Đổi phương tiện trên OF_ Em đi Trường Sa về đây...

mightyman198x

Xe tải
Bài và ảnh thật rõ ràng, hấp dẫn.

Bác chủ topic mà ko làm nhà báo cũng phí.

tammao87

Xe đạp
Đồng chí DTH nói chuyện nghe thiếu hiểu biết với ít học nhờ :)) Thích tỏ ra nguy hiểm

XeOnline

Xe tăng
Không thấy cụ chủ thớt post tiếp ảnh nhỉ? Hay là bị lãnh đạo nhắc nhở rồi. Đúng là đảo là nhà, biển là quê hương, em muốn 1 lần được ra đảo, để tận mắt nhìn thấy vùng địa đầu tổ quốc thiêng liêng, mà chả biết bao giờ mới có dịp.

muadem

Xe cút kít
Em đọc một mạch hết 23 trang, quả thật em không muốn vi phạm luật giao thông nữa đâu ợ :((

lulalulong

Xe hơi
Đọc thớt này, Đi về phía Ban Mai của cụ Sleepdriver và nhặt nhạnh ở Trường Sa của cụ 3gai, em luôn tự răn mình sống làm sao cho xứng đáng với sự hy sinh của các chiến sỹ ngoài đảo xa.
Cảm ơn các cụ đã cho chúng em mở rộng tầm mắt.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Lính đảo khổ nhỉ thiếu đủ thứ e mà có điều kiện tặng mỗi anh lính con búp bê động viên tinh thần kèm giải trí.

need_something

Xe tải
Em xem bài của cụ thấy rất hay nhưng vẫn còn lăn tăn:

- Bộ trưởng và Thượng tướng ra đảo mà phải đi máy bay dân sự không có hỏa lực bảo vệ. Sao không đi máy bay quân sự? Thượng tướng yếu quá lúc nào cũng phải có 2 người đỡ 2 bên. Dù mấy bác đi cùng có "nhiệt tình" nắm tay thì trông cũng mất sự oai nghiêm cử 1 vị tướng. Đi mà còn không vững thì chỉ huy ra sao?

- "Thượng tướng quyết định - tàu hạn chế dùng nước ngọt, dành nước cho đảo. Ca-nô chở nước bằng téc vào....". Thượng tướng lẽ ra không nên qyết định những chuyện vặt vãnh như thế này mà dành đầu óc cho những quyết định có tầm chiến lược.

- Lễ tưởng niệm với cái bàn thờ trông rất bôi bác với cả bia lon và tiền... Trông thiếu sự trang nghiêm.

- Hình ảnh ống nước vỡ cả đống người dùng tay bịt rất chán. Nó chứng tỏ thiết bị không được sử dụng/bảo quản đúng, khi dùng đến thì hỏng. Liệu khi sự cố xảy ra thì các thiết bị khác có đảm bảo sức chiến đấu?

Xem ảnh của cụ xong em mừng là cuộc sống lính đảo nay đã ổn định và tương đối bình an. Hy vọng sẽ không còn chiến sỹ nào phải hy sinh vì giữ đảo. Tuy nhiên em buồn là hình ảnh QĐVN rất thiếu quy củ, tổ chức lộn xộn.
Thằng này bị đập nhiều rồi, nhưng em nghe vẫn thấy bực, đúng là 1 thằng chẳng hiểu gì, miệng hôi sữa, chắc lấy tiền bố mẹ đi mua ô tô rồi ti toe lên mạng
Các câu hỏi trên là ngưỡng người chưa bao giờ phải tự lao động nên không thầy giá trị của cuộc sống.
Đề nghị Mod xóa coment của chú này đi, để anh em đỡ bức xúc trong một box đầy ý nghĩa như thế này.

Ước gì trong đời được ít nhất 1 lần đi như cụ chủ thớt!