Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

longkuro

Xe tải
chi phí bảo dưỡng chỗ bác tổng thiệt hại bao nhiêu thế ạ

coc

Đi bộ
Bác sơn cho em hỏi là xe em sh 2008 , xe bị hụt ga, nếu thả ga thì giật giật xe như hết xăng chết máy,còn nếu giữ ga thì bô có tiếng kêu bạch bạch rất khó nghe, giữ ga đi 1 lúc thì không thấy bị nữa @@ ,

Min.dkny

Xe hơi
Cháu có con lead của vợ đi đc 1.8v .
Giờ đi có vẻ trùng dây curoa . Loại đã phải thay chưa cụ để cháu phi qua

Dinhtuskda

Xe đạp
Cụ Sơn có miếng lọc gió ở lỗ thông hơi bưởng côn li nhập ko? cả mấy cái bóng đèn báo trên mặt đồng hồ nữa?
mà cho e hỏi luôn là ổ khoá li nhập có dễ phá ko? e thấy li việt trộm bó tay cũg nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Phan Duyệt

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút ạ. e đang đi 1em Nozza. thỉnh thoảng dong xe lên xuống vỉa hè bị đập gầm. Vậy cho e hỏi đập nhièu có bị ảnh hưởng gì nhiều k ạ? e Cảm ơn trk ạ.

Củ Su Hào

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút ạ. e đang đi 1em Nozza. thỉnh thoảng dong xe lên xuống vỉa hè bị đập gầm. Vậy cho e hỏi đập nhièu có bị ảnh hưởng gì nhiều k ạ? e Cảm ơn trk ạ.
Cụ dắt 01 lần và nhìn xuống gầm 1 lần xem nó đập vào phần nào thì biết ngay thôi?

gaigiakhotinh

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi với ạ. Con Vespa của e nổ máy là đầu xe rung ầm ầm, đi được 1 đoạn mà e giảm ga để sang đường là lúc sau k ga lên được nữa, xe cứ lực xực giật giật như hụt hơi r dừng lại hẳn. Có lúc e nổ ngay lại đc nhưng cũng có khi e phải dắt bộ về. E mang ra hãng họ bảo do chân chống gì đó, sửa r mà hôm sau vẫn bị y như vậy. Các bác có tư vấn gì cho e k ạ :(( E con gái nên chả biết gì, thấy họ bảo xe e là đời cũ, k phun xăng điện tử.

Phan Duyệt

Xe hơi
Cảm ơn cụ ạ. Lối về nhà em phải di qua 1 cái gờ khá cao, đi nhanh hoặc chở nặng 1 chút là y ràng bị quẹt.k biết cứ bị quệt riết có sao k nữa hjc :(

chelkie92

Đi bộ
các cụ cho em hỏi là nhớt xe số có thay cho được cho xe tay ga ko ? em đang đi ab 2015 nhưng nó thay cho motul gì gì đó ma2, thợ kêu nhớt xe ga cũng như xe số ko vấn đề gi @@?

Củ Su Hào

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi với ạ. Con Vespa của e nổ máy là đầu xe rung ầm ầm, đi được 1 đoạn mà e giảm ga để sang đường là lúc sau k ga lên được nữa, xe cứ lực xực giật giật như hụt hơi r dừng lại hẳn. Có lúc e nổ ngay lại đc nhưng cũng có khi e phải dắt bộ về. E mang ra hãng họ bảo do chân chống gì đó, sửa r mà hôm sau vẫn bị y như vậy. Các bác có tư vấn gì cho e k ạ :(( E con gái nên chả biết gì, thấy họ bảo xe e là đời cũ, k phun xăng điện tử.
Rung đầu cái này phải kiểm tra thực tế mợ à nguyên nhận có thể là điện (bugi) hoặc phần Côn và xe mợ chưa FI thì cả chế hòa khí nữa! CÒn phần nổ đc mới ko nổ mà mợ bảo tại chân chống ý cái này là cái công tắc thôi đơn giản! Thớt này của bác Sơn Mập có số điện thoại đới mợ cứ gọi trực tiếp cho ảnh!

gaigiakhotinh

Xe đạp
Rung đầu cái này phải kiểm tra thực tế mợ à nguyên nhận có thể là điện (bugi) hoặc phần Côn và xe mợ chưa FI thì cả chế hòa khí nữa! CÒn phần nổ đc mới ko nổ mà mợ bảo tại chân chống ý cái này là cái công tắc thôi đơn giản! Thớt này của bác Sơn Mập có số điện thoại đới mợ cứ gọi trực tiếp cho ảnh!
E tìm mà k thấy số. Bác có k cho e đi ạ.

Củ Su Hào

Xe hơi
E tìm mà k thấy số. Bác có k cho e đi ạ.
01 là mợ đi Thái Hà đến đường Hoàng Cầu mới đó rẽ phải đi một đoạn khoảng hơn 200m nhìn bên phải có cửa hàng sửa xe máy Sơn Shark hoặc nếu cụ đi từ Đê La Thành hay Xã Đàn thì rẽ vào đường Hoàng Cầu mới đó cái đường mà đang làm đường Tàu trên cao đó đi gần đến ngã tư giao Thái Hà thì nó nằm bên trái đó! mợ Call cho cụ ý xem!

gaigiakhotinh

Xe đạp
01 là mợ đi Thái Hà đến đường Hoàng Cầu mới đó rẽ phải đi một đoạn khoảng hơn 200m nhìn bên phải có cửa hàng sửa xe máy Sơn Shark hoặc nếu cụ đi từ Đê La Thành hay Xã Đàn thì rẽ vào đường Hoàng Cầu mới đó cái đường mà đang làm đường Tàu trên cao đó đi gần đến ngã tư giao Thái Hà thì nó nằm bên trái đó! mợ Call cho cụ ý xem!
E mới đi xe về quê đc 1 tuần thì nó dở chứng. Bh phải sửa đc nó thì mới đi lên HN đc bác ạ. Thế nên e vào đây hỏi kinh nghiệm các bác để mang ra hàng bảo nó làm theo, chứ e sửa ở quê 3 lần r mà vẫn k bắt đúng bệnh :(

warchild243

Xe hơi
Xuân ất mùi 2015!
Xin gửi lời chúc đầu xuân năm mới tới ban quản trị, các thành viên diễn đàn và khách hàng thân thuộc một năm mới An Khang Thịnh Vượng!
Chào bác.
Em có con Li Việt đời đầu, h đi nhanh (>40km/h) kêu rất to, lúc giảm ga còn kêu to hơn nữa. Đi cạnh vách tôn, vỉa đng cao dội lại hú rất rõ. Em mang mấy thợ họ nói hỏng láp. Liệu có đúng ko bác? Nếu khả năng đúng thì cái này có xử lí đc ko hay phải thay hả bác? Tốn khoảng bn ạ?
Em cảm ơn bác nhiều

peo_hoclai

Xe tải
Cụ Sơn ơi ! bảo dưỡng và dọn dẹp lại xe có mất nhiều thời gian ko ah ! xe em SH nhập đời 2009 cụ ah ! cụ cho em biết thời gian và báo giá nhé ! để hôm nào rỗi em lên chỗ cụ ! mà cụ lại nghỉ chủ nhật ah ! :( em đi làm suốt mỗi chủ nhật dc nghỉ :(

di_dau_ve_dau

Xe tải
Cái Bao tay SH của em nó cứ tuột tuột k chắc như lúc chưa thay, phải làm sao ạ, hay đổ keo vào nhỉ :)

Nóng quá đê

Đi bộ
sh việt 125 đi 500km đầu thay nhớt ở đâu các bác nhỉ, e định cho ra head, có phải thay dầu lap không :)

luvhoney83

Xe hơi
Cụ Sơn cho em hỏi chút ạ,xe em lx việt lúc mới lên ga hay bị giật giật với lại em cảm giác xe em ăn xăng dã man,phải tầm 5lit/100km,vấn đề này có khắc phục được ko ạ

AnhHiep

Xe đạp
Xe của vợ em là vespa lx 3v ie mua cuối 2013 mới đi được gần vạn, Ngay từ đầu mua xe đã có hiện tượng thấy côn bắt rung đoạn vận tốc nhỏ, thấy bảo đây là đặc tính của Piaggio, liệu bác có khắc phục được không? em muốn cảm giác nó em ái chút kiểu SH hay PCX của honda ý! Nếu làm được thì chi phí thế nào để em chuẩn bị?

Củ Su Hào

Xe hơi
Xe của vợ em là vespa lx 3v ie mua cuối 2013 mới đi được gần vạn, Ngay từ đầu mua xe đã có hiện tượng thấy côn bắt rung đoạn vận tốc nhỏ, thấy bảo đây là đặc tính của Piaggio, liệu bác có khắc phục được không? em muốn cảm giác nó em ái chút kiểu SH hay PCX của honda ý! Nếu làm được thì chi phí thế nào để em chuẩn bị?
êm ái thì e khẳng định là a Sơn a ý làm được còn được như SH hay PCX thì e bảo đảm với cụ là ko được như 2 e nó đâu vì máy nó yếu hơn mà xác thì nặng! Nhà e chạy cả 2 xe roài nên e bit