[Funland] Đón nam sinh đem HCV Olympic Hóa học quốc tế đầu tiên về cho tỉnh Nghệ An

Tengiduocnhi

Xe tải
Em hóng các cụ vào "oánh nhau".
4 cháu giành 4 HCV Olympic Hóa học quốc tế 2020.
Chủ thớt post thế mọi người lại nghĩ mỗi Nghệ An có HCV Olympic Hoá học Quốc tế 2020.
Danh sách 4 cháu nhận HCV Olympic Hoá học Quốc tế 2020:
1. Đàm Thị Minh Trang - học sinh lớp 12 Trường THPT chuyên Lê Hồng Phong (Nam Định).
2. Lý Hải Đăng - học sinh lớp 12 Trường THPT chuyên Trần Phú (Hải Phòng),
3. Nguyễn Hoàng Dương - học sinh lớp 11 Trường THPT chuyên Khoa học Tự nhiên - Đại học Quốc gia Hà Nội,
4. Phạm Trung Quốc Anh - học sinh lớp 12 Trường THPT chuyên Phan Bội Châu (Nghệ An).

----------
Tự hào về quê hương là tốt nhưng thái quá và khoe khoang là dễ bị ghét lắm cụ chủ thớt ạ!
Em ko quê NA.
Em tự hào quê hương VN.

canhhoabatdiet

Xe container
4 em HCV quê Hà Nội, HP, NĐ và NA mà các tỉnh, TP kia ko biết biết cách PR nhỉ? :)
Vì nhiều tỉnh, thành kia họ thấy bình thường, vì họ học giỏi có truyền thống rồi. Đằng kia thì như lần đầu trúng vietlott thì chẳng ầm ĩ

BopCoi

Xe tải
Các e đc giải đều giỏi thật, tuy nhiên e chả hy vọng gì vào các e này cho tương lai khoa học của đất nước vì hàng chục năm nay VN vẫn đoạt giải QT đều như vắt chanh mà nền KH vẫn như card.

nissanafrica

Xe hơi
Cháu nó học giỏi, thi được giải là điều đáng tự hào.
Không hiểu các cụ tỵ với cháu nó là tỵ cái gì? Nếu cháu nó đi nước ngoài định cư được em cũng ủng hộ, ở VN cũng lắm thành phần cào bằng GATO sống mệt đầu, hao mòn tài năng của cháu nó.

Ural 75

Xe tăng
Cháu này giỏi thì ko ai dám phủ định. Nhưng năm nay có dịch, thành ra cháu lại may.
Thông thường, VN thi Lý với Hóa, điểm lý thuyết toàn tuyệt đối, điểm thực hành toàn hỏng, nên HCV cực khó.
Năm nay bỏ thực hành, thì đúng sở trường của VN, nên được HCV là dễ dàng hơn rất nhiều.
Thêm thông tin: Thi QT kiểu này, vd thang điểm từ 1-10, chỉ cần qua 8 là HCV
Chứ ko phải là HCV nghĩa là vô địch :)
Xếp thứ 2 toàn đoàn cũng là đỉnh rồi mà cụ, hay lại có khoảng chục đội xếp thứ 2 thì em chưa biết.

Thi đứng top thì nhiều cụ bảo giải vớ vỉn, thành tích bình thường, đoé quan trọng, nhưng nếu đứng bét lại bảo nhục, chửi cho sml, thế mới tài :D

Madman85

Xe máy
  1. Cháu này giỏi thì ko ai dám phủ định. Nhưng năm nay có dịch, thành ra cháu lại may.
    Thông thường, VN thi Lý với Hóa, điểm lý thuyết toàn tuyệt đối, điểm thực hành toàn hỏng, nên HCV cực khó.
    Năm nay bỏ thực hành, thì đúng sở trường của VN, nên được HCV là dễ dàng hơn rất nhiều.
    Đúng rồi cụ, từ trước đến nay Việt Nam thi môn dính đến thực hành là toàn bị kém điểm phần thực hành. Chắc kéo dài mười mấy, hai mươi năm rồi. Giờ chắc đỡ hơn xưa, năm ngoái môn hóa có 2 HCV thì phải.

dibkhongve

Xe tải
Cháu này giỏi thì ko ai dám phủ định. Nhưng năm nay có dịch, thành ra cháu lại may.
Em xin bổ sung thêm là thông thường thi vòng 2 quốc gia vào tháng 3 nhưng đúng đợt covid nên hết hoãn lại huỷ rồi lại thi nên một số cháu cũng rất suất sắc đã chuyển hướng nên nếu không có dịch như mọi năm thì chưa biết là cháu nào được và rất tiếc là các cháu ko được đi thi ở Thổ Nhĩ Kỳ mà chỉ được thi trực tuyến.

hoang26

Xe tăng
Ờ cụ đúng ha. Thì cứ coi cháu nó là thợ giải bài đi.
Nhưng giả sử có đóng góp gì cho nền khoa học VN hay rộng hơn là nhân loại. Nó lại đến từ những người này.

Như giải Field của cụ Ngô Bảo Châu được cả thế giới tôn vinh cũng đến từ 1 anh thợ giải bài tập đầu to, mắt cận mà các cụ vẫn bỉ bôi. Chứ mấy anh cò đất với buôn lậu hàng Tàu tỏ ra thanh tao trên of thì éo bao giờ sờ được tay tới nhé.
tôi bỉ bôi các cháu ấy bao giờ mà cụ bảo tôi bỉ bôi? Chán cụ, đã không hiểu chuyện lại còn thêm thắt. Còn chuyện đóng góp cho khoa học hay nhân loại nó đến từ rất nhiều người chứ không nhất thiết phải từ những người HCV Olympic như này, những cháu như thế này chỉ có khả năng cao hơn thôi.

namkeo

Xe tải
Những người đạt giải này là những người tư duy rất tốt nên dễ thành công nếu làm khoa học. Những con người này đóng góp nhiều hơn mấy thằng giàu lên nhờ lừa lọc mánh lới.

namkeo

Xe tải
Có nhiều thằng cứ bảo bọn này là thợ giải bài là chúng nó đang ghen tỵ vì chính chúng nó hay con cái chúng nó ko làm đc thế. Nhìn nhật nga mỹ hàn trung rất nhiều các thợ đấy và nó đều là cường quốc khi giữ chân đc những ông thợ này cống hiến cho đấy nước. Ko phải thế mà các nc phát triển cứ ra sức mời gọi các ông thợ này đấy.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em thích lễ tuyên dương đơn giản + phong bì dày hơn là hoa với những lời chúc mừng ;))