cho hỏi tý ạ.
Thớt "so sánh...." có nhiều pót hay thế vì sao bị đóng thế? Sáng mò vào định chỉ cho anh bạn xem cái kèn West quá hay của cụ Tuấn Nam thì phải, mất tiêu, mất cả trong thông báo. Khiếp, nhạc nhẽo mà cũng căng cứng hầy, nhưng em muốn biết tại sao để lần sau khỏi mất công dòm híc.Tks cụ.
Em không rõ, mấy hôm cũng không tham gia. Nhưng không có vấn đề gì cả đâu cụ, có thể chỉ là tuỳ hứng của các bác quản trị thôi. :D

chuot08

Xe lăn
Cụ Tru cho hỏi tý ạ.
Em tìm cũng ko thấy thớt đâu, ra là thế!
Quay lại đh, Bulova cũng là 1 dòng ngon, có lịch sử lâu đời mà giá cũng dễ chịu, chắc 1 phần do dân mình chuộng thương hiệu lớn hơn.

Đh và zippo mã chấm, cùng đời 6x:

Website
kinhmatchienbui.vn
Quay lại đh, Bulova cũng là 1 dòng ngon, có lịch sử lâu đời mà giá cũng dễ chịu, chắc 1 phần do dân mình chuộng thương hiệu lớn hơn.

Dòng này e cũng chơi 1 vài con thấy khá ổn về chất lượng trong tầm giá

chuot08

Xe lăn
Về 2 dòng KS và GS, bên đh Hải Triều có 1 bài viết khá chi tiết và đầy đủ từ lịch sử và phát triển đến khai tử. Em lang thang góp thêm tí thông tin ngay trên trang web của hãng:

Nếu thời gian là kim gió trôi thì không gian là các mặt cạnh vát lên, phản chiếu và biến đổi theo từng góc sáng. Không gian và thời gian đúng là giao hoà, ko nên và ko thể tách rời!
Phong cách mặt số và kính của dòng Vanac thực sự đẹp đến mê mẩn các bác nhể! :D

hd-vt

Xe container

Ôi cụ cũng đ.hồ đ.cháo ạ.
Món này em chỉ thích ngắm chứ không đeo. Từ đầu thớt đến giờ, em nhìn chưa cái nào đẹp huyền bí đơn giản như cái pôn dốt vàng khối Nga ngố của thằng em zợ em, đâu có trên 20 củ thôi thì phải.
Em bị đập cụ bênh em phát nhá hehe.

chuot08

Xe lăn
Ôi cụ cũng đ.hồ đ.cháo ạ.
Món này em chỉ thích ngắm chứ không đeo. Từ đầu thớt đến giờ, em nhìn chưa cái nào đẹp huyền bí đơn giản như cái pôn dốt vàng khối Nga ngố của thằng em zợ em, đâu có trên 20 củ thôi thì phải.
Em bị đập cụ bênh em phát nhá hehe.
Cá nhân em thấy đh Nga đơn giản tinh tế và ko màu mè. Văn học, âm nhạc, kiến trúc, khkt Nga cho đến lịch sử vệ quốc thì rất đồ sộ, thế mà lạ éo tả được là cái Ponjot nó lại tinh tế mảnh dẻ như gái nga 18 thế cụ nhể?! :P

Website
kinhmatchienbui.vn
Về 2 dòng KS và GS, bên đh Hải Triều có 1 bài viết khá chi tiết và đầy đủ từ lịch sử và phát triển đến khai tử. Em lang thang góp thêm tí thông tin ngay trên trang web của hãng:

Nếu thời gian là kim gió trôi thì không gian là các mặt cạnh vát lên, phản chiếu và biến đổi theo từng góc sáng. Không gian và thời gian đúng là giao hoà, ko nên và ko thể tách rời!
Phong cách mặt số và kính của dòng Vanac thực sự đẹp đến mê mẩn các bác nhể! :D

Nếu chơi về màu sắc mặt số thì seiko Lm mới là nhiều và mặt số độc lạ hơn KS vanac

hd-vt

Xe container
Cá nhân em thấy đh Nga đơn giản tinh tế và ko màu mè. Văn học, âm nhạc, kiến trúc, khkt Nga cho đến lịch sử vệ quốc thì rất đồ sộ, thế mà lạ éo tả được là cái Ponjot nó lại tinh tế mảnh dẻ như gái nga 18 thế cụ nhể?! :P
18 nó đè mình tắc thở đấy, đừng ham to nhé cụ, ám ảnh loa màng to òi kkkkk. 16 thôi.

xe vợ mua

Xe tăng
Em có con cùi mía mạ 20 mà chạy mượt thôi rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng