[Funland] Đòi tiền do chuyển khoản bị nhầm

vaio9700

Xe buýt
Cụ nói vớ vẩn. Ng ta lấy đc số đt hay địa chỉ ng ta đâu có bảo vcb cho tôi mà kiện vcb. Cứ nói lý nhưng là thứ lý cùn mang nặng tính suy diễn.
Vị trí của cụ chắc cũng thường ko đủ bao quát mà trà lời đc. Thực tế chuyển nhầm hay bị lừa câu tiền mà có quen là ra đc thông tin.
cái ng chuyển tiền có duy nhất hiện tại là stk và tên người nhận (ko có sđt), lý do j ng nhận ko nghĩ ngay đến việc ở đâu cung cấp sđt (e loại trừ khả năng biết nhau trên địa bàn nhỏ nhé), đặc biệt là thời điểm nhạy cảm này. lúc này quay ra đơn tố giác (ko phải tố cáo) có dấu hiệu sai phạm, IT nó truy ra log ng xem thông tin khách hàng luôn và ngay.
trường hợp này e hóng cách giải quyết của cụ, ko ngẫu nhiên các nhà mạng di động phải thu quyền truy cứu thông tin khách hàng chỉ 1 số accout quản trị mới đc xem đâu ạ

ip8plus

Xe tải
Hôm trước e cũng nhận đc từ 1 tk ko quen. Tech gọi cho em nói về sự vuệc như vậy và hỏi em có đồng ý để tech cho họ sdt của e ko, e đồng ý và bên kia alo cho em trình bày một hồi em ck lại, sau họ hỏi han em và biết đc em nó là vợ thằng bạn. May mà gặp e ko thì mất cả tiền lẫn tình nếu gắpj thằng khác. Hiii. Mợ chủ bảo ngân hàng cho sdt để trả đổi ý, e nghĩ họ sẽ trả thôi, ở đời ăn mặn làm j, ăn xong có thoải mái đc đâu cơ chứ.

made in hp

Xe buýt
năm ngoái em cũng chuyển nhầm 5tr và nhờ ngân hàng can thiệp. ngân hàng thì họ dứt khoát không cho mình thông tin , số điện thoại của người kia. sau nó cũng đồng ý trả nhưng bảo đang bị bệnh bla bla ...rồi bảo chỉ còn 4,2tr. vụ đó em mất 800k =((

BonnieBlue

Xe buýt
- trường hợp rút rồi, alo đến nó bảo khó khăn, sẽ trả, mỗi tháng 500k, tháng nào nghèo đói nó trả mịa 100k hoặc giãn hoãn nợ thì mệt
- trường hợp chưa rút:
cứ cho là đến khâu công an mang đủ đơn, công văn tiếp nhận giải quyết, gọi lên làm việc đến. chứng minh có thằng chuyển nhầm đến đề nghị a chuyển lại.. abc xyz
+ TH1: e nghĩ lúc này ng nhận khó nói kiểu "chờ xác minh ng thân có gửi hay ko" đc, vì có sao kê, tại thời điểm đó chứng minh rồi. đành rằng lúc đó chưa khẳng định là ng nhận nhầm sai, qua biên bản làm việc lần 1 thì đã có đủ căn cứ nói đã có thông báo rồi mà vẫn cố ý chiếm đoạt
+ TH 2: nói phong tỏa, cứ để đó, chưa lấy, chưa có chứng minh là chiếm đoạt. nhưng khi xxx làm việc thì quy trình lại quay lại TH1
nhưng với TH chưa rút này thì để XXX vào cuộc thì chắc mất tí phí bôi trơn, với ng nhận nó cứng thì cứ đủ công văn, giấy tờ, quy trình nó mới làm việc thì mấy ông kiểu ăn tiền xong dọa vớ vẩn ko đúng quy trình là vỡ mồm :D
Cứ khởi kiện ra toà dân sự, sau khi có bản án, nếu cố tình không trả thì người đó cũng phải chấp nhận bỏ không dùng tk vcb và các tk ngân hàng khác nữa. Còn nếu vẫn dùng thì cưỡng chế thi hành án đc ngay thôi. Lúc đấy vcb và các NH bắt buộc phải hợp tác.

Có bản án rồi mà chây ì không trả thì công an vào cuộc mới dễ đc. Lúc này thì > 2 triệu là hình sự đc rồi. Lúc đấy thì nhiều nguồn thu hồi tiền lắm.

Mr.Alo

Xe lăn
Đúng rồi cụ. Ông kia nói như bòi, lý thuyết vl.
Các vụ kiểu tìm thông tjn này bạn e nó đã từng, có chút wuen biết là ra ngay. Loại ăn cắp đang muốn im chuyện lại còn đòi kiện ngược bank. Lý thuyết vl.

Cụ cứ share số tk và tên cùng câu chuyện lên fb nhờ mọi ng tìm giúp chị Nga trả tiền là nhanh ra thôi.
cụ ý nói đúng đó , nhân viên bank muốn check phải log tài khoản mới làm được , cái này nó lưu lại hết , trường hợp khách biết nó cứ làm cái đơn là ra người check ngay , có điều dạng thấy nhầm không trả thì cũng lởm lên chắc cũng ko dám làm đơn kiện :))

datbq

Xe tải
Cứ khởi kiện ra toà dân sự, sau khi có bản án, nếu cố tình không trả thì người đó cũng phải chấp nhận bỏ không dùng tk vcb và các tk ngân hàng khác nữa. Còn nếu vẫn dùng thì cưỡng chế thi hành án đc ngay thôi. Lúc đấy vcb và các NH bắt buộc phải hợp tác.

Có bản án rồi mà chây ì không trả thì công an vào cuộc mới dễ đc. Lúc này thì > 2 triệu là hình sự đc rồi. Lúc đấy thì nhiều nguồn thu hồi tiền lắm.
Cụ này chắc chưa bao giờ tới tòa, nói như sách

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E cứ search cho chủ thớt. Thực tế đã có vụ đi tù vì tiêu tiền ngân hàng chuyển nhầm rồi.

Nguyentuanhang

Xe đạp

Từ lúc khởi kiện đến khi có bản án thì mất khoảng bao lâu hả cụ? Có phải bôi trơn gì không ạ ?

Vumath

Xe hơi
Em chuyển nhầm báo ngân hàng người ta đồng ý trả lại rồi lặn mất tăm luôn. Đành ngậm bồ hòn vì số tiền cũng không quá lớn. Không đủ để cấu thành tội.

BonnieBlue

Xe buýt
Từ lúc khởi kiện đến khi có bản án thì mất khoảng bao lâu hả cụ? Có phải bôi trơn gì không ạ ?
Cách này thì là cách cuối cùng nên dùng đến nếu cụ ko còn cách nào khác tốt hơn. Tuy nhiên tội gì mà không thử, khéo qua lần này cụ lại thêm nhiều kinh nghiệm và các mqh khác ấy chứ. Còn thì câu cụ hỏi tự cụ cũng có câu trả lời thôi.

ngoc.ht09

Xe buýt
Trường hợp nhầm như cụ thớt rất nhiều. Bên tech đã xử lý đúng qui định, khách hàng từ chối trả xác định là không đòi được. Bên vcb họ cũng đã làm hết trách nhiệm, không có chuyện tự trích tài khoản khách hàng trả lại cụ đâu. Nếu số tiền lớn còn có thêm cửa nhờ công an hỗ trợ, vài chục triệu chã bỏ công. Trường hợp cụ là tự nguyện chuyển, khác với bị lừa đảo, một số cụ tư vấn báo Công an dạng tố cáo là không đúng, chỉ nhờ hỗ trợ thôi, không giúp gì được đâu, cụ nào đó còn tư vấn khởi kiện rất tỷ mỹ, cụ thử kiện xem có giống kiện củ khoai không
Ý cụ sao, tặng tiền cho thiên hạ luôn ah? Có luật chiếm dụng tài sản trái phép cụ nhé, mình quen thói tùy tiện này nọ lười ko xử lý. Đã kiện là có thông tin người kia rồi, rồi tung lên face thì vì cái 10 triệu đó danh dự cả đời mất, xem người kia dám ko?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ này chắc chưa bao giờ tới tòa, nói như sách
Vay nợ nhau, có giấy tờ đoàng hoang, theo sách thì kiện ra tòa còn ngon hơn vụ chuyển nhầm.

Thế mà nhiều người vưỡn... ng u không kiện cụ nhở.
Lại mất cả mấy chục phần trăm để thuê đòi.

BonnieBlue

Xe buýt
Vay nợ nhau, có giấy tờ đoàng hoang, theo sách thì kiện ra tòa còn ngon hơn vụ chuyển nhầm.

Thế mà nhiều người vưỡn... ng u không kiện cụ nhở.
Lại mất cả mấy chục phần trăm để thuê đòi.
Ngon sao bằng vụ chuyển nhầm được cụ. Chuyển nhầm là dễ xử nhất đấy.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Lên VCB mà ốp cụ ạ, tìm dc giã chết cụ đầu nhận bên kia đi. Láo nháo là phải ăn đấm mới chừa tội tham.