Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

one_group

Đi bộ
ngày nào cũng đi qua chỗ bác SƠn, thấy chỗ bác đông quá. định vào nhờ bác xe 1 số vấn đề mà chưa đc.

son-shark

Xe buýt
ngày nào cũng đi qua chỗ bác SƠn, thấy chỗ bác đông quá. định vào nhờ bác xe 1 số vấn đề mà chưa đc.
Vâng, khi rảnh mời bác qua!
Bác ơi cho em hỏi xe liberty của em lúc nhả hết ga rồi vít lên 1 cái nó có tiếng " thốc thốc" như phát ra từ bô hay gì thì e kô biết. Cứ lúc nào gần như hết ga mà ga lên là cso tiếng ạ
Tiếng này khả năng là trượt dây curoa! Căn chỉnh lại là hết thôi bạn nhé!
Cụ chủ cho em hỏi, tai sao xe vision đi được 1 thời gian ( tầm 1 vạn km) là hay bị rụng ắc quy thế ạ? em gặp 3 trường hợp rồi. đi được 1vạn là ắc quy chết bất đắc kỳ tử :(
Nó có xác suất đấy ạ, có cái dùng 5 năm chưa hỏng! Thường là xe hoạt động thường xuyên thì ắc quy sẽ bền hơn là xe thỉnh thoảng mới sử dụng!
Cho e hỏi chút ạ :E có con airblade đèn báo nước nó báo đỏ là bị làm sao ạ,nước thì vừa mới đổ. Và lốp có săm bây giờ muốn thay sang lốp không săm có phải thay cả vành không nhỉ.
Có thể xe bạn bị rò rỉ nên đổ đầy vào đi 1 -2 hôm lại hao hết nước nên đèn báo đỏ! Bạn phải kiểm tra kỹ đi nhé! Thay lốp ko săm thì chỉ cần thay lốp và van thôi bạn nhé!
Hôm nay mới thu xếp qua a Sơn nhờ xem cái xe LEAD thì bác lại nghỉ, chỉ có 2 thợ ở nhà :(
Trước khi qua alo trước cho mình vì dạo này mình sửa nhà nên chạy đi chạy lại thôi!
E thấy trong HEAD vệ sinh kim phun nó có cái máy, bỏ kim phun vào cái cốc dung dịch xong nó xục 1 lúc ra thấy sạch sạch, liệu có cần làm thế ko hay chỉ cần xịt chất làm sạch vào là đc a Sơn nhỉ !
Làm thế cũng được bạn nhé!
Anh Sơn cho em hỏi em đang đi SH Việt 2015, đi được hơn 600km rồi, bây giờ có hiện tượng khi thốc ga lên khoảng 40 50 xong nhả ga thì nghe có tiếng tạch tạch cạch cạch phát ra từ phía sau xe, không biết là bị bệnh gì?
Hôm nào rảnh, bạn qua mình đi thử , nghe mới chuẩn được bệnh!

nghia88nd

Đi bộ
Chào bác Sơn,

Xe em AB 125 (đời 2014) bị hụt ga từ lúc mua về đến giờ chạy gần 1 vạn rồi. Em thay dầu nhớt, lap, lọc gió các kiểu định kỳ. Buổi sáng lúc đi làm hoặc lúc máy nguội là lại bị. Kéo ga xe hụt hơi, trùng xuống rồi mới vọt đi được. Sau đó xe vẫn chạy vẫn ỳ ỳ hụt hơi không ổn định như vậy 1 lúc rồi mới ổn. Xe tăng tốc cũng ỳ không thoát lắm, lúc đang đi bình thường thỉnh thoảng thốc ga vẫn hụt. Em mang vào HEAD nhiều lần nhưng lần nào họ cũng kêu AB đời này bị vậy rồi kêu thay bugi nhưng chỉ được 1,2 tuần là đâu lại vào đấy. Giờ em đang dùng bugi Denso Iridium IU22 thấy xe thoát hơn chút lúc chạy ổn định còn hiện tượng hụt ga vẫn bị thường xuyên, nhất là khi đề pa.

Vậy bác có thể chẩn đoán và khắc phục bệnh này giúp em không ạ? Em tính mang qua bác mấy lần nhưng em đi làm chỉ được nghỉ chủ nhật mà chủ nhật thì bác lại nghỉ k làm. Em ở tỉnh xa nên mang xe lên HN là muốn nhờ bác trực tiếp kiểm tra giúp em có được không ạ? Nếu được thì em sẽ thu xếp cv 1 ngày trong tuần lên HN gặp bác. Chúc bác sức khỏe.

di_dau_ve_dau

Xe tải
Nay vừa vào xưởng anh sơn thay cái xâu công tơ mét sh 150i nhập giá 750 thợ a bán. K biết đúng k ạ. Vì e ra đấy k gặp bác

son-shark

Xe buýt
Chào bác Sơn,

Xe em AB 125 (đời 2014) bị hụt ga từ lúc mua về đến giờ chạy gần 1 vạn rồi. Em thay dầu nhớt, lap, lọc gió các kiểu định kỳ. Buổi sáng lúc đi làm hoặc lúc máy nguội là lại bị. Kéo ga xe hụt hơi, trùng xuống rồi mới vọt đi được. Sau đó xe vẫn chạy vẫn ỳ ỳ hụt hơi không ổn định như vậy 1 lúc rồi mới ổn. Xe tăng tốc cũng ỳ không thoát lắm, lúc đang đi bình thường thỉnh thoảng thốc ga vẫn hụt. Em mang vào HEAD nhiều lần nhưng lần nào họ cũng kêu AB đời này bị vậy rồi kêu thay bugi nhưng chỉ được 1,2 tuần là đâu lại vào đấy. Giờ em đang dùng bugi Denso Iridium IU22 thấy xe thoát hơn chút lúc chạy ổn định còn hiện tượng hụt ga vẫn bị thường xuyên, nhất là khi đề pa.

Vậy bác có thể chẩn đoán và khắc phục bệnh này giúp em không ạ? Em tính mang qua bác mấy lần nhưng em đi làm chỉ được nghỉ chủ nhật mà chủ nhật thì bác lại nghỉ k làm. Em ở tỉnh xa nên mang xe lên HN là muốn nhờ bác trực tiếp kiểm tra giúp em có được không ạ? Nếu được thì em sẽ thu xếp cv 1 ngày trong tuần lên HN gặp bác. Chúc bác sức khỏe.
Bạn kiểm tra thế này cho mình nhé!
- Đi đều ga ở tốc độ 40km/h khi máy đã nóng: xe có bị hụt hụt hay không? nếu có thì lỗi kim phun.
- Đi đều 20km/h khi máy đã nóng rồi vặn hết ga: Xe có bị hụt ga hay không? Nếu có thì là lỗi bugi.
- Nếu chỉ bị hụt ga vào lúc buổi sáng hoặc để lâu - Máy nguội thì phải chạy lại phần mềm mất khoảng 2 tiếng.
Nay vừa vào xưởng anh sơn thay cái xâu công tơ mét sh 150i nhập giá 750 thợ a bán. K biết đúng k ạ. Vì e ra đấy k gặp bác
Đúng giá đấy bạn! Bạn yên tâm, mình có hay ko có ở cửa hàng thì giá cả luôn chuẩn nhé!!

Rubeo

Xe đạp
A cho e hỏi ,xe e sh 2004 sáng nổ máy e cảm như thấy còn thừa xăng máy cứ nổ xong tầm 15 giây sau thì lại êm với cả xe e bh cảm giác hơi yếu ,làm thế nào để khác phục vấn đề này ạ

nghia88nd

Đi bộ
Bạn kiểm tra thế này cho mình nhé!
- Đi đều ga ở tốc độ 40km/h khi máy đã nóng: xe có bị hụt hụt hay không? nếu có thì lỗi kim phun.
- Đi đều 20km/h khi máy đã nóng rồi vặn hết ga: Xe có bị hụt ga hay không? Nếu có thì là lỗi bugi.
- Nếu chỉ bị hụt ga vào lúc buổi sáng hoặc để lâu - Máy nguội thì phải chạy lại phần mềm mất khoảng 2 tiếng.
Cảm ơn bác đã tư vấn :D Em kính bác 1 ly rồi ạ :D

linhch

Xe hơi
Bác Sơn ơi bộ cam cò của sh2008 giá bao nhiêu ạ

Vanphong1003

Xe hơi
Cụ Sơn cho nhà cháu hỏi một chút ạ!
Chả là nhà cháu mới tậu được một em SH 125 2015 và mới chạy được 100km.
Nhà cháu thấy chạy ở khoảng tốc độ 18-25h km/h máy kêu rất to và ì nhưng từ 30 km/h trở lên thì lại bình thường.
Cụ biết cụ giải thích hộ nhà cháu có được không ạ.
Cảm tạ cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

hangve89

Xe hơi
Bác cho e xin số cái đợt tới e qua bảo dưỡng toàn bộ con sh vs ạ

MinhNguyênzzz

Đi bộ
Bác Sơn ơi cho em hỏi chút. Em có con sh125i đi được 6000km bây giờ đi bị gằn máy rung đầu máy kêu to ì nữa. Bác có cách nào khắc phục triệt để lỗi này không. Bác cho em địa chỉ với để em vác con xe tới

tranduy1986

Đi bộ
Bác Sơn cho e hỏi chút? Xe em gái e Sh125i nhập ( 2011 ) hnay e đi thay dầu hộ mới biết lần trc nó thay dầu đổ 0,8 lit thôi,mà đi 2000km. Ko biết đổ thiếu dầu vậy có bị làm sao k bác? Mà lần trc nó thay còn bị thịt mất cái cốc lọc dầu. Bên bác có bán k ạ? E qua mua

kemsu

Xe buýt
Bác Sơn cho e hỏi chút? Xe em gái e Sh125i nhập ( 2011 ) hnay e đi thay dầu hộ mới biết lần trc nó thay dầu đổ 0,8 lit thôi,mà đi 2000km. Ko biết đổ thiếu dầu vậy có bị làm sao k bác? Mà lần trc nó thay còn bị thịt mất cái cốc lọc dầu. Bên bác có bán k ạ? E qua mua
E trả lời hộ nhé! Xe mới nó nhỡ thay lần trước rồi nhưng e nghĩ chẳc cũng ko vấn đề làm! Nhưng cái lọc dầu cụ phải lắp vào lun ko thay dầu mà lởm là nó tắc đường lên cam cò đới cụ nhé! Thân

kemsu

Xe buýt
Bác Sơn ơi cho em hỏi chút. Em có con sh125i đi được 6000km bây giờ đi bị gằn máy rung đầu máy kêu to ì nữa. Bác có cách nào khắc phục triệt để lỗi này không. Bác cho em địa chỉ với để em vác con xe tới
Cài này củ cụ phần truyền động (phần côn) cụ ra bác Sơn là chuẩn nhất roài!

Tackehoa6886

Xe tải
SHV 150 mới đi đc hơn 3000 km. đi trên 30km/h thì ngon, nhưng đi chậm, nhất là khi tắc đường và dừng đèn đỏ, khi nhích ga lên có hiện tượng giật giật, tay lái cảm giác rung, khi qua vận tốc đó lại bình thường. Xe còn BH thì giờ làm thế nào ạ. Xin cụ tư vấn giúp em. Ra head cần bảo làm gì ạ ?
cảm ơn cụ chủ nhiều.

kemsu

Xe buýt
SHV 150 mới đi đc hơn 3000 km. đi trên 30km/h thì ngon, nhưng đi chậm, nhất là khi tắc đường và dừng đèn đỏ, khi nhích ga lên có hiện tượng giật giật, tay lái cảm giác rung, khi qua vận tốc đó lại bình thường. Xe còn BH thì giờ làm thế nào ạ. Xin cụ tư vấn giúp em. Ra head cần bảo làm gì ạ ?
cảm ơn cụ chủ nhiều.
Nếu xe cụ còn bảo hành thì cụ ra, xe mới búa côn cả chuông zin theo e nghĩ ra chỉ cần vệ sinh và thay 3 lò xo 3 búa bé bé đó là hết! Cái này cụ ra cụ Sơn căn chỉnh cũng ok hoặc cụ mang ra bảo hành thì tùy cụ?