[Funland] Đón nam sinh đem HCV Olympic Hóa học quốc tế đầu tiên về cho tỉnh Nghệ An

hamcuare!

Xe container
Chúc mừng cháu, gđ và cô giáo trực tiếp bồi dưỡng!

X113

Xe buýt
Để mang tri thức cống hiến cho nước nhà, thế giới.
Để được apply học Bổng, ngồi ở những trường đại học hàng đầu VN và thế giới.
Để không phải chui vào công lạnh sang Anh.
.......
Hơn hết, để không phải lên of hỏi những câu ngu như thế.
Hay quá. Công nhận trên of cũng lắm ông cái đeck gì cũng chê được.
Tùy theo năm mà khoảng 5-10% số hs đi thi sẽ được HCV. Năm nay lấy nhiều nên được 4, lấy theo tỉ lệ các năm thì 3V 1B.
HCV dù chỉ thi lý thuyết không cũng đã là siêu khó chứ không phải cứ luyện gà là được.
Hy vọng các em không ngủ quên trên thành tích.

ubisapro

Xe trâu
Hi vọng cháu nó phát triển được ở quê nhà.

hoang26

Xe tăng
Vâng. Nhà cụ nhất.
Thể thao: Nhảy cao, nhảy xa, điền kinh, bóng đá, ... chỉ để ghi dấu cái giới hạn của mỗi người và mua vui cho người dân trước mắt.

Còn học tập, nó là khoa học để đưa văn minh, tri thức, kinh tế nước nhà đi lên. Không 1 nước nào phát triển lại có nền tri thức kém cả.
cụ không hiểu ý của tôi, càng không hiểu ý nghĩa của thể thao với xã hội, cũng như không hiểu giải olympic thể thao khác với olympic mấy môn học như thế nào.
- Vận động viên vô địch olympic các bộ môn thể thao tức là trình độ của người đấy đứng top đầu thế giới trong bộ môn đấy rồi. Còn đạt huy chương vàng olympic toán, hoá, lý... đi chăng nữa cũng chỉ đơn giản là được giải thưởng khi giải tốt bài toán người khác đặt ra. Trình độ hiểu biết chuyên môn cả lý thuyết lẫn thực tế của mấy cậu học sinh này chưa có ý nghĩa gì trong lĩnh vực đấy, còn phải cố gắng nhiều mới mong đóng góp được gì đó.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Từ khi biết đọc biết viết chưa năm nào mà ko nghe xứ nghệ an hà tĩnh ko có học sinh giỏi . hs giỏi cấp quốc gia nà cái đinh gì. học sinh giỏi cấp vũ trụ nuôn mới ghê. Nhưng :)) nhưng vẫn là tỉnh nghèo nhất VN . Tỉnh bú ngân sách top VN. Câu hỏi của e nà.. mấy bạn thần đồng này đi đâu , về đâu cả dồi.

dalink

Xe điện
Tôi thuê hẳn sân bóng Mỹ Đình làm tiệc ăn mừng😄😄😄 & bao hết đội truyền thông, kêu gọi các DN địa phương tài trợ bla bla😁😁😁
Nhà điều kiện quá.
Nhiều cụ ở đây chắc thuộc loại vĩ nhân vĩ đại nhỉ. Ở cấp phổ thông thì đấy cũng là một trong những thành tích danh giá nhất mà tụi cấp 3 có thể đạt được. Thế mà các cụ ấy bỉ bôi như cái giẻ rách. K hiểu các cụ ấy thành đạt đến đâu, con học tốt tới đâu nhỉ.

hoang26

Xe tăng
Từ khi biết đọc biết viết chưa năm nào mà ko nghe xứ nghệ an hà tĩnh ko có học sinh giỏi . hs giỏi cấp quốc gia nà cái đinh gì. học sinh giỏi cấp vũ trụ nuôn mới ghê. Nhưng :)) nhưng vẫn là tỉnh nghèo nhất VN . Tỉnh bú ngân sách top VN. Câu hỏi của e nà.. mấy bạn thần đồng này đi đâu , về đâu cả dồi.
Thì họ đi chỗ mà phát triển được khả năng tốt hơn thôi, đâu nhất thiết phải về lại quê. Chỉ có điều là xã hội nói chung đang lầm tưởng quá mức về mấy cái giải này rồi coi các em là thiên tài đến nơi rồi. Khen thưởng khích lệ cũng tốt nhưng đừng lố quá. Dù gì đây chỉ là cuộc thi kiến thức mức độ các em học sinh thôi, còn không bằng các cuộc thi ở cấp đại học.

dalink

Xe điện
Cụ ngu thật hay giả vờ?

Chĩm111

Xe điện
Học giỏi để làm gì
Tuổi nào làm việc đấy, khi làm hãy làm tốt nhất có thể, cụ ạ!
Cháu nó đang tuổi học, tuổi trau dồi kiến thức... thì chuyện tập trung học để có kết quả tốt là đáng biểu dương, xứng đáng là tấm gương cho mọi người cùng trang lứa chứ cụ!
Em nhớ hồi còn đi học có câu mà em rất thích, đại khái em nhớ mang máng nội dung: Gieo suy nghĩ gặt lời nói, gieo lời nói gặt hành động, gieo hành động gặt thói quen, gieo thói quen gặt tính cách, gieo tính cách gặt số phận.
Với mỗi cá nhân, về chuyện thành bại mà ta thường luận bàn thì tất cả đều có Nhân (nguyên nhân), may mắn hay ngẫu nhiên cũng có nhưng ít lắm, cụ ạ!

Thanh fotuner

Xe tải
Thì họ đi chỗ mà phát triển được khả năng tốt hơn thôi, đâu nhất thiết phải về lại quê. Chỉ có điều là xã hội nói chung đang lầm tưởng quá mức về mấy cái giải này rồi coi các em là thiên tài đến nơi rồi. Khen thưởng khích lệ cũng tốt nhưng đừng lố quá. Dù gì đây chỉ là cuộc thi kiến thức mức độ các em học sinh thôi, còn không bằng các cuộc thi ở cấp đại học.
Khen thưởng thế này có gì là quá lố. Cậu bé ý mang huy chương vàng môn Hóa đầu tiên cho Nghệ An. Địa phương làm cái lễ tuyên dương nho nhỏ trong hội trường, có bác lãnh đạo phát biểu, cô giáo phát biểu, em ý phát biểu. Rồi cuối cùng là mọi người lên tặng hoa chụp ảnh lưu niệm. Có 1 bài báo viết về em nó. Tôi thấy thế này chả có gì là quá lố. Theo cụ nên tổ chức như thế nào?
Có thể sau này em không làm gì cho đời, nhưng đấy là tương lai còn hiện tại em ý đạt được thành tích cao nhất của 1 học sinh cấp 3. Đằng sau thành công đó là bao nỗ lực của cả cô và trò, thành tích này đáng trân trọng.
Xin chúc mừng em và cô giáo.

dalink

Xe điện
ko, thấy ai đó thủ dâm kinh quá sợ lố nên nhắc nhở thôi:))
Em thấy cụ rất hay có cái giọng xỏ lá 3 que. Chả hiểu sao Chã k nhét giẻ vào mồm cụ. Em nghĩ ở đây k ai chào đón loại 3 que như cụ đâu!

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ rất hay có cái giọng xỏ lá 3 que. Chả hiểu sao Chã k nhét giẻ vào mồm cụ. Em nghĩ ở đây k ai chào đón loại 3 que như cụ đâu!
tháng này lãnh tiền hộ nghèo hộ chính sách chưa mà dễ lóng thế.

rachfan

Xe container
Tôi không hiểu tại sao các cụ lại có vẻ coi thường cái huy chương vàng này thế? Nó khó kinh khủng, dù là lý thuyết hay thực hành thì các cháu chúng nó cũng cực giỏi rồi.

Cho dù các cháu có ở lại VN hay đi đâu thì cũng đều hết sức đáng khen.

Đọc tin các cháu đạt HC olimpic toán lý hóa sinh tôi chỉ thấy vui, không hiểu tại sao có cụ lại chê bai bỉ bôi chúng nó được.

ocean08

Xe điện

TaiNon1974

Xe buýt
cũng khá thôi chứ chưa phải là cái gì ghê gớm. Để làm được gì cho đời thì còn cả chặng đường dài còn phía trước, cứ kinh khủng hoá vấn đề dễ khiến cháu nó sinh ảo tưởng. Huy chương vàng kiểu này tính theo điểm, cứ qua mốc là được và có cả đống đứa được chứ không phải là người điểm cao nhất mới được huy chương vàng như trong thể thao.
Tuyên dương hoành tráng những cháu làm việc tốt, cứu bạn, giúp người như thế này có phải hay không.
Kinh! Cụ đc mấy cái rồi?

dongnat123

Xe container
Ít ra hiện tại em cũng mừng cho cháu nó, hy vọng sau này cháu không có thời gian vào ô ép ;))

Harvard

Xe tải
Các cụ chê đa phần là học dốt. :)). Nói thật chứ cấp 3 mà đạt giải quốc gia đã khó rồi chứ đừng nói là quốc tế, ăn được giải cấp tỉnh cũng thuộc diện giỏi rồi

Goyave

Xe buýt
Cháu này giỏi thì ko ai dám phủ định. Nhưng năm nay có dịch, thành ra cháu lại may.
Thông thường, VN thi Lý với Hóa, điểm lý thuyết toàn tuyệt đối, điểm thực hành toàn hỏng, nên HCV cực khó.
Năm nay bỏ thực hành, thì đúng sở trường của VN, nên được HCV là dễ dàng hơn rất nhiều.
Thêm thông tin: Thi QT kiểu này, vd thang điểm từ 1-10, chỉ cần qua 8 là HCV
Chứ ko phải là HCV nghĩa là vô địch :)
Ngày xưa mình kém thực hành chứ thời gian gần đây các cháu được tiếp xúc với máy móc thiết bị thí nghiệm chuẩn nên ngon rồi cụ. Năm ngoái có cháu trường Ams còn được 40/40 điểm thực hành, ẵm luôn giải “Best Practical Exam”.