Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

ca0duong

Đi bộ
Vâng chào cụ sơn shark cho mình hỏi mình vừa lấy lại con sh 150i nhập khẩu đời 2010 đi đc 2 ngày thì mình thấy xe nóng quá nhất là ở chỗ cụm đèn pha và trong cốp xe rất nóng.người lai và cả người ngồi sau đều cảm nhận đc hơi nóng phả ra.mình k biết nhiều về xe mong cụ chỉ dẫn mình với..mình thấy xe vẫn rất bốc và máy ngon

suhoop

Xe máy
Các cụ cao thủ cho em hỏi cách khắc phục với ạ

Cụ thể khi nổ máy đề pa cho xe chạy thì đầu xe giật giật rất kho chịu, xe chạy nhanh 1 tí thì êm và bình thường.

Các cao thủ khám giúp em nguyên nhân và khắc phục thế nào với a.

suhoop

Xe máy
không có cụ nào bị tình trạng như em ah ??

trượt côn,mang xe ra hàng vs côn lại ngon ngay.thanh niên tay to thích vít ga thì cứ 2 lần thay dầu vs côn 1 lần =))

Cụ thể khi nổ máy đề pa cho xe chạy thì đầu xe giật giật rất kho chịu, xe chạy nhanh 1 tí thì êm và bình thường.

son-shark

Xe buýt
con sh em đi 5 năm ko sao tự dưng dở chứng, pin zin đi được 4,5 năm, thay ác quy khác đc 6 tháng hết ác quy, phồng rộp, mới thay bình khác 4 hôm trước, hôm nay lại hỏng ác quy, hux hux, đi sh mà tốn hơn cả 4b, hỏi thợ bảo thay cả sạc nữa, sạc hết 2 củ, đắt hay rẻ hả các cụ, có cần thay sạc ko ạ? chứ 3,4 ngày thay ác quy em chết
Nếu ắc quy của xe bạn mà bị phồng lên ( không còn vuông thành sắc cạnh như cũ ) là do hỏng sạc. Điện cao quá phá hỏng ắc quy nên chắc chắn bạn phải thay Sạc, nếu không thì ắc quy cứ 4-5 hôm thay 1 bình!
Sáng mai cho e đặt gạch đem xe wa a bảo dưỡng chứ dạo này đi ì rồi.hjhj,xe e vespa s125i
ok bạn!

Vấn đề là bộ côn của xe bạn thôi!

tudong2611

Xe hơi
hjx,e nghe 1 cụ ở trên bảo chủ nhật a ko làm với lại sáng qua alo cho a ko đc nên mang lại gần nhà e chổ đầu tây sơn qua cầu vượt ngã 4 sở chiến piagio bảo dưỡng rồi ạ,vì xe vợ e đi nên tranh thủ cuối tuần đi làm.mà bảo dưỡng xong lúc đi còn 20km/h buông tay ga ra nó vẫn ga lớn như vậy(là vẫn chạy ở 20km/h mà ko thấy biểu hiện tụt ga),fai bóp thắng cái no mới tụt vậy là bị lỗi j a.hjxhjx,1 phút nghĩ gần nhà mà thành ra bực tức.:((:((:((

namhoang.90

Đi bộ
Chào bác Sơn!
E vừa lấy con SHVN 150i, bác cho e hỏi, xe e đi dãy tốc độ 30-40 km/h nghe tiếng kêu "rè rè rè"/ "è è è" ở lốc máy như tiếng lỏng ốc vít nhưng đã kiểm tra ko có gì! Bác Sơn có biết bị lỗi gì ko ạ? Cám ơn bác!
Xe em 125 cũng mới lấy, chạy dải tầm 30-40 cũng kêu như thế đấy cụ ak, chắc chả sao, đi thì vẫn êm, mỗi tội kêu thôi.

namhoang.90

Đi bộ
Cụ Sơn cho e hỏi, e mới lấy con Sh125i đời 2016, chạy sắp đc 500km rồi, đi thì vẫn êm ko bị rung lắc, chỉ có cái tiếng ò ò rồi rè rè hơi khó chịu, e tìm hiểu trên mạng thì bảo là do láp kêu, xe nào cũng vậy, e tính đi hết 500km đầu thay luôn dầu láp Liqui Moly liệu có hết ko cụ, vì e thấy 1 số người chia sẻ nên thay dầu lap tốt có độ nhớt cao là hạn chế được tiếng kêu đấy.

son-shark

Xe buýt
hjx,e nghe 1 cụ ở trên bảo chủ nhật a ko làm với lại sáng qua alo cho a ko đc nên mang lại gần nhà e chổ đầu tây sơn qua cầu vượt ngã 4 sở chiến piagio bảo dưỡng rồi ạ,vì xe vợ e đi nên tranh thủ cuối tuần đi làm.mà bảo dưỡng xong lúc đi còn 20km/h buông tay ga ra nó vẫn ga lớn như vậy(là vẫn chạy ở 20km/h mà ko thấy biểu hiện tụt ga),fai bóp thắng cái no mới tụt vậy là bị lỗi j a.hjxhjx,1 phút nghĩ gần nhà mà thành ra bực tức.:((:((:((
Cụ mang xe qua em ngó phát đã nhé! có thể họ chỉnh chế hoà khí ko chuẩn!

Cụ Sơn cho e hỏi, e mới lấy con Sh125i đời 2016, chạy sắp đc 500km rồi, đi thì vẫn êm ko bị rung lắc, chỉ có cái tiếng ò ò rồi rè rè hơi khó chịu, e tìm hiểu trên mạng thì bảo là do láp kêu, xe nào cũng vậy, e tính đi hết 500km đầu thay luôn dầu láp Liqui Moly liệu có hết ko cụ, vì e thấy 1 số người chia sẻ nên thay dầu lap tốt có độ nhớt cao là hạn chế được tiếng kêu đấy.
Xe này nó vậy mà Cụ! Tiếng láp nó kêu e.e... khi chạy khoảng tốc độ 40-50 cơ bạn nhé!
Cụ Sơn tư vấn dùm em với. Em đang đi LX 125 nhập năm 2007, em mua 50K xăng mà đi được 36km là tịt. Như thế có phải uống xăng nhiều ko ạ. Xử lý thế nào ạ.
Xe bạn như vậy quá ăn xăng! Phải xem lại chế hoà khí, lọc gió, bugi và hệ thống côn bạn nhé!
Cám ơn cụ. Cái này khắc phục thế nào a?
Vụ này phải cần thợ có kinh nghiệm mới xử lý được bạn nhé! Như mình mất 2 năm tìm tòi mới tìm ra cách giải quyết .

Cornish rex

Xe đạp
Cháu xin chào chú sơn, chú tư vấn cho cháu con spacy 100 này bị làm sao với ạ. Tình hình là chị cháu cho con xe già này hôm nay, k phải thợ và cũng mới đi xe máy nên có vài bệnh khó hiểu quá ạ. Đầu tiên là đề khó, bóp mạnh phanh phải 4 lần ms ăn, có khi phải 6 lần, nghe tiếng đề khá mạnh nên cháu k dám chắc là do đâu. Thứ 2 là khi đề đc rồi để 20 giây là nó tự động tắt máy, lúc dừng đèn đỏ thì thôi rồi phải toát mồ hôi ms đề lại đc. Thứ 3 là tiếng máy gào khá to, lên 40 máy kêu khá to r, qua 40 thì hú to lắm ạ, cháu đi con nozza của chị cháu êm ru k gào như mèo hoang như con này. Biết là xe cũng lâu r vs lại chỉ 100cc nên có thể gào nhưng cháu thấy hơi to ạ. Mong chú giúp cháu vs ạ, có j chú cho cháu địa chỉ cháu qua tận nơi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoang2312

Đi bộ
Chào cụ Sơn cụ cho em hỏi mây hôm rồi tự dưng sau khi thay dầu máy và dầu lap cho con AB2008 của em tự dưng thấy xe như bị nghẹt nghẹt rồi đuối đuối ga không đều mà em đem ra hàng gần cơ quan kiểm tra thì nó vặn ga bình thường nhưng được 1 lúc lại bị thì phải xử lý làm sao ạ

Cornish rex

Xe đạp
Chú sơn vào giúp cháu vs ạ, hnay cháu đề hơn chục phát ms đc. Đang đi về ga để trôi 1 tí là nó tự động tắt máy bực lắm ạ. Cứ thế này cháu mà sang đg thì có ngày chết mất.

Gia_Khanh

Xe điện
anh Sơn cho e hỏi hôm nọ trời mưa e đi cái Lead 125 qua vũng nước khoảng 20-30m sâu khoảng gần bằng sàn xe, bị chết máy, xong e khới động lại được, đi tiếp luôn, vậy sau có cần phải về thay dầu, xử lý không ạ, e đi 2 hôm nay thì vẫn thấy bình thường !

Cornish rex

Xe đạp
Chiều nay cháu đã qua bên chú sơn, phải nói là cháu cảm ơn chú rất nhiều ạ, chú chỉ cần chỉnh 1 tí là đc. Con mèo hoang của cháu đã ngoan hơn nhiều r ạ, k bị chết máy vs hú to nữa ạ, lại free of charge nữa chứ. Cháu cảm ơn chú sơn nhiều lắm ạ.

dtonebk

Đi bộ
bác ơi, sơn lại con GTS đen bóng thì giá thế nào bác nhỉ ? xe em lâu ngày xước sát tương đối, nhìn nham nhở quá

son-shark

Xe buýt
Chào cụ Sơn cụ cho em hỏi mây hôm rồi tự dưng sau khi thay dầu máy và dầu lap cho con AB2008 của em tự dưng thấy xe như bị nghẹt nghẹt rồi đuối đuối ga không đều mà em đem ra hàng gần cơ quan kiểm tra thì nó vặn ga bình thường nhưng được 1 lúc lại bị thì phải xử lý làm sao ạ
Trước tiên, bạn kiểm tra dầu máy xem có bị đổ nhiều quá mức ko nhé!
anh Sơn cho e hỏi hôm nọ trời mưa e đi cái Lead 125 qua vũng nước khoảng 20-30m sâu khoảng gần bằng sàn xe, bị chết máy, xong e khới động lại được, đi tiếp luôn, vậy sau có cần phải về thay dầu, xử lý không ạ, e đi 2 hôm nay thì vẫn thấy bình thường !
Bạn nên kiểm tra dầu máy và dầu láp có bị nước vào ko nhé! Nước vào lẫn với dầu nó sẽ có màu trắng đục như cà phê sữa ấy!
vâng,để cuối tuần e tranh thủ chạy wa,vì xe e S i nên e nghĩ ko chỉnh đc
OK bạn
Chiều nay cháu đã qua bên chú sơn, phải nói là cháu cảm ơn chú rất nhiều ạ, chú chỉ cần chỉnh 1 tí là đc. Con mèo hoang của cháu đã ngoan hơn nhiều r ạ, k bị chết máy vs hú to nữa ạ, lại free of charge nữa chứ. Cháu cảm ơn chú sơn nhiều lắm ạ.
Chuyện nhỏ, giúp nhau tí thôi mà em!
bác ơi, sơn lại con GTS đen bóng thì giá thế nào bác nhỉ ? xe em lâu ngày xước sát tương đối, nhìn nham nhở quá
Bạn ơi! Chỗ mình chỉ làm về máy thôi chứ không Sơn xe bạn nhé!