[CCCĐ] Đông Bắc - Nơi có những cảm xúc Medley bị bỏ quên

chungdungvn

Xe điện
Đây là đội hình xe của bọn em các bác ạ

Ai bảo đi phượt đường đèo xe ga không đi được chứ em thấy là em đi phà phà. Con này chạy rất đằm xe và được cái có ABS trước sau luôn nên rất an toàn. Đi đường trơn thì cứ thoải mái không phải lăn tăn, nếu các bác không tin thì tiện đây em sẽ cho các bác xem độ bền bỉ của nó như thế nào khi em xách nó ra offroad nhé.
Đi đường trơn, toàn đất thịt với cỏ ướt nhé

Đây là thử nhún khi đi vào đường vừa trơn trượt, lại còn có cả đá và vũng nước nhé

Còn đây là thả dốc bậc thang này, em mà đã test xe là em test kỹ lắm. Em bảo ngon thì chắc chắn là không ai chê được cái gì nữa rồi

chungdungvn

Xe điện
Trong lúc đội kia đi đang màu mè thì em và xế em xách xe đi khám phá đỉnh Mẫu Sơn.
Trên đỉnh núi này cũng khá rộng và tất cả các con đường đều thông với nhau, đi vào đường nào rồi cũng đi ra một lối nên các bác về sau có đi thì cứ mạnh dạn mà khám phá chả lo bị lạc đâu. Trên này nhiều nhà bỏ hoang, theo quan sát của em thì trên này còn có 2 nhà là kinh doanh phòng nghỉ du lịch (bao gồm cho thuê phòng và dịch vụ ăn uống) còn lại là hoang phế hết. Có đâu khoảng 14 ngôi nhà bỏ hoang.

Với sự ẩm thấp thế này sớm hay muộn thì các kết cấu xây dựng cũng sẽ bị phá hỏng bởi thòi gian, mà con đường dẫn lên đây cũng khá là nguy hiểm nên rất ít có khách du lịch. Sáng hôm bọn em đến đây là sáng thứ 2 nên cũng chả thấy mấy vị khách.
Thằng cụ xế của em nó lười đi nên nó phi hẳn xe vào luôn mới máu chứ.

Ngó thử vào một phòng thì thấy rêu xanh phủ đầy

chungdungvn

Xe điện
Không biết đây là phòng gì mà có câu khẩu hiệu này các bác nhỉ :))

Vừa chui ra khỏi cái nhà hoang ấy thì thấy mặt trời lên các bác ạ, có tí nắng vào nhìn mọi vật thật là lung linh là lên luôn

Trên này có cái hầm rượu cũng khá là hay, bọn em đi vào xem thì thấy bên trong ủ từng thùng rượu to tướng. Với lối kiến trúc lâu đài kiểu Pháp nhìn cái hầm rượu cũng bắt mắt với nó có mấy câu cũng khá là hay.

Lượn lờ mãi chả còn gì vui bọn em quay trở lại nhà nghỉ, đặt đồ ăn sáng và dọn dẹp đồ chuẩn bị xuống núi. Mới trở về tới sân thấy anh chủ nhà mở mấy bài nhạc tiền chiên hay phết, em xin nhà bếp ít nước sôi pha gói cafe và kéo cái ghế ra sân ngồi uống cafe, hút thuốc và ngắm cảnh bình minh. Ở đời chả có cái thú nào sướng hơn cái thú tính các bác ạ

chungdungvn

Xe điện
Uống xong cốc cafe thì nhà bếp cũng vừa nấu đồ xong, lại món quen thuộc, mì úp trứng. Nhà ăn buổi sáng có tí nắng người ta mở toang ra cho nó thông thoáng nhìn khác hẳn tối hôm trước.

Ăn xong bọn em ngồi cãi nhau một lúc về cái vụ chờ đợi hồi sáng. Em đề nghị truy thu mỗi đồng chí muộn giờ 1p là 10k để bỏ vào quỹ nhưng nghe chừng các đồng chí kia không xuôi. Ờ không xuôi thì thôi, bỏ luôn cái vụ giờ giấc giờ mạnh ại người ấy đi, việc ai người ấy làm. Tinh thần đồng đội sau 1 ngày còn lại như cái ảnh bàn ăn của người ta mà em up ở trên. Và cũng chính thức cái lịch trình ban đầu được thả rơi tự do.

Con người ta cảm thấy thành công là khi có mục tiêu ban đầu đề ra và theo quá trình họ đạt được mục tiêu đó một cách chính xác và toàn vẹn nhất. Không có mục tiêu con người sống gần như vô nghĩa. Và đặc biệt đã có mục tiêu thì nhất quyết phải làm bằng được. Nó rèn giũa cho con người ta tính phấn đấu và lòng kiên trì, việc gì chẳng có khó khăn nếu dễ dàng quá thì cuộc sống còn lại gì?

Ngủ một hồi tới 10h sáng bọn em dậy và nổ máy xe xuống núi, em vẫn quyết định không thay cái quần bị bắn bẩn vì chạy tùm lum khắp mọi chốn, bùn đất, nước mưa kết hợp với nhau tạo thành một cái giáp khá chắc chắn.

dongfeng

Xe tải
Theo lộ trình là bọn em sẽ qua cầu Vĩnh Tuy và hướng thẳng theo QL18 để lên thành phố Lạng Sơn. Nhưng mới vừa tèn tèn lên cầu Vĩnh Tuy đã thấy bị kẹt dài, em ngồi sau châm cho chú lái điếu thuốc và lại tranh thủ tăm tia xem có em nào xinh xinh hay không. Gớm sáng thứ bảy mà đông kinh quá. Nhích gần 20 phút cũng qua được, hóa ra ở phía bên đầu Long Biên người ta đang sửa đường các cụ ạ. Kẹt là đúng rồi.

Đoạn QL18 lên Lạng Sơn đường đẹp, gió hiu hiu nhưng mỗi tội hơi nhiều xe tải nên cũng mất đi phần nào thi vị. Thằng cụ xế của em cứ thế lướt phà phà, thi thoảng em nhoài người ngó lên thấy thằng cụ kéo toàn 70km, em hét vào tai nó bảo chạy này sướng không hình như nó chả nghe thấy gì, bởi gió hơi to.
Đoạn này toàn đường và xe nên em tua nhanh qua nhé các cụ.
Tầm 12h30, ngó map thấy gần ải Chi Lăng nên bọn em dừng lại ăn trưa. Sáng trước khi đi em đã cẩn thận chạy qua đầu Trần Duy Hưng làm 2 cái bánh giò kẹp chả lót dạ, xong nện cho cốc cafe sữa nóng nên không thấy đói. Vào quán phát thằng cụ xế của em vào gọi món, thằng này được cái "dam dang" rất cẩn thận nên được giao cho nhiệm vụ tay hòm chìa khóa của chuyến đi. Trong lúc bọn kia cứ mải checkin rồi lướt phây này nọ em ra rửa mặt châm điếu thuốc hút cho tỉnh. Vừa hút xong điếu thuốc thì đồ ăn ra.
đi đường 18 lên lạng sơn em thấy sai sai

VBA

Xe buýt
Em vào lội còm ngắm ảnh và hành trình cung Đông bắc của Cụ chủ thớt

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Ước gì có một em Medley để làm một cung phượt giống cụ chủ thớt :)

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào ngắm ảnh và tham khảo lịch trình của Cụ Chủ thớt .

phuonghuongngoc

Xe container
Cung này mà đi bằng hai bánh thì cũng xương đây.

muadem

Xe cút kít
Hay quá, em hóng chuyến đi

Bopbi_hsgs

Xe container
Các cụ đi xe ga leo đèo dốc hơi mạo hiểm nhỉ!?

LeTai1979

Xe cút kít
Nể các Cụ quá, em giờ đi đâu trên 10km là 4b hoặc taxi. :))