Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

Lexus 717

Xì hơi lốp
Cám ơn cụ đã tư vấn, lọc gió em mới thay hơn chục ngày thấy vẫn vậy cụ ạ, mà cái xe của nhà em là phun xăng điện tử hay sao mà, có cụ đang bảo em thử thay bugi, mà em lại ko bít là thay nó có hết bệnh ko nữa ....
Cụ thử thay xe khác xem có hết không?

ChunChang

Xe hơi
Em có con Lib150 , trước tết đến giờ nó hay bị hiện tượng nổ xình xịch rồi chết máy :( . Trước mang qua cụ , cụ thay cho cái bugi hình như không liên quan lắm tới bệnh , em mang qua 7 Hàng Chuối họ thay cho cái ốc gì đó ở chân chống rồi tới bi côn , nhưng vẫn bị hiện tượng trên . Có phải do lỗi phun xăng không cụ :( ???

blackpaint

Xe container
Mai kia em mang con @stream qua cho cụ bảo dưỡng tổng thể cho em nó cái nhé.

cụ cho e hỏi la con shvn 2014 sao đi xong đỗ xuống là cái ống xả nó cứ nổ bụp bụp ý. ak cụ cho e hỏi là con xe của e đi đc 1k7 km đã thay dầu hãng 1 lần 500km rồi e để nên 2k thì thay lần 2 cụ cho e hỏi là như thế có ổn ko ,thay loại dầu gì tốt nhất. và ngoài dầu máy kia còn có phải thay loại dầu gì khác ko VD như lap chẳng hạn

tuoigaday

Xe hơi
Đầu tiên thì chúc bác Sơn năm mới làm ăn phát đạt. Tiếp là em muốn hỏi nhà em có con atila đời 2 do mua lâu rồi nên tương đối ì, có cách nào cho bớt ì ko b:) em thấy có thớt khoan chuông ko biết b còn làm ko và hiệu quả ntn, em cám ơn b nhiều:)

truong511134

Xe buýt
Anh Sơn cho em hỏi?
Sau khi nghỉ tết xe cũng nghỉ giờ đi xe thấy tiếng nổ to không giòn nghe cứ xè xè khó chịu là sao nhỉ. Để hôm nào rãnh mang ra cho a xem.

thanhtuan.mee

Xe hơi
Vâng chào cụ sơn shark, năm mới chúc cụ gặp nhiều may mắn và làm ăn phát đạt.
Cháu có câu hỏi nhờ cụ giải đáp, xe cháu sh125 vn đang thay dầu hãng, đi tạm ổn, giờ cháu muốn đổi sang loại dầu khác thì nên thay loại nào ạ, cháu nghe nói có motul 5w40 và 10w mà ng khen ng chê, cháu lu bu quá chả biết nghe ai :D
SHVN em đang chạy thì dùng dầu Top 1, 10W30 - 0.8l, 100% tổng hợp. Cùng chỉ số có thêm loại Total, 10W30 đi được khoảng 1500~2000km
Nếu cụ chơi sang thì chơi loại Mobil Gold 5W30 đi được ~2500km
Mấy cái trên em nghĩ là bét cho SHVN rồi đấy ạ :D

son-shark

Xe buýt
Ra tết e mang con xe scr lên cụ, cụ bảo dưỡng và làm mới giúp e nhé
Em làm bảo dưỡng thôi, còn làm đẹp cụ muốn thế nào em sẽ tư vấn cho cụ nhé!
Chào cụ Sơn , nghe tiếng cụ đã lâu mà chưa có dịp . Nay đầu xuân mới có lời chúc sức khỏe tới cụ và toàn thể gia đình.
Nhân câu chuyện đầu năm em cũng có đôi điều muốn nhờ đến cụ chỉ giáo , chẳng là em có con xe airblade 110 FI đời 2010 thì phải , gần đây thấy gấu em kêu xe bị làm sao ấy . em đi thử mấy hôm thì cảm giác là bệnh thật , nay em mô tả lại mong cụ có thể bắt bệnh và có hứong điều trị dùm em có được không ? Em đi thì thấy cảm giác như xe bị hụt ga , lên ga tầm 60 thì ko lên nổi 70 , kéo nhả ga thì hiện tượng bị giật xe , em đã thử chạy mấy bình a95 nhưng ko ăn thua . kính mong cụ thử bắt bệnh giùm em với ạ , mong sớm hồi âm của cụ
Xe này thường có 2 lỗi! 1 là bu gi và 2 là kim phun cụ ạ! Cụ thay trước cái bu gi xem thế nào nhé! Nếu ko hết qua em vậy!
Xe SH 2013 tháo bưởng côn ra sơn lại có ảnh hưởng gì không cụ? Xe em mới tinh mà đã mang đi sơn lại hết rồi @@
Ko ảnh hưởng gì đâu cụ ạ!
em đi shvn 2009 4 năm hơn 4 vạn ... giờ nhựa mặt nạ gãy hàn lại lắp lạiở hàng quen, chán chê kiểu gì mà h chạy hơi tí là lại lọc xọc... liệu có sửa được triệt để k ?
Triệt để thì phải thay mới những miếng gẫy nhiều thôi ạ!
Em có con Lib150 , trước tết đến giờ nó hay bị hiện tượng nổ xình xịch rồi chết máy :( . Trước mang qua cụ , cụ thay cho cái bugi hình như không liên quan lắm tới bệnh , em mang qua 7 Hàng Chuối họ thay cho cái ốc gì đó ở chân chống rồi tới bi côn , nhưng vẫn bị hiện tượng trên . Có phải do lỗi phun xăng không cụ :( ???
Có thể lắm chứ ạ! Cụ mang xe xuống 431 giải phóng họ kiểm tra xem thế nào nhé!
Mai kia em mang con @stream qua cho cụ bảo dưỡng tổng thể cho em nó cái nhé.
OK cụ!
cụ cho e hỏi la con shvn 2014 sao đi xong đỗ xuống là cái ống xả nó cứ nổ bụp bụp ý. ak cụ cho e hỏi là con xe của e đi đc 1k7 km đã thay dầu hãng 1 lần 500km rồi e để nên 2k thì thay lần 2 cụ cho e hỏi là như thế có ổn ko ,thay loại dầu gì tốt nhất. và ngoài dầu máy kia còn có phải thay loại dầu gì khác ko VD như lap chẳng hạn
Hôm nào cụ mang qua em nghe thử!
Đầu tiên thì chúc bác Sơn năm mới làm ăn phát đạt. Tiếp là em muốn hỏi nhà em có con atila đời 2 do mua lâu rồi nên tương đối ì, có cách nào cho bớt ì ko b:) em thấy có thớt khoan chuông ko biết b còn làm ko và hiệu quả ntn, em cám ơn b nhiều:)
Chuyện nhỏ thôi cụ, sau 16 cụ mang xe qua em tư vấn cho ạ!
Anh Sơn cho em hỏi?
Sau khi nghỉ tết xe cũng nghỉ giờ đi xe thấy tiếng nổ to không giòn nghe cứ xè xè khó chịu là sao nhỉ. Để hôm nào rãnh mang ra cho a xem.
OK em!
Thưa các cụ! Em phải về quê nên tận 16 âm lịch em mới mở hàng được! Các cụ mợ thông cảm và lưu tâm hộ em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Nood88

Xe tải
Em đi SH 2009 150, em đi được gần 7 vạn rồi, sắp tới có cần bảo dưỡng gì không à, hiện tại thì đi vẫn ngon không vấn đề gì, mỗi tội ăn xăng quá, tầm 4,5l/100km ạ

truong511134

Xe buýt
Anh Sơn ơi,

Em hỏi chút, tiếng máy xe em nghe sôi hơn loại khác. Có cách nào khác phục không anh?

itra

Đi bộ
Anh sơn ơi cho hỏi.
Con zip của em đi giật lúc lên ga, đi đường có ổ gà thì kêu rất to ở bánh trước, hỏng 1 bên xi nhan trước, mất đèn xe, hỏng dây công tơ mét thì sửa hết tầm bao nhiêu ạ :(

Sơn NA

Đi bộ
bên cụ có sửa xe zoomer ko ạ

xiaotram

Đi bộ
Trước Tết có sửa qua con xe LX chỗ anh Sơn, thấy anh em làm xe rất tốt và nhiệt tình ạ.
Xe của em mới bị chết đèn gần hôm qua, đèn pha thì vẫn ngon, thế mới chán chứ. Như vậy là phải thay cả cái bóng hả anh? Giá bao nhiêu anh nhỉ? Em đọc thấy nói nhiều về bóng 35W 55/60W. Theo anh thì nên thay bóng nào thì tốt, bóng trước của em nó hơi nóng. Đi mưa ko dám trùm áo mưa lên.

LiemBlue

Xe lăn
Trước Tết có sửa qua con xe LX chỗ anh Sơn, thấy anh em làm xe rất tốt và nhiệt tình ạ.
Xe của em mới bị chết đèn gần hôm qua, đèn pha thì vẫn ngon, thế mới chán chứ. Như vậy là phải thay cả cái bóng hả anh? Giá bao nhiêu anh nhỉ? Em đọc thấy nói nhiều về bóng 35W 55/60W. Theo anh thì nên thay bóng nào thì tốt, bóng trước của em nó hơi nóng. Đi mưa ko dám trùm áo mưa lên.
Xe bác xe gì vậy,nếu đèn xe ăn nguồn trực tiếp không phủ áo mưa lên bác nhé.

xiaotram

Đi bộ
Xe bác xe gì vậy,nếu đèn xe ăn nguồn trực tiếp không phủ áo mưa lên bác nhé.
Xe em xe LX 3V. Em cũng không phủ áo mưa lên ạ. Tối qua đi mưa lúc về đèn xe vẫn sáng ạ. Sáng dậy thì lại thấy bị cháy không lên đèn. Đèn pha thì vẫn sáng.

hiepnguyen86

Xe hơi
xe em h nó lại kêu long xòng xọc rồi bác ơi :( bác ở đâu cứu e cái :( curoa, bi côn đã thay rồi mà vẫn kêu chả hiểu làm sao :(

Mr.Gấu

Xe đạp
Cụ cho e hỏi chút ạ. E có con mio classico,e đi đã lâu hiện nay xe có tình trạng đang đi thì bị chết máy liên tục,nhả hết ga nhưng xe vẫn đi bình thường mà k giảm tốc độ :( xe e bị hỏng giảm xóc thì thay bao nhiều tiền hả cụ?