Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

tuanlong83

Xe hơi
Bác Sơn cho e hỏi xe e là PS dùng từ 2007 đến giờ. vừa mới bị hiện tượng kém sạc và đã thay sạc và ác quy mới. Chỗ hàng thay họ bảo là đồ của SH việt và có chế thêm cả tản nhiệt. Cái cục sạc này có ổn với điện đóm xe nhập và đèn pha luôn bật ko bác nhỉ. có phải cuốn lại cuộn điện hay làm gì khác nữa không. Lần trước e thay cục sạc của spacy đi được hơn 1 năm đã tèo.

kelvil.lei

Đi bộ
Bác Sơn cho em hỏi : Xe em SH125 viet nam 2012 đi được 1 vạn 4 rồi
giờ cần bảo dưỡng những gì ạ? Xe em đi lên trên 60km/h cảm giác hụt hơi, hẫng
Đi có tiếng rít, càng nhanh càng kêu ạ
Xe em chưa thay bugi, lọc gió, ...

duckhai1985

Xe hơi
Bác Sơn cho e hỏi ốc dầu máy gầm xe Viva110cc Thailand là loại 12, 14 hay 17mm vậy cụ? Thanks cụ

Wallaceph8

Xe đạp
Bác Sơn tư vấn em chút : em đang có cỡ 90 triệu (+3,4 triệu) em đang muốn mua sh125i 2011 Việt không biết có mua được với giá đó 1 chiếc tử tế ko . Tks bác ^^

Út Bánh Bèo

Xe đạp
các bác cho e hỏi cái xe airblade của e mới mua. giảm sóc trước bị kêu cộp cộp khj đj trên đường gồ ghề. e phải làm sao hả các bác. các bác kinh nghiệm chỉ e với. e kám ơn ạ

Lexus_88

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, SH việt nhà em đi chậm côn rung bần bật muốn văng ra khỏi xe .. lúc rồ ga lên thì nó cứ chồm chồm và gằn lên như bà lão, chả có tí gì gọi là mượt mà êm ái cả.. e buồn quá mà sửa mấy chỗ đều không hết bệnh. E cảm ơn các bác.

LiemBlue

Xe lăn
Các bác cho em hỏi, SH việt nhà em đi chậm côn rung bần bật muốn văng ra khỏi xe .. lúc rồ ga lên thì nó cứ chồm chồm và gằn lên như bà lão, chả có tí gì gọi là mượt mà êm ái cả.. e buồn quá mà sửa mấy chỗ đều không hết bệnh. E cảm ơn các bác.
Mời cụ qua 66 hoàng cầu mới chỗ bác sơn shark fixx coi sao.

Lexus_88

Xe đạp
Mời cụ qua 66 hoàng cầu mới chỗ bác sơn shark fixx coi sao.
Em hỏi thật chứ .. bác ý mua được topic trên này chắc cũng mất kha khá $$ .. còn không biết chất lượng sửa xe và thái độ thực sự như thế nào. Em nói hơi thẳng, nếu động chạm cho em srr trước.

smilingman82

Xe buýt
Em hỏi thật chứ .. bác ý mua được topic trên này chắc cũng mất kha khá $$ .. còn không biết chất lượng sửa xe và thái độ thực sự như thế nào. Em nói hơi thẳng, nếu động chạm cho em srr trước.
Hỏi thật bác bị ốm mà k đến bệnh viện khám thì làm sao mà khỏi được. Topic này chỉ tư vấn, còn bệnh nặng quá thì phải sờ tận tay mơí biết đ chứ. Còn bác sơn shark uy tín hay ko thì a e trong diễn đàn biết cả, bác muốn rõ thì tới tận nơi là ok.

son-shark

Xe buýt
Bác sơn cho e hỏi, xe sh 2015 đi 500km thì nên thay dầu máy loại nào ạ. E có đọc mấy topic tư vấn nói thay loại gì để mài mòn máy trong quá trình roda. Hay là cứ thay motul luôn hả bác
Nên thay luôn Motul bạn à!

Bác Sơn cho em hỏi, xe em SH 2010 dựng chân chống giữa quay bánh sau thỉnh thoảng kêu lách tách là lỗi gì ạ? Khi nổ máy tăng ga chạy thì không thấy kêu.
Nếu đi mà kêu thì mới có vấn đề bạn nhé!
Bác Sơn cho e hỏi cái xe lead của gấu nhà e thỉnh thoảng đang đi chết máy xong để một lúc lại đề chạy dc, bác phán giúp e bệnh gì ạ, cảm ơn bác trc
Bạn kiểm tra lại chân giắc cái rơ le bơm xăng nhé! ở đầu xe cạnh bình ắc quy ấy!
Bác Sơn cho e hỏi xe e là PS dùng từ 2007 đến giờ. vừa mới bị hiện tượng kém sạc và đã thay sạc và ác quy mới. Chỗ hàng thay họ bảo là đồ của SH việt và có chế thêm cả tản nhiệt. Cái cục sạc này có ổn với điện đóm xe nhập và đèn pha luôn bật ko bác nhỉ. có phải cuốn lại cuộn điện hay làm gì khác nữa không. Lần trước e thay cục sạc của spacy đi được hơn 1 năm đã tèo.
Dùng được bạn ạ! có tản nhiệt là ok rồi!
Bác Sơn cho em hỏi : Xe em SH125 viet nam 2012 đi được 1 vạn 4 rồi
giờ cần bảo dưỡng những gì ạ? Xe em đi lên trên 60km/h cảm giác hụt hơi, hẫng
Đi có tiếng rít, càng nhanh càng kêu ạ
Xe em chưa thay bugi, lọc gió, ...
Bạn nên thay lọc gió sau mỗi 8000km! nếu bạn đi tốc độ cao hoạc vít mạnh ga mà hụt thì phải thay bugi. Đi nhanh có tiếng kêu e e... càng nhanh kêu vàng lớn là bệnh hú láp! Bạn nên thay dầu láp liqui cho êm!
Bác Sơn cho e hỏi ốc dầu máy gầm xe Viva110cc Thailand là loại 12, 14 hay 17mm vậy cụ? Thanks cụ
Chỗ mình chỉ sửa xe ga nên mình ko để ý xe viva ốc dầu nó thế nào!
Bác Sơn tư vấn em chút : em đang có cỡ 90 triệu (+3,4 triệu) em đang muốn mua sh125i 2011 Việt không biết có mua được với giá đó 1 chiếc tử tế ko . Tks bác ^^
Có thể nhưng phải chịu khó tìm bạn à!
Cảm ơn bạn đã thẳng thắn! Topic này mình ko phải mua mà là các Anh trong ban quản trị diễn đàn thấy nó hữu ích nên đã cho lên thớt dính này. Mục tiêu của diễn đàn là chia sẻ kinh nghiệm để các bạn có thể tự sửa chữa hoặc tư vấn sửa chữa xe cho các bạn ko chỉ riêng ở Hà Nội bạn nhé!

Lexus_88

Xe đạp
Cảm ơn bạn đã thẳng thắn! Topic này mình ko phải mua mà là các Anh trong ban quản trị diễn đàn thấy nó hữu ích nên đã cho lên thớt dính này. Mục tiêu của diễn đàn là chia sẻ kinh nghiệm để các bạn có thể tự sửa chữa hoặc tư vấn sửa chữa xe cho các bạn ko chỉ riêng ở Hà Nội bạn nhé!
Bác nói vậy em cũng yên tâm, thôi thì có bệnh phải nhờ thầy thôi. Có gì em mang xe qua, bác đích thân kiểm tra giúp em bác nhé. Em cảm ơn bác.

kelvil.lei

Đi bộ
Bạn nên thay lọc gió sau mỗi 8000km! nếu bạn đi tốc độ cao hoạc vít mạnh ga mà hụt thì phải thay bugi. Đi nhanh có tiếng kêu e e... càng nhanh kêu vàng lớn là bệnh hú láp! Bạn nên thay dầu láp liqui cho êm!
Vâng, em cảm ơn Bác Sơn. Em làm con bugi Denso IU24 ngon lành rùi ạ, không biết thay loại iridium này có cần căn chỉnh gì không ạ!
Với cả xe Em đi kim báo nóng chỉ cao quá. tầm 15phut mà đã lên gần nửa rùi. đi 20,30km thì lên quá nửa, em thay dầu motul + nước mát đầy đủ
Hôm nào em qua bác Sơn vệ sinh Côn và thay dầu lap Liqui luôn.. :D

LiemBlue

Xe lăn
Bác nghĩ có tiền là cái gì cũng mua được à bác?
Bác là ai fb là gì em biết rõ rồi cho nên bác cứ hỏi trực tiếp tại đây nhé.

Lexus_88

Xe đạp
Bác nghĩ có tiền là cái gì cũng mua được à bác?
Bác là ai fb là gì em biết rõ rồi cho nên bác cứ hỏi trực tiếp tại đây nhé.
Ơ, là ai với fb là gì thì có liên quan gì đâu. Mình chỉ hỏi thông tin cho chắc chắn thôi mà, có gì mà phải truy lùng fb mới họ tên ghê vậy bác :))).

tienkha

Đi bộ
Bác Sơn ơi xe ab 110 của e trc qua bên chỗ bác thay bi láp rồi, mà giờ đi vào con lươn giảm tốc xong gằn đường là nó cứ kêu tạch tạch như kim loại chạm vào nhau ý là bị sao ạ,? nó kêu to lắm, dựng chống giữa quay bánh xe giật đi giật lại là nghe thấy nó kêu rồi

son-shark

Xe buýt
Thanks bác Sơn ạ ^^
OK bạn!
Bác nói vậy em cũng yên tâm, thôi thì có bệnh phải nhờ thầy thôi. Có gì em mang xe qua, bác đích thân kiểm tra giúp em bác nhé. Em cảm ơn bác.
OK! Bạn cứ mang xe qua mình sẽ đích thân kiểm tra cho nhé!
Bác Sơn ơi xe ab 110 của e trc qua bên chỗ bác thay bi láp rồi, mà giờ đi vào con lươn giảm tốc xong gằn đường là nó cứ kêu tạch tạch như kim loại chạm vào nhau ý là bị sao ạ,? nó kêu to lắm, dựng chống giữa quay bánh xe giật đi giật lại là nghe thấy nó kêu rồi
Láp xe của mình mòn nữa nên để chữa triệt để thì phải thay láp mới bạn nhé! Tuy vậy, nếu ko quá khó chịu thì bạn vẫn có thể đi tiếp vì nó hoàn toàn không ảnh hưởng đến những chi tiết khác của xe.

son-shark

Xe buýt
Vâng, em cảm ơn Bác Sơn. Em làm con bugi Denso IU24 ngon lành rùi ạ, không biết thay loại iridium này có cần căn chỉnh gì không ạ!
Với cả xe Em đi kim báo nóng chỉ cao quá. tầm 15phut mà đã lên gần nửa rùi. đi 20,30km thì lên quá nửa, em thay dầu motul + nước mát đầy đủ
Hôm nào em qua bác Sơn vệ sinh Côn và thay dầu lap Liqui luôn.. :D
Bạn thay bugi này đi ngon hơn bugi zin và ko cânf căn chỉnh bất cứ thứ gì. Nếu máy nhanh nóng thì khi rảnh qua mình kiểm tra 1 chút nhé!

LiemBlue

Xe lăn
Ơ, là ai với fb là gì thì có liên quan gì đâu. Mình chỉ hỏi thông tin cho chắc chắn thôi mà, có gì mà phải truy lùng fb mới họ tên ghê vậy bác :))).
Có gì là ghê bác nhỉ?
Khi bác nói gì cần có căn cứ nhé.
Thanks gb!