Thảo luận Động cơ của Vinfast có gì?

202

Xe container
Với vòng đời của nghành oto cần đủ dài để tồn tại và phát triển. Nên ko thể dùng thủ đoạn tâng bốc lừa đảo để tồn tại đc. Trong ngắn hạn những gì cơ bản sẽ rõ ràng. Sống và chết cũng rõ.
E tin những gì cơ bản trong xe VF đều được mua và lắp ráp đồng bộ.
Vin sẽ thắng trên sân nhà bởi có hệ sinh thái Vin và cách hợp tác để tăng tỷ lệ nội địa và được lợi về thuế.

Huthasa

Xe container
Với vòng đời của nghành oto cần đủ dài để tồn tại và phát triển. Nên ko thể dùng thủ đoạn tâng bốc lừa đảo để tồn tại đc. Trong ngắn hạn những gì cơ bản sẽ rõ ràng. Sống và chết cũng rõ.
E tin những gì cơ bản trong xe VF đều được mua và lắp ráp đồng bộ.
Vin sẽ thắng trên sân nhà bởi có hệ sinh thái Vin và cách hợp tác để tăng tỷ lệ nội địa và được lợi về thuế.
Hệ sinh thái Vin là cái quái gì. Cụ thử tính số căn hộ Vin bán so với tổng số can hộ trên địa bàn HN xem. Mà có phải ai sống trong con hộ vin là sài toàn bộ dịch vụ của Vin đâu.

Chỉnh sửa cuối:

SƠN CƯỚC

Xe điện
Nhận thấy là Vin thắng Vin cũng bán..Vin thua Vin cũng bán .

202

Xe container
VMS 2018 mở cho xem thoải mái, chui vào ngồi ngắm nghía, sờ nắn thực tế thoải mái, mở đóng cửa, cốp ầm ầm, nhiều hãng xây cả đường cho test địa hình khó. Chả có hãng nào giống Vin.
Cụ ko hiểu à. Tất cả ở đó đều là xe đang bán. Bày ra để bán luôn. Thì thích xuống tiền cầm giấy tờ đi luôn nếu là buổi cuối.
VF là họ giới thiệu tao làm xe giống như vái đống này. Sang năm sẽ sx và bán chính thức. Xe chính thức sẽ gần giống như đống này. Vậy thôi.

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cứ đùa, ai so anh V với bà bán rau. Cụ biết ở cv có bao bàn bán, Adayroi sử lý bao nhiêu đơn hàng 1 phút không. Chuyện ý em không nói vì không có thông tin. Nhưng với kiểu ăn chắc mặc bền như dân ta mà xuống tiền cho cái vỏ xe thì hơi ảo.
Ha ha, em biết ở adayroi nó bán thế nào chứ. ha ha

202

Xe container
Hệ sinh thái Vin là cái quái gì. Cụ thử tính số căn hộ Vin bán so với tổng số can hộ trên địa bàn HN thì rỗ. Mà có phải ai sống trong con hộ vin là sài toàn bộ dịch vụ của Vin đâu.
Toàn bộ xe CP, công chức sẽ chuyển sang xe VF. Đồng bộ hóa xe công xe cán. Rồi tả bổ xiểng các kiểu KM liên quan.

cocsku

Xe cút kít
Bây giờ nhà máy của Vin chưa ra lò được sản phẩm động cơ ô tô, chưa kết luận gì được đâu. Mấu chốt của vụ mua công nghệ này chính là ở cái động cơ này. Sản xuất ra được động cơ là thành công, còn không, phải nhập khẩu động cơ về lắp thì sẽ ê chề lắm. Theo mình đánh giá thì 2 phần khó nhất là Động cơ và hệ thống điện. Tự sản xuất được 2 thứ này là thành công.

phamthanhluanvn

Xe tải
Concepts thì không bán hàng nha cụ. Xe ý tưởng là để lấy ý kiến kh là đúng rồi. Nhưng chưa hãng nào kể cả lớn nhất Thế giới lẫn lìu tìu nhất dám bán xe concept cả.
Vậy cụ ko biết kickstart rồi, đó là mô hình kd mới mà các doanh nghiệp ms của Mỹ isarael đang áp dụng rất nhiều. Trong đó các startup đưa ra các ý tưởng sp của mình. Ai thấy tiềm năng, sp hợp vs mình thì ngta sẽ chuyển tiền trước để được mua sp vs giá ưu đãi. Đến tesla cũng đang kickstart kiểu đó. Cụ lên goole tìm tesla kickstart sẽ biết thêm thông tin. Anh vova làm mà giống các cty oto khác thì gần như 100% ko thành công. Cách làm như vin đang áp dụng chưa chắc sẽ thành công, nhưng ít ra còn có hy vọng đột phá. Bởi Bởi khi đã có rất nhiều cty lớn trên thị trường, mình nhỏ hơn, vôn it hơnh kinh nghiêm ít hơn,chân ướt chân dáo lại làm theo cách của nó thì khó có hy vọng. Apple vì làm khác vs nokia, samsung ms thành công như bây giờ.

Cubeanvietnam

Xe tải
Nó làm ra rồi chỉ cần các CEO với một số lãnh đạo của VIN, đối tác của VIN đặt hàng ô tô. Còn CBCNV của Vin và đối tác đi xe máy điện thì đã đầy đường rồi. Sau đó vì tâm lý đám đông của dân Việt sẽ ào ào chen nhau đi mua. Nó khác B nổ chỗ đó. B nổ chỉ thuê SV đi chen nhau xếp hàng để mua nhưng éo thấy thằng nào dùng.:D
Thứ nữa sau khi nó SX ra mà k bán được sẽ có chỉ thị các cơ quan nhà nước chỉ được đi xe ô tô sx trong nước thé là xong.=D>

Chỉnh sửa cuối:

Bèo Bọt

Xe tăng
Ô hô, xưa nay em cứ tưởng mỗi dân Á đông là hay "chém gió", hoá ra Tây cũng chém mạnh mẽ hơn.
Em dân cơ khí (máy công trình) nhưng không chuyên động cơ ô tô, nghĩ mãi không hiểu chúng nó tinh chỉnh cái gì để động cơ trở thành hàng đầu thế giới.???
Điều chắc chắn là em không tin BMW nó chuyển giao dây truyền công nghệ động cơ mới nhất, tốt nhất cho bất cứ hãng nào khác.
Chỉ một vài ông Tây cha vơ chú váo "chém gió" mà báo chí đã đưa tin ầm ầm kể cũng...Yomost thật.
họ tinh chỉnh bướm gió và xăng cụ ạ, giống như chỉnh ga xe máy nhưng bằng máy móc chuyên dụng.

5banhxequay

Xe tải
Cụ ko hiểu à. Tất cả ở đó đều là xe đang bán. Bày ra để bán luôn. Thì thích xuống tiền cầm giấy tờ đi luôn nếu là buổi cuối.
VF là họ giới thiệu tao làm xe giống như vái đống này. Sang năm sẽ sx và bán chính thức. Xe chính thức sẽ gần giống như đống này. Vậy thôi.
Thế thì cụ cũng chả biết rồi. Có vài xe ở đó cũng chưa có giá và sang năm sau mới về bán ở Việt Nam. Mấy xe đó còn chưa bán ra cả trên thế giới nữa, mới chỉ ra mắt thôi.

Babanh.1/2

Xe tải
Ô tô thì em không dám bàn, còn xưởng xe máy, em đã thi công ở đó từ đầu cho đến khi đưa vào sử dụng, các phụ tùng nhập về em tận mắt chứng kiến, đếch giống thông tin báo đưa nhé ;))
Thật hả cụ, vậy là không ngoài dự đoán của em à

coolpix8700

Xe ngựa
Bác cho em hỏi một chút : mấy con xe 4b trưng bày ở công viên thống nhất cũng không có nắp bình xăng ah?
Ảnh chụp cả 2 bên xe lúc chuyển về đến cảng thì cái sedan không thấy có nắp bình xăng bác ạh!

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Vậy cụ ko biết kickstart rồi, đó là mô hình kd mới mà các doanh nghiệp ms của Mỹ isarael đang áp dụng rất nhiều. Trong đó các startup đưa ra các ý tưởng sp của mình. Ai thấy tiềm năng, sp hợp vs mình thì ngta sẽ chuyển tiền trước để được mua sp vs giá ưu đãi. Đến tesla cũng đang kickstart kiểu đó. Cụ lên goole tìm tesla kickstart sẽ biết thêm thông tin. Anh vova làm mà giống các cty oto khác thì gần như 100% ko thành công. Cách làm như vin đang áp dụng chưa chắc sẽ thành công, nhưng ít ra còn có hy vọng đột phá. Bởi Bởi khi đã có rất nhiều cty lớn trên thị trường, mình nhỏ hơn, vôn it hơnh kinh nghiêm ít hơn,chân ướt chân dáo lại làm theo cách của nó thì khó có hy vọng. Apple vì làm khác vs nokia, samsung ms thành công như bây giờ.
Em mua sản phẩm kiểu này rồi cụ nhé. Của bọn Ideagogo. Em mua một cái đèn xe đạp từ lúc lên ý tưởng đến lúc nhận sản phẩm là 1 năm., trả luôn tiền theo giá đầu tư là 65$. Nhưng nó cam kết là lấy lại tiền đầy đủ bất cứ lúc nào trong cả quá trình làm dự án hược kể cả ra sản phẩm nhưng mình chưa nhận hàng. Nhưng đó là cái đèn, giá có mấy chục đô thôi cụ. Chứ cái xe vài chục ngàn nó khác nha.

FUGACA

Xe buýt
Ồ nó có động cơ. Động cơ mô tả bằng chữ nữa cơ đấy. Người VN ta mua xe tiền như mua mớ rau, tất cả vì niềm tin vào anh V vì nền công nghiệp 4000 năm lúa nước đáng tin hơn nền công nghiệp của Mỹ của Nhật. Giờ anh V bán tàu vũ trụ chắc cũng có thằng xuống tiền đặt mua.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ồ nó có động cơ. Động cơ mô tả bằng chữ nữa cơ đấy. Người VN ta mua xe tiền như mua mớ rau, tất cả vì niềm tin vào anh V vì nền công nghiệp 4000 năm lúa nước đáng tin hơn nền công nghiệp của Mỹ của Nhật. Giờ anh V bán tàu vũ trụ chắc cũng có thằng xuống tiền đặt mua.
Em lai mạnh cái niềm tin bất diệt này =))=))=))=))=))

vudinhtaybannha

Xe container
Cái
Anh ấy mót quá thôi cụ ợ. Em dự quả này là bị ép làm. (Để đổi lấy ưu đãi liên quan đến đất)
Tiền đầu tư ra một mớ, tuyền đi vay.
Giờ gặt lúa non thôi.
Em đọc thấy trên thế giới chưa hãng nào bán được ô tô từ xe mô hình cả.
Tại VN anh ấy đã bán được (nhiều người xếp hàng đăng ký mua như mua nhà chỉ cần xem nhà mẫu) nhưng em thấy sai sai gì đó.
Em không mua xe mô hình! Còn cụ...
Khú khú ...bịp những người thông thái đâu dễ thế .Vin sx ô tô ,xe máy điện chẳng qua vì mục đích khác kia .Dân Việt được biết đến ô tô cũng cỡ 100 niên từ khi người Pháp mang sang ,đâu có ngu đến mức xuống tiền tỷ để tậu về cái xe chả biết xuất xứ nơi mô ?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái
Khú khú ...bịp những người thông thái đâu dễ thế .Vin sx ô tô ,xe máy điện chẳng qua vì mục đích khác kia .Dân Việt được biết đến ô tô cũng cỡ 100 niên từ khi người Pháp mang sang ,đâu có ngu đến mức xuống tiền tỷ để tậu về cái xe chả biết xuất xứ nơi mô ?
Ý của cụ là vụ đặt tiền mua xe là do nhà Vin Phét DIỄN chăng ???
:-?:-?:-?:-?:-?
Từ lâu em đã bẩu: Rời Đất ra, Vin Chết sặc tiết b-)b-)b-)b-)b-)

vudinhtaybannha

Xe container
Ý của cụ là vụ đặt tiền mua xe là do nhà Vin Phét DIỄN chăng ???
:-?:-?:-?:-?:-?
Từ lâu em đã bẩu: Rời Đất ra, Vin Chết sặc tiết b-)b-)b-)b-)b-)
Cụ đi mua cái ô tô chí ít người ta cũng cho xem tổng thể từ trong ra ngoài ,ngoài xem ra còn được tư vấn rất tận tình về tính năng công dụng của cái xe .Thậm chí còn được lái thử .Mắt thấy ,tai nghe ,tay sờ ,mũi ngửi như vầy mà khi xuống tiền còn đắn đo chán .Xe Vin thì sao ,mời anh chị cứ đứng ngoài cái dây thừng mà ăn phở ngó nhá .

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi mua cái ô tô chí ít người ta cũng cho xem tổng thể từ trong ra ngoài ,ngoài xem ra còn được tư vấn rất tận tình về tính năng công dụng của cái xe .Thậm chí còn được lái thử .Mắt thấy ,tai nghe ,tay sờ ,mũi ngửi như vầy mà khi xuống tiền còn đắn đo chán .Xe Vin thì sao ,mời anh chị cứ đứng ngoài cái dây thừng mà ăn phở ngó nhá .
Cư xử với khách hàng vậy mờ vưỡn bán xe tơi tới thời đấy mới là NGƯỜI TÀI :)):)):)):)):))
Mà cái thằng xuống tiền đặt xe, em xem là ĐẠI TÀI cmnl, Có khi là người Ngoài Hành Tinh thấy Vin Phét làm xe nhanh quá, ngoạn mục quá nên xuống kiếm 1 mẫu về in 3D bán :P:P:P:P:P:P:P