Thảo luận Động cơ xe Vinfast thế này đã được coi là Việt Nam sản xuất chưa?

Ngo Rung

Xe lăn
Trước khi táo làm thì có nhiều hãng làm rồi nhé. Ko phải táo làm thì thành xu hướng mà là sự phát triển của XH và CN nói chung. Táo cũng xuất sắc về sp của mình nữa.
Đúng vậy, nó là xu hướng tất yếu của công nghệ thôi. Giả sử hạ tầng công nghệ không phát triển thì cả chục Táo cũng vẫn thế thôi :D
Còn khi hạ tầng phát triển thì không táo thằng khác nó vẫn làm thôi :))

phamthanhluanvn

Xe tải
Ai là khách hàng của họ, thì họ làm theo.

Anh này yêu cầu ợ (và cho tới giờ thì anh ấy chủ yếu được tích lũy nhờ kiếm chác trên đất đai và khách hàng nội địa xứ Vịt nhà ta đấy):

Những tập đoàn Nhật Hàn hay thậm chí Apple nó cũng bán cho dân trong nước nó rồi ms có tiền đi đánh xứ người cụ ạ. Mấy hãng oto của Hàn thì từ đầu cũng mua với ăn cắp công nghệ hết, đến lúc ngày càng phát triển mới tự nghiên cứu được mà có ngày nay. Tuy nhiên có điểm khác là dân nó chính phủ nó ủng hộ để doanh nghiệp lớn lên, tạo giá trị cho đất nước. Còn dân Việt thì cứ auto chửi đã, phải làm sao đập chết nó từ trong trứng nước chứ ko muốn có doanh nghiệp vươn tầm thế giới.

simo2001

Xe tăng
Những tập đoàn Nhật Hàn hay thậm chí Apple nó cũng bán cho dân trong nước nó rồi ms có tiền đi đánh xứ người cụ ạ. Mấy hãng oto của Hàn thì từ đầu cũng mua với ăn cắp công nghệ hết, đến lúc ngày càng phát triển mới tự nghiên cứu được mà có ngày nay. Tuy nhiên có điểm khác là dân nó chính phủ nó ủng hộ để doanh nghiệp lớn lên, tạo giá trị cho đất nước. Còn dân Việt thì cứ auto chửi đã, phải làm sao đập chết nó từ trong trứng nước chứ ko muốn có doanh nghiệp vươn tầm thế giới.
Nói dân Việt cũng hơi oan.

Em thấy những người giàu có và thành công mà em biết, đa phần ủng hộ Vinfast, cũng như các dn Việt khác.

Còn đội losers, hoặc làm thuê, thì đa phần thể hiện sự hậm hực, bới móc.

thanks69

Xe buýt
Triết lý ở đây là Trăm người bán Vạn người mua.
Anh Vin thừa sức có những phản biện chuyên nghiệp sâu sắc hơn các cụ trên này.
Theo các cụ để tham gia chén miếng bánh thị trường quá lớn về ô tô và điện thoại, thì cách tiếp cận như thế nào là sáng suốt.
Cách mà anh Vin đã tiến hành có lẽ là chuẩn. Ra được sản phẩm có chất lượng được các thương hiệu lớn bảo hộ rồi mới dần tính xem mình phát triển nội địa hóa cái gì phù hợp thị trường !
Với đội CEO thuê của tây thì có thể anh Vin cũng không quá mạo hiểm như mọi người nghĩ.

202

Xe container

backmaster

Xe buýt
Và như
Vậy thì những người đó bưng bô

và hy vọng sẽ mua xe để

trả ơn
Và những kẻ vẫn tối mặt trong xó ổ chuột, ngày ngày khoác chiếc áo xanh lá huyền thoại của Grap thì chửi rủa những khi không có cuuóc nào

Mr.Alo

Xe lăn
Mỗi con hổ giấy mà ngày nào cũng bàn ko biết mệt mỏi :))

black sky

[Tịch thu bằng lái]
Nên nhớ VN để sx động cơ xe máy với tiêu chuẩn xe bây giờ thì vẫn chưa làm đc nhé. Từ gích lơ đến séc măng hay bộ nòng xi lanh đều chưa làm đc. Tất cả chi tiết công nghệ cao đều nhập khẩu rồi lắp ráp cả

hyundaii30

Xe tăng
Em nghĩ cái máy bay boing, hay chiến đấu cơ F35, hầu hết mọi người đều bảo nó là của Mỹ, thương hiệu Mỹ nhưng thực chất nó đươc rất nhiều nước thuộc Nato, G7 cùng tham gia nghiên cứu phát triển, nhiều chi tiết đươc sản xuất ở các quốc gia khác nhau rồi mới đem hoàn thiện sp.
Xe Vinfast cũng vậy, cái động cơ đã đươc cấp bản quyền sản xuất, và sẽ đươc sản xuất tại Việt Nam, trái tim đã được sx tại Việt Nam thì dần các bộ phận khác cũng sẽ đươc sản xuất dưới nhiều hình thức, hoăc gia công tại nước thứ 3 nào đó, hoặc mở nhà máy liên kết sản xuất luôn ở Việt Nam, Vậy thì đương nhiên xe Vinfast là xe của Việt Nam.

backmaster

Xe buýt
Ơ, sao cụ lại bảo ở còm trước là những ng nhờ anh ấy mà thoat kiếp nhà ổ chuột?

Trước nay toàn quảng cáo cư dân Roi Tham là người đẳng cấp mà.

Bạn bè đối tac của em ở 2 khu đấy thiếu gì.

Nhg có ai cảm ơn vì nhờ chủ ĐT mà thoat cảnh nhà ổ chuột đâu?

Tât nhiên, kể cả ko bưng bô thì cũng chả ai "tự bắn vào chân mình"

Có ko hài lòng với chât lượng XD và DV thì lẳng lặng bán nhà chuyển đi thôi.
Kinh chưa. BẠN BÈ ĐỐI TÁC của em ở 2 khu đấy. Ông phải nói rõ là KHÁCH ĐI XE CUẢ EM
Chứ

backmaster

Xe buýt
Thế xe Vinfast nếu không được ghi là Made in Vietnam, thì phải ghi là Made in Germany hả cụ?
Và thằng Germany nó không cho ghi made của nó nữa thì ghi made trên trời ạ. Đúng là lũ ếch thì lại hay ngắm vung cụ nhỉ

Sonduong.BMV

Xe container

Bigmoto

Xe container
Thằng táo nó có cái ios đấy cụ ạ
Cái IOS đấy cũng là tổng hợp từ nhiều nơi cụ ợ. Em biết có người Việt, đang ở Việt được Táo trả tiền mua module để ghép vào IOS đấy cụ ợ :D

chieubuon

Xe tăng
Cái IOS đấy cũng là tổng hợp từ nhiều nơi cụ ợ. Em biết có người Việt, đang ở Việt được Táo trả tiền mua module để ghép vào IOS đấy cụ ợ :D
Nó là thằng đầu tiên làm ra, con sau này nó có thể thuê thằng khác làm cho nó. Thiết kế cũng vậy