Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

Củ Su Hào

Xe hơi
Cụ Sơn cho e hỏi con xe e cứ báo dầu cứ bị sáng mà bấm nút bên phải ko fix dc lỗi cụ giúp e dc ko?
Xe cụ xe gì thế nếu là Ếch hát cũ thì cụ giữ cái nút chỉnh đồng hồ bên trái mặt bàn thờ 1 tay giữ để im ít tý rồi bật khóa điện lên là nó tắt cái đèn vàng thôi mà!

vtvhongminh

Đi bộ
Bác Sơn cho em hỏi xe em sh150 e mới thay dầu Motul lần 2 sau 2k Km đầu tiên. E thấy máy nghe tiếng gằn hơn lúc trước khá nhiều là sao ạ?

son-shark

Xe buýt
Cụ Sơn cho e hỏi con xe e cứ báo dầu cứ bị sáng mà bấm nút bên phải ko fix dc lỗi cụ giúp e dc ko?
Xe gì và đời bao nhiêu hả bạn?
thank's cụ nhé. chúc cụ làm ăn ngày càng phát đạt, ngày càng đông khách cụ nhé
Cám ơn cụ!
Bác Sơn cho em hỏi xe em sh150 e mới thay dầu Motul lần 2 sau 2k Km đầu tiên. E thấy máy nghe tiếng gằn hơn lúc trước khá nhiều là sao ạ?
Khả năng xe cụ bị cháy chuông rôi! Hôm nào qua em tháo ra kiểm tra xem dư lào nhé!
Thớt của em đã được Dính rồi! Cảm ơn Min Mod nhiều nha!

Chỉnh sửa cuối:

kenlyvu

Xe đạp
Chào bác Sơn! Em có con xe Li nhập tiếng pô bị kêu "bẹt bẹt" thì có sửa được không hả bác?

sh đời đầu

Đi bộ
Em có cái xe sh đời đầu đang bị chẩy nước làm mát ở mấy chỗ. Bác xem ảnh rồi cho Em biết phải làm gì nhé. 1 ảnh là khi lau khô tối hôm trước và 2 ảnh là sáng hôm sau Em chụp lại. Xin cảm ơn bác

Củ Su Hào

Xe hơi
Em có cái xe sh đời đầu đang bị chẩy nước làm mát ở mấy chỗ. Bác xem ảnh rồi cho Em biết phải làm gì nhé. 1 ảnh là khi lau khô tối hôm trước và 2 ảnh là sáng hôm sau Em chụp lại. Xin cảm ơn bác

Thay phớt nước, phớt dầu có gì đâu! Chắc tầm mấy lít call a Sơn, thay xong lại chạy phe phé!

son-shark

Xe buýt
Chào bác Sơn! Em có con xe Li nhập tiếng pô bị kêu "bẹt bẹt" thì có sửa được không hả bác?
Nó kêu "pẹt pẹt" khi bạn về ga lúc xe chạy chậm chậm phải ko bạn? Nếu đúng thì xe bạn bị thừa xăng. Rửa căn chỉnh lại "chế" là khỏi bạn nhé!

Xe bạn bị hỏng phớt trục bơm nước. Thay phớt mới, đổ thêm nước mát là hết bệnh nhé!

vvv

Xe tăng
Cụ sơn cho em hỏi em mới mua con shvn 125 xe đi được 1000km thì bị hiện tượng khi tăng tốc côn nó bị giật giật làm cho cái xe nó rung rung nên ý. Ga mạnh luôn thì ko sao ạ. Cụ cho e hỏi hướng khắc phục với ạ. Ra head coa giả quyết được ko ko thì để hôm nào e mang xe ra chỗ cụ. Lúc mới mua e có sơn vành.thụt thì có ảnh hưởng gì ko cụ. E cảm ơn cụ ạ

Cụ Sơn cho em hỏi chút ạ ?
Chỗ cụ có nhận khoan bát côn Vespa LX không ạ ?
Chi phí cho việc tháo lắp và khoan là bao nhiêu tiền ?
Chỗ cụ có nhận vệ sinh kim phun bằng dung dịch 3M không ?
Em muốn làm giúp cho chị ở gần nhà em. (Em điện thoại cho bác hôm nay 2 lần, máy toàn báo bận)
Mong tin cụ.

son-shark

Xe buýt
Trang web của cụ bị lỗi. Sói nhà em đang có nhu cầu BH và làm đẹp con PS. Cụ nhắn em số đ.th nhé. Tsn cụ.
Số của em đây ạ: 0982.396.818
Cụ sơn cho em hỏi em mới mua con shvn 125 xe đi được 1000km thì bị hiện tượng khi tăng tốc côn nó bị giật giật làm cho cái xe nó rung rung nên ý. Ga mạnh luôn thì ko sao ạ. Cụ cho e hỏi hướng khắc phục với ạ. Ra head coa giả quyết được ko ko thì để hôm nào e mang xe ra chỗ cụ. Lúc mới mua e có sơn vành.thụt thì có ảnh hưởng gì ko cụ. E cảm ơn cụ ạ
Hầu như xe nào cũng bị bệnh này cụ à! Xử lý nhanh thôi. Cụ mang thử ra head trước đi nhé! Sơn vành, thụt thì ko ảnh hưởng gì nhưng nếu vành thụt bị lỗi gì đó thì hãng nó sẽ ko bảo hành thôi ạ.
Cụ Sơn cho em hỏi chút ạ ?
Chỗ cụ có nhận khoan bát côn Vespa LX không ạ ?
Chi phí cho việc tháo lắp và khoan là bao nhiêu tiền ?
Chỗ cụ có nhận vệ sinh kim phun bằng dung dịch 3M không ?
Em muốn làm giúp cho chị ở gần nhà em. (Em điện thoại cho bác hôm nay 2 lần, máy toàn báo bận)
Mong tin cụ.
Bát của LX thì theo em thấy ko cần thiết phải khoan đâu cụ! Nếu xe của chị ấy bị giật thì xử lý kiểu khác cụ nhé! Em chỉ có dung dịch xúc rửa kim phun liqui Moly.thôi ạ!

kenlyvu

Xe đạp
Nó kêu "pẹt pẹt" khi bạn về ga lúc xe chạy chậm chậm phải ko bạn? Nếu đúng thì xe bạn bị thừa xăng. Rửa căn chỉnh lại "chế" là khỏi bạn nhé!
Cám ơn bác, thế mà e mang lên hãng họ phán hỏng pô, thay mới hết 10 củ. Nản wa... Mới đầu nó bị như bác nói nhưng bây h nó kêu liên lục rồi. Lúc e ga to lên thì có vẻ tiếng kêu ít đi bác ah

Vâng cảm ơn cụ Sơn nhiều.
Sang đầu tuần tới em chạy xe lên cụ sử lý giúp em ạ.
Chúc cụ cuối tuần vui vẻ bên những người mình thân thương nhất.

Ng.Hoai

Xe buýt
E ở xa nên cụ Sơn cho e hỏi tị ạ. Xe e Air Blade 125 vừa lấy vài hôm, chủ yếu chạy loanh quanh trong phố, e dự định bảo dưỡng xe như này cụ xem đc chưa Lịch thay dầu và chủng loại dầu cho xe của e như sau đc ko ạ:

2 lần đầu 300km và 800km e thay dầu hãng, các lần sau e thay:
Dầu máy: Castrol POWER1 Scooter 10w40 SL

Dầu láp: CASTROL SCOOTER GEAR OIL

Nước làm mát:

Chúc cụ nhiều niềm vui ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

sh đời đầu

Đi bộ

Xe bạn bị hỏng phớt trục bơm nước. Thay phớt mới, đổ thêm nước mát là hết bệnh nhé!
Cảm ơn bác
Một vấn đề nữa là két nước cũng như toàn bộ hệ làm mát xe em rất nhiều cặn bẩn đen nâu bám chặt. Liệu có xử lý triệt để, an toàn được không hả bác? mất bao nhiêu thời gian và kinh phí bác cho em biết với

vvv

Xe tăng
Có cách nào tự khắc phục được không bác, mang ra head mấy thằng không biết gì chọc ngoay cũng bằng hòa. Ko thì để e phi ra chỗ bác chắc 40km hi

LiemBlue

Xe lăn
Có cách nào tự khắc phục được không bác, mang ra head mấy thằng không biết gì chọc ngoay cũng bằng hòa. Ko thì để e phi ra chỗ bác chắc 40km hi
Ra head nó vs lại được vài ba bữa lại bị thôi cụ ạ.
Cái này cần căn chỉnh can thiệp tí.
Ngày hôm nay đông quá không thở nổi hẹn các cụ ngày mai nhé.
Thanks all!