Thảo luận Động cơ của Vinfast có gì?

phamthanhluanvn

Xe tải
Em mua sản phẩm kiểu này rồi cụ nhé. Của bọn Ideagogo. Em mua một cái đèn xe đạp từ lúc lên ý tưởng đến lúc nhận sản phẩm là 1 năm., trả luôn tiền theo giá đầu tư là 65$. Nhưng nó cam kết là lấy lại tiền đầy đủ bất cứ lúc nào trong cả quá trình làm dự án hược kể cả ra sản phẩm nhưng mình chưa nhận hàng. Nhưng đó là cái đèn, giá có mấy chục đô thôi cụ. Chứ cái xe vài chục ngàn nó khác nha.
Thì đây cũng là cọc thôi, chứ có đưa hết đâu. Dựa trên ng tắc tự nguyện, ai dám bỏ tiền thì ngta chắc cũng rất tin tưởng anh ấy rồi. Nói gì thì nói, trong giới bds tình trạng mua nhà chưa xây xong rồi nó chậm tiến độ mấy năm là chuyện thường, nhưng vin nó làm ầm ầm, giao nhà hiếm khi chậm tiến độ từ trước tới nay nên ngta cũng tin tưởng ms dám làm vậy. Nhiều cụ cứ chê các sp bds của vin nhưng nó bán đắt lại bán tốt thì chứng tỏ ng mua ngta phải hài lòng vs số tiền bỏ ra thì nó ms bán đc vậy. Nhìn sang mảng oto xe máy anh ta cũng xây dựng nhà xưởng, máy móc nhập về vs tốc độ khủng khiếp ko khác gì bds nên em tin anh ấy cũng quyết tâm lắm.

nghienruou

Xe điện
VF chém không biết ngượng mồm :))

dogfight

Xe buýt
Xe máy bán được một số vì là đồ chạy được, chất lượng không biết.

Ô tô thì được mười mấy ông đặt hàng 50 củ/con. Tuy nhiên Vin Phét "cho phép" rút cọc hoàn toàn vào tháng mấy năm 2019 ý :). Nói chung toàn chân gỗ đặt :). Chẳng thằng nào khôn đi đặt cái vỏ ô tô với đèn bên trong chạy điện 220.

hoviba

Xe container
Thì đây cũng là cọc thôi, chứ có đưa hết đâu. Dựa trên ng tắc tự nguyện, ai dám bỏ tiền thì ngta chắc cũng rất tin tưởng anh ấy rồi. Nói gì thì nói, trong giới bds tình trạng mua nhà chưa xây xong rồi nó chậm tiến độ mấy năm là chuyện thường, nhưng vin nó làm ầm ầm, giao nhà hiếm khi chậm tiến độ từ trước tới nay nên ngta cũng tin tưởng ms dám làm vậy. Nhiều cụ cứ chê các sp bds của vin nhưng nó bán đắt lại bán tốt thì chứng tỏ ng mua ngta phải hài lòng vs số tiền bỏ ra thì nó ms bán đc vậy. Nhìn sang mảng oto xe máy anh ta cũng xây dựng nhà xưởng, máy móc nhập về vs tốc độ khủng khiếp ko khác gì bds nên em tin anh ấy cũng quyết tâm lắm.
Cụ so sánh xế với bất động sản, em thấy hơi sai sai. Một cái là tài sản, có giá trị lâu dài, còn một cái là tiêu sản, có giá trị ngắn hạn, sao lại cùng hệ được. Cụ mua nhà, mua đất, mua dự án là để đầu tư, chứ cụ mua cái xe để hưởng thụ đi lại, hoặc để sướng khoản oai. Cứ cho là đặt cọc như mua bds đi, nhưng ít ra bds còn có nhiều ràng buộc pháp lý, chứ cái hợp đồng mua xe mà cứ coi như mua bds thì đúng là em không hiểu nổi.

Tiêu tiền kiểu đấy chắc toàn cỡ đại gia, thừa tiền mua xe trên giấy để lấy le cả năm. Kiểu mua cái quan hệ với Vin ấy ;)

SubaruLover

Xe tăng
Tôi xem triễn lãm ô tô vài lần ở USA . Nhiều xe phải cắm điện vì điện bình mau hết khi kkhách đóng mở và on/of nhiều thu trong xe.

Huthasa

Xe container
Cụ lại so xây chung cư với sx ô tô thì em ạ cụ. Mà kể cả làm cc thì cũng vẫn pjair có căn hộ mẫu, có ruột gan cho khách xem chứ không chỉ có mỗi cái vỏ.

Kurumasuki

Xe container
Vâng, cụ đề nghị anh V làm triệt để giống bán chung cư đi.
Đặt cọc thiện chí, suất nội bộ, bán đợt đầu, chưa VAT, căn ngoại giao, căn hoa hậu...
Còn một bài nữa áp dụng nốt: BÀN GIAO THÔ.

cuongcq

Xe tải
Mỗi ngày phải có vài thớt về Vinfast, e hóng rồi lại ra

Ksxdcd

Xe điện
Ảnh chụp cả 2 bên xe lúc chuyển về đến cảng thì cái sedan không thấy có nắp bình xăng bác ạh!
Vin fet lại sơ xuất quá rồi. Tưởng sau Paris Motor show phải có rút kinh nghiệm!!!

Lỗi lầm lịch sử lại đc lặp lại ! Có coi thường dân Việt quá ko?

coolpix8700

Xe ngựa
Vin fet lại sơ xuất quá rồi. Tưởng sau Paris Motor show phải có rút kinh nghiệm!!!
Lỗi lầm lịch sử lại đc lặp lại ! Có coi thường dân Việt quá ko?
Chẳng coi thường đâu, mà đang rất coi trọng sự ủng hộ vô bờ bến của các vinners!

.Chum.

Xe tải
Ý bác nói là vinseeder ?:Db-)

Bọn nó có xuống tiền thật ko? b-)

Hay chỉ làm động tác giả để lùa cừu non???
Tất cả là thuận mua vừa bán, muôn cách mua hàng, bán hàng, NTD bây giờ khôn ranh như ma xó, đâu có bị ngớ ngẩn do thiếu giác quan... mà dễ bị lừa gạt đâu cụ? Tiền trong túi mình mua hay không là ở mình mà, ai dí súng bắt mua đâu.
Nhiều ông tướng tưởng tinh khôn, ma mãnh lắm, chém gió trên mạng thành thần, tưởng như cái gì trên đời cũng biết, đa lĩnh vực, đa ngành nghề, ấy thế mà toàn bị đứa ất ơ nó lừa, như thế còn đau hơn nhiều.

nvh_hn

Xe container
Giao xe không đúng hạn có bị phạt không nhỉ? Nếu có em đặt luôn mấy chục con, đến hạn có xe thì em rút cọc:D

Chỉnh sửa cuối:

tungst

Xe buýt
Em thấy chiều dài cơ sở, thông số lốp rất vô lý ở con fadil, chưa kể thông số kt rất chung chung. Vin qc ỡm ờ thật.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chiều dài cơ sở, thông số lốp rất vô lý ở con fadil, chưa kể thông số kt rất chung chung. Vin qc ỡm ờ thật.

Cụ phải thông cảm bởi nhẽ Vin trong nghề ô tô họ phát triển từ con số KHÔNG to tướng nên chưa chuyên nghiệp thôi.
Sau 10 năm nữa, nếu Vn Phét chưa chết thì cụ sẽ thấy 1 GM nữa đang ngự trị trên thế giới :P :P :P :P :P

tungst

Xe buýt
Cụ phải thông cảm bởi nhẽ Vin trong nghề ô tô họ phát triển từ con số KHÔNG to tướng nên chưa chuyên nghiệp thôi.
Sau 10 năm nữa, nếu Vn Phét chưa chết thì cụ sẽ thấy 1 GM nữa đang ngự trị trên thế giới :P :P :P :P :P
Cháu thấy họ đã cho đặt cọc, nhiều khách hàng nhìn xe trưng bày để mua thôi mà sau nhận xe nhỡ lại không giống xe trưng bày thì hóa ra treo dê bán chó. Mà nhận con hạng A có máy 1.4 , chiều dài cơ sở 2385mm kèm lốp 185/55r15 ko rõ vận hành ra sao.

nvh_hn

Xe container
Cháu thấy họ đã cho đặt cọc, nhiều khách hàng nhìn xe trưng bày để mua thôi mà sau nhận xe nhỡ lại không giống xe trưng bày thì hóa ra treo dê bán chó. Mà nhận con hạng A có máy 1.4 , chiều dài cơ sở 2385mm kèm lốp 185/55r15 ko rõ vận hành ra sao.
Toàn cò gỗ, cụ cứ lo làm giề. Thằng nào kiện em báo xxx.

Kurumasuki

Xe container
Họ BÀN GIAO THÔ giống chung cư là cùng chứ gì. Cách này quen rồi.
Sẽ cho bán xe chỉ có khung gầm thân vỏ động cơ và hộp số.
Khách sẽ tự đi dây điện, loa đèn, điều hoà, sofa, màn hình, camera, gương, mành nội thất.

QuangSunlight

Xe điện
Họ BÀN GIAO THÔ giống chung cư là cùng chứ gì. Cách này quen rồi.
Sẽ cho bán xe chỉ có khung gầm thân vỏ động cơ và hộp số.
Khách sẽ tự đi dây điện, loa đèn, điều hoà, sofa, màn hình, camera, gương, mành nội thất.
Nếu anh Vô va mà bàn giao thô được thì sẽ là đột phá cho ngành công nghiệp phụ trợ đấy cụ ạ . Bởi vì lúc đấy việc đăng kiểm cho xe độ chắc chắn sẽ đơn giản hơn bây giờ :)