Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

ku_li_ngo72

Xe hơi
Em chạy xe Click
Trước bình thường khhoảng 80 90km thì hết 1 bình xăng đầy, nhưng dạo gần đây chỉ được khoảng 50 60km là hết rồii.
Cái này cụ Sơn biết nguyên nhân do đâu ko ạ, và kiểm tra khắc phục có đc không ạ?

son-shark

Xe buýt
Chú sơn ơi cho cháu hỏi là con spacy 100 ghẻ của cháu hôm trước trời mưa cháu đi thì thấy chết xi nhan k sáng cả 2 bên ạ. Và khi cháu đi qua chỗ nào đường k bằng phẳng kiểu 1 bên cao hơn 1 tí tí xíu thôi ( kiểu như đoạn đường người ta vá thêm í ạ ) thì thấy bánh sau có hiện tượng lảng, đi rất sợ ạ. Vậy là bệnh j ạ?
Có lẽ là hỏng công tắc xi nhan thôi em ạ! Xem lại lốp sau có mòn nhiều không nữa em nhé!
Cụ sơn cho em hỏi em định qua cụ bảo dưỡng lead 110 nhà e đi hơn 3v5 e chủ yếu thay dầu với lốp qua cụ làm mất bao lâu và dự tính thiệt hại bao nhiêu ạ . Em cảm ơn
Chắc mất tầm 45 phút và chi phí khoảng 1tr bạn nhé!
Anh Sơn cho em hỏi với ạ. Tháng trước xe em hay bị hụt ga qua chỗ anh anh xiết lại 2 đầu ắc quy thì chạy ngon lành, tự dưng chiều nay đi làm về bật khoá lên đèn điếc vẫn sáng nhưng ko có tiếng bơm xăng lên ( kim xăng vẫn lên ạ ) đèn vàng động cơ tắt rồi lại sáng mãi luôn :( xe vẫn đề nhưng không nổ được ạ. Không biết là do gì ạ. Xe em là Liberty i.e, xe mua từ 2012 ạ.
Bạn phải mang xe đi kiểm tra mới biết được nguyên nhân!
Hihi Em cảm ơn cụ Sơn nhiều. Hôm trước em mang em SH ra nhờ cụ check. Em rước nó về rồi, thỉng thoảng lại phải nhờ cụ cái phần dịch vụ vậy
OK bạn!
Em đang đi vespa lx 2010 khoảng 3 vạn,bây giờ muốn thay bi thì nên thay loại nào giá thế nào a Sơn ơi.Thank anh.
Bi côn phải không bạn? Bi chính hãng thôi bạn, rẻ thôi mà!
Em chạy xe Click
Trước bình thường khhoảng 80 90km thì hết 1 bình xăng đầy, nhưng dạo gần đây chỉ được khoảng 50 60km là hết rồii.
Cái này cụ Sơn biết nguyên nhân do đâu ko ạ, và kiểm tra khắc phục có đc không ạ?
Bạn nên rửa chế hoà khí, thay lọc gió và kiểm tra lại bộ côn nhé!

Cornish rex

Xe đạp
Vâng ra là lốp sau mòn ạ? Hôm nay em đi qua dải phân cách mà nó đã hơi chao đảo cái bánh sau r ạ. Nhưng bây giờ em đang kẹt quá dạo này k đi dạy đc, khi nào đủ thóc em qua chỗ anh làm phát tổng duyệt nhá.

tudong2611

Xe hơi
a sơn inb cho e giá cặp lốp e vespa s125 với ạ,e cảm ơn a

anh_kinhcan

Đi bộ
anh Sơn báo giá em lốp xe LX150 2013 với. lốp sau xe em bị cán đinh rồi nó vá dùi + đổ keo giờ ko biết sao xuống hơi nhanh, đi đường bị láng bánh. T___T

Nood88

Xe tải
Xe SH 2009 của em mua đi được 6 năm rồi, đã đi 9 vạn km rồi thì có cần bảo dưỡng gì không anh, em vẫn thay dầu và lọc gió các thứ định kì anh à

namhoang.90

Đi bộ
Xe SH 2009 của em mua đi được 6 năm rồi, đã đi 9 vạn km rồi thì có cần bảo dưỡng gì không anh, em vẫn thay dầu và lọc gió các thứ định kì anh à
Đi lâu thế rồi mà chưa hỏng hóc nhiều hả cụ.

0936446000

Xe máy
xe e Fi đi thi thoảng giảm ga bị chết máy. cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo e vài chiêu :">

Giolao1202

[Tịch thu bằng lái]
Website
m.facebook.com
Bẩm các cụ nhà e có con Ab đời đầu,tự dưng hôm nay bị dở chứng.Khi nổ máy thì có tiếng kêu rè rè liên tục phát ra từ động cơ (máy phía bên phải xe).Ga càng to thì tiếng kêu cũng càng to hơn.Tiếng kêu cộng với tiếng nổ của máy nghe khó chịu lắm các cụ ạ,lên xe đi mà nghe rõ luôn.Các cụ có biết ẻm nó bị bệnh gì không ? Em đang tính chiều mang đi kiểm tra,nhưng sợ mình gà mờ ra lại bị bóp chẹt,nên mạo muội đánh liều tham khảo ý kiến các cụ trước ạ.
ps: E cũng mới thay dầu máy xong ạ. [-O< Em xin voka các cụ nhiệt tình .
Cụ dựng chân chống giữa lên.bóp phanh sau thật chặt.rồi ga từ từ.nếu kêu cạch cạch đánh đều phải đi chỉnh lại buồng đốt.ab hay bị bệnh này ạ

suakhoatainha

Xe hơi
Website
suakhoanhanhhanoi.com
xe em đi cũng có tiếng kêu như vậy mà ra thợ họ bảo không vấn đề gì , cứ bảo dưỡng đúng hạn là được

hoanganh1985

Xe tải
Cụ ơi con LX của e nó ì quá. Phải làm sao bây giờ.

minhhai_police

Xe điện
Chào bác Sơn,

Xe em AB 125 (đời 2014) bị hụt ga từ lúc mua về đến giờ chạy gần 1 vạn rồi. Em thay dầu nhớt, lap, lọc gió các kiểu định kỳ. Buổi sáng lúc đi làm hoặc lúc máy nguội là lại bị. Kéo ga xe hụt hơi, trùng xuống rồi mới vọt đi được. Sau đó xe vẫn chạy vẫn ỳ ỳ hụt hơi không ổn định như vậy 1 lúc rồi mới ổn. Xe tăng tốc cũng ỳ không thoát lắm, lúc đang đi bình thường thỉnh thoảng thốc ga vẫn hụt. Em mang vào HEAD nhiều lần nhưng lần nào họ cũng kêu AB đời này bị vậy rồi kêu thay bugi nhưng chỉ được 1,2 tuần là đâu lại vào đấy. Giờ em đang dùng bugi Denso Iridium IU22 thấy xe thoát hơn chút lúc chạy ổn định còn hiện tượng hụt ga vẫn bị thường xuyên, nhất là khi đề pa.

Vậy bác có thể chẩn đoán và khắc phục bệnh này giúp em không ạ? Em tính mang qua bác mấy lần nhưng em đi làm chỉ được nghỉ chủ nhật mà chủ nhật thì bác lại nghỉ k làm. Em ở tỉnh xa nên mang xe lên HN là muốn nhờ bác trực tiếp kiểm tra giúp em có được không ạ? Nếu được thì em sẽ thu xếp cv 1 ngày trong tuần lên HN gặp bác. Chúc bác sức khỏe.
xe em bị bệnh y hệt của cụ, em đi xe yamaha BW's .
không biết cụ đã khắc phục được chưa/

minhhai_police

Xe điện