Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

Gia_Khanh

Xe điện
Bạn nên kiểm tra dầu máy và dầu láp có bị nước vào ko nhé! Nước vào lẫn với dầu nó sẽ có màu trắng đục như cà phê sữa ấy!
Dầu kiểm tra được hả a Sơn, hay phải tháo hết dầu ra mới biết đc ạ, mai e mang qua a ktra giúp nhe !

Chỉnh sửa cuối:

Dinhtuskda

Xe đạp
Bác có báo giá lốp trên này ko? em đag muốn bảo dưỡng vs thay luôn quả lốp sau Liberty nhập! giá lốp nhập vs Việt tn bác?

ghetcongaixau

Xe tăng
Nhà em có cái xe tàu Kymco Like hiện giờ bị rung côn, cụ Son_shark có xử lý giúp em được không ạ? Nếu được cụ cho em xin địa chỉ cuối tuần em chạy qua.

son-shark

Xe buýt
Bác có báo giá lốp trên này ko? em đag muốn bảo dưỡng vs thay luôn quả lốp sau Liberty nhập! giá lốp nhập vs Việt tn bác?
Mình gửi thư riêng rồi nhé!
Nhà em có cái xe tàu Kymco Like hiện giờ bị rung côn, cụ Son_shark có xử lý giúp em được không ạ? Nếu được cụ cho em xin địa chỉ cuối tuần em chạy qua.
Làm được bạn à! Đt cho mình 0982396818.

hanoi beer

Xe điện
Em chào cụ son-shark.
Em xin phép được hỏi ạ: em có 1 chiếc sh 150i 2008. Gần đây xe em thường hay gặp hiện tượng đang chạy tự dưng chết máy, mất hết đèn, điện.
Có lúc thì tự khởi động lại, có lúc phải tắt khóa điện đi để 1 lúc mới lên.
Nhưng cứ nổ đc máy mớm ga chạy là lại tắt ngúm toàn bộ hệ thống. Coi như hệ thống điện không hoạt động.
Cụ phán giúp em xem là bệnh tình có nguy hiểm ko và cách khắc phục, vì em ở xa thủ đô.
Bệnh này là bệnh chung của dòng xe SH 2008 .... Nếu xe của bác là xe mua lại thì khả năng chủ cũ đã chữa rồi và bây giờ chập chờn lại . Ngày xưa xe em cũng bị suốt ngày cho đứng đường , em lên Google tìm hiểu mới biết nhiều người đời 2008 bị như nhau . phải ra mr Thành hình như ở số 5 Phủ Doãn đề làm lại . Đừng nghe lời thợ thay cục nạp thì có mà chết tiền.

thangngo

Xe tăng
Chào anh Sơn, êm đi xe Sh Việt 2013, gần đây xe có hiện tượng kim nhiệt chỉ cao gần vạch H rùi tụt xuống vạch giữa, nước mát mới châm thêm. Anh xem giúp em các nguyên nhân cho tình trạng trên và cần xử lý ra sao. Cám ơn anh

AmandaJoy

Xe hơi
Cụ Sơn cho em hỏi. Con Sh2010 của em dạo này đị gặp lỗi lúc mới mở máy đề nghe tiếng nổ nhưng bỏ đề ra là không nổ nữa, đề lần nữa thì nổ bình thường nhưng đền Fi lại sáng tắt 1 lần nữa như kiểu bị khởi động lại Fi. Em đoán do hết điện, cụ tư vấn cho em với ạ. Thanks cụ.

namhoang.90

Đi bộ
Cụ Sơn cho em hỏi, đối với các xe ga đời mới hiện này dùng động cơ như ESP chẳng hạn thì vào buổi sáng trước khi đi xe thì có cần nổ máy tại chỗ cho xe khởi động 1 lúc rồi mới đi ko, có người nói để xe nổ máy tại chỗ lâu thì nóng máy, dầu ko bơm lên được. Nhờ cụ tư vấn cho em sử dụng đúng cách để xe được bền.

LiemBlue

Xe lăn
Cụ Sơn cho em hỏi, đối với các xe ga đời mới hiện này dùng động cơ như ESP chẳng hạn thì vào buổi sáng trước khi đi xe thì có cần nổ máy tại chỗ cho xe khởi động 1 lúc rồi mới đi ko, có người nói để xe nổ máy tại chỗ lâu thì nóng máy, dầu ko bơm lên được. Nhờ cụ tư vấn cho em sử dụng đúng cách để xe được bền.
Chỉ cần 10s là đủ rồi cụ nhé.

son-shark

Xe buýt
Chào anh Sơn, êm đi xe Sh Việt 2013, gần đây xe có hiện tượng kim nhiệt chỉ cao gần vạch H rùi tụt xuống vạch giữa, nước mát mới châm thêm. Anh xem giúp em các nguyên nhân cho tình trạng trên và cần xử lý ra sao. Cám ơn anh
Xe bạn đã thay nước mát lần nào chưa? đã chạy bao nhiêu km rồi? phải cho mình đầy đủ thông tin thì mình mới chẩn đoán được bạn nhé!
Cụ Sơn cho em hỏi. Con Sh2010 của em dạo này đị gặp lỗi lúc mới mở máy đề nghe tiếng nổ nhưng bỏ đề ra là không nổ nữa, đề lần nữa thì nổ bình thường nhưng đền Fi lại sáng tắt 1 lần nữa như kiểu bị khởi động lại Fi. Em đoán do hết điện, cụ tư vấn cho em với ạ. Thanks cụ.
Trước hết bạn kiểm tra 2 cái dây gắn vào ắc quy có bị lỏng không nhé!
Động cơ loại nào thì cũng cần thời gian để dầu bơm lên, bôi trơn toàn bộ chi tiết máy lúc mới khởi động! Buổi sáng bạn nên nổ máy tầm 5-10s là có thể vận hành bình thường thôi bạn!

Thanh_Sontay

Xe tăng
xe em sh 125i 2015 đi đc 8000km rồi. đợt này đi bị rung đầu buổi sáng, đi ngã tư dừng đèn đỏ lên ga bị giật giật. đi 1 lúc nóng máy thì ổn. hiên tượng này cụ Sơn có xử lý dứt điểm được không ạ

son-shark

Xe buýt
xe em sh 125i 2015 đi đc 8000km rồi. đợt này đi bị rung đầu buổi sáng, đi ngã tư dừng đèn đỏ lên ga bị giật giật. đi 1 lúc nóng máy thì ổn. hiên tượng này cụ Sơn có xử lý dứt điểm được không ạ
Được cụ ạ!

Kubisalsa

Xe đạp
Cụ ơi con SHvn của em dạo này đang đi chậm mà ga len chút nó bị gằn máy là bị sao hả cụ , cụ có hay xử lý trường hợp thé ko ợ chiều nay e vác xe qua cụ xem giúp e được ko ạ .

Cornish rex

Xe đạp
Chú sơn ơi cho cháu hỏi là con spacy 100 ghẻ của cháu hôm trước trời mưa cháu đi thì thấy chết xi nhan k sáng cả 2 bên ạ. Và khi cháu đi qua chỗ nào đường k bằng phẳng kiểu 1 bên cao hơn 1 tí tí xíu thôi ( kiểu như đoạn đường người ta vá thêm í ạ ) thì thấy bánh sau có hiện tượng lảng, đi rất sợ ạ. Vậy là bệnh j ạ?

nikeleader

Xe tải
Cụ sơn cho em hỏi em định qua cụ bảo dưỡng lead 110 nhà e đi hơn 3v5 e chủ yếu thay dầu với lốp qua cụ làm mất bao lâu và dự tính thiệt hại bao nhiêu ạ . Em cảm ơn

Kubisalsa

Xe đạp
Hôm qua vác xe qua chỗ cụ vệ sinh giờ đi ngon roài ợ cám ơn cụ nhiều nhé , may ko ra head ko thì lại toi tiền dính bao vụ roài :))

nambean

Xe đạp
Anh Sơn cho em hỏi với ạ. Tháng trước xe em hay bị hụt ga qua chỗ anh anh xiết lại 2 đầu ắc quy thì chạy ngon lành, tự dưng chiều nay đi làm về bật khoá lên đèn điếc vẫn sáng nhưng ko có tiếng bơm xăng lên ( kim xăng vẫn lên ạ ) đèn vàng động cơ tắt rồi lại sáng mãi luôn :( xe vẫn đề nhưng không nổ được ạ. Không biết là do gì ạ. Xe em là Liberty i.e, xe mua từ 2012 ạ.

Caiso

Xe hơi
Hihi Em cảm ơn cụ Sơn nhiều. Hôm trước em mang em SH ra nhờ cụ check. Em rước nó về rồi, thỉng thoảng lại phải nhờ cụ cái phần dịch vụ vậy

tech_hobby_pc

Xe máy
Em đang đi vespa lx 2010 khoảng 3 vạn,bây giờ muốn thay bi thì nên thay loại nào giá thế nào a Sơn ơi.Thank anh.